[Funland] Lại vấn đề hàng xịn ( chính hãng store ), hàng fa ke lộ cộ đánh tráo khái niệm

ATG

Xe buýt
Tôi mới khuyên cụ đừng quá nguy hiểm thì đúng hơn. Cụ biết tại sao ko ? Tôi làm hàng vải có 12 năm chứ mấy. Bạn tôi mở hãng gia công cho họ chứ có xa lạ gì đâu. Tay tôi sờ vải vê vê vài cái là biết giá trị đến 95% rồi đấy. Toàn thằng chết khênh thằng sống ko . Cụ bớt tuyên truyền tào lao đi không trong giới làm ăn thì đứng nghe nói. Hàng hãng còn chất lượng như nào mà nói đc thì đến ạ. Hãng là hãng. Chất lượng phải đồng đều. Phải soi từng đường kim mũi chỉ trc khi xuất xưởng. Chứ thằng gia công , nó copy mẫu mã chất vải đểu. Phụ kiện đểu . Nhãn mác cũng đểu luôn rồi tung ra thị trường với cái tên kêu hàng hãng xuất dư :))
Ủng hộ ý kiến của cụ

Phviet

Xe đạp
Tôi mới khuyên cụ đừng quá nguy hiểm thì đúng hơn. Cụ biết tại sao ko ? Tôi làm hàng vải có 12 năm chứ mấy. Bạn tôi mở hãng gia công cho họ chứ có xa lạ gì đâu. Tay tôi sờ vải vê vê vài cái là biết giá trị đến 95% rồi đấy. Toàn thằng chết khênh thằng sống ko . Cụ bớt tuyên truyền tào lao đi không trong giới làm ăn thì đứng nghe nói. Hàng hãng còn chất lượng như nào mà nói đc thì đến ạ. Hãng là hãng. Chất lượng phải đồng đều. Phải soi từng đường kim mũi chỉ trc khi xuất xưởng. Chứ thằng gia công , nó copy mẫu mã chất vải đểu. Phụ kiện đểu . Nhãn mác cũng đểu luôn rồi tung ra thị trường với cái tên kêu hàng hãng xuất dư :))
Hihi. E cũng làm 10 năm có lẻ đây cụ. Tiểu ngạch có rất nhiều kiểu ra luôn. Mấy cái hàng xuất hệ siêu thị + giá chợ thì đóng cho Thái nhiều vô kể. Còn hàng thương hiệu thì đội Tàu họ qua làm việc với thương nhân VN luôn. Gửi cho hơn trăm logo thương hiệu đấy.... Mày đi lùng hàng cho tao... Nhập ko hạn chế số lượng.

Cụ làm về vải, bạn cụ làm người gia công cho Hãng.... 2 kênh đấy thì tất nhiên ko mon men hàng xuất rồi. Vì làm láo nháo là đạp đổ nồi cơm.
Nhưng ví dụ cụ đi thu mua vải tồn, nguyên phụ liệu tồn, hàng tồn thì câu chuyện lại khác. Hàng nhiều vô kể.... A B C F lẫn lộn cả ngon cả rác... Khả năng tiêu thụ của cụ đến đâu thôi.

Phviet

Xe đạp
Ở trên có cụ nào up cái áo S.Beneton gì đó.
Dòng đấy là siêu bình dân của Ben. Chất lượng chắc ngang F21. Đội đấy còn thua cả hàng Tàu bán chợ Đồng Xuân.
Giờ dễ nhất là cụ lên zara mua mấy đôi 29 oi của nó đi xem đc 1 tháng ko 😂

hauyenhd

Xe container
Cụ chưa biết hết đấy thôi, hãng giời biển gì thì cái bọn VP hãng nó cũng phải thuê đội VN, mà VN luồn lách tài tình thế nào thì cụ biết rồi đấy nguyên phụ liệu thì bên khựa cấp cho nên trừ mã hàng đặt biệt có một số phụ liệu hãng nó thửa riêng chứ quần áo bình dân nó nhập song song nguyên phụ liệu mẫu mã có rồi dập cho cụ y sì luôn. Đấy là e còn chưa nói có những mã hãng nó bỏ của chạy lấy người, mã xuất k hết bọn tây nó cũng chẳng ngu mở tờ khai chịu 1 đống phí để bê về nước nó đâu, chứ vài ba cái lẻ tẻ QC mới công nhân nó lấy ra thì k tính đến làm gì

tienaka

Xe điện
các cụ tin làm gì cho mệt đầu, em toàn phải mua trên web chính hãng, mà cũng phải chọn người để oder cơ chứ ko cẩn thận cũng ăn xuất dư ngay

• Vodka
Reactions: ATG

hph0909

Xe tải
Hihi. E cũng làm 10 năm có lẻ đây cụ. Tiểu ngạch có rất nhiều kiểu ra luôn. Mấy cái hàng xuất hệ siêu thị + giá chợ thì đóng cho Thái nhiều vô kể. Còn hàng thương hiệu thì đội Tàu họ qua làm việc với thương nhân VN luôn. Gửi cho hơn trăm logo thương hiệu đấy.... Mày đi lùng hàng cho tao... Nhập ko hạn chế số lượng.

Cụ làm về vải, bạn cụ làm người gia công cho Hãng.... 2 kênh đấy thì tất nhiên ko mon men hàng xuất rồi. Vì làm láo nháo là đạp đổ nồi cơm.
Nhưng ví dụ cụ đi thu mua vải tồn, nguyên phụ liệu tồn, hàng tồn thì câu chuyện lại khác. Hàng nhiều vô kể.... A B C F lẫn lộn cả ngon cả rác... Khả năng tiêu thụ của cụ đến đâu thôi.
Cụ đúng là người ngành rồi. Giờ hàng dư xịn đến tay dân mình ít lắm. Mấy anh Tàu ôm hết rồi còn đâu. Thường mấy mối chỉ để vài ngày bán ở Việt Nam, còn không sẽ là những cái hàng độc số lượng ít.

harman_kardon

Xe điện

Hàng vải tồn không nhiều đâu cụ. Họ hủy trc mặt người đại diện. Như em nói, nếu ai có đk, cứ mặc song song 2 cái thì biết liền về chất. Nó có dư cũng chỉ đc vài cái thôi. Bởi tỷ lệ tính toán rất chuẩn. Hàng lỗi họ hủy ngay. Đấy là doanh nghiệp làm ăn rõ ràng. Ngu gì đi lấy xài xu vớ vẩn mà bay cả 1 cơ nghiệp . Phá sản ngay chứ đùa đâu.

harman_kardon

Xe điện
Em ko còn làm ngành này lâu rồi, ai phát triển đc sẽ đi lên. Và em nói để cụ hiểu là ko ai có thể check đc như cụ mong muốn đâu. Nên khi đi kiểm tra, luôn phải có chuyên gia của chính hãng đi cùng mới phát hiện đc. Tiền phạt ông bán hàng giả khủng khiếp lắm.
Bạn em năm 96..97 nó về VN mở hãng gia công. Ban đầu cũng chỉ là làm hàng xuất sang EU những mặt hàng cấp thấp cho ng VN bán thôi. Nhưng giờ nó phát triển cả hơn nghìn công nhân rồi.
CCCM đừng tin vào cái thứ xuất dư cả. Có cũng khó đến lượt mình lắm. Nếu có đk đi du lịch EU Mỹ thì hãy mua thôi.
CCCM nào mang đồ cùng hiêu ra so sánh đường kim, mũi chỉ, phụ kiện, chất vải ra thì biết ngay.
Em thấy cụ cũng làm trong ngành thời trang, em có mấy món mua mà check code không được. Em up lên nhờ cụ đánh giá được không. Hàng đểu thì em mua được bài học cho mình vì mình dại. Còn nếu là hàng chuẩn ai cần em lại chia sẻ với mọi người.

hph0909

Xe tải
Em ko còn làm ngành này lâu rồi, ai phát triển đc sẽ đi lên. Và em nói để cụ hiểu là ko ai có thể check đc như cụ mong muốn đâu. Nên khi đi kiểm tra, luôn phải có chuyên gia của chính hãng đi cùng mới phát hiện đc. Tiền phạt ông bán hàng giả khủng khiếp lắm.
Bạn em năm 96..97 nó về VN mở hãng gia công. Ban đầu cũng chỉ là làm hàng xuất sang EU những mặt hàng cấp thấp cho ng VN bán thôi. Nhưng giờ nó phát triển cả hơn nghìn công nhân rồi.
CCCM đừng tin vào cái thứ xuất dư cả. Có cũng khó đến lượt mình lắm. Nếu có đk đi du lịch EU Mỹ thì hãy mua thôi.
CCCM nào mang đồ cùng hiêu ra so sánh đường kim, mũi chỉ, phụ kiện, chất vải ra thì biết ngay.
Cụ nói vậy thì thôi vậy. Nhưng ngay cả Levi’s ở Yên Khánh, Ninh Bình khi đổi nhóm quản lý Philippines sang làm quần cũng ra bên ngoài đầy đấy cụ. Mặc dù trước đó chẳng có luôn.

sonvg

Xe điện
Hàng xịn là hàng chính hãng hoặc hàng cty gia công cho hãng thì vẫn có chỗ bán ở ngoài, các cụ ko biết thôi.
Tôi đã bảo rồi, các cụ không biết chỗ mua thôi.

harman_kardon

Xe điện
Tôi đã bảo rồi, các cụ không biết chỗ mua thôi.

View attachment 6390659
Đây là hàng cụ cho là ngon ah. Thật giả chưa bàn. Nói xin lỗi thật lòng, 3 cái mẫu mã này nó quá.... chẳng biết nói sao cho đúng nữa. Khuyên là đừng mua. Vui thì bỏ 4..500k kích cầu KT thì đc.
Cụ có người nhà, hay ai đó đi du lịch. Nhờ mua mang về. Bảo đảm 100% xịn. Giá rẻ hơn, mẫu mã đẹp hơn, bây giờ đang sale bét nhè với giá 35..40eu. Mẽo còn rẻ hơn nữa cơ. Có khi chỉ 5..10 $/ đôi.

sonvg

Xe điện
Đây là hàng cụ cho là ngon ah. Thật giả chưa bàn. Nói xin lỗi thật lòng, 3 cái mẫu mã này nó quá.... chẳng biết nói sao cho đúng nữa. Khuyên là đừng mua. Vui thì bỏ 4..500k kích cầu KT thì đc.
Cụ có người nhà, hay ai đó đi du lịch. Nhờ mua mang về. Bảo đảm 100% xịn. Giá rẻ hơn, mẫu mã đẹp hơn, bây giờ đang sale bét nhè với giá 35..40eu. Mẽo còn rẻ hơn nữa cơ. Có khi chỉ 5..10 $/ đôi.
Ví dụ nhẹ cho cụ thôi, QA của hãng chọn ra thì có ngon ko hỡi các nhà thông thái?

hph0909

Xe tải
Đánh đổ quan điểm của nhau thật vô bổ, chỉ là chia sẻ để có thêm góc nhìn khác cho mọi người thôi. Nên có người sẽ đọc thấy có ích, có người thì không. Cụ sonvg ạ nếu là em, đưa Geox lên cụ phải đưa mấy đôi này này.

sonvg

Xe điện
Đánh đổ quan điểm của nhau thật vô bổ, chỉ là chia sẻ để có thêm góc nhìn khác cho mọi người thôi. Nên có người sẽ đọc thấy có ích, có người thì không. Cụ sonvg ạ nếu là em, đưa Geox lên cụ phải đưa mấy đôi này này.
Thì em đã comment nhỏ nhẹ rồi, quan trọng là các cụ biết chỗ để mua có uy tín hay không thôi. Mấy đôi e chụp từ hồi 2014, geox đa số nhìn ko được thời trang nhưng có những đôi đi lên chân thì lại đẹp, trước e giao lưu mấy đôi Prada có 2 củ các cụ còn kêu đắt, e gọi shop đến lấy phút mốt, như bây giờ gặp mấy thanh niên trên chợ giời trả rẻ quá khéo còn ăn mắng.

harman_kardon

Xe điện
Ví dụ nhẹ cho cụ thôi, QA của hãng chọn ra thì có ngon ko hỡi các nhà thông thái?
Nói thật Geox chỉ là tầm trung binh khá. Cũng nhẹ chân, nhưng mãu mã quá tầm thường. Giá sale đầy rẫy, ở VN thì nó có thể là cái gì ghê gớm. Chứ xứ người nó chỉ là bình dân bá tánh thôi. Thiếu gì các thương hiệu khác cùng cỡ cạnh tránh sát ván.
Tôi trc bị lừa 1 lần mua 1 đôi Nike ở VN. Mua chính hãng luôn. Đi không quá 10 lần, thì nó bong keo. Từ đó không bh mua quàn áo giày dép gì ở VN dù chỉ từ đôi tất
Còn tin hay không thì tùy ở nhận thức của mỗi người. Cứ dùng hàng đẹp nhiều, ắt sẽ nhận ra khiếm khuyết của hàng đểu.

ATG

Xe buýt
Cụ nói vậy thì thôi vậy. Nhưng ngay cả Levi’s ở Yên Khánh, Ninh Bình khi đổi nhóm quản lý Philippines sang làm quần cũng ra bên ngoài đầy đấy cụ. Mặc dù trước đó chẳng có luôn.
Levis thấy xịn phết

hph0909

Xe tải
Giá này OK mà cụ, cụ biết chỗ mua ở HN chỉ em với.
Nó ra theo đợt cụ ạ. Tầm 2-3 năm trước. Chủ yếu là 501, 504, 511. Giờ mấy bạn em biết thì thấy hết rồi. Có bạn đang thanh lý 650k toàn size 32. Cụ cần em inbox cụ. Nhưng những bạn này facebook họ thường tạo nhóm riêng cụ nhập nhóm để họ add cụ vào.