Lại scandal mới về Andu, liệu có tin được kô nhỉ?

duyhung_pro

Xe hơi
cháu ở quê ông chủ này đây ạ, cách đây khoảng 4 tháng thì cháu gặp con S63 này, nếu cháu ko nhầm thì là biển 50 hay NN gì chứ không phải 19, gặp nó lởn vởn được đúng 2 lần rồi mất hút luôn, cả tỉnh cháu có khoảng 5 con S-class thôi nên cháu nhớ lắm

bigdog

Xe tải
Nhưng phải nói là rất hay hỏng vặt, các Bác đi đang đi mẹc có thấy cứ sau 2 năm hết bảo hành là đủ thứ linh tinh hỏng vặt không? nói là vặt chứ Mec toàn tính bằng Obama hết đấy, vặt vãnh nhất là thay dầu + lọc dầu khoảng 120-150 đô
cái này là thay định kì, xe nào cũng thay, bác 0 thể coi đây là hỏng vặt đc, lọc dầu W203 bác mua ở chỗ bác Gaz có 120K vnd thôi ạ...
hỏng cảm biến oxy cho buồng đốt 30 triệu
oxigen sensor, nếu hàng ngoài tầm >100$ thôi ạ, hơn nữa nó là Universal, 4 dây, bác có lắp của Honda, Toyota vào cũng 0 báo lỗi...:6:

Mẹc W203 thì hay lủng zan lạnh thật là vì nó cửa lấy gió ngoài xe mẹc nó hút thẳng từ trên nóc ắc qui, mặc dù đã tiêu chuẩn là ắc qui khô nhưng 0 tránh khỏi hơi axit, nên nhanh lủng giàn, nếu chịu khó để í lấy gió trong lien tục thì giàn cũng rất bền..

billnantes

Xe container
em thấy lạ là sao bác chủ xe mua mấy cái Mer rồi thấy lỗi mà vẫn mua ,bác này có khi "tôn thờ " Mer như kiểu quân Taliban với Bin Laden ý .:77:

minhthanhtb

Xe hơi
chắc tại bác chủ xe có mệnh khắc với người Đức rồi. bác chủ của đống xe này chắc chắn fai là đại gia cường hào địa chủ nên cũng ko fai tay vừa nhé. trước đây em có đi bảo hành điện thoại nokia thấy 1 ông bảo hành N70 ( ngày ấy nghe N70 là oai lắm rồi ) mà nokia làm ăn lề mề khiến ông ấy phải mua con điện thoại khác dùng đã thấy kinh rồi mà bác chủ xe còn ra gara nói cho xin xe hỏng về để bày thì quả là quá khiếp. chắc tại gara rộng quá phải để nhiều xe cho đỡ gió. lạnh...

nhà bác chủ ở Phú Thọ sao ko kiếm mấy em SUV mà đi nhỉ ; bác cứ múc vài con Lexus xem thế nào. nếu mà đoàn lexus cũng ko khả quan hơn em đề nghị bác qua ủng hộ cho vina suki hoặc isuzu nhé.:69:

Tom Tit-Tot

Xe tăng
iem nghĩ nên thông cảm với bác chủ xe chứ. Mất hết lòng tin vào cuôc sống, Mec tới tân S63 mà còn ko tin được thì tin được ai nữa.

SonataHQ

Xe điện
cái này là thay định kì, xe nào cũng thay, bác 0 thể coi đây là hỏng vặt đc, lọc dầu W203 bác mua ở chỗ bác Gaz có 120K vnd thôi ạ...

oxigen sensor, nếu hàng ngoài tầm >100$ thôi ạ, hơn nữa nó là Universal, 4 dây, bác có lắp của Honda, Toyota vào cũng 0 báo lỗi...:6:

Mẹc W203 thì hay lủng zan lạnh thật là vì nó cửa lấy gió ngoài xe mẹc nó hút thẳng từ trên nóc ắc qui, mặc dù đã tiêu chuẩn là ắc qui khô nhưng 0 tránh khỏi hơi axit, nên nhanh lủng giàn, nếu chịu khó để í lấy gió trong lien tục thì giàn cũng rất bền..[/quot

Hóa ra Em toàn bị lừa hay sao Bác??? Em thấy MEC sevit báo giá thế và em đã từng chi trả như vậy mà. Nhưng mới chưa đầy 2 năm mà bác bảo là thay định kỳ các thiết bị đó thì em sợ quá. Em cũng đã kiểm tra 1 vài nguồn hàng bên ngoài giá có rẻ hơn thật nhưng không tin được chất lượng. Nhưng báo cáo Bác E cũng chia tay mẹc được gần 2 năm nay rồi. Lúc nào kiếm được nhiều xiền em lại mua đi cho máu.

duyhung_pro

Xe hơi
chắc tại bác chủ xe có mệnh khắc với người Đức rồi. bác chủ của đống xe này chắc chắn fai là đại gia cường hào địa chủ nên cũng ko fai tay vừa nhé. trước đây em có đi bảo hành điện thoại nokia thấy 1 ông bảo hành N70 ( ngày ấy nghe N70 là oai lắm rồi ) mà nokia làm ăn lề mề khiến ông ấy phải mua con điện thoại khác dùng đã thấy kinh rồi mà bác chủ xe còn ra gara nói cho xin xe hỏng về để bày thì quả là quá khiếp. chắc tại gara rộng quá phải để nhiều xe cho đỡ gió. lạnh...

nhà bác chủ ở Phú Thọ sao ko kiếm mấy em SUV mà đi nhỉ ; bác cứ múc vài con Lexus xem thế nào. nếu mà đoàn lexus cũng ko khả quan hơn em đề nghị bác qua ủng hộ cho vina suki hoặc isuzu nhé.:69:
quê cháu bày ô tô chưa khủng, bày mấy cái cây cảnh mới đáng mặt dân chơi cơ bác, giá "giang hồ" của mấy cái cây cỡ 2 con RR thôi ạ ( giá RR bên tây ý)

cucsat

Xe tải
Cháu đang định làm con S600 AMG. Nghe các cụ bàn luận làm cho cháu ghê. Thôi kiếm em Ma tịt đi cho nó an toàn.:))

easycafe99

Đi bộ
Tớ đi mex hoài chẳng thấy hỏng,chỉ thay mấy thứ lặt vặt ,nên chuyện bác này kể cứ ảo ảo thế nào ấy nhỉ ,an du làm ăn thì lởm rồi ,tớ vào thay bóng,đồng chí ở đó vặt luôn bóng 1 con xe đang sửa lắp cho tớ bó tay:mad:

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Tớ đi mex hoài chẳng thấy hỏng,chỉ thay mấy thứ lặt vặt ,nên chuyện bác này kể cứ ảo ảo thế nào ấy nhỉ ,an du làm ăn thì lởm rồi ,tớ vào thay bóng,đồng chí ở đó vặt luôn bóng 1 con xe đang sửa lắp cho tớ bó tay:mad:
Chắc mấy cụ Ô tô Ngôi sao Việt Nam thích nghe chuyện này roài :41::41::41:

sonbatrieu

Xe tăng
AM=GARAGE AUTO SƠN BÀ TRIỆU 315 NGUYỄN KHOÁI. HN
em co ong chu di con E 240 vao thay dau . xe day neu thay du phai 8 lit ma no chi do vao 4lit.chay duoc 1 tuân thay den bao dau thinh thoang bao do .vao hang no bao chet bom dau. thay tat ca het 27 cu. ve nha thay lai dau may.chay hon 1 nam nay cha sao. may thang lua dao

coneli

Xe tải
ở HN chuyển sang bên Sài đồng làm ok hơn các bác ạ, andu làm lâu mà ko triệt để, chẳng qua xe e mua tại đấy nên mới làm ở đấy, now sang Sài đồng hài lòng hơn nhiều

VolgaNga

Xe máy
Trước đây đã có một bài về Andu: một bác cũng Hà nào đó sửa xe Mer ở AD 6 tháng vẫn chưa đi được... Chắc đây là tập 2 của một câu chuyện nào đó ( ý kiến cá nhân tôi ), thời buổi WTO mà. thông tin báo chí...
Công nhận AD bị tai tiếng thật ko biết họ làm thế nào mà lắm tội thế.
Tôi vào AD 2 lần ( một lần bảo hành còi, một lần bảo dưỡng servit A ) cũng thấy bình thường. Còn một lần qua Sài đồng thì về ko, vì ko được việc. AutoHau là gì Tôi cũng chả biết nhưng mình có vợ hai thì phải tự chăm sóc thôi.

mercy230

Đi bộ
Em cũnng bị một phát ở An Du, cũng đang bực mình. Con c230 em mua trước tết, sau tết đi service A, thì đông quá em phải lượn sang Sài Đồng. Thấy các chú ấy chăm sóc cũng ổn, thay dầu và lọc dầu hết tới hơn 3 củ.... em k0 hiểu sao hết nhiều thế. Hôm tuần trước em bị mấy chị xe thồ quyệt cho phát vào cản trước, đi sơn lại ở An Du, em đếk hiểu tụi nó làm kiểu gì mà để rớt sơn và matiz và la zăng trước bên phải, thế là chúng nó lấy máy mài để đánh chẳng nên cái la zăng giờ nhìn rỗ lỗ chỗ... đến chán. Hôm đến lấy xe em lấy buổi tối nên vội chỉ kiểm tra thân xe và nội thất, đêk để ý chân em nó... hôm trước mang xe đi rửa thì mới phát hiện ra... gọi điện cho tụi nó thì nó kêu k0 biết... giờ thì kêu ai được... đến chán... chả nhẽ lại chửi đổng tụi nó.... Xe vẫn còn bảo hành tới 1 năm rưỡi nữa, nhưng lần tới chắc em đánh qua sài đồng vậy...

Em thì em k0 khắt khe lắm với tụi An Du, và rất dễ tính để cho họ sửa chữa, nhưng thấy An Du làm ăn kiểu này không ổn rồi. Một vài người kêu thì có thể bỏ qua, chứ cả làng kêu ca thì là chuyện lớn rồi. Nhưng qua vinastar em k0 biết thế nào chứ phong cách người Việt là cứ tạo được uy tín cái là dịch vụ sẽ đi xuống...

Mà đi sơn xong về giờ khi bật điều hòa, phần kính lái tiếp giáp với táp lô toàn bị đọng hơi nước, bác nào có bị hiện tượng này không, và cách khắc phục...

Em xin cảm ơn và hậu tạ các bác vài chai vodka nếu bác biết cách khắc phục (b)