[Thảo luận] Lái xe tố CSGT Mê Linh vi phạm (Vu của Đức Thịnh)

Trạng thái
Thớt đang đóng

ltgbau

Xe tăng
Sau khi làm việc xong xxx trả lại giấy tờ xong e đã xóa các file quay phim và đặc biệt có đoạn ghi âm "linh động" trong điện thoại trước mặt a đội phó rồi ạ.
Nếu là em em cứ cóp ra để đấy (xóa trong máy thì vô tư) mà phòng thân, nhỡ có biến thì vác ra đập lại :bz

hellangel

Xe tăng
Quyết định thì vẫn là của cụ Thịnh nhưng cụ cũng nên nghĩ vì sao mà cụ có được sự ủng hộ đến như vậy. Vì sao mà cụ được nhiều lời động viên đến như thế. Và hơn hết, những đóng góp ( về tất cả mọi mặt ) của ae trong việc ủng hộ cụ được đền đáp như thế nào ( dù không ai trong số đó mong được đền đáp ).

htlongbien

Xe điện
Đây cũng là bài học cho không chỉ riêng gì công an Mê Linh!

manhkienhb

Xe tải
Vậy là cụ Thịnh làm thật à, to rồi đây nhưng cũng chúc cụ thành công, anh em AC đâu vào ủn động viên cụ Thjnh nào.
Đây là do các ae of làm báo đưa lên hay bác Thịnh gửi thật nhỉ??? Tưởng chìm mà lại nổi :))

henryk

Xe buýt
Chào các cụ!
Thực sự là dạo này e quá bận ko có time để online mong các cụ thông cảm cho em ạ.
Thưa các cụ, tình hình là sau khi ông chú e gọi điện trao đổi vv này (Hôm cả đoàn về là Thứ 6, tối đấy ông chú e gọi, đại diện CA ML mời e thứ 7 lên ML để giải quyết trả lại giấy tờ cho e) e đã gọi điện cho cụ HaVu. Tinh thần của cụ HaVu là "Kệ CMCN, muốn xin lỗi thì phải xuống HN gặp mình" E cũng quán triệt tinh thần của cụ Havu và bảo ông chú e là "Cháu rất bận, mọi việc có gì để sang tuần sau cháu rảnh thì cháu về" (2 ngày T7, CN ông chú e liên tục gọi hỏi có về dc ko? chắc xxx xoắn hết lên rồi nên nhờ ông chú e giục)
Đầu tuần vừa rồi e định cùng cụ havu về nhưng cụ ấy bận nên ko về cùng e được.
xxx gặp e và xin lỗi mong e bỏ qua, ko làm rùm beng vấn đề này lên nữa.
Trước khi đi E đã hỏi ý kiến của các cụ trong hội AVC nhà e thì tất cả đều bảo rằng cũng ko nên làm to chuyện làm gì. E thấy thái độ các xxx tỏ ra rất biết lỗi với lại nể mặt ông chú e nên e đồng ý bỏ qua.
Kết quả cuối cùng là:
1 - xxx xin lỗi và trả e giấy tờ
2 - BB đã lập nên các xxx bỏ tiền túi ra tự đi nộp phạt (Cái này e chứng kiến các xxx ra quyết định xử phạt cho hợp lý với cái bb và đi nôp phạt đưa e ký)
3 - xxx mời 1 bữa nhậu làm quen
4 - Ông chú e được thơm lây, trước giờ ông ấy toàn phải nhờ vả xxx giờ dc xxx nhờ vả, ông ấy về khoe với cả làng e ạ
5 - Một vài điều thú vị khác.

Sau khi làm việc xong xxx trả lại giấy tờ xong e đã xóa các file quay phim và đặc biệt có đoạn ghi âm "linh động" trong điện thoại trước mặt a đội phó rồi ạ.
Quyết định của e có thể gây thất vọng với nhiều cụ nhưng dù sao e cũng đã quyết định rồi mong các cụ thông cảm.
Em xin chân thành cám ơn các cụ đã động viên tinh thần e trong lúc gặp nạn
Chân thành cảm ơn cụ Havu đã hỗ trợ e nhiệt tình để e đòi lại dc công lý.
:D
Em ủng hộ quyết định của Cụ. Dù sao sau vụ của Cụ xxx ML cũng được một bài học.

henryk

Xe buýt
Em thích nhất cái dòng bôi mầu đỏ vì nó giống trường hợp của em 1 năm về trước.
Trường hợp của em là nội thành HN chú xxx bắt em lỗi sai làn, vượt chỗ cấm vượt và 1 lỗi gì đấy em ko nhớ nhưng em hỏi lỗi này hết bao tiền và xxx nói tổng cộng lỗi 4,5tr nhưng em khẳng định là em ko vi phạm (Mà em ko vi phạm thật)
Và cuối cùng sau khi mất 1 tuần chiến đấu thì chú xxx cũng cầm giấy tờ đến tận nhà em trả và tự xxx đi nộp phạt thay em vì cố tình lập BB lại còn can tội đẻ ra 2 nhân chứng ký vào BB xác nhận nữa.
Tên chú xxx và đội CSGT đấy em vẫn nhớ nhưng ko tiện nêu ra đây
Cụ vẫn còn nhớ thì cứ nêu ra để nhỡ anh em OF có gặp còn biết cách đối phó chứ.

henryk

Xe buýt
Dạo này cậu E bận kinh nên chả dám gọi, thấy cứ im ỉm tự sướng nên cũng đành thôi. Kết quả thì cũng có rồi... nhưng trong những hạng mục được coi là thành công thì có một cái được cho là thất bại đấy nhé!

các xxx ra quyết định xử phạt cho hợp lý với cái bb và đi nôp phạt đưa e ký)... <= Thế này thì khác nào đã tự công nhận rõ ràng là mình sai? Đây là cái bẫy, đảm bảo rằng, sau này xxx sẽ luôn cười nhạt mỗi lúc phải lật lại hồ sơ vụ này và khả năng đó là rất cao.
Cụ nói rất phải, nhưng ở vị trí của Cụ Thịnh chắc phải làm vậy thôi !

volume

Xe tăng
Chào các cụ!
Thực sự là dạo này e quá bận ko có time để online mong các cụ thông cảm cho em ạ.
Thưa các cụ, tình hình là sau khi ông chú e gọi điện trao đổi vv này (Hôm cả đoàn về là Thứ 6, tối đấy ông chú e gọi, đại diện CA ML mời e thứ 7 lên ML để giải quyết trả lại giấy tờ cho e) e đã gọi điện cho cụ HaVu. Tinh thần của cụ HaVu là "Kệ CMCN, muốn xin lỗi thì phải xuống HN gặp mình" E cũng quán triệt tinh thần của cụ Havu và bảo ông chú e là "Cháu rất bận, mọi việc có gì để sang tuần sau cháu rảnh thì cháu về" (2 ngày T7, CN ông chú e liên tục gọi hỏi có về dc ko? chắc xxx xoắn hết lên rồi nên nhờ ông chú e giục)
Đầu tuần vừa rồi e định cùng cụ havu về nhưng cụ ấy bận nên ko về cùng e được.
xxx gặp e và xin lỗi mong e bỏ qua, ko làm rùm beng vấn đề này lên nữa.
Trước khi đi E đã hỏi ý kiến của các cụ trong hội AVC nhà e thì tất cả đều bảo rằng cũng ko nên làm to chuyện làm gì. E thấy thái độ các xxx tỏ ra rất biết lỗi với lại nể mặt ông chú e nên e đồng ý bỏ qua.
Kết quả cuối cùng là:
1 - xxx xin lỗi và trả e giấy tờ
2 - BB đã lập nên các xxx bỏ tiền túi ra tự đi nộp phạt (Cái này e chứng kiến các xxx ra quyết định xử phạt cho hợp lý với cái bb và đi nôp phạt đưa e ký)
3 - xxx mời 1 bữa nhậu làm quen
4 - Ông chú e được thơm lây, trước giờ ông ấy toàn phải nhờ vả xxx giờ dc xxx nhờ vả, ông ấy về khoe với cả làng e ạ
5 - Một vài điều thú vị khác.

Quyết định của e có thể gây thất vọng với nhiều cụ nhưng dù sao e cũng đã quyết định rồi mong các cụ thông cảm.
Em xin chân thành cám ơn các cụ đã động viên tinh thần e trong lúc gặp nạn
Chân thành cảm ơn cụ Havu đã hỗ trợ e nhiệt tình để e đòi lại dc công lý.
:D
Ủng hộ QĐ của bác thôi, ai ở vào hoàn cảnh này thì cũng khó. Chúc bác khoẻ :D

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cụ Thịnh dừng lại cũng là đẹp, cũng cần biết mình, biết người. Cá nhân em thì em éo thích tẹo nào. Ghét cái bọn ngu không biết cách đối nhân xử thế, làm mấy anh em mất toi buổi chiều ngồi nắng uống trà đá.~:>

Chúc mừng cụ Thịnh, cụ đã thắng, xxxx đã không phạt tiền được cụ, đã phải xin lỗi cụ.
Chúc mừng xxxx ML đã dẹp được vụ kiện đau đầu, sẽ tốn kém và nhiều hệ lụy với chi phí thấp nhất.
Chia buồn với pháp luật VN vì công lý không có mặt ở vụ này, luật pháp được xử ở quán nước thay vì công đường.
Chia buồn với các Ofer và mọi lái xe khác. Từ nay xxxx sẽ khôn ngoan hơn, khắt khe hơn và nặng tay hơn.

bachkd2006

Xe tải
"ta cành nhân nhượng thì các chú xxx cành lấn tới" chúc mừng cụ dù sao thì kết quả ok rồi:D

Focus 5 doors

Xe tải
Trong xã hội này, cái LÝ luôn xếp sau cái TÌNH. Vậy nên Việt Nam không phải là nước Đang phát triển mà là nước Khó phát triển hay Không thể phát triển được. Em hơi buồn một chút với kết cục này sau bao ngày mong ngóng.

vietran

Xe ba gác
Cụ Thịnh dừng lại cũng là đẹp, cũng cần biết mình, biết người. Cá nhân em thì em éo thích tẹo nào. Ghét cái bọn ngu không biết cách đối nhân xử thế, làm mấy anh em mất toi buổi chiều ngồi nắng uống trà đá.~:>
Cá nhân em tự dưng thấy buồn=((
Bên cạnh bầy cừu thì bao giờ cũng là những con sói, buồn cho kiếp con cừu của em quá!

vietran

Xe ba gác
Trong xã hội này, cái LÝ luôn xếp sau cái TÌNH. Vậy nên Việt Nam không phải là nước Đang phát triển mà là nước Khó phát triển hay Không thể phát triển được. Em hơi buồn một chút với kết cục này sau bao ngày mong ngóng.
Tiền thoai chả tình giề đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng