[Funland] Làm đơn yêu cầu xử lý hộ dân làm ảnh hưởng tới gia đình khác ở chung cư?

Nana2015

Xe tăng
E nói thật làm toà án thì không bao giờ dám cụ ạ. Họ càng phải hoà nhã cụ nhé. Cụ lên thẳng nói xem nào. Mà chung cư kiểu gì mà lại cho làm chuồng cọp nhỉ. E tưởng đấy chỉ là tập thể

hai.tranhr

Xe container
nhà đó làm hệ thống tưới tự động cụ ạ, đã lên nói chuyện rồi nhưng vẫn thế, em ko phải dân xã hội nên ko làm j bạo lực đc @@
Bọn khốn xã hội thâm này thật ra hèn như cún, chỉ giỏi ức hiếp người yếu thế thôi. Cụ cứ mạnh mẽ lên, lên trên gõ cửa nhà nó nói chuyện đàng hoàng cùng BQL toà nhà, nó sẽ nhìn thái độ của mình để điều chỉnh hành vi, không được nhu nhược để chúng nó lấn tới. Bọn khốn xã hội thâm này nhìn vậy chứ nhát bm.

DidiLe

Xe container
Nhờ các cụ tư vấn.
Gia đình em ở chung cư, có gia đình tầng trên lấn chiếm xây chuồng cọp trồng tưới cây, mỗi lần tưới nước chảy men theo tường lênh láng xuống ban công nhà em.
Đã nhiều lần báo quan quản trị xử lý nhưng nhà đó ko mở cửa hợp tác và BQT nói nhà đó làm ở tòa án j j đó nên ko làm j đc.
Theo các cụ em phải làm sao, nếu gửi đơn yêu cầu chính quyền xử lý thì gửi ra đâu ạ?
Cám ơn các cụ đã quan tâm.
Chuyển nhà được không cụ.

vieteuro

Xe container
Cụ chẳng gửi đơn đi đâu được
Phường sẽ đá lại cho BQL.. BQL đá cho phường...
Có cụ khuyên cụ hun chuột, em thấy thế được. Cụ cứ làm cái bếp tổ ong, ông khói gom lại đưa lên nhà trên =))
E cũng nghĩ cụ làm như này
Kiếm cái ống phi 90 đốt khói cho bay lên cây chết cụ nó hết cây đi

vnptvinaphone

Xe buýt
Cụ mua thêm cái nhà tầng trên nhà họ xong làm y họ đã làm với mình xem ạ. Ngoan xong rồi mình lại bán cái nhà trên nóc nhà đó, có khi lãi mà được việc

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Có 2 cách cụ ạ
1.Đập cửa chửi bới, cho vài đạp, hỏi anh Long bán tải để lấy kinh nghiệm và chuẩn bị tiền.
2.Làm cái máng tôn hứng dưới dưới ban công rồi chạy xuống thoát sàn.
Hết chuyện.

nobika390

Xe máy
E nói thật làm toà án thì không bao giờ dám cụ ạ. Họ càng phải hoà nhã cụ nhé. Cụ lên thẳng nói xem nào. Mà chung cư kiểu gì mà lại cho làm chuồng cọp nhỉ. E tưởng đấy chỉ là tập thể
chung cư ko cho làm nhưng cố tình làm và ko tháo dỡ mà cụ, nghe bqt nói hình như làm chánh án cơ

nobika390

Xe máy
chính người trong bqt nói làm tòa án, thấy bảo trước còn xử vụ nào to to cả nhà phải chuyển chỗ khác 1 thời gian để đảm bao an ninh cơ cụ ạ

nobika390

Xe máy
Bọn khốn xã hội thâm này thật ra hèn như cún, chỉ giỏi ức hiếp người yếu thế thôi. Cụ cứ mạnh mẽ lên, lên trên gõ cửa nhà nó nói chuyện đàng hoàng cùng BQL toà nhà, nó sẽ nhìn thái độ của mình để điều chỉnh hành vi, không được nhu nhược để chúng nó lấn tới. Bọn khốn xã hội thâm này nhìn vậy chứ nhát bm.
em đã gọi nói chuyện hết sức nhẹ nhàng rồi, nói ko phản đối làm j miễn đừng làm chảy nước xuống ảnh hưởng đến người khác

kduc

Xe Cứu Trợ
Mưu kế các cụ bày cả rồi. Vấn đề ở cụ thôi.

meotamthe

Xe cút kít
Đơn là cái gì vậy? Trường hợp này bôi abc vào mặt mới thay đổi. In tờ giấy rất lịch sự dán khắp nơi (bản tin, thang máy, cửa, fb...) người lịch sự không làm ảnh hưởng đến người khác + ảnh chụp +...
Đại loại vậy, thiên hạ chửi nhiều mới hiệu quả
Em cũng nghĩ có phương án này hợp lý