[Funland] Lại vấn đề hàng xịn ( chính hãng store ), hàng fa ke lộ cộ đánh tráo khái niệm

Bright Đinh

Xe máy
Vấn đề là: bao nhiêu cụ phân biệt được hàng chính hãng? E thì đã dùng cả hàng pha ke và hàng auth. E thấy chả khác mấy. Với e thì cứ rẻ đẹp là mua. Mặc chán thì bỏ mua em khác cho phấn khởi😊

ZARG

Xe container
Vẫn có người thích rẻ và có thương hiệu, thì sẽ vẫn còn hàng "xuất dư"...

Áo phông Tommy mặc hay phết nhỉ, bạn em tặng 1 cái áo phông mua 70€ giặt phải 200 lần rồi vẫn đẹp :))

herotran8

Xe tăng
Gặp ngay ô ngáo kdcn tinh tướng cụ ah, cho nó lên thớt hihi
Em thấy cụ ấy bán hàng cũng được. Em đọc thơts này trước, cũng chỉ nhớ trong đầu là nói về hàng xuất dư, thế mà tối 26/7 lại lấy một áo Polo của cụ TTs78. Nhận áo em nghĩ ko phải hàng xịn rồi, nhưng chất vải ổn, đường may ổn, tương xứng với giá. Có phản ánh trên thớt bán thì cụ kdcn khẳng định auth 100%, nói không thích thì giả lại được nhưng em giữ để dùng. Hôm qua em mặc đi làm luôn, thấy ok các cụ à.

Mr. Stuard

Xe đạp
Xưa e cug mộ hàng xuất dư lắm, nhưng mua 2-3 cái thì mới dc 1 cái dùng vải xịn
Giờ thì e cứ săn sale bên Mẽo EU (hàng hãng xuất châu Á e cug k mặc) năm 2-3 đợt thế là đủ quần áo mặc mà lại giá cả hợp lý, bền đẹp
Cụ giỏi thế. Săn kiểu gì dạy em với cụ.

rgbhis

Xe tăng
Năm ngoái xã e đón nông thôn mới. Nữ bí thơ xã thì trưởng thành từ ngành văn công, nên rất để ý thời trang. E đc giao nhiệm vụ sắm sửa quần áo cho các bác mặc trong buổi lễ, tiêu chí là rẻ đẹp, trang nhã đúng chuẩn nông thôn mới. Quần áo thì cứ ra phố huyện chọn quần âu sơ mi hãng VN là ổn, vì đa phần các bác giờ đầy đặn, mặc kiểu sơ mi rộng bụng ko bị bùng nhùng. Còn cái món phụ kiện thắt lưng thì lại khó mua. Trước đó có bác mặc sơ mi trắng với cái thắt lưng da bò sờn thị bị đồng chí bí thơ chê là ko tinh tế. Có đồng chí được con gái mua cho quả chữ H Hermes fake cũng hơn củ thì bị chê là kệch cỡm. Cuối cùng e đc giao mua 1 lô thắt lưng fake montblanc. Sau mấy ngày tìm kiếm trên các shop online thì e rút ra tổng hợp thế này.
_ Các shop nhỏ lẻ trên shpe, lazada thì giá rẻ, 150-200k 1 cái thắt lưng montblanc fake nhưng hàng xấu lắm.
_ Các e gái sanh chảnh mà đăng bán hàng Auth 2nd hand cả rổ thì 99% hàng Quảng Châu loại tốt. Giá cao hơn mua thẳng shop bên TQ ít nhiều gọi là công các e tìm shop hộ mình.
_ Các shop VN ghi rõ là hàng Quảng Châu like Auth, super fake các kiểu thì hàng đẹp, giống Auth ra phết. Giá khá rẻ, bằng 20-30% hàng auth. Tuy nhiên cũng phải củ rưỡi đến 2 củ/ cái thắt lưng fake
_ Sau mấy ngày tìm thì e mới tìm đc 1 shop bên TQ, hàng tốt như hàng super fake shop VN, tuy nhiên giá chỉ 400-500k
Sau vụ này thì e nghĩ khả năng hàng thời trang super fake thì các xưởng sản xuất bên Quảng Châu cũng rất hạn chế bán lẻ mà chỉ bán buôn theo đơn đặt hàng từ trực tiếp của các shop VN. Đại loại shop đặt 1000 cái super fake thì xưởng cũng chỉ đc làm 1000 cái, ko đc làm dư để bán ra theo kênh khác, kiểu như 1 dạng độc quyền cho các shop hàng super fake ý.

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E bán chính hãng store có tem giá hãng luôn
Chứ ko fai hàng tuồn hay xuất dư j j đấy
Check hãng ko phải e đền gấp 10 lần
Mua bán tại nhà riêng mặt phố Linh đàm
giá rẻ bằng 50% giá hãng
Nét chưa ah:))
Ko đâu rẻ bằng
các cụ mua web ship về mất hơn tháng, lại ko đc thử trực tiếp, ko được đổi trả, giá ship về bao h cũng đắt hơn của em vì thuế phí đủ kiểu

E có 40 mẫu quần áo, túi mũ đủ loại

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Nhân thớt này em kể chuyện em đi mua giày chính hãng.
Số là 10 ngày trc em ra store Lacoste ở Lý Thường Kiệt mua giày thì ko có mấy mẫu em thích. Hỏi thì nhân viên bảo mấy mẫu em tìm ko có trên toàn hệ thống cửa hàng ở HN. 5 ngày trước, bạn em bảo Lotte đang giảm giá nhiều thứ, em phi ra thì ngay tầng 1 có Lacoste, em rẽ vào xem hú hoạ thôi chứ ko định mua gì. Ai dè lại nhìn thấy 2 mẫu giày em rất thích. Nhân viên bảo hàng mới vừa về chiều nay, chưa bán đôi nào nên còn đủ size. Em lấy 2 đôi, ra quét mã tính tiền thì máy báo giảm 40%. Nhân viên ngơ ngác bảo mẫu mới về sao lại có chuyện giảm giá, lại còn giảm nhiều. Em đành ngồi chờ các em nhân viên gọi quản lý để hỏi. Hỏi qua hỏi lại 1 hồi, quản lý bảo giá là do hệ thống bán hàng của hãng set giá, nên máy báo thế nào cứ bán thế thôi. Em thì xác định đúng mẫu em thích thì nguyên giá em vẫn ok, nhưng lại đc giảm hẳn 40%, thật là happy ko phím nào tả xiết. 2 hôm sau em dắt em gái em ra mua, em nhân viên nhìn thấy em bảo luôn: chị ơi giá đó là nhầm, hệ thống đặt nhầm mã giảm giá, đúng ra mẫu mới bán nguyên giá, số chị may mua đc rẻ :))
Mẫu này sale là đúng rồi vì sắp hết hè rồi còn gì.

harrynh

Xe container
Năm ngoái xã e đón nông thôn mới. Nữ bí thơ xã thì trưởng thành từ ngành văn công, nên rất để ý thời trang. E đc giao nhiệm vụ sắm sửa quần áo cho các bác mặc trong buổi lễ, tiêu chí là rẻ đẹp, trang nhã đúng chuẩn nông thôn mới. Quần áo thì cứ ra phố huyện chọn quần âu sơ mi hãng VN là ổn, vì đa phần các bác giờ đầy đặn, mặc kiểu sơ mi rộng bụng ko bị bùng nhùng. Còn cái món phụ kiện thắt lưng thì lại khó mua. Trước đó có bác mặc sơ mi trắng với cái thắt lưng da bò sờn thị bị đồng chí bí thơ chê là ko tinh tế. Có đồng chí được con gái mua cho quả chữ H Hermes fake cũng hơn củ thì bị chê là kệch cỡm. Cuối cùng e đc giao mua 1 lô thắt lưng fake montblanc. Sau mấy ngày tìm kiếm trên các shop online thì e rút ra tổng hợp thế này.
_ Các shop nhỏ lẻ trên shpe, lazada thì giá rẻ, 150-200k 1 cái thắt lưng montblanc fake nhưng hàng xấu lắm.
_ Các e gái sanh chảnh mà đăng bán hàng Auth 2nd hand cả rổ thì 99% hàng Quảng Châu loại tốt. Giá cao hơn mua thẳng shop bên TQ ít nhiều gọi là công các e tìm shop hộ mình.
_ Các shop VN ghi rõ là hàng Quảng Châu like Auth, super fake các kiểu thì hàng đẹp, giống Auth ra phết. Giá khá rẻ, bằng 20-30% hàng auth. Tuy nhiên cũng phải củ rưỡi đến 2 củ/ cái thắt lưng fake
_ Sau mấy ngày tìm thì e mới tìm đc 1 shop bên TQ, hàng tốt như hàng super fake shop VN, tuy nhiên giá chỉ 400-500k
Sau vụ này thì e nghĩ khả năng hàng thời trang super fake thì các xưởng sản xuất bên Quảng Châu cũng rất hạn chế bán lẻ mà chỉ bán buôn theo đơn đặt hàng từ trực tiếp của các shop VN. Đại loại shop đặt 1000 cái super fake thì xưởng cũng chỉ đc làm 1000 cái, ko đc làm dư để bán ra theo kênh khác, kiểu như 1 dạng độc quyền cho các shop hàng super fake ý.
Hờ hờ, cụ / mợ ko biết chợ Bạch mã Quảng châu nổi tiếng từ 199x à, toàn bộ túi, ví hiệu từ đó ra nhé, ko chỉ về VN mà còn sang Âu châu.

Mít - Mật

Xe tăng
Tiện đây các cụ biết cửa hàng nào chuyên hàng QC chuẩn ở HN ko ạ, chỉ em với

harrynh

Xe container
Hàng Store: cái chính là ai lập nên cái strore đó, là cái cửa hàng chứ hãng hủng gì đâu. Nếu chính hãng dựng cửa hàng (store) thì em tin, còn cty phân phối hay thương mại hay cụ mợ online lập "store" thì cũng lập lờ lắm.

cuongdiv

Xe container
Klq nhưng e thấy đội hàng nội địa TQ như Xtep, 361…ở VN cũng có vẻ ngáo giá ấy, giá ngang cả Adidas thì tội gì bà con phải mua hàng thương hiệu TQ

alceste

Xe điện
Klq nhưng e thấy đội hàng nội địa TQ như Xtep, 361…ở VN cũng có vẻ ngáo giá ấy, giá ngang cả Adidas thì tội gì bà con phải mua hàng thương hiệu TQ
Nhiều mẫu của nó dùng còn thích hơn Adiddas cụ ạ, vì nó cũng nhiều dòng, nhiều mẫu cao cấp. Chất liệu và công nghệ của nó ko tệ tí nào đâu ạ.
Em thích mua Anta, hàng thể thao của nó thích và cá nhân em thấy ngang với Under Amour. Em gần như rất ít mua Das, Nike thì có 1 ít.

tototata

Xe buýt
Nhiều mẫu của nó dùng còn thích hơn Adiddas cụ ạ, vì nó cũng nhiều dòng, nhiều mẫu cao cấp. Chất liệu và công nghệ của nó ko tệ tí nào đâu ạ.
Em thích mua Anta, hàng thể thao của nó thích và cá nhân em thấy ngang với Under Amour. Em gần như rất ít mua Das, Nike thì có 1 ít.
Lâu lắm mới thấy người cùng sở thích. Em cực ưng áo Anta do form hợp với em. Hôm trước em qua Lotte Võ Chí Công chơi World Aquarium mà không thấy Anta ở đó mới chán.

cuongdiv

Xe container
Vâng, mỗi người một sở thích, e hợp với đồ Das từ quần áo, giày dép, đồ thể thao…cá nhân e đồ nội địa TQ rẻ hơn Das từ 20% trở xuống e ko chọn vì đồ Das giờ mua dịp sale lớn trong nước hoặc xách tay giá cũng hợp lý

nanghaiphuong

Xe tải
Em hay mua mấy đồ không có fk cũng chả có dư

ví dụ quần jean replay handmade tại italia làm gì có xưởng ở tư hay VN, cũng không làm giả được vải độc quyền của nó. Mỗi tội size nhỏ khó mua

Vấn đề là: bao nhiêu cụ phân biệt được hàng chính hãng? E thì đã dùng cả hàng pha ke và hàng auth. E thấy chả khác mấy. Với e thì cứ rẻ đẹp là mua. Mặc chán thì bỏ mua em khác cho phấn khởi😊
e có ôi kia chào đôi giày cụ soi dùm e hàng lg hay fake cái.

Hự.

Xe điện
Phong trào chạy bộ đang lên. Nhà nhà sắm giày chạy. Các thương nhân bán giày chạy có cửa hàng hay bán online cũng mọc lên vô số. Ai cũng cam kết hàng auth, bao real trọn đời, ... Mình đâm ra hoang mang ko biết giày chạy fake từ bên kia biên giới cuồn cuộn đổ vào VN hàng ngày thì được bán ở đâu? rồi thì cảm giác như các store bên Nhật chuyên nhập hàng auth về rồi bán sale phá giá 1 cách ko mệt mỏi cho các thương nhân online ở VN để chiếm thị phần hay sao ý.