Lại scandal mới về Andu, liệu có tin được kô nhỉ?

Primera

Xe tăng
Hôm trước em tính mua con Focus ở An đô, 1.5.2009 đến nơi hỏi thấy đắt hơn các sâu khác tới 200 Obama mà tháng 7 mới có xe, pó tay kiểu an...phận.

Hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố hố

Okane

Xe container
nhà báo thì khỏi phải bàn roài các cụ nhỉ. Tuy nhiên sửa chữa kiểu An Du thì em nghĩ cũng ko có gì là lạ, sửa 180 mà tính tới 270t thì ... ối gòi ôi, thay máy mới cũng thoải con gà mái, em nghĩ con số 78t+140t+51t hoàn toàn có thể kiểm chứng hoặc An Du hoàn toàn có thể lên tiếng nếu là sai sự thật.
Cái bài báo này cũng được viết (theo yêu cầu) nghĩa là cũng có mục đích, có thể hơi xiên đi 1 tí để hướng dư luận. Nhưng cái dòng chữ đậm ở trên, bố bảo mấy chú nhà báo cũng k dám viết sai, bọn kia kiện thì bủ mợ.

Kiểu j thì kiểu, ANDU làm ăn như thế đúng kiểu lèo lá, có tiền cũng khổ, chẳng thấy ai nghèo đi xe đạp 2B lại cằn nhằn vụ bảo hành, bảo dưỡng j cả :)

mr_limo

Xe buýt
:77: Không chỉ xe lắp trong nước mà cả AMG nhập nữa cơ ạ, nan quá, chả biết đường nào ma lần :77:

coneli

Xe tải
ghê quá, e cũng thấy kinh kinh, may xe e chưa hỏng gì ngoài cái còi

C240

Xe đạp
nói tóm lại , em chưa thấy Cty nào ĐEN như cty .... này :6: .

m@ing

Xe hơi
Mer còn tật hay chết máy lạnh. Cũng ko trách được nhà SX đc. Ở VN toàn sài trong ĐK thiếu tiêu chuẩn. Môi trường - Độ ẩm cao - Nguyên liệu ... Nó nhanh toi là phải. Đặc biệt các bộ phận có liên quan đến điện tử ko đc nhiệt đới hóa. Bảo sao TO tha hồ chém mà các bác vẫn lao vào. Trong đó có em.

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Mer còn tật hay chết máy lạnh. Cũng ko trách được nhà SX đc. Ở VN toàn sài trong ĐK thiếu tiêu chuẩn. Môi trường - Độ ẩm cao - Nguyên liệu ... Nó nhanh toi là phải. Đặc biệt các bộ phận có liên quan đến điện tử ko đc nhiệt đới hóa. Bảo sao TO tha hồ chém mà các bác vẫn lao vào. Trong đó có em.
Ko trách nhà sản xuất thì trách ai? Tiêu chuẩn theo ý cụ là thế nào??? Cái màu đỏ ko phải lỗi của người sử dụng VN. Mình bỏ tiền ra thì phải có quyền được đòi hỏi dùng sản phẩm tốt, đáng với số tiền bỏ ra chứ :^)

Phải trách nhà sản xuất vì lắp ráp xe tại Việt Nam mà không tính toán điều kiện làm việc của các thiết bị tại Việt Nam. Hỏng là do lỗi nhà sản xuất đã không tính toán đầy đủ. :mad:

HuyTrinh

Xe tải
andu ơi andu.... lởm chắc cũng lởm thật... nhưng có khả năng nào là âm binh của toy viết vụ này để đánh lạc hướng chương trình " làm hài lòng khách hàng " của Toy ko ạ ?

snowflower

Xe hơi
andu ơi andu.... lởm chắc cũng lởm thật... nhưng có khả năng nào là âm binh của toy viết vụ này để đánh lạc hướng chương trình " làm hài lòng khách hàng " của Toy ko ạ ?

Nếu không đúng thì tụi Mer nó kiện báo cho thì cũng bỏ mẹ, em là em đoán tụi An Đu cũng lởm thật, và tất nhiên là báo chí nhà mình thì chúng nó chẳng dại gì bỏ qua vụ xì căng đan này (các cụ xem các vụ Vàng Anh hay Yến Vi rồi PMU18 thì rõ báo chí nó bu vào như kiểu kền kền ăn xác chết í), từ dạo phải đi lề phải hết đề tài để bới móc rồi, không khéo phạm húy lại ăn đòn nên những đề tài xã hội thuần túy này tụi báo chí nó khoái lắm.

DHT06

Xe tăng
Làm gì có S63 nhỉ? Chỉ có S63AMG thôi chứ ạ? Mà S63AMG thì giá hơn 5 tỷ làm sao mà mua được nhỉ? :^):^):^) Nói vậy thôi, thanks bác chủ thớt cho biết thêm thông tin về An Du! :41::41::41:

alskdjfh

Xe đạp
trời,đúng là muốn lướt mẹc thì phải có vô số ĐK,chứ cứ như ài báo này thì dân việt ta mấy ai chịu nổi
Ko chỉ bọn An Du đâu,cả bọn mec vn nữa,cũng ch.. đẻ ko kém,nếu bác Hà nhà ta ko dọa cho xe bò kéo khắp HN thì bao giờ nó mới chịu thay

Gooman

Xe hơi
Em đang định mua em GLK300
NHƯNG
Đọc bài này xong thấy nản quá, Chắc mua xe Nhật thôi cho lành

ferrary

Xe máy
không biết cái ông Mẹc sao để thế, dịch vụ vô trách nhiệm quá!
:102:

spectra_8833

Xe đạp
Sắp tới đổi xe, e cũng đang phân vân giữa Mer C và Cam (thực ra e vẫn thấy thích Mer hơn). Đọc xong bài báo này e thấy nản quá. Các bác đang chạy Mer cho e tí kinh nghiệm nhé: có phải service của bọn Mer này chuối lắm k ?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nếu sự thật dư này thì buồn kiểu làm ăn của Vịt ta quá, các bác đi Mer thu nhập cao, quan hệ nhiều nên cũng phải chăm sóc cẩn trọng chứ, vớ vẩn các bác ấy cho lên báo thì làm ăn gì nữa hả ông An Du?

Fiat_ELX

Xe điện
bác Hà mà Dân Trí đề cập có tên húy là Hà lừa đó các bác. Kể cả An Du có lỗi thế thật thì cũng không nên đánh đồng là Mec chất lượng kém, e là quá vội vàng.

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
có 2 tỷ mua mec , 1tỷ để mua xe còn 1 tỷ để sửa xe

matroiden

Xe hơi
Đây không phải lần đầu tụi ĂN ĐỦ này bị chửi đâu ạ. Em thì em chẳng bào giờ cho vợ 2 em đến để chúng sờ mó. Thiếu gì chỗ vừa ngon vừa rẻ. Mà đọc bài báo cứ thế nào ấy, cả đến nhập khẩu mà cũng lỗi thì potay.com. Có lẽ chuyến này về bán luôn con E đi thôi ạ. Heeeeee. Khoe hàng tý.

SonataHQ

Xe điện
Đọc Bài của Bác sushi này không hiểu là Bác trích báo Dântrí hay bác ấy tụ viết Scangđan của mình. Nhưng qua nội dung em thấy các ý kiến đều chuẩn đấy,
Thứ nhất em biết rất nhiều công ty cả tư nhân và nhà nước chỉ yêu mỗi thương hiệu Mec thôi và chỉ mua mẹc không mua xe gì khác. công nhận Mec Benz là một thương hiệu rất nổi tiếng và thật sự chất lượng. Nhưng phải nói là rất hay hỏng vặt, các Bác đi đang đi mẹc có thấy cứ sau 2 năm hết bảo hành là đủ thứ linh tinh hỏng vặt không? nói là vặt chứ Mec toàn tính bằng Obama hết đấy, vặt vãnh nhất là thay dầu + lọc dầu khoảng 120-150 đô còn một vài cái cảm biến thì thôi rồi toàn tiền ngàn hết, mà Mec công nghệ cao tinh cảm biến cái gì cũng cảm biến và điều khiển điện tử, Em đã từng được sử dụng 2 cái C180 đời 2005 khá mới nhưng rồi xét thấy không đủ tiền em quay đầu sang anh hàn xẻng cho lành em đã từng bịh hỏng cảm biến điều hòa 12 triệu, hỏng cảm biến oxy cho buồng đốt 30 triệu... nới chung rất nhiều triệu trong 1 năm sử dụng xe mec (em mua xe lướt sx 2005 em mua năm 2007 tức là mới đi được 2 năm số km mới có 1,7 vạn). Em công nhận riêng khoản sơn gò hàn thì MEC rẻ. hìhì, thực ra kể cả dòng S nhập cũng không tránh khỏi những lỗi nhỏ, Nhưng nếu đã sử dụng Mec thì các Bác phải chấp nhận thôi tốn tiền là đương nhiên, các bác được hưởng sự sang trọng và tiện nghi.

Thôi âu cũng là cái liễn. Vào mẹc thật sự toàn người giàu em thấy mấy chú sevịt báo giá tinh ngàn đô không à. còn làm ăn lởm khởm thì đâu chả vậy. Bác nào chịu được thì đi MEC không chịu được bán đi mua xe Nhật xe Hàn là thượng sách.