[Funland] Lại thất bại rồi!

Hòa Sưu

Xe tải
Chậc chậc, thế có khi phải xem lại! Lần 8 đừng... nữa, để cưới về hẵng... Lúc đó k chạy đc. Phải rút kinh nghiệm, biết đâu tại Cụ ... hết cả 7 nên e nào ... cũng chạy làng! =))
có khi vậy, hay là mợ ấy yếu ...

Chelski

Xe điện
Lại tạch rồi các cụ ơi, em lại tạch rồi! Yêu đến no.7 rồi mà vẫn chưa lấy đc vợ. Mà lý do tạch cực lãng xẹt, cực chóng vánh luôn do dính đến tôn giáo mới chán.
Lúc bập vào em cũng tìm hiểu rồi và nghĩ nó cũng b/thường thôi, đủ để xử lý. Cơ mà bắt đầu từ hôm kia cho đến hn là em phải dứt khoát luôn vì bắt đầu dấy lên sự hoang mang về những bất đồng sau này. Cũng chán cực kỳ ấy các cụ ah nhưng vừa rồi em buộc phải đưa ra q.định dứt khoát rồi.
Ôi! Giờ cứ nghĩ đến lập gđ mà em thấy như mình bị rào cản vậy. Cái kiểu quái j mà sao khó khăn quá!
Thực hiện theo nghị quyết TW này chắc chắn cụ sẽ lấy được vợ ( Kinh nghiệm bản thân trải qua kha khá cuộc tình ) : Ưu tiến sắc đẹp một cách hợp lý, dựa trên cơ sở đạo đức và sức khỏe, có chú ý tới gia quyến và nơi công tác, Nếu cảm thấy thời cơ đã chín muồi thì tiến thẳng tới hôn nhân, bỏ qua giai đoạn tìm hiểu lòng vòng .

biển xanh06

Xe điện
Yêu thì khổ, không yêu thì lỗ,
Rút kinh nghiệm bây giờ cụ đưa ra tiêu chí rõ ràng như các cụ ngày xưa đi mua cây giống, đạt tiêu chí chốt luôn, cưới luôn về yêu sau cũng dc.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tks cụ, đoạn bôi đậm chính là điều em ko muốn các con em sau này cũng phải ràng buộc bởi 1 tôn giáo mà chúng nó bị "ép" t/gia ngay từ khi mới lọt lòng như vậy.
Đối với người theo đạo, giáo lý dạy họ như thế, hàng bao nhiêu đời nay vẫn như vậy mà. Nếu cụ không thể vượt qua được rào cản đó thì chia tay là tốt cho cả hai cụ ạ.

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Em lấy vợ Công Giáo, mà em nói vợ em mua ảnh chúa về treo mà k chịu. Còn thắp hương suốt. Tháng chắc mới đi nhà thờ 1 lần. Hỏi về tôn giáo thì biết còn thua em vì em cũng thích tìm hiểu về tôn giáo. Em đi học giáo lý hôn nhân, ông chánh dạy rất cẩn thận và thực tế. Dạy đặc tính của đàn ông và đàn bà do chúa tạo ra, nên hiểu nhau để sống, không đc phá thai, không được ly hôn. Về con cái, có cho làm lễ rửa tội (tức là theo đạo) nhưng trong CMTND thì viết k tôn giáo không cũng được. Vì chỗ e nhiều ng làm vậy. Theo đạo Thiên chúa chỗ em không yêu cầu khắt khe. Mẹ vợ em chắc 1năm đi nhà thờ 1 lần (bố vợ k theo công giáo mà hay đi giao lưu với nhà chùa). Tóm lại, công giáo cho em tự nguyện, theo rồi cũng k nhất thiết phải thực hiện các lễ nghi.

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
À, còn vụ thắp hương. Bên công giáo chỗ em nhà nào cũng có bàn thờ tổ tiên và bàn thờ chúa. Vì điều răn của chúa là hiếu kính với cha mẹ tổ tiên, mà thắp hương là một hình thức tưởng nhớ về tổ tiên. Chỉ khuyên không đốt vàng mã.
Em gặp bạn vợ em ở vùng Thái Bình hay Nam Định, họ cuồng đạo quá. K đc lấy ng ngoại đạo. Làm bạn vợ em mãi k lấy đc chồng dù xinh đẹp giỏi giang.
Em nghĩ chỉ cần mình tìm hiểu và tôn trọng đạo của họ, là có thể chung sống được.

Ha Cong Anh

Xe điện
Lại tạch rồi các cụ ơi, em lại tạch rồi! Yêu đến no.7 rồi mà vẫn chưa lấy đc vợ. Mà lý do tạch cực lãng xẹt, cực chóng vánh luôn do dính đến tôn giáo mới chán.
Lúc bập vào em cũng tìm hiểu rồi và nghĩ nó cũng b/thường thôi, đủ để xử lý. Cơ mà bắt đầu từ hôm kia cho đến hn là em phải dứt khoát luôn vì bắt đầu dấy lên sự hoang mang về những bất đồng sau này. Cũng chán cực kỳ ấy các cụ ah nhưng vừa rồi em buộc phải đưa ra q.định dứt khoát rồi.
Ôi! Giờ cứ nghĩ đến lập gđ mà em thấy như mình bị rào cản vậy. Cái kiểu quái j mà sao khó khăn quá!
Vậy là Cụ vẫn còn...may!!!!!

xukthal

Xe lăn
Với các chiến sỹ trên mặt trận Tinder thì mới tiêu diệt đc 7 tên địch chỉ ở mức khiêm tốn :))

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Đích thị là Do Thái và Palestin rồi. Thế mới không thể hoà hợp được :D
Do Thái và Palestine còn có cái chung là Abram và Jerusalem.
Còn cụ chủ với mợ kia thì hai cái riêng phải chạm vào nhau mới ra cái chung

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Em lấy vợ Công Giáo, mà em nói vợ em mua ảnh chúa về treo mà k chịu. Còn thắp hương suốt. Tháng chắc mới đi nhà thờ 1 lần. Hỏi về tôn giáo thì biết còn thua em vì em cũng thích tìm hiểu về tôn giáo. Em đi học giáo lý hôn nhân, ông chánh dạy rất cẩn thận và thực tế. Dạy đặc tính của đàn ông và đàn bà do chúa tạo ra, nên hiểu nhau để sống, không đc phá thai, không được ly hôn. Về con cái, có cho làm lễ rửa tội (tức là theo đạo) nhưng trong CMTND thì viết k tôn giáo không cũng được. Vì chỗ e nhiều ng làm vậy. Theo đạo Thiên chúa chỗ em không yêu cầu khắt khe. Mẹ vợ em chắc 1năm đi nhà thờ 1 lần (bố vợ k theo công giáo mà hay đi giao lưu với nhà chùa). Tóm lại, công giáo cho em tự nguyện, theo rồi cũng k nhất thiết phải thực hiện các lễ nghi.
Gia đình ông bà nhạc của cụ phải nói là số dzách. Chúc mừng cụ!

Tiger Hunter

Xe container
Mới có yêu 7 lần thì ăn thua gì? Em có ông bạn đi đón dâu 5 lần vẫn cười phớ lớ. Đời còn dài, gái còn nhiều.. :D

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Giờ e thấy là văn vở ít thôi, chịu khó hành động và làm liều. Thì mới nên duyên được :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mự nói chuẩn. Lý do đế cụ tìm người mới thì đúng hơn.
Vâng, xưa e cứ nghĩ vẫn yêu nhưng vì lý do gì đó k thể đến dc với nhau, giờ 40t rồi e thấy chỉ có k đủ yêu chứ đã yêu thì nguyện chết cùng nhau, k gì ngăn cản dc hết, mọi lý do đều là nguỵ biện