[Funland] Lái xe ô tô HN kiểu cướp đường, điền vào chỗ trống

vephiadong

Xe điện
Cuối cùng em cũng rút ra là phải hại đời nó trước các cụ ah :)) ah quên, phải tỏ thái độ ngay, đánh lái, còi, không ngại va chạm...không có về nhà cũng ấm ức lắm...

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cuối cùng em cũng rút ra là phải hại đời nó trước các cụ ah :)) ah quên, phải tỏ thái độ ngay, đánh lái, còi, không ngại va chạm...không có về nhà cũng ấm ức lắm...
Ca này e ko hề còi nhé. E chỉ bám.xe trc thôi, có lách nhẹ phải để giảm hậu quả nếu va chạm.
Chỉ đ/c kia akay vì ko cướp đc đường nên nhấn giữ còi tỏ ra tức giận thôi. E kéo kính ngoái nhìn hiện trường và cậu lx rồi đi tiếp :)).... sảng khoái lắm :)).

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có thể thằng nào tách làn sang làn ngược chiều thì thường em éo cho nó vào lại được nữa nhé. Đi bố láo mất dạy.
Chính cái tụi này nó làm tắc cứng luôn.
Em cũng thế. Thằng nào vượt lên được cũng lườm sang định chưởi, em lại cười ỏn ẻn chỉ tay vào lề đường, đa phần cút thẳng. :D

DaDieuchienxu

Xe container
Nói chung văn hóa gt thì lx Hn kém Sg nhiều lắm. Cu e có trên này rút kinh nghiệm nhé. Khôn lỏi ko đc nhường đường đâu, giỏi cứ húc thôi :)).
Thế cụ tưởng SG ko có đặc sản "diền vào chỗ trống" à? Đầy!
Ko tin, nếu có dịp vào SG, cụ cứ "trải nghiệm" ở 2 cung đường tiêu biểu Trường Chinh & Cộng Hòa.
Con đường Cộng Hòa đc quy hoạch khá chuẩn 3 lane mỗi bên, mà thường xuyên là 4 Ôtô giăng ngang, bọn 2 bánh như mình chỉ có 2 cách lách vào ~ khe hẹp giữa các Ôtô hoặc leo lề. :))
Trường Chinh 2 lane thì ít có cảnh "diền vào chỗ trống" vì lane ngoài 4 bánh dí nhau sát mít, lane trong thì 1 đống các ông Bus to đùng kiên quyết bám biên để khỏi mất công ra/vào, nên 2 bánh còn mỗi phương án leo lề.:D

Toietmoi

Xe điện
Ghét nhất thành phần chuyển làn không thèm xi nhan.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ tưởng SG ko có đặc sản "diền vào chỗ trống" à? Đầy!
Ko tin, nếu có dịp vào SG, cụ cứ "trải nghiệm" ở 2 cung đường tiêu biểu Trường Chinh & Cộng Hòa.
Con đường Cộng Hòa đc quy hoạch khá chuẩn 3 lane mỗi bên, mà thường xuyên là 4 Ôtô giăng ngang, bọn 2 bánh như mình chỉ có 2 cách lách vào ~ khe hẹp giữa các Ôtô hoặc leo lề. :))
Trường Chinh 2 lane thì ít có cảnh "diền vào chỗ trống" vì lane ngoài 4 bánh dí nhau sát mít, lane trong thì 1 đống các ông Bus to đùng kiên quyết bám biên để khỏi mất công ra/vào, nên 2 bánh còn mỗi phương án leo lề.:D
2 đường này, đường Trường Sơn nữa thì đông khủng quá, cũng nháo nhào chen cướp nhau. Còn đa số đường khác e thấy lx trật tự nối đuôi đúng làn dù ùn thì xm cũng vẫn thông. Tuy nhiên taxi cũng láo như ranh.

DaDieuchienxu

Xe container
2 đường này, đường Trường Sơn nữa thì đông khủng quá, cũng nháo nhào chen cướp nhau. Còn đa số đường khác e thấy lx trật tự nối đuôi đúng làn dù ùn thì xm cũng vẫn thông. Tuy nhiên taxi cũng lado như ranh.
Vâng cụ. Các tuyến đường ấy luôn nhộn nhịp vì là hướng ra vào trung tâm TP, nên hầu như lúc nào cũng quá tải (may ra chỉ có giấc trưa hoặc đêm là mật độ xe cộ ít đi). Riêng đường Trường Sơn là cửa ngõ ra vào sân bay TSN thì có khi kẹt xe mấy tiếng là bình thường.
Các tuyến đường khác đa số ko phải độc đạo, người tham gia giao thông có nhiều chọn lựa nên tránh đc ~ tuyến đang kẹt (là nguồn cơn của việc "diền vào chỗ trống" .

cairong_2011

Xe container
Chiều hôm qua em gọi cho số đường dây nóng Cục CSGT ĐB (số máy: 0916.608.085) phản ảnh tình hình lộn xộn thiếu ý thức của nhiều lái xe khi vượt bằng làn dừng khẩn cấp trên VĐ3 trên cao sảy ra thường xuyên đã lâu. Nội dung phản ánh được người trực tiếp nhận, và trả lời:
1. Sẽ chuyển thông tin này đến CSGT Hà Nội;
2. Tới đây, Hà Nội triển khai lắp camera phạt nguội trên tuyến đường này.
Rất vô lý khi ko có cam phạt nguội trên các chỗ này mà lại cần mấy ông núp trên cầu dưới cầu để giơ gậy phạt. Ngay cả đường VNG lên sân bay theo em lắp vài con cam (ko cần nhiều) có lẽ cũng thu được khối tiền

