[Funland] Làm 1 lon bia có quá nồng độ không ạ.

xitruman

Xe tăng
Em thấy cái từ bác viết hoa đấy nó hơi thiếu thực tế, nó hoàn hảo quá. Giống như kiểu đã đặt mông ngồi nhậu rồi mà còn đòi hỏi chỉ uống tới tầm thôi, không bao giờ uống say đâu.
Uống bia rượu đúng cách, nghe sao thấy quen như cái câu đi đường phải làm chủ tốc độ, không được gây tai nạn.
Sợ rằng với mấy bác uống đúng cách như bác nói ấy, uống đến tầm rồi họ phải dùng thủ đoạn để không phải uống thêm mà vẫn vừa lòng người cùng mâm, thì các bác lại cho là không đáng mặt đàn ông.
Thồi, nghe cụ trình bầy mệt quớ. Cụ có bài gì khác không ạ?

Bia không cồn khác quái gì đồ ăn chay lại làm giống đồ mặn :D

Không uống thì thôi, làm chai Lavie hay lon Coke cho nhanh, xác định uống thì đi taxi.

trinhhunghb

Xe lăn
Không biết ở Việt Nam có bán bia không cồn không ,toàn cõi EU đều có bán .
Uống loại không cồn này cả chục chai cũng không việc gì khi thổi ,mặc dù nó có hương vị giống bia có cồn 100%.
Em uống bia ko cồn rồi. Nhạt toẹt thà ko uống còn hơn cụ ạ . Em uống 1 lon bia . 3h sau thổi ko việc j

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Vâng e vừa ăn vừa uống mà cụ, sau ăn tầm 30p e mới gặp các a xxx thổi nhưng cảm giác trong ng mình lúc đó vẫn còn hơi bia nên e mới hoang mang thắc mắc vậy ạh :))
cơ địa cụ tốt đó. 30p mà thải hết dc 1 lon bia là tương đối hiếm. 1 lon thường tầm 1,5-2h mới hết.
trc có mấy cụ nói xxx cát bà lập chốt thổi khá gắt. qn thì lang thang bên bãi cháy thoải mái.

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Em thấy cái từ bác viết hoa đấy nó hơi thiếu thực tế, nó hoàn hảo quá. Giống như kiểu đã đặt mông ngồi nhậu rồi mà còn đòi hỏi chỉ uống tới tầm thôi, không bao giờ uống say đâu.
Uống bia rượu đúng cách, nghe sao thấy quen như cái câu đi đường phải làm chủ tốc độ, không được gây tai nạn.
Sợ rằng với mấy bác uống đúng cách như bác nói ấy, uống đến tầm rồi họ phải dùng thủ đoạn để không phải uống thêm mà vẫn vừa lòng người cùng mâm, thì các bác lại cho là không đáng mặt đàn ông.
Em hỏi thật cụ nhé, cụ có thấy xung quanh cụ có nhiều người suy nghĩ hay sinh hoạt như cụ không?

El Jefe 2

Xe tăng
Trước đây em uống 1 2 lon vẫn lái về.

Gần đây thì kiên quyết uống ko lái, lái ko uống. Uống thì taxi đến taxi về. Thấy tự tin hơn hẳn.

chuot08

Xe lăn
Chào các cụ. Chả là nhân mấy ngày đc nghỉ Lễ 2/9 e đưa gia đình đi nghỉ ở Cát Bà, tối qua ăn tối có u 1 lon bia Hạ Long. Lúc về trên đg về ks nghỉ thì gặp các xxx đang lập chốt thổi nồng độ cồn, ơn zời e bị thổi mà ko lên gì nên đc qua ko lại mất vài củ như chơi. Nghĩ lại cũng chết cười lúc đấy hơi hoang mang e lại còn định bảo trước với xxx là e vừa u 1 lon bia mong thông cảm vì e đang chở vk con đi chơi thôi nhưng may thế nào e lại ko nói nữa. xxx bảo cứ thổi đi ko có thì mời đi thôi mà :))
Nhưng e hơi thắc mắc chút là sao u 1 lon bia mà ko lên đc nhỉ hay nhẹ quá máy nó ko hiện đc. Các cụ đi Hải Phòng, Quảng Ninh lưu ý nhé e thấy bảo đang làm nồng độ cồn căng lắm đến hết tháng 9 đấy ạh :)
Đầu tiên chúc mừng cụ thổi mà ko lên; sau là chia buồn cụ uống phải bia rởm! :D

Vanh234

Xe buýt
Chào các cụ. Chả là nhân mấy ngày đc nghỉ Lễ 2/9 e đưa gia đình đi nghỉ ở Cát Bà, tối qua ăn tối có u 1 lon bia Hạ Long. Lúc về trên đg về ks nghỉ thì gặp các xxx đang lập chốt thổi nồng độ cồn, ơn zời e bị thổi mà ko lên gì nên đc qua ko lại mất vài củ như chơi. Nghĩ lại cũng chết cười lúc đấy hơi hoang mang e lại còn định bảo trước với xxx là e vừa u 1 lon bia mong thông cảm vì e đang chở vk con đi chơi thôi nhưng may thế nào e lại ko nói nữa. xxx bảo cứ thổi đi ko có thì mời đi thôi mà :))
Nhưng e hơi thắc mắc chút là sao u 1 lon bia mà ko lên đc nhỉ hay nhẹ quá máy nó ko hiện đc. Các cụ đi Hải Phòng, Quảng Ninh lưu ý nhé e thấy bảo đang làm nồng độ cồn căng lắm đến hết tháng 9 đấy ạh :)
Chắc cụ bị tuýt chỗ bến thuyền - em đứng bên này đường cứ thắc mắc sao các chú đứng đông thế, hóng một lúc thì em đoán là đo cồn - toàn thấy chặn a tô lại. Thế là em phải lượn một vòng để về nhà nghỉ 😀. Chập tối có làm 2 be ken, mà em thì cứ đi qua hàng bia cũng đỏ mặt, tính đi ngủ mà lại phải đi tìm hiệu thuốc.

XuKem2408

Xe hơi
Tuỳ cơ địa mỗi người nhưng những ai bị bệnh dạ dày thì lâu mới hết. Như em đây uống say qua đêm chiều hôm sau thổi vẫn lên! Uống 1 lon Hà Nội xong gần 2 tiếng sau thổi vẫn lên

sonvg

Xe điện
1 lon bia 330ml sau 90-120p thì trong ng hết nồng độ. E nhớ vậy.

Chun SUV

Xe buýt
Bác càng nói càng thiển cận quá bác ạ. Gọi là biết 1 mà ko biết 2. Hoặc biết 1 mà cứ tưởng mình biết hết.
Như thế là bác ở cái mức văn hoá ăn uống mà nx ng quanh bác đều đã uống là quá đà, là ko dừng đc, thậm chí để lại hậu quả…
Cái từ em viết Hoa ấy rất nhiều người trong xh này biết nó Hoàn hảo bt và ko thiếu thực tế. Nếu bác chưa đc biết thì em xin thông cảm với bác ạ

buicongchuc

Xe ba gác
Lúc tối đoàn em dừng nghỉ chân ăn uống ở TP Thanh Hoá, ai không lx có thể uống gì tùy ý. Em và 2 ông lx nữa uống coca, bò húc, còn em uống bia 0⁰ mang theo.

X_man005

Xe buýt
Em năm ngoái uống 4 chén rượu nho nhỏ sau đó có việc gấp e em đi. Chạy được 15 phút thì gặp chốt thổi định thú tội luôn . Nhưng nghĩ đằng nào cũng toi rồi nên thổi xem sao. Thổi xong các anh ấy bảo đi đi . Em đi luôn mà hoang mang quá. Từ đó em vẫn sợ và tuyệt đối ko lái xe khi đã uống rượu.(Em vẫn còn clip quay lại vụ thổi thỉnh thoảng mang ra xem lại)

