[Funland] Làm 1 lon bia có quá nồng độ không ạ.

nobita_ibn

Xe buýt
Mấy hôm nay thấy bạn bè em thông báo bị dính thổi liên tục các cụ ah

Được gửi từ iPhone - Otofun

tungbeo

Xe tăng
Buổi tối cụ chạy đường Trần Quang Khải về đến cây xăng Bác cổ sẽ gặp chốt thổi ;)
Tuyến đường Nguyễn Trãi - Hà Đông có chốt nào ko cụ ơi. Vì thi thoảng e vẫn chạy tuyến này buổi tối afjh :D

caisua

Xe lăn
Các cụ đừng phổ biến các chiêu, các cụ tưởng thật lại mất tiền oan :D
Sân tennis em thi thoảng uống mà em toàn phải phân công bố hoặc con uống còn 1 người chỉ ăn dù thèm chảy dãi cũng ko dám dù chỉ nửa cốc

nobita_ibn

Xe buýt

ar3a

Xe điện
Tuyến đường Nguyễn Trãi - Hà Đông có chốt nào ko cụ ơi. Vì thi thoảng e vẫn chạy tuyến này buổi tối afjh :D
Có lần em gặp ở gần cầu vượt ngã tư sở, phía gần lối rẽ vào dg Trường Chinh

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Ở Hà Nội thì chốt "chuyên nghiệp" kiểu Quảng Ninh, Phú Thọ thi thoảng mới có, chủ yếu mô hình các tổ 141, tuy nhiên các tổ 141 mà nhìn mặt đỏ với mùi hổng xiêm thì họ cũng mang máy ra mời thổi nhé :D

tungbeo

Xe tăng
Có lần em gặp ở gần cầu vượt ngã tư sở, phía gần lối rẽ vào dg Trường Chinh
Oài thế hả cụ, đứng ở chỗ nào cụ nhỉ. Có phải đứng bên đường đối điện chỗ Royal City ko ạh

huyvq83

Xe tải
Bác nói đúng đc câu “Mỗi ng có quan điểm riêng”.
Mời bác cứ sống đời con ong lành mạnh của mình. Và đừng tỏ ra miệt thị hoặc phán xét tốt xấu những người đang dùng bia rượu chất kích thích ĐÚNG CÁCH và đúng pháp luật ợ,
Chuẩn cụ. Câu đầu gài câu "mỗi ng có quan điểm riêng" nhưng sau đó phê phán như đúng rồi. Cạn nghĩ

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ. Câu đầu gài câu "mỗi ng có quan điểm riêng" nhưng sau đó phê phán như đúng rồi. Cạn nghĩ
Cụ đó điển hình của cái gọi là nhà đạo đức mạng :D
Em không phản đối việc các cụ uống rượu xong lái xe, ơ kìa có nguy hiểm gì đâu nếu vẫn về nhà an toàn =))
Nhưng, em rất muốn tăng hình phạt cho hành vi uống rượu bia mà lái xe rồi gây tai nạn hehehe, ngoài việc phạt nặng ra thì thêm cái tội cố ý giết người nếu gây tai nạn nghiêm trọng :D

Future 141.48

Xe buýt
Em thì không uống nhiều- trên xe lúc nào cũng thủ sẵn 1 thùng bia ko cồn, gọi là có cái nâng lên đặt xuống cùng anh em ( đấy là trong trường hợp lái xe), còn nếu đã xác định uống là không lái xe sau ít nhất 24h kể từ lúc uống- an toàn là trên hết, khoản nộp phạt cũng mặn lắm ah

thich_j

Xe tải
Chào các cụ. Chả là nhân mấy ngày đc nghỉ Lễ 2/9 e đưa gia đình đi nghỉ ở Cát Bà, tối qua ăn tối có u 1 lon bia Hạ Long. Lúc về trên đg về ks nghỉ thì gặp các xxx đang lập chốt thổi nồng độ cồn, ơn zời e bị thổi mà ko lên gì nên đc qua ko lại mất vài củ như chơi. Nghĩ lại cũng chết cười lúc đấy hơi hoang mang e lại còn định bảo trước với xxx là e vừa u 1 lon bia mong thông cảm vì e đang chở vk con đi chơi thôi nhưng may thế nào e lại ko nói nữa. xxx bảo cứ thổi đi ko có thì mời đi thôi mà :))
Nhưng e hơi thắc mắc chút là sao u 1 lon bia mà ko lên đc nhỉ hay nhẹ quá máy nó ko hiện đc. Các cụ đi Hải Phòng, Quảng Ninh lưu ý nhé e thấy bảo đang làm nồng độ cồn căng lắm đến hết tháng 9 đấy ạh :)
PS: Mà các cụ cho e hỏi chút ở nội thành HN e ko thấy gặp chốt thổi nồng độ cồn mấy thì phải :D
Quảng Ninh thì nổi tiếng làm nghiêm ngặt vụ thổi mà cụ!

em mới bị 1 phát ở Nam Định. 1 lon = 7tr & 10 tháng treo bằng :(

thanhhuan1509

Xe tải
Cụ nói hay đấy n ko có tí bản chất nào cả.
Lợi nhuận và đánh thuế vào mấy cái thói hư tật xấu của con người thu rất rất nhiều tiền làm đc nhiều việc.
Mặt khác nếu loài người sống đều đều như đàn kiến đàn ong thì có mà… buồn vãi đ ái.
Và cụ mà có khen đàn ông Hồi thì nên chấp nhận cái đàn ông nhất ở chúng nó là có thể lấy nhiều vợ.
Kkk
(Em ko u bia r khi lái xe nhé)
Em thấy Rượu bia hiện tại giá rất thấp so với các nước phát triển.
Tại sao kg đánh thuế rượu bia lên gấp đôi, thuốc lá lên gấp 5
Cái này cụ nào giải ngố giúp em với

mabu44

Xe điện
Em thấy Rượu bia hiện tại giá rất thấp so với các nước phát triển.
Tại sao kg đánh thuế rượu bia lên gấp đôi, thuốc lá lên gấp 5
Cái này cụ nào giải ngố giúp em với
Lợi nhuận về doanh số cụ à. Các nhà máy bia rượu ở VN vẫn đóng thuế đều, các nhà máy thuốc cũng đóng thuế đều, mà con số là ko hề nhỏ. Giờ tăng giá vài lần thì chắc chắn là sẽ giảm doanh số ngay, và mấy anh tay to ko thích như thế. Về cơ bản thế giới thừa nhận, rượu , bia..là thức uống hợp pháp, vậy nên ko thể cấm như ma túy đc. Còn bảo muốn cấm thì cấm đc ngay thôi, cấm sản xuất, cấm mua bán, thì auto người dùng lấy đâu ra mà sử dụng. Nhưng VN đợt cấm pháo tết ấy, lúc đầu kêu ca, sau cứ lộ ra là bắt là phạt xem có thực hiện nghiêm túc ko?? Chính phủ VN muốn cấm thì quá dễ mà. Bản thân như nước ngọt coca, ai cũng hiểu uống nhiều là ko tốt, thế nhưng có dám cấm hay đưa ra quy định số lượng sử dụng đâu, còn luật thương mại, luật doanh nghiệp quốc tế, chúng ta cũng đâu thể thích là cấm dc.