[Thảo luận] Lái xe tố CSGT Mê Linh vi phạm (Vu của Đức Thịnh)

Trạng thái
Thớt đang đóng

NotTube

Xe buýt
Quan liêu, cửa quyền, hách dịch như thế này thì dân sống làm sao được.. đây là Hà nội đấy, ở tỉnh xa thì ko hiểu dân làm thế nào..
Thế mà thằng cu nhà em lại thích lớn lên làm CSGT mới chết chứ :((

xe thủng lốp

Xe container

manhhung1901

Xe điện
Cái gì cũng có lý do của Nó các Cụ ạ!CHo dù Cụ Thịnh có q.định như thế nào thì đến thời điển này CỤ cũng đã phải cân nhắc rất kỹ trước khi đưa ra q.định của mình.
Em tin là với tinh thần OF CỤ sẽ có q.định đúng.

xe thủng lốp

Xe container
Dù sao cụ Thịnh làm được như vậy là tốt lắm rồi em ủng hộ cụ mọi quyết định của cụ T

sakuda

Xe điện
Nói chung càng theo dõi em càng thấy vụ này vớ vẩn....
Ông kụ chủ thớt thì lập đàn kể lể, ... rồi sau im như bị ai bịt mồm, thông tin anh em hóng và hỏi thì không trả lời, toàn nói cái gì ở đâu đâu ..... nói chung là thể hiện cái thái độ quá hời hợt, vớ vẩn (rút kinh nghiệm cho tất cả chúng ta)
Ông MOD thì tự nhiên đi cung cấp thông tin (trong khi chủ thớt im thin thít) rồi đem khóa thớt lại... quan điểm của em là cho dù sự việc có nhạy cảm đến mấy đi chăng nữa thì ông nào chửi tục nói bậy, vi phạm nội quy thì bem nick, xóa bài của ông đó, còn ông chủ thớt lập ra thớt thì có trách nhiệm và cố mà hứng đá chứ làm sao phải khóa thớt chờ ý kiến chủ thớt mới mở lại thớt?! (cái này chúng ta nhất là OF chắc là nói quá nhiều về giao thông rồi, cứ tắc, cứ không quản lý đc là CẤM à??? nếu ta cũng cứ thấy nhốn nháo lên tý là khóa thớt lại thì :D:D
Sao không cho nó chìm xuồng luôn đi????
Mở ra cũng có thấy ông kụ chủ thớt có cái cmt nào đâu? nhảm quá đi mất!

Haizzzz

Chỉnh sửa cuối:

volume

Xe tăng
không biết thớt mở ra làm gì nữa

0406

Xe đạp
Chắc lại có tình tiết mới đây, hóng cụ Thịnh

Thần Tài

Xe điện
Hôm qua cụ Thịnh gặp gỡ thế nào nhỉ.

Chào các cụ!
Thực sự là dạo này e quá bận ko có time để online mong các cụ thông cảm cho em ạ.
Thưa các cụ, tình hình là sau khi ông chú e gọi điện trao đổi vv này (Hôm cả đoàn về là Thứ 6, tối đấy ông chú e gọi, đại diện CA ML mời e thứ 7 lên ML để giải quyết trả lại giấy tờ cho e) e đã gọi điện cho cụ HaVu. Tinh thần của cụ HaVu là "Kệ CMCN, muốn xin lỗi thì phải xuống HN gặp mình" E cũng quán triệt tinh thần của cụ Havu và bảo ông chú e là "Cháu rất bận, mọi việc có gì để sang tuần sau cháu rảnh thì cháu về" (2 ngày T7, CN ông chú e liên tục gọi hỏi có về dc ko? chắc xxx xoắn hết lên rồi nên nhờ ông chú e giục)
Đầu tuần vừa rồi e định cùng cụ havu về nhưng cụ ấy bận nên ko về cùng e được.
xxx gặp e và xin lỗi mong e bỏ qua, ko làm rùm beng vấn đề này lên nữa.
Trước khi đi E đã hỏi ý kiến của các cụ trong hội AVC nhà e thì tất cả đều bảo rằng cũng ko nên làm to chuyện làm gì. E thấy thái độ các xxx tỏ ra rất biết lỗi với lại nể mặt ông chú e nên e đồng ý bỏ qua.
Kết quả cuối cùng là:
1 - xxx xin lỗi và trả e giấy tờ
2 - BB đã lập nên các xxx bỏ tiền túi ra tự đi nộp phạt (Cái này e chứng kiến các xxx ra quyết định xử phạt cho hợp lý với cái bb và đi nôp phạt đưa e ký)
3 - xxx mời 1 bữa nhậu làm quen
4 - Ông chú e được thơm lây, trước giờ ông ấy toàn phải nhờ vả xxx giờ dc xxx nhờ vả, ông ấy về khoe với cả làng e ạ
5 - Một vài điều thú vị khác.

Sau khi làm việc xong xxx trả lại giấy tờ xong e đã xóa các file quay phim và đặc biệt có đoạn ghi âm "linh động" trong điện thoại trước mặt a đội phó rồi ạ.
Quyết định của e có thể gây thất vọng với nhiều cụ nhưng dù sao e cũng đã quyết định rồi mong các cụ thông cảm.
Em xin chân thành cám ơn các cụ đã động viên tinh thần e trong lúc gặp nạn
Chân thành cảm ơn cụ Havu đã hỗ trợ e nhiệt tình để e đòi lại dc công lý.
:D

Chỉnh sửa cuối:

hoangdole

Xe buýt
Dù sao cũng ủng hộ quyết định của cụ.
Sau bao lâu hòi hộp ngóng tin để chúc mừng cụ, đã đc củ giải tỏa, mát hết cả người.
Nhưng cũng chỉ vì mong ngóng tin sớm của cụ mà em bị 1 thẻ đỏ, buồn ghê.

getzbac

Xe tăng
Bộ phim đến đây là hết. Xin cám ơn tất cả các quý vị đã theo dõi. Xin chân thành cám ơn......

Lovestory1008

Xe tăng
Dẫu sao thì xxx ML từ giờ quá nhẵn mặt cụ chủ thớt.
Còn Công Lý ( toàn thể AE OF đều mong muốn ) vẫn chỉ là Diễn viên Hài.
Ngoài ra.
Theo em , nếu ông chú cụ còn làm vận tải , và xxx Trưởng ML vẫn còn tại vị , có lẽ nên làm cái thỏa hiệp giữa 2 bên.
Nếu ko , xxx vẫn làm luật với ông chú cụ hàng tháng , quý , năm , lễ tết...

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
....
Kết quả cuối cùng là:
2 - BB đã lập nên các xxx bỏ tiền túi ra tự đi nộp phạt (Cái này e chứng kiến các xxx ra quyết định xử phạt cho hợp lý với cái bb và đi nôp phạt đưa e ký)
4 - Ông chú e được thơm lây, trước giờ ông ấy toàn phải nhờ vả xxx giờ dc xxx nhờ vả, ông ấy về khoe với cả làng e ạ

Sau khi làm việc xong xxx trả lại giấy tờ xong e đã xóa các file quay phim và đặc biệt có đoạn ghi âm "linh động" trong điện thoại trước mặt a đội phó rồi ạ.
Quyết định của e có thể gây thất vọng với nhiều cụ nhưng dù sao e cũng đã quyết định rồi mong các cụ thông cảm.
Thôi em thấy thế là được rồi. Người VN hay xử theo cái tình.

Website
www.facebook.com
Em cũng ủng hộ quyết định của cụ. Những ai phản đối nên đặt mình vào vị trí của cụ Thịnh. Cuốc sống là một chuỗi các mối quan hệ, không ai có thể thỏa mãn được tất cả các mối quan hệ lằng nhằng ấy, chỉ cố gắng làm cho càng hài hòa càng tốt thôi.

hoangdole

Xe buýt
Chào các cụ!
Thực sự là dạo này e quá bận ko có time để online mong các cụ thông cảm cho em ạ.
Thưa các cụ, tình hình là sau khi ông chú e gọi điện trao đổi vv này (Hôm cả đoàn về là Thứ 6, tối đấy ông chú e gọi, đại diện CA ML mời e thứ 7 lên ML để giải quyết trả lại giấy tờ cho e) e đã gọi điện cho cụ HaVu. Tinh thần của cụ HaVu là "Kệ CMCN, muốn xin lỗi thì phải xuống HN gặp mình" E cũng quán triệt tinh thần của cụ Havu và bảo ông chú e là "Cháu rất bận, mọi việc có gì để sang tuần sau cháu rảnh thì cháu về" (2 ngày T7, CN ông chú e liên tục gọi hỏi có về dc ko? chắc xxx xoắn hết lên rồi nên nhờ ông chú e giục)
Đầu tuần vừa rồi e định cùng cụ havu về nhưng cụ ấy bận nên ko về cùng e được.
xxx gặp e và xin lỗi mong e bỏ qua, ko làm rùm beng vấn đề này lên nữa.
Trước khi đi E đã hỏi ý kiến của các cụ trong hội AVC nhà e thì tất cả đều bảo rằng cũng ko nên làm to chuyện làm gì. E thấy thái độ các xxx tỏ ra rất biết lỗi với lại nể mặt ông chú e nên e đồng ý bỏ qua.
Kết quả cuối cùng là:

Em thích nhất cái dòng bôi mầu đỏ vì nó giống trường hợp của em 1 năm về trước.
Trường hợp của em là nội thành HN chú xxx bắt em lỗi sai làn, vượt chỗ cấm vượt và 1 lỗi gì đấy em ko nhớ nhưng em hỏi lỗi này hết bao tiền và xxx nói tổng cộng lỗi 4,5tr nhưng em khẳng định là em ko vi phạm (Mà em ko vi phạm thật)
Và cuối cùng sau khi mất 1 tuần chiến đấu thì chú xxx cũng cầm giấy tờ đến tận nhà em trả và tự xxx đi nộp phạt thay em vì cố tình lập BB lại còn can tội đẻ ra 2 nhân chứng ký vào BB xác nhận nữa.
Tên chú xxx và đội CSGT đấy em vẫn nhớ nhưng ko tiện nêu ra đây

ZAD Viet

Xe điện
Em dự cái kết thúc như thế này lâu rồi!
Nhưng chờ thông báo chính thức của Bác Thịnh thôi!
Dù sao cũng ủng hộ quyết định của Bác Thịnh.
Cái XH này giờ nó thế mà!

ndkhoivtv

Xe tăng
... Kết quả cuối cùng là:
...
2 - BB đã lập nên các xxx bỏ tiền túi ra tự đi nộp phạt (Cái này e chứng kiến các xxx ra quyết định xử phạt cho hợp lý với cái bb và đi nôp phạt đưa e ký)...
Dạo này cậu E bận kinh nên chả dám gọi, thấy cứ im ỉm tự sướng nên cũng đành thôi. Kết quả thì cũng có rồi... nhưng trong những hạng mục được coi là thành công thì có một cái được cho là thất bại đấy nhé!

các xxx ra quyết định xử phạt cho hợp lý với cái bb và đi nôp phạt đưa e ký)... <= Thế này thì khác nào đã tự công nhận rõ ràng là mình sai? Đây là cái bẫy, đảm bảo rằng, sau này xxx sẽ luôn cười nhạt mỗi lúc phải lật lại hồ sơ vụ này và khả năng đó là rất cao.

Car_Dream

Xe tải
Chúc mừng cụ.... 1000 lần ...1 lần thành công. Ý kiến riêng của em:D
Nhưng em hóng thông tin "cụ Thịnh có chú ruột kinh doanh vận tải trên Mê Linh, 3x đã gọi điện cho ông chú... xin lỗi cụ Thịnh.". Không biết thực hư thế nào....

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng