Lái xe số sàn lâu năm chuyển sang số tự động, cần hỏi các anh chị về kiến thức?

kduc

Xe Cứu Trợ
Đang AT sang MT chỉ ngại nhất khoản quen chân côn, gạt sang ko thầy côn gạt sang tý nữa thế là phanh khự ngay giữa đường :D, cái này cứ tâm niệm là ổn.
Còn nếu cụ nào cao thủ thì ga tầm 2k sau đó ngớt ga là nó tự sang số như số sàn luôn, muốn thốc tua thì ga mạnh một nhát là nó tự về một số luôn.
NHưng đèo dốc thì cứ sang D+-, S mà đi, e chạy Everest lên Ô Quy Hồ phía Lai Châu sang Sapa mà đoạn giữa ì ga ko lên nữa, phải chuyển D1.2 mới chạy được.

DE.VN

Xe tăng
Trên đường trên cao mà lắp camera phạt nguội lỗi đi vào làn khẩn cấp thì tuyệt vời cụ nhỉ, một tháng là hoàn vốn thôi!
Em đề nghị lập dự án, cứ một hai tuần đổi vị trí một lần!
Quan trọng là đi vào làn đó không đi nhanh được cụ ạ, vì thỉnh thoảng lại có lối ra , lối vào. Đang chạy nhanh lại lỡ nhịp vì trước mặt có ông ra, ông vào. Đấy là còn chưa nói tới cảnh sát nó mà chộp được còn treo bằng. Nên có điên mới đi vào làn đó.

Tony_Le

Xe container
Cứ đèn đỏ thì về N kéo phanh tay ngồi ngắm gái, đèn xanh thì sang số là đi. Ko phải lo côn phanh vù ga lên số các kiểu. Em thấy số tự động cứ nhẹ nhàng ko thốc ga cũng đâu có tốn xăng lắm đâu mà lại nhàn thân =))
Mua cái xe có Autohold thì không cần kéo phanh tay với nhả phanh về số gì hết. Đạp nhẹ nó dừng, nhấn phát nữa nó đứng yên, đạp ga nó đi, khỏi cần về N với sang số gì nữa.

A98

Xe container
Quan trọng là đi vào làn đó không đi nhanh được cụ ạ, vì thỉnh thoảng lại có lối ra , lối vào. Đang chạy nhanh lại lỡ nhịp vì trước mặt có ông ra, ông vào. Đấy là còn chưa nói tới cảnh sát nó mà chộp được còn treo bằng. Nên có điên mới đi vào làn đó.
Trên đường vành đai 3 HN nhiều người chui vào làn đấy lắm cụ ạ. Cảnh sát không phạt mà. Nên em mới mong cảnh sát lắp camera phạt nguội.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thậm chí có cả xe máy ngược chiều luôn ấy chứ 2 cụ 😎😎😎
Trên đường vành đai 3 HN nhiều người chui vào làn đấy lắm cụ ạ. Cảnh sát không phạt mà. Nên em mới mong cảnh sát lắp camera phạt nguội.

DE.VN

Xe tăng
Thậm chí có cả xe máy ngược chiều luôn ấy chứ 2 cụ 😎😎😎
Các cụ xem, kể cả trong phố đang xếp xe ken nhau, tưởng như không kẽ hở.Thế mà nó hú cái, dân tình dạt trong phút mốt:

.

DE.VN

Xe tăng
Nói đúng ra đi at bằng 2 chân là rất nguy hiểm
Không sớm thì muộn tự giết chính mình hoặc giết người khác. Trường lái không dạy đi xe như thế. Các nhà sản xuất cũng không chế tạo chức năng hai cái Pedal để vận hành hai chân như thế.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Không sớm thì muộn tự giết chính mình hoặc giết người khác. Trường lái không dạy đi xe như thế. Các nhà sản xuất cũng không chế tạo chức năng hai cái Pedal để vận hành hai chân như thế.
Đúng bác,bên nhật mà chân trái k đặt đúng chỗ để nghỉ là trượt luôn,cái xe thiết kế để nhàn 1 cái chân mà:D

Opel Astra

Xe điện
Các cụ xem, kể cả trong phố đang xếp xe ken nhau, tưởng như không kẽ hở.Thế mà nó hú cái, dân tình dạt trong phút mốt:

.
Mỗi ở Đức được như thế thôi bác.
Và không phải chỗ nào cũng được sạch sẽ như ở Stuttgart trong cái clip.

Tôi sang Italy, thấy có xe ò e các kiểu, mấy thằng Ý cứ ì ra, mặc kệ.

Mojje

Xe đạp
Đúng là đang đi số sàn chuyển sang số tự động thấy nhàn hẳn ạ. Không cần nghĩ về việc sang đổi số nữa. Nhưng phải chú ý để không nhầm chân ga với phanh ạ.
Mình lại thấy đi số tự động chán lắm. Mình đi số sàn mới 2 năm. Hôm rồi có lái xe tự động 1 buổi, xong về thấy yêu cái số sàn của mình dã man.
Đã quen tay quen chân, thì số sàn nó thân thương lắm bác ạ.

Mojje

Xe đạp
Mỗi ở Đức được như thế thôi bác.
Và không phải chỗ nào cũng được sạch sẽ như ở Stuttgart trong cái clip.

Tôi sang Italy, thấy có xe ò e các kiểu, mấy thằng Ý cứ ì ra, mặc kệ.
Dân Ý và Bồ đào nha nổi tiếng chạy xe láo và ẩu nhất EU đấy bác ạ.

Cùng là EU nhưng Thụy Sĩ, Đức, Bắc Âu là một nhóm văn hóa giao thông khác. Còn Pháp, Ý, Ba Lan, Bồ Đào Nha ... lại khác ấy bác.