[Funland] Lái xe ô tô HN kiểu cướp đường, điền vào chỗ trống

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ngõ bé tí mà 2 ô tô chen nhau thế này thì tắc thôi

Screenshot_2022-04-29-19-37-44-95_d45a6b1f496fd7b2f46f16431b6c173e.jpg
Nay e đi Trung Kinh đoạn lớn, đến đèn xanh đỏ rẽ Vũ Phạm Hàm mà nó ùn ko đi nổi. Trc đó trên các đèn signal ngã 4 phố Trung Kính đã mất cả 20ph mới qua đc, lại phải rẽ ngõ Trung Yên 11 sang Trung Kính.
Cứ đà này Hn ko lên biện pháp hạn chế ô tô mới lạ.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hề hề...

Tôi nhớ cách đây lâu lâu, trên ôp có nói về chuyện lên cầu vượt, ở ngã ba ngã tư có phân làn cho chiều đi thẳng, chiều rẽ trái rẽ phải.
Trong khi các xe khác lần lượt xếp hàng ở làn đi thẳng, làn bên kia (làn rẽ) còn trống thì nhiều xe phía sau đi lên , đến sát ngã tư, hoặc sát chỗ lên cầu mới tạt đầu chen vào.

Và nhiều ộp đã bảo bẩu rằng đi thế có gì sai luật đâu, đoạn phía xa cầu hoặc ngã tư kia giữa 2 làn nó là vạch đứt, xe chuyển làn sang đó rồi lại chuyển làn về mà có xi nhan đầy đủ thì có vi phạm gì đâu !!!!!!
Các bác ở sát chân cầu, hoặc sát ngã tư không chịu dừng lại cho họ tạt vào mới là sai, là cản trở giao thông nhá !!!!!!!!!!

Có nhiều ông anh ộp phơ còn dẫn luật ra là khi có xe xi nhan xin đường thì nếu đảm bảo an toàn là phải nhường đường nhé. Ông đang đi thẳng không dừng lại nhường cho người ta tạt vào lên cầu luôn là gây mất an toàn rồi.
Lỗi là tại ông đi thẳng không dừng lại nhường đường nhá !!!!!!!!!

E vui bthuong.
Ko phải lúc nào e cũng ko nhường đâu. Tuy lúc, lx từ tốn xi nhan và đợi vài xe qua do đi lỡ e cũng hay chủ động nhường.
Còn đi như ăn cướp thì giỏi cứ húc thôi.
Nếu có thể thằng nào tách làn sang làn ngược chiều thì thường em éo cho nó vào lại được nữa nhé. Đi bố láo mất dạy.
Chính cái tụi này nó làm tắc cứng luôn.
Cc đi ở trạm soát vé cao tốc, cửa ra sân bay cũng gặp txuyen.
Hay tranh ẩu là mấy ông biển vàng. Chả hiểu vội thế kiếm thêm đc mấy đ.
Qua ngã tư chèn thì ăn thua gì cụ, qua trạm thu phí mới điên với mấy con giời đi xe chèn vào đầu, có lúc thấy nó tạt dần sắp chèn vào thì nhấn tí ga bám sát xe trước rồi qua đầu nó phanh lại chút dừng lại chờ xe sau sát lên mới đi tiếp, cho chừa.
Nhiều lúc làn ETC mà nó chèn vào còn dừng lại mua vé mới lượt mới điên
kiểu đi này gây ức chế thật sự, kể cả trên cao tốc, tắc phát là 3 làn thành 5 làn ngay được. mong lắm một ngày các cụ xếp hàng ngay ngắn
Cách đây mấy hôm em dính phát ở cửa trả vé sân đỗ trên Nội Bài, gặp một ông biển 35 đứng im gần 10p đồng hồ không dám đi mặc dù ông ý ở chính giữa làn, bị các xe khác chen lên tạt vào mà ông ý chắc mới lái không dám ngo ngoe gì. E điên quá phải lách lên chặn đầu dòng xe chen ngang rồi vẫn còn đi trước ông 35 đấy mới hài, e qua được ông ý mới đi được. Đi đường đông ở Hà Nội mà còn giữ khoảng cách với nhẩn nha đi chắc hôm sau không về đến nhà. :))
Lối lên cầu vượt Thái Hà có mỗi một làn nhưng thường là các ông ô tô không chịu xếp hàng để đi lên, mà vượt phải lên trên rồi xin nhập làn bên trái.

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ thích phản ảnh trực tiếp thì tối mai mời cụ qua nhà em. Làm vài ly xong rồi cụ sang trình bày trực tiếp với cục phó cục CSGT và trưởng phòng CSGT HN, hàng xóm nhà em cả. Chứ gọi tổng đài thế thì biết đến bao giờ mới tới tai các ông ấy.
Em nhờ cụ chuyển lời cho các lờ đờ xxx HN.

ah99x6

Xe điện
Sáng nay e đi chỗ nút gt Kim Mã x Núi Trúc hướng từ Daewoo vào trung tâm.
Cc hay đi sẽ hiểu chỗ này đang làm đường, tầm 6h40 bắt đầu đông xe, khi cả đoàn nối đuôi nhau đi thì 1 con- hình như là ford focus hatchback tách dòng lách trái sang ngc chiều giữa ngã 4 hòng tranh thủ đi trc và tạt cắt vào dòng xe và cũng ko thèm xi nhan ngay trc xe e.
E cứ đi thôi, đang thừa thời gian và ko ngại va chạm. Cu cậu lx tầm 35 bóp còi inh ỏi như cậu e chã ko cướp đc bánh. E đi chậm và dừng hẳn nhìn ra sau, mũi xe ford cách sườn xe e chỉ 2cm... thằng cu này lái cũng khá cc ợ :)).
Nói chung văn hóa gt thì lx Hn kém Sg nhiều lắm. Cu e có trên này rút kinh nghiệm nhé. Khôn lỏi ko đc nhường đường đâu, giỏi cứ húc thôi :)).
E chiều nay đường từ Trần Thái Tông sang Nguyễn Phong Sắc có con 7 chỗ biển xanh đi láo loi choi đòi tạt đầu e, e cứ dí ga (e xe cỏ). Thế là phải đi đằng sau e. Xong cứ bấm còi, nháy đèn loạn lên. Ý thức kém vãi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E chiều nay đường từ Trần Thái Tông sang Nguyễn Phong Sắc có con 7 chỗ biển xanh đi láo loi choi đòi tạt đầu e, e cứ dí ga (e xe cỏ). Thế là phải đi đằng sau e. Xong cứ bấm còi, nháy đèn loạn lên. Ý thức kém vãi.
Kiểu quan thầy tao là vip ấy.
Loại đó hùng hổ thế thôi, xuống xe gặp ai cứng lại ngoan như cún. Bật mã ôn cứ nghĩ mình là Như Lai thần chưởng :))

E đi trên phố Hai Bà Trưng x Quang Trung gặp rồi. Biển xanh 31, đèn xanh nó sang hẳn đối diện làn mình ấy, kì lạ :D... chắc nó nghĩ đường vắng, ông tránh ra cho tôi. E cứ lầm lũi tiến lên, nháy đèn hỏi bị sao à!? Nó ngoan ngoãn quay về làn.

TSTA

Xe container
Ko có cụ nào dư xe, dư thời gian, bố trí 1 con chuyên đi dạy các xe đi mất dạy nhỉ.
Bảo hiểm đầy đủ, chọn xe thân cứng như Ford, chevy.
Cứ gặp xe ép, cắt, dí... Là cứ thẳng lái đều ga đi chậm thôi (đi đúng, chứ ko phải đi sai). Nhẹ thì xe kia bung mặt, nặng thì vỡ đèn. Cho chừa tội đi láo.

Em thì có lần vả 1 xe trạm thu phí pháp vân rồi. Khôn khôn ép làn tranh lượt, em cứ đều ga, kết quả bị xưocs tý cản sau thôi.

stone_lamp

Xe điện
Hôm nay em đi gặp ông ôn con đi yaris còi bốn số 3888 đi như rang lạc trên đường ra sân bay

Nn_nf

Xe tải
Hôm nay em đi đường gặp xe 16 chỗ đi như này thì gửi video ở đâu để xử lý các cụ nhỉ?
Em có video nữa nhưng không post được lên đây.