[Funland] Lái thử VF6 cảm giác thế nào?

hoviethung

Xe lăn
Honda City húc hông VF5, VF5 2 túi khí hông đã nổ, xe của người Việt, vì an toàn của người Việt

View attachment 8163486
Ăn thua gì. Vf8 lái xe say rượu đâm vào bùng binh nổ 11 túi khí luôn. Lái xe không hề hấn gì. Toyota túi khí bền tới mức không bung khi đâm xe không đúng kĩ thuật vậy mà nó vẫn bán chạy hơn Vf. Đúng là nhiều người không chú ý quan tâm đến sự an toàn của mình. Lạ quá.

coolpix8700

Xe ngựa
Ăn thua gì. Vf8 lái xe say rượu đâm vào bùng binh nổ 11 túi khí luôn. Lái xe không hề hấn gì. Toyota túi khí bền tới mức không bung khi đâm xe không đúng kĩ thuật vậy mà nó vẫn bán chạy hơn Vf. Đúng là nhiều người không chú ý quan tâm đến sự an toàn của mình. Lạ quá.
Cũng chưa bằng Bỉm.
Có giai đoạn cứ phanh gấp là túi khí của nhiều cái Bỉm đã nổ bung rồi...
Bây giờ em không biết, nhưng thời đó Bỉm và Toy đều dùng chung túi khí của cùng 1 hãng!

Chỉnh sửa cuối:

Opel Astra

Xe điện
F1 lái taxi xanh bây giờ được ôm 2 cái vf5 luôn. Cái này hỏng thì lấy cái kia chạy cái nào hỏng thì lại đưa vào xưởng.
Kinh vậy à bác?
Tức là, nếu không hỏng (mà xe VinFast khó hỏng hóc lắm), thì F1 nhà bác quản lý 2 con xe và luôn có 1 con ế, không đẻ ra tiền cho anh Vova?

Matunn

Xe tải
Người Việt Nam mua xe, các thứ tự quan tâm là
1: thương hiệu (bán lại lỗ....ít), chi phí sử dụng thấp
2: đẹp, nhiều option
An toàn sẽ là thứ cuối cùng quan điểm, vì ngồi xe hơi an toàn hơn xe máy nhiều
Thêm cái nữa là quan tâm túi khí có nổ không, mà khi đi xe thì méo bao giờ chịu cài dây an toàn

thichlexus

Xe điện
VF7 sắp ra chưa các cụ nhỉ.
VF7 dự là hot hơn Vf6 vì cùng phân khúc ăn khách của CX5, Tucson...

linh.7

Xe buýt
Nếu như bác nói thì nhẽ tôi coment hỏi bác là thừa rồi.
Tôi chỉ muốn biết đặt lịch thế nào? Và lái thử thì điều kiện cần biết và tôi có đủ. Và tôi chỉ muốn rõ ràng và mất ít time nhất. Tôi muốn lái thử trong vòng khoảng 45p. Gồm đường phố,đường cao tốc,và có thể thì 1 chút địa hình hỗn hợp để có nhận xét cho bản thân.
Vì bác mở thớt vì bác trải nghiệm rồi nên tôi hỏi cho rõ thôi. Chứ tôi bỏ ra nửa ngày cũng thấy tiếc nếu nó lãng phí.
bác cứ ra showroom hoặc vincom gần nhất, nhớ mang theo bằng lái và nói là muốn lái thử. sẽ có ng hướng dẫn thủ tục và kí giấy tờ, chắc độ 10p là dki xong.
ra nhận xe, nghe hướng dẫn an toàn cơ bản là chạy thôi, thường thì chạyđâuđó loanh quanh 10, 20km tuỳđộ nhiệt tình của sale

linh.7

Xe buýt
cụ đang nói tới mẫu xe nào. Có thực sự là cụ đã thực sự quan tâm chưa. Chứ theo quan điểm của e nhé, thì xe VF giá cao chứ không hề đắt, thậm chí là rẻ.
chắc so với Porsche Taycan

Hazelnut

Xe tải
Ơ kìa, tôi hỏi cụ đi xe gì để xem xe đó có rẻ hay ko mà cụ nói xe Vin đắt, chứ cụ nghĩ tôi hỏi cụ đi xe gì để làm gì? Tôi đâu có quan tâm cụ đi bao nhiêu năm đâu? Chắc cụ nghĩ cụ đi xe lâu năm thì tôi nể cụ hơn hả? Ai đánh giá người qua cái xe như thế.
Đúng là cái giọng rởm đời. Trên thì hỏi tôi “hay là cụ vẫn đi xe máy” dưới thì lại võng như thế này. Mà cũng hài, cái lý lẽ ng đi xe máy ko được bàn về oto từ đâu thế? Ngay trong tâm lý các anh đã coi thường người mua hàng. Doanh nghiệp mà có văn hoá coi thường khách hàng thế thì dẹp mẹ đi cho rồi,

Thôi ông lượn giùm cho tôi nhờ, ba cái xe Vn rách mà cứ như làm bá chủ thế giới đến nơi rồi.

Chỉnh sửa cuối:

hoviethung

Xe lăn
Kinh vậy à bác?
Tức là, nếu không hỏng (mà xe VinFast khó hỏng hóc lắm), thì F1 nhà bác quản lý 2 con xe và luôn có 1 con ế, không đẻ ra tiền cho anh Vova?
Dầu sao làm vậy cũng còn đỡ hơn là cả 2 con đều không đem lại thu nhập cho hãng?

linh.7

Xe buýt
lúc tư vấn thì đặt an toàn lên đầu, nhưng lúc mua vs sử dụng thì lại đùn xuống cuối

niceshot

Xe container
Xe điện thì đương nhiên tăng tốc nhanh hơn xe xăng. Tuy nhiên cho đến nay, yêu cầu cơ bản nhất đối với 1 chiếc xe ô tô là đảm bảo đưa chủ đi đến nơi về đến chốn thì có vẻ xe điện VF vẫn chưa đảm bảo được. Khi nào đảm bảo được yêu tố này thì chắc sẽ bán tốt hơn nhiều!

bmwp0wer

Xe tăng
cụ đúc kết chuẩn đó. vì tốc độ lưu thông xưa giờ cỡ 60kmh thì thùng tôn cũng an toàn chán rồi. nhưng giờ có cao tốc chạy 120kmh là biết tay nhau ngay. khung gầm thân vỏ, hệ thống an toàn, cân bằng điện tử là tiên quyết để đảm bảo an toàn lưu thông tốc độ cao. Nhưng tâm lý này ko 1 sớm 1 chiều thay đổi ngay đc, cần thời gian.

cuhaifus

Xe container
cụ đang nói tới mẫu xe nào. Có thực sự là cụ đã thực sự quan tâm chưa. Chứ theo quan điểm của e nhé, thì xe VF giá cao chứ không hề đắt, thậm chí là rẻ.
Câu này có thể hiểu cụ thể như thế nào cụ?

haiyen1012

Xe điện
Câu này có thể hiểu cụ thể như thế nào cụ?
Giá cao là giá nó không thấp còn đắt ko đắt nó phụ thuộc vào sản phẩm có xứng đáng với mức giá cao đó hay ko.
Ý của câu đó ở đây là giá xe VF cao nhưng sản phẩm nó xứng đáng với mức giá đó nên ko đắt

caisua

Xe lăn
Sạc đi đc ít quá. E ngại khoản mất thời gian sạc nên chưa quan tâm xe điện
vừa rồi các cốp EVN bị xử lý mạnh tay do cắt điện luân phiên nên em nghĩ năm tới các trạm sạc cho 4B sẽ bị cắt đầu tiên khi thiếu điện

deverlex

Xe buýt
vừa rồi các cốp EVN bị xử lý mạnh tay do cắt điện luân phiên nên em nghĩ năm tới các trạm sạc cho 4B sẽ bị cắt đầu tiên khi thiếu điện
Trạm này toàn đấu vào cao áp chứ có phải 3 pha 220v đâu mà thích cúp thì cúp. Cụ nghĩ mắc cái sạc 60Kw nó đơn giản hả? Chia ra để thấy hiệu điện thế với cường độ dòng điện phải lớn cỡ nào.

Chỉnh sửa cuối: