[Thảo luận] Lái xe tố CSGT Mê Linh vi phạm (Vu của Đức Thịnh)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Cài này thì bác yên tâm, đã có tư vấn đi cùng, càng mềm mỏng thì họ càng sợ: chỉ đơn giản tại sao giữ giấy tờ mà không cho ký biên bản, sai bét tè nhe về quy trình. Chẳng qua là CSGT đã quen thói hống hách như thế, người dân thì quen với sự sợ hãi mà không biết rằng CSGT cũng chỉ là người.
E buồn nhất là dân mình thấy CA như sợ cọp. Các cụ có để ý trong clip e quay e có nhờ mấy người ra chỗ e để nhờ làm chứng thế mà nhìn thấy CA sợ như cọp, té mất, còn lại tầm chục người đứng quanh đó chỉ xem, chả ai dám nói gì.

cwise

Xe container
E buồn nhất là dân mình thấy CA như sợ cọp. Các cụ có để ý trong clip e quay e có nhờ mấy người ra chỗ e để nhờ làm chứng thế mà nhìn thấy CA sợ như cọp, té mất, còn lại tầm chục người đứng quanh đó chỉ xem, chả ai dám nói gì.
Cái đó đơn giản gọi là DÂN TRÍ. Nhưng chung quy chẳng ai thích dây với hủi.

Lovestory1008

Xe tăng
Ôi ,
Báo chí ...

LX_tuoi_100

Xe tăng
Chào các cụ, vụ của cụ Thịnh em rất ủng hộ. Mai cụ đến Mê Linh cụ chuẩn bị mấy cái đĩa CD mở cho chúng nó xem. Sau đó cụ phải đòi giấy tờ về, tùy kết quả làm việc ngày mai cụ mới xử lý tiếp. Nếu cụ chấp nhận xin lỗi thì bắt xin lỗi công khai và phải bằng văn bản, hoặc cụ nhờ luật sư khiếu nại việc giữ giấy tờ và nhất là việc xxx mặc cả 400k gì đó với cụ. Luật sư sẽ biết trình tự khiếu nại cụ ợ. Chi phí thuê LS cũng không nhiều lắm, AE OF ủng hộ nên cụ cứ thẳng tay mà làm. Nếu cụ muốn các báo khác đăng vụ việc này thì cũng nhiều cách để họ đăng. Chúc cụ khỏe và toàn thắng.

LX_tuoi_100

Xe tăng
Dân thì không sợ CA đâu, mà do họ không hiểu hoặc không biết về Luật GTĐB nên họ ngại không biết làm chứng như thế nào, còn em làm việc mãi với xxx rồi nên chẳng thấy sao cả.

khongan

Xe buýt
Cũng buồn cho xã hội mình. Khẩu hiệu dân chủ công bằng văn minh không biết áp dụng như thế nào ? Dân ra đường sợ cướp đã đành, lại còn lo đối phó XXX hành xử như cướp nữa.
Vụ này cụ chủ có 1 ưu thế là cái đoạn đòi hối lộ 400 mà cụ nói là còn chưa thèm đưa ra. Nếu không có cái đó khả năng thắng thua là 50/50 mà trong trường hợp này 2 bên nên tự thỏa thuận, Lãnh đạo XXX xin lỗi, bồi thuờng cho cụ là êm cả hai.
Mà vụ của cụ hơi giống vụ Văn lãnh nhỉ, cả 2 đều đúng:
http://giaoduc.net.vn/EventList.aspx?eventid=850

BB1711

Xe hơi
Dân mình bị dọa CA từ hồi còn bé tí cởi truồng nằm cũi cụ à. Ai đời các mẹ, các bà toàn dọa con cháu "Ăn đi, ăn nhanh không, CA đến bắt bây giờ"
Hồi nhỏ bọn em thằng nào nhìn thấy xxx cũng sợ phát khiếp. :(

khongan

Xe buýt
Cài này thì bác yên tâm, đã có tư vấn đi cùng, càng mềm mỏng thì họ càng sợ: chỉ đơn giản tại sao giữ giấy tờ mà không cho ký biên bản, sai bét tè nhe về quy trình. Chẳng qua là CSGT đã quen thói hống hách như thế, người dân thì quen với sự sợ hãi mà không biết rằng CSGT cũng chỉ là người.
Cụ nói là mềm mỏng mà em thấy kiểu phát ngôn của cụ không mềm mỏng gì :)) Làm nhiều thì đôi khi sai quy trình là bình thường cụ nhé.
Mà dân Việt không sợ CA mới là lạ. Cái đó bị ăn vào tiềm thức roài. Học theo Âu Mỹ chắc nghìn năm nữa

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Dân mình bị dọa CA từ hồi còn bé tí cởi truồng nằm cũi cụ à. Ai đời các mẹ, các bà toàn dọa con cháu "Ăn đi, ăn nhanh không, CA đến bắt bây giờ"
Hồi nhỏ bọn em thằng nào nhìn thấy xxx cũng sợ phát khiếp. :(
Bác nào có kinh nghiệm ở mấy thằng giãy chết thông báo cho anh em xem dân ở đấy nó có kêu Police khi cho con ăn hay dọa con không ạ.

minck

Xe container
Sau khi chiến thắng vụ này, ( em tin là thế ) Cụ Thịnh chủ trì tập hợp toàn bộ OFers tại Mỹ đình để mừng thắng lợi. Và cũng để học tập, rút kinh nghiệm làm đòn bẩy cho những viêc sau này...
Trà đá vỉa hè thôi chứ không phải là (b) mà sợ bị thổi kèn:))
Em có ý kiến thế này:
Cụ tập hợp tất cả bằng chứng ( Bản sao thôi ): Cụ đem đến Địa chỉ: 112 Lê Duẩn- Quận Hoàn Kiếm, Hà Nội. Tố cáo vụ việc này với lãnh đạo cục...
Mình gõ nhiều nơi, nhiều chỗ thì nó không thể lấp liếm được.
Trường hợp này cụ tố cáo tại địa chỉ trên được: Vì nhóm này đã vi phạm điều lệnh ngành...

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Cụ nói là mềm mỏng mà em thấy kiểu phát ngôn của cụ không mềm mỏng gì :)) Làm nhiều thì đôi khi sai quy trình là bình thường cụ nhé
Làm nhiều mà còn sai thì làm éo gì cho đời đây? Tưởng chưa làm bao giờ chứ nhỉ.

LX_tuoi_100

Xe tăng
Vụ này không muốn báo đăng vì các video của cụ thịnh chứng mình xxx sai llè ra, nếu xxx mà đúng thì kiểu gì trên báo cũng giật cái tít rất to là: " lái xe ABC chống người thi hành công vụ" khi đó cụ thịnh uống trà đều ở Me Linh nhé.

tran_thuat_lai

Xe lăn
OF nhà mình có ai làm luật sư không ? giúp cụ Thịnh phát

cwise

Xe container
Vụ này không muốn báo đăng vì các video của cụ thịnh chứng mình xxx sai llè ra, nếu xxx mà đúng thì kiểu gì trên báo cũng giật cái tít rất to là: " lái xe ABC chống người thi hành công vụ" khi đó cụ thịnh uống trà đều ở Me Linh nhé.
Quá hay luôn, comt của bác cảm động nhất tử đầu đến giờ.

xedieu

Xe cút kít
minck nói:
Sau khi chiến thắng vụ này, ( em tin là thế ) Cụ Thịnh chủ trì tập hợp toàn bộ OFers tại Mỹ đình để mừng thắng lợi. Và cũng để học tập, rút kinh nghiệm làm đòn bẩy cho những viêc sau này...
Trà đá vỉa hè thôi chứ không phải là (b) mà sợ bị thổi kèn:))
Em có ý kiến thế này:
Cụ tập hợp tất cả bằng chứng ( Bản sao thôi ): Cụ đem đến Địa chỉ: 112 Lê Duẩn- Quận Hoàn Kiếm, Hà Nội. Tố cáo vụ việc này với lãnh đạo cục...
Mình gõ nhiều nơi, nhiều chỗ thì nó không thể lấp liếm được.
Trường hợp này cụ tố cáo tại địa chỉ trên được: Vì nhóm này đã vi phạm điều lệnh ngành...
Chuẩn đấy!

pbinh979

Xe tăng
Em ko có thời gian đọc hết diễn biến, xin hỏi các bác có quỹ ủng hộ vụ cụ Thịnh ko. mỗi người 1 viên gạch để làm ra ngô ra khoai lào.

xe_kutkit

Xe hơi
Hiện có 76 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (22 lái chính và 54 lái phụ)
xe_kutkit ddthoa dngduc lau ga gia ntho2010 Bommeo LX_tuoi_100 Caytown ngựa gỗ co_beo roninVN tuanlinh179 taxi group Đức Thịnh vietanh_car hoainam1683 it_is_me leung chidd coway
Các cụ vào nghía thì ủn cho cụ Thịnh lên cao nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng