[Thảo luận] Lái xe tố CSGT Mê Linh vi phạm (Vu của Đức Thịnh)

Trạng thái
Thớt đang đóng

10kg

Xe tải
Cụ chủ thớt chắc đang suy nghĩ ác lắm, cũng nhiều chuyện phải nghĩ cụ chủ nhỉ.
Cụ nào quan tâm ủn cụ chủ đi đến cùng vụ việc thì xúm tay vào phân công nhiệm vụ đưa đón cụ chủ đi ML đi.

Duonganh2004

Xe tăng
Nói chung 2 bên cứ dền dứ nhau làm gì, có bằng chứng thì đưa ra cho chúng nó chít mẹ nó đi lại còn hẹn với hò, chán Chủ thớt quá

x.man

Xe điện
Xem hết mấy cái Video thấy cụ chủ thớt nhẹ nhàng tình cảm quá. Phải em, còn lâu ạ

langtulanhlung

Xe điện
Theo em thì cụ Thịnh léo việc gì phải lên đó vào ngày 16-5 này nữa, đây đâu phải là việc cụ Thinh đi xin chứng nhận tạm trú hay là xin con dấu gì của chúng nó đâu, đây là việc chúng nó làm sai gây thiệt hại cho cụ mà, cụ cứ bảo nếu muốn trao đổi thì xuống HN vào nhà cụ thịnh, Còn nếu không thì cụ cứ kiện ra tòa là 2 thằng xxx kia.
Với lại hôm nay đích thị là thằng sếp của nó mời cụ Thịnh lên làm việc ( vnxexpress) vậy mà thằng sếp lại đi vắng, nếu nó bận thì phải điện thoại báo trước cụ thịnh để đỡ mất việc của cụ thịnh, cuộc điện thoại thì mất bao nhiêu phút mà nó để cụ tịnh lên tới nơi 40km rồi nó bảo lãnh đạo đi vắng là sao, riêng cái việc như vậy đã thấy tụi nó ch.ó má rồi.
EM hỏi cụ Thịnh là hôm nay tụi nó đã trả GT cho cụ chưa ợ???

nghichnham

Xe tăng
Cụ chủ thớt đang phải nghĩ thì cho a/e một tiếng. Cụ ra ra vào vào thả mấy câu rất giời ơi thế anh em lại thêm bức xúc. Anh em ngồi hóng cụ cả ngày roài.

tammaovn

Xe hơi
Cả chiều nay cụ đi gặp XXX ML, bao a e of dõi theo cụ mà cụ chẳng kể lại cho mọi người, cứ lang thang chém gió vớ vẩn thế là sao????

Philip

Xe máy
Chia buồn với bác. Em đọc thấy họ bình là xxx "vi phạm quy trình công tác" thôi mà. Với loại lỗi này, phạt nặng cũng là nhắc nhở; nặng lắm sẽ là "nghiêm khắc nhắc nhở"; nặng hết cỡ thì là "nghiêm khắc nhắc nhở toàn tổ". Thế thôi. Chính trị là chơi chữ mà.

tungcalo

Xe điện
Đề nghị các cụ chớ bức xúc quá mà phát ngôn quá trớn, dù gì thì các anh xxx cũng là lực lượng có quyền hành.
Ở đây không ai là người có quyền cả cụ ạ. Tất cả phải tuân theo luật pháp và quy định làm việc thôi.
Công dân và lực lượng hành pháp là bình đẳng, không ai có quyền áp đặt gì hết cụ nhé.

Em mời cụ ly vang đỏ nối tiếp những ly vang cụ đã được nhận

minck

Xe container
Các cụ các mợ ơi! Đúng là chúng ta quá bức xúc nên nóng ruột cũng phải thôi. Nên bình tĩnh suy nghĩ để phán đoán tình hinh có thể sẽ diễn biến như sau:
LĐ Huyện biết lính của mình sai rồi, về lỗi người vi phạm đúng sai ra sao thì chưa thể kết luận, nhưng cấp dưới sai cả về điều lệnh, qui tắc ứng xử, và đạo đức của CSND...Và có thể cũng biết cụ Thịnh còn chứng cứ "bom nguyên tử" nữa chưa dùng. Thế nên hôm nay lánh mặt
1/ là để thăm dò thái độ của cụ Thịnh và các cộng sự cũng như "Trình Tác Nghiệp" của các cụ ra sao để quyết định phương án hành động.
2/ Bảo với lính: Chúng mày ị ra thì chúng mày phải ra mà dọn...Nếu chúng mày không dọn sạch phải để tao don cho mày thì mày chết với tao...
Thế cho nên đến 16/5 này có thể,( có thể thôi nhé) là LĐ xxx mới ra "Chốt hạ".
Việc của cụ Thịnh và cụ Đông khác nhau: Cụ Đông định bắt con xe của nó ( khi LĐ nó đã ký QĐ ) Nên nó hoãn ...Còn vụ của cụ Thịnh thì chỉ là bắt con tốt thôi nên LĐ xxx không bị ảnh hưởng.
Từ đó ta định hướng quan điểm, lập trường để chiến đấu thôi các cụ ạ.
Em có tý NGU Ý như vậy xem các cụ thấy có đúnh không ???

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Đề nghị anh em cố gắng giữ nhiệt cho đến ngày 16/5, chứ em thấy oải oải kiểu hết sức thông cảm rồi.

cwise

Xe container
Các cụ các mợ ơi! Đúng là chúng ta quá bức xúc nên nóng ruột cũng phải thôi. Nên bình tĩnh suy nghĩ để phán đoán tình hinh có thể sẽ diễn biến như sau:
LĐ Huyện biết lính của mình sai rồi, về lỗi người vi phạm đúng sai ra sao thì chưa thể kết luận, nhưng cấp dưới sai cả về điều lệnh, qui tắc ứng xử, và đạo đức của CSND...Và có thể cũng biết cụ Thịnh còn chứng cứ "bom nguyên tử" nữa chưa dùng. Thế nên hôm nay lánh mặt
1/ là để thăm dò thái độ của cụ Thịnh và các cộng sự cũng như "Trình Tác Nghiệp" của các cụ ra sao để biết điều để quyết định phương án hành động.
2/ Bảo với lính: Chúng mày ị ra thì chúng mày phải ra mà dọn...Nếu chúng mày không dọn sạch phải để tao don cho mày thì mày chết với tao...
Thế cho nên đến 16/5 này có thể,( có thể thôi nhé) là LĐ xxx mới ra "Chốt hạ".
Việc của cụ Thịnh và cụ Đông khác nhau: Cụ Đông định bắt con xe của nó ( khi LĐ nó đã ký QĐ ) Nên nó hoãn ...Còn vụ của cụ Thịnh thì chỉ là con tốt thôi nên LĐ xxx không bị ảnh hưởng.
Từ đó ta định hướng quan điểm, lập trường để chiến đấu thôi các cụ ạ.
Em có tý NGU Ý như vậy xem các cụ thấy có đúnh không ???
Bác phân tích rất hay, nhưng vẫn phải phụ thuộc vào quan điểm của Anh Thịnh. Như Anh Thịnh nói cần xin lỗi, nếu họ (lãnh đạo hoặc chính CSGT lúc bỏ đi) xin lỗi Anh Thịnh tại bàn làm việc thì Anh Thịnh ok chưa? hay tiếp tục phơi vụ xin lỗi này ra báo chí?

tungcalo

Xe điện
Chia buồn với bác. Em đọc thấy họ bình là xxx "vi phạm quy trình công tác" thôi mà. Với loại lỗi này, phạt nặng cũng là nhắc nhở; nặng lắm sẽ là "nghiêm khắc nhắc nhở"; nặng hết cỡ thì là "nghiêm khắc nhắc nhở toàn tổ". Thế thôi. Chính trị là chơi chữ mà.
Mổ xẻ cái nghĩa "vi phạm quy trình công tác" có nghĩa là bỏ sót một khâu nào đó trong làm việc, hoặc đảo lộn các thứ tự công việc...

Còn ở đây, rõ ràng là xxx đã có sai phạm trong làm việc: Người tham gia giao thông không có lỗi mà nhận định là có lỗi, không chứng minh được lỗi của người tham gia giao thông. Giữ giấy tờ xe không đúng nguyên tắc .... Cái này là SAI, một cụm từ có nghĩa khác hẳn.

Tất nhiên là nhận định đúng sai lại là của xxx lúc này. Haizzz !!!

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Xin phép các kụ cho em được tường thuật ngắn vụ đi Mê Linh hôm nay :
- 11h30 anh em tập trung tại quán Cafe tại Giang văn Minh, ngay cạnh văn phòng bác Havu, cả đoàn có 11 người bao gồm cả mấy anh em nhà báo.
- 12h đi ăn cơm trưa tại Đội cấn.
- 13 h xuất phát từ Đội Cấn thẳng tiến Giang văn Minh.
- Đến 14 h20 đến công an Huyện Mê Linh, sau khi làm thủ tục nhanh với trực ban, anh em đỗ xe gọn gàng trong sân, thẳng tiến gặp lãnh đạo huyện.

Chỉnh sửa cuối:

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Đón tiếp đoàn là Trung tá Biện đội trưởng đội CSGT huyện Mê Linh và Thiếu tá Trần Mạnh Hà,trưởng phòng tổ chức Huyện Mê Linh

Bên phía đoàn ta, cử một số đại diện vào làm việc chứ không vào tất cả, hơn một nửa quân số chờ bên ngoài.
Khâu đón tiếp khá chu đáo của cán bộ Huyện dành cho đoàn.

Trên tinh thần làm việc dựa trên cơ sở tôn trọng pháp luật, các câu hỏi của anh em bên báo được đặt ra, hai lãnh đạo lắng nghe và trả lời

Phần trả lời của hai lãnh đạo có phần kịp thời, lập tức và nội dung không cho rằng lỗi thuộc về phía CSGT.

Sau khoảng 1h đồng hồ, sự việc chưa ngã ngũ, anh em bên báo đã đề nghị chuyển nội dung buổi làm việc hôm nay tới cấp quản lý cao hơn để xác minh xem bên nào đúng bên nào sai.
Cuộc họp tạm thời chấm dứt, bên CSGT có mời cụ Thịnh sang phòng để làm tường trình về vụ việc trên và lý do không ký biên bản.

Anh em ngồi lại phòng họp hơn 1 tiếng đồng hồ để đợi cụ Thịnh, sau đó thì tất cả mọi người ra hàng nước đợi tiếp.

Hơn 17 giờ cụ Thịnh làm xong tường trình, cấp lãnh đạo cao nhất của Huyện lúc đó đi vắng nên cụ Thịnh được hẹn ngày 16 tới , lên đây làm việc tiếp.
Anh em uống nước rồi ra về.
Về đến Hà nội hơn 18h, ai về nhà đó ạ.

@ Vụ việc hôm nay em có đôi lời muốn nói :
- Cảm ơn cụ Luật sư Havu và đồng nghiệp của cụ đã đứng ra tư vấn để bảo vệ quyền lợi cho anh em ofers.
- Cảm ơn anh em bên báo Gia đình xã hội, đại diện là bạn Công Tâm, anh Minh _ Báo Lao động online đã đồng hành cùng ofers chuyến đi ngày hôm nay, rất vui và hy vọng được hợp tác với các anh, các bạn trong thời gian tới ạ.
- Việc tiếp tục hay không tiếp tục, cái này phụ thuộc vào cụ Đức Thịnh, dù thế nào đi nữa, anh em vẫn tôn trọng quyết định của cụ.
- Qua buổi làm việc ngày hôm nay em thấy rằng, tinh thần đoàn kết của anh em Otofun là vô cùng quý giá, không gì sánh bằng.
- Nội dung công việc đến giờ phút này vẫn chưa thể nói lên được điều gì, nhưng cái mà chúng ta làm hôm nay ít nhiều sẽ khiến cho các cấp quản lý thay đổi suy nghĩ, cách làm về quy trình làm việc, cũng như thái độ với người tham gia giao thông tại địa bàn.

Chỉnh sửa cuối:

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Sáng nay bác Thịnh điện thoại thông báo tình hình sơ bộ và đề nghị em mở lại thớt này, em cũng có yêu cầu nhỏ với mọi người nên xoay quanh vấn đề của bác Thịnh, không chửi bới, lăng mạ mang tính cá nhân ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng