[Funland] Lại thất bại rồi!

dtrung

Xe điện
Lấy vợ theo công giáo tốt quá, thờ mỗi chúa lại không nhiều trò mê tín dị đoan phong thủy đồng bóng. Cụ lấy vợ mà mê tín sau theo nhiều cái còn ức chế mà không làm gì được. Ví dụ như em mua cái nhà đã cố hết tiền, nhà có cái bếp chủ cũ làm đã đẹp long lanh toàn đồ xịn mình tự làm không thể bằng được, nhưng vợ thì khăng khăng đòi đập đi làm lại cho hợp hướng, ức chế vãi, vừa phá đi 1 cái tốt đẹp, vừa phải mất thêm tiền để làm lại một cái không tốt đẹp bằng cái cũ, chỉ vì thầy bảo thế, mà thầy thì toàn thằng đọc ba cái sách phong thủy linh tinh rồi phán như đúng rồi.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, xưa e cứ nghĩ vẫn yêu nhưng vì lý do gì đó k thể đến dc với nhau, giờ 40t rồi e thấy chỉ có k đủ yêu chứ đã yêu thì nguyện chết cùng nhau, k gì ngăn cản dc hết, mọi lý do đều là nguỵ biện
Yêu kiểu đó thì đồng ý là cưới nhau lúc đó. Nhưng rồi khi qua đi, sẽ là một chuỗi ngày chịu đựng nếu hai bên ai cũng vì cái tôi của mình. Tình yêu không vĩnh hằng.
Chẳng thà thỏa thuận ban đầu với nhau. Chấp nhận thì tiến tới. Không chấp nhận thì next cho sớm đỡ mất thơi gian mà nhiều khi lại sinh bi kịch làm khổ con cái.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Lấy vợ theo công giáo tốt quá, thờ mỗi chúa lại không nhiều trò mê tín dị đoan phong thủy đồng bóng. Cụ lấy vợ mà mê tín sau theo nhiều cái còn ức chế mà không làm gì được. Ví dụ như em mua cái nhà đã cố hết tiền, nhà có cái bếp chủ cũ làm đã đẹp long lanh toàn đồ xịn mình tự làm không thể bằng được, nhưng vợ thì khăng khăng đòi đập đi làm lại cho hợp hướng, ức chế vãi, vừa phá đi 1 cái tốt đẹp, vừa phải mất thêm tiền để làm lại một cái không tốt đẹp bằng cái cũ, chỉ vì thầy bảo thế, mà thầy thì toàn thằng đọc ba cái sách phong thủy linh tinh rồi phán như đúng rồi.
Hê hê, cụ nhầm. Bạn bè em công giáo nhưng bán buôn vẫn thờ thổ công, thổ địa, thần tài. Cũng thình tì hưu, xem phong thủy. :P

NgocDmax

Xe tăng
Có mợ nào trên này mới chia tay n.y. (hay chưa có) mà hợp gu thì rổ rá cạp lại cho nhanh nè, nhà cửa có rồi nhé, nuôi 2 cụ là chiện nhỏ, chỉ cần có phòng riêng và dàn nhạc mini thì không sợ ồn nhé.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cụ có quyền k phá mà?

HUNGSMUN

Xe container
Nếu cụ còn yêu người ta và cụ cảm thấy người ta còn yêu cụ thì hãy gặp bạn ấy và trao đổi lại thêm một lần nữa đi, đừng để tình yêu vuột qua vội vàng như vậy. Hãy tìm xem vướng mắc cốt lõi nằm ở đâu, tìm ra giải pháp tháo gỡ, nếu không được thì chấp nhận thôi.
Hãy cố gắng thêm một lần nữa đi cụ.

catking113

Xe Cứu Trợ
Chán rồi thì cắt thôi, trình bày lý do noá buồn cười.

thientudolong

Xe container
Lại tạch rồi các cụ ơi, em lại tạch rồi! Yêu đến no.7 rồi mà vẫn chưa lấy đc vợ. Mà lý do tạch cực lãng xẹt, cực chóng vánh luôn do dính đến tôn giáo mới chán.
Lúc bập vào em cũng tìm hiểu rồi và nghĩ nó cũng b/thường thôi, đủ để xử lý. Cơ mà bắt đầu từ hôm kia cho đến hn là em phải dứt khoát luôn vì bắt đầu dấy lên sự hoang mang về những bất đồng sau này. Cũng chán cực kỳ ấy các cụ ah nhưng vừa rồi em buộc phải đưa ra q.định dứt khoát rồi.
Ôi! Giờ cứ nghĩ đến lập gđ mà em thấy như mình bị rào cản vậy. Cái kiểu quái j mà sao khó khăn quá!
dính đến tôn giáo thì bỏ là đúng rồi, e có con sau này mà rớ phải dân đạo là e cấm cửa, đạo làm 1 số ng dễ tin vào mấy thứ thần thánh, hoang đường mà quên đi hiện tại, từ đó dẫn đến những hành động, quan niệm lệch lạc, nhất là dân trí thấp mà theo đạo nữa

Matizcoi

Xe cút kít
Lại tạch rồi các cụ ơi, em lại tạch rồi! Yêu đến no.7 rồi mà vẫn chưa lấy đc vợ. Mà lý do tạch cực lãng xẹt, cực chóng vánh luôn do dính đến tôn giáo mới chán.
Lúc bập vào em cũng tìm hiểu rồi và nghĩ nó cũng b/thường thôi, đủ để xử lý. Cơ mà bắt đầu từ hôm kia cho đến hn là em phải dứt khoát luôn vì bắt đầu dấy lên sự hoang mang về những bất đồng sau này. Cũng chán cực kỳ ấy các cụ ah nhưng vừa rồi em buộc phải đưa ra q.định dứt khoát rồi.
Ôi! Giờ cứ nghĩ đến lập gđ mà em thấy như mình bị rào cản vậy. Cái kiểu quái j mà sao khó khăn quá!
Thế cụ mua đt của Vsmart làm gì vậy ;))

:D Yêu đến lần thứ 7, nếu nóng ruột thì cụ thử yêu ghép, yêu gộp xem sao! Như Bắc Giang họ có cách xét nghiệm gộp đấy, em thấy ko chỉ với xét nghiệm, mình có thế áp dụng đc với nhiều lĩnh vực

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Ui thôi đục rồi thì lại tìm đứa khác chết đâu mà sợ

chuyện có thật ngay nhà em nhé, con bé theo đạo yêu thằng cu 3 năm hôm dẫn về ông già con bé bảo không cho lấy trai ngoại đạo thế là 2 đứa cũng tạch luôn rồi, y gái đạo thì các cụ cứ liệu liệu đấy

C69BS

Xe máy
Khác tôn giáo mệt lắm, trước em đã từng dính 1 lần và phải tháo quang gánh giữa đường. Cụ chủ kiếm em nào 99-2k lấy cho trẻ ra =))

nguyenx

Xe điện
Cứ để cho bs ló bẩu cưới thì 2 chân soắn cmnn cuẩy chứ đạo điếc gì giờ này.