Diep1979

Xe container
Sáng nay e đi chỗ nút gt Kim Mã x Núi Trúc hướng từ Daewoo vào trung tâm.
Cc hay đi sẽ hiểu chỗ này đang làm đường, tầm 6h40 bắt đầu đông xe, khi cả đoàn nối đuôi nhau đi thì 1 con- hình như là ford focus hatchback tách dòng lách trái sang ngc chiều giữa ngã 4 hòng tranh thủ đi trc và tạt cắt vào dòng xe và cũng ko thèm xi nhan ngay trc xe e.
E cứ đi thôi, đang thừa thời gian và ko ngại va chạm. Cu cậu lx tầm 35 bóp còi inh ỏi như cậu e chã ko cướp đc bánh. E đi chậm và dừng hẳn nhìn ra sau, mũi xe ford cách sườn xe e chỉ 2cm... thằng cu này lái cũng khá cc ợ :)).
Nói chung văn hóa gt thì lx Hn kém Sg nhiều lắm. Cu e có trên này rút kinh nghiệm nhé. Khôn lỏi ko đc nhường đường đâu, giỏi cứ húc thôi :)).
Cụ ơi, em ngủ quên giờ đón sếp. Cụ thông cảm ;))

meinLiebling

Xe hơi
Em đi xe máy thôi. Nhiều khi em rất chấp hành luật nhưng nghiêm chỉnh chấp hành đồng nghĩa với việc nhìn các cụ khác vi phạm luật ngay trước mắt. Các cụ vẫn thường kêu ca rằng đi xe máy thường điền vào chỗ trống, nhưng ô tô cũng đâu kém ah. Cảnh 1 con đường có 2 làn thì có đến 3-4 ô tô dàn hàng ngang đâu có hiếm.

Quê bầm

Xe điện
Mấy ô đi cướp đường, tạt đầu khi ko xếp hàng khi khi lên hay xuống vành đai, đá đèn bấm còi inh ỏi xua xe phía trước, cắt mặt đè làn đi thẳng mà ko chịu đợi khi làn mình rẽ trái thì cũng có ngày gặp mấy ông xăm trổ hay đầu xanh đầu đỏ dạy cho bài học ạ

buicongchuc

Xe ba gác
Rất vô lý khi ko có cam phạt nguội trên các chỗ này mà lại cần mấy ông núp trên cầu dưới cầu để giơ gậy phạt. Ngay cả đường VNG lên sân bay theo em lắp vài con cam (ko cần nhiều) có lẽ cũng thu được khối tiền
Tiền phạt nguội đưa vào ngân sách dư giả bù cho chi phí lắp cam, xã hội văn minh dần lên, xxx đói dần đi.

buicongchuc

Xe ba gác
Em đi xe máy thôi. Nhiều khi em rất chấp hành luật nhưng nghiêm chỉnh chấp hành đồng nghĩa với việc nhìn các cụ khác vi phạm luật ngay trước mắt. Các cụ vẫn thường kêu ca rằng đi xe máy thường điền vào chỗ trống, nhưng ô tô cũng đâu kém ah. Cảnh 1 con đường có 2 làn thì có đến 3-4 ô tô dàn hàng ngang đâu có hiếm.
Và thi thoảng dừng đèn đỏ, lái xe khác nhìn cụ như người trên trời rơi xuống :))

VuNgoanMuc

Xe điện
Giao thông HN đúng là lộn xộn nhất thế giới :D .. mỗi lần có khách phương xa tới HN muốn thưởng thức đặc sản HN, em đều chỉ xuống đường Nguyễn Trãi trải nghiệm

meinLiebling

Xe hơi
Và thi thoảng dừng đèn đỏ, lái xe khác nhìn cụ như người trên trời rơi xuống :))
Em đầy lần ép xe ô tô chạy về đúng làn, đầy lần đường thì đông, chật nhưng các cụ bim bim đằng sau đòi vượt nhưng em cứ đường em em đi.

AnhViVu

Xe điện
em chắc chăn có cụ trong này đi láo, em nói thật có quá nhiều đứa đi láo , vành đai 3 là 1 tuyến e tha thiết lắp cam phạt nguội bọn đi vào làn khẩn cấp đi tốc độ cao, bấm còi nháy đèn, tạt đầu. mịa dell biết bọn đấy ý thức với văn hóa ở đâu
Đi song song với nó đến gần cầu vượt Mai Dịch không cho nó ra.
Các đồng chí CA sẽ cảm ơn cụ vì đã dọn cỗ :P

hd-vt

Xe container
E cũng đoán thằng ôn này là xxx đấy. Chỉ chúng nó mới ăn mặc lịch sự, mặt mũi sáng sủa mà tự tin đi láo thôi.
Tết em cũng gặp thằng đi xe tăng động y như cụ gặp.
Chuyện cụ con cà con kê em nghĩ cụ là xxx. Đến còm này chưng hửng, cười như điên, niềm vui nhỏ trong ngày cụ ạ kkk.
P/s văn cụ giống cụ Hoangraptor, cụ ấy lặn đâu chả sủi tăm, nhớ hehe.

Chỉnh sửa cuối:

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
Đi song song với nó đến gần cầu vượt Mai Dịch không cho nó ra.
Các đồng chí CA sẽ cảm ơn cụ vì đã dọn cỗ :P
e cũng tính thế nhưng lâu lắm rồi ko thây anh áo vàng nào cụ ạ, có thì em dong vài đứa