minervehp

Xe máy
Em hỏi thật cụ nhé, cụ có thấy xung quanh cụ có nhiều người suy nghĩ hay sinh hoạt như cụ không?
Cái đó bác không phải hỏi em, cơ quan cũng chẳng ai muốn uống bù khú, chẳng qua tiếp khách thì phải đi thôi.
Em cũng một thời thanh niên uống hết mình, không say không về, thuốc lá ngày gần bao. Sau này có tuổi rồi, bệnh dạ dày mãn tính, sức khỏe suy giảm.
Chắc các bác ai cũng từng tự hứa với mình sau mỗi cơn say mệt lả là không uống nữa phải không? Rồi sau đó thế nào? Lại tặc lưỡi cho qua?
Đối với em bây giờ sức khỏe không thể đùa cợt, kể cả bạn thân có mời gạ uống say cũng kệ. Nếu hiếm hoi có dịp vui, từ chối không thể được, chắc hiếm khi em uống quá 1 lon bia, và 100% em đi xe thuê về.
Có thể em không được lòng nhiều người, nhưng ít nhất vợ com em đỡ lo, hàng xóm em không bị quấy rối vì karaoke, mấy bạn grab, taxi cũng quý em.
Còn trên này cũng vậy, có bác thì đồng cảm (chắc nhiều bác nữ ủng hộ), ngược lại em đoán phần lớn các bác thấy chướng mắt. Nhưng không sao, cuộc sống mà.

minervehp

Xe máy
Bác càng nói càng thiển cận quá bác ạ. Gọi là biết 1 mà ko biết 2. Hoặc biết 1 mà cứ tưởng mình biết hết.
Như thế là bác ở cái mức văn hoá ăn uống mà nx ng quanh bác đều đã uống là quá đà, là ko dừng đc, thậm chí để lại hậu quả…
Cái từ em viết Hoa ấy rất nhiều người trong xh này biết nó Hoàn hảo bt và ko thiếu thực tế. Nếu bác chưa đc biết thì em xin thông cảm với bác ạ
Vâng phán xét ai thì em không quen như bác, đến giờ em cũng chưa nhận xét bác một câu nào. Bác thấy sao cho thoải mái tư tưởng của bác về rượu thuốc là được, không cần thông cảm hay thương hại em đâu. Mỗi người có một sức khỏe mà, nó còn tốt thì vẫn là tốt.
Em thấy bác đang có xu hướng mất bình tĩnh nên xin phép dừng tranh luận với bác ở đây nhé.

tungbeo

Xe tăng
Chắc cụ bị tuýt chỗ bến thuyền - em đứng bên này đường cứ thắc mắc sao các chú đứng đông thế, hóng một lúc thì em đoán là đo cồn - toàn thấy chặn a tô lại. Thế là em phải lượn một vòng để về nhà nghỉ 😀. Chập tối có làm 2 be ken, mà em thì cứ đi qua hàng bia cũng đỏ mặt, tính đi ngủ mà lại phải đi tìm hiệu thuốc.
Hình như thế cụ ạh tại e đi qua bên này đg đã thấy r tưởng là xe đỗ sai quy định thôi nên e quay đầu lại để về ks thì ale hấp tuýt vào làn đo luôn :))

Chun SUV

Xe buýt
Vâng phán xét ai thì em không quen như bác, đến giờ em cũng chưa nhận xét bác một câu nào. Bác thấy sao cho thoải mái tư tưởng của bác về rượu thuốc là được, không cần thông cảm hay thương hại em đâu. Mỗi người có một sức khỏe mà, nó còn tốt thì vẫn là tốt.
Em thấy bác đang có xu hướng mất bình tĩnh nên xin phép dừng tranh luận với bác ở đây nhé.
Ok cảm ơn bác. Bác có tội nghiệp đến đâu em cũng ko dám thương hại bác ạ :))
Em nói thật em dân thể thao đến giờ vẫn rèn tập ko bỏ đc. Cũng đủ sức khoẻ để em ko bỏ bia rượu. Em định thương bác nhưng bác bảo ko cần thì thôi,

Dừng là dừng hẳn bác nhé. Thằng nào nói thêm làm choá bác nhá
Kkkkk

tungbeo

Xe tăng
Em năm ngoái uống 4 chén rượu nho nhỏ sau đó có việc gấp e em đi. Chạy được 15 phút thì gặp chốt thổi định thú tội luôn . Nhưng nghĩ đằng nào cũng toi rồi nên thổi xem sao. Thổi xong các anh ấy bảo đi đi . Em đi luôn mà hoang mang quá. Từ đó em vẫn sợ và tuyệt đối ko lái xe khi đã uống rượu.(Em vẫn còn clip quay lại vụ thổi thỉnh thoảng mang ra xem lại)
Hehe, cụ giống e đó suýt thì thú tội với các xxx trước nhưng may sao thổi ko lên, hú hồn chim én :))

tungbeo

Xe tăng
Mà các cụ cho e hỏi chút ở HN e ko thấy gặp chốt thổi nồng độ cồn mấy thì phải