Lại ôn cố chi tân: Điểm danh các trò chơi mà ngày xưa E và rất nhiều cụ OF say mê.

blackcivic 2.0

Xe tăng
Có nhiều việc sợ ăn đòn nhưng vẫn làm ợ .
-Mang gạo đi đổi bánh quấn .
Có lần bị phát hiện nhận được trận đòn cả khu tập thể nghe thấy , dây phanh xe dạp quất :( .
Khổ thân kụ quá,em nhẹ hơn đăng ký chính chủ quả roi mây ...cài trên mái nhà
Em vote kụ ly cho khí thế

Chỉnh sửa cuối:

O Muong Te

Xe điện
Bọn em chơi trò cả hội chui vào chăn, 1 thằng oẳn tù tì thua đi sờ rồi đoán thằng trong chăn là thằng nào, vui phết. Lắm hôm có thằng ăn dưa khú xì 1 phát là cả hội khỏi chơi, bi giờ em vẫn cấm con em ăn dưa, sợ bị khú.

mingjun

Xe tăng
Giờ nghĩ lại cho gì e cũng k chơi khăng. nó đập cái khúc gỗ to như thế mà tranh nhau dơ mẹt ra bắt. quay cũng thế, ham hố quá có lần bổ con quay *** dê vào chân thằng cùng xóm bị ăn trận đòn nhớ đời. e vẫn khoái nhất đi trát xi măng, v...v... vào ổ khóa nhà khu khác, dỡ má tôn nhà khác đi bán đồng nát. lên cấp 3 e thích bịt mắt bắt dê (chỉ chơi với bạn khác giới mới hay thôi nhé). k thấy các cụ nhắc đến ô ăn quan, lia ảnh, cá ngựa, bắn súng phun nước (loại chưa bơm nén như bây giờ) ...

Wakeup

Xe điện
Có nhiều việc sợ ăn đòn nhưng vẫn làm ợ .
-Mang gạo đi đổi bánh quấn .
Có lần bị phát hiện nhận được trận đòn cả khu tập thể nghe thấy , dây phanh xe dạp quất :( .
Cụ chơi sang thế, gạo hồi ấy không đủ ăn mà dám mang đi đổi bánh cuốn nhậu :D
Bị đánh không oan, nhưng bị quất bằng dây phanh chắc đau lắm X_X

hogwartmagic

Xe buýt
Bắn chun nữa cụ ơi...sau này thế hệ 8x bọn e có trò phi dép ăn ảnh rồi nặn cát thành cục tròn rồi thả xem thằng nào vỡ ;)
Trò này của cụ có từ trước rồi. Cái cục tròn mà cụ nói gọi là "đọ".

vibo

Xe tải
Kụ chơi lành vậy, chơi khăng, quay nó mới có cảm giác mạnh
Chơi thì nhiều trò, em cũng giống với các cụ trên kia thôi ạ. Nhưng em thấy cái trò chơi khăng là nguy hiểm nhất.
Bình thường chơi bằng cây đay hay muồng thì không sao. Chứ hôm nào mà lấy được đoạn ổi hay tre tươi thì thôi rồi luôn, đánh vừa xa mà không cẩn thận là vỡ mặt.
Vote cụ chủ thớt nhé.

dam_duong_xa

Xe buýt
E update vụ đánh khăng đây

dam_duong_xa

Xe buýt
Còn đây là Bắn bi

dam_duong_xa

Xe buýt
Chơi quay nữa các cụ ạ:

KarinMoon

Xe tăng
Phi lon, bi lồ, đá ngựa :). Chơi vui đáo để ạ :)

wave-tau

Xe container
Cụ chơi sang thế, gạo hồi ấy không đủ ăn mà dám mang đi đổi bánh cuốn nhậu :D
Bị đánh không oan, nhưng bị quất bằng dây phanh chắc đau lắm X_X
Mỗi lần em ăn đòn xong đi ra đường từ đầu tập thể đến cuối tập thể đều hỏi " có đau không cháu ?'' :D . Hồi đấy ngây thơ lại nghĩ không hiểu tại sao họ biết được nhỉ :)) .

Cu Sut

Xe buýt
Chơi thì nhiều trò, em cũng giống với các cụ trên kia thôi ạ. Nhưng em thấy cái trò chơi khăng là nguy hiểm nhất.
Bình thường chơi bằng cây đay hay muồng thì không sao. Chứ hôm nào mà lấy được đoạn ổi hay tre tươi thì thôi rồi luôn, đánh vừa xa mà không cẩn thận là vỡ mặt.
Vote cụ chủ thớt nhé.
Các môn chơi như quay, khăng, bi, cá chọi thường hay chơi theo mùa. Tự nhiên rộ lên chơi một thời gian, rồi chuyển qua môn khác, cứ thế quay vòng năm này qua năm khác.

Món khăng này ngày xưa em cũng hay chơi, mà chơi khá phết. Buồn cười nhất là vụ "cày". Cày nhiều, cái "lồ" (đúng từ chỗ em gọi nhé, không biết các cụ gọi là gì) nó cứ toét ra, lại phải đào thêm. Hồi đó trẻ con chơi vô tư có suy nghĩ gì đâu. Giờ nghĩ lại thấy khoản "cày" này tượng hình rất giống một món của người lớn, lại cười một mình.

LifeArt

Xe tải
E thích trò "Nhẩy ngựa", ngày xưa bọn e chơi cả nam cả nữ luôn, vui đáo để :P

LifeArt

Xe tải
Lại còn chơi trò "Nhất quận công ..." nữa chứ, cứ tối tối là mỗi thằng một tờ giấy tập trung đi ra công viên :D, Trò sờ ve cũng hay ....

Cu Sut

Xe buýt
Các kụ toàn kể những hưởng thụ thôi ,KỂ NHỮNG VIỆC SỢ LÀM NHẤT THỜI ĐÓ RA CHO 7,5x 8x, 9x biết mà thèm.
Em nổ phát đầu:sợ nhất bị đi xếp hàng mua thực phẩm ,vì có lần xếp hàng ngủ gật bị mất tem phiếu của cả nhà trong một tháng(phiếu thịt ) tối về ăn cơm với "trạch,">>đến giờ nhìn trạch ,lươn là ghét
Em chưa bị vụ này bao giờ, dù cũng có tham gia xếp hàng. Hồi đó (nói các cụ đừng bảo thô), có lẽ em sợ nhất quả nhà vệ sinh.

tuanmilo

Xe tải
Em thích chơi trò trốn tìm, muộn quá đến lúc té về nhà ngủ luôn. Hôm sau ra chửi nhau âm ĩ lên. Hi hi.

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Chơi vòng sắt và súng ống bơ nữa ạ.

Streamline

Xe điện
Em thích chơi trò trốn tìm, muộn quá đến lúc té về nhà ngủ luôn. Hôm sau ra chửi nhau âm ĩ lên. Hi hi.
Trò này cũng vui. Có khi chui về nhà trốn gầm giường. Lâu lâu chui ra thì chẳng còn thằng nào. Hóa ra chúng nó về ngủ hết roài.
Còn trò pháo đập nữa. Lấy đất sét về nặn rồi đập xuốn đất. Pháo thằng nào nổ to thì thắng.
Còn trò ném xu thì phải. Em ko nhớ rõ tên lắm. Lấy hòn cái ném vào đống xu nhưng lại ko đc chạm vào đồng xu khác. Trúng thì ăn.

Dinh Troc

Xe hơi
Chắc có cụ kể rồi, nhưng em đọc chưa thấy: súng cao su, đạn là sỏi, hoặc đạn là cây mơ, cây thiên lý, vỏ hến, dây điện.... bắn đau ra phết, chết cả chim cơ mà.
Mùa hè thì: súng phun nước, đá bóng nhựa, đèn ông sao..; mùa thu/đông: chơi quay (gụ), bắn bi, chun ăn chun, đốt lò (làm bằng hộp sữa bò), ném lon (em ném đứt cả dép, về toàn bị ăn trạch:)

Rolland

Xe điện
Em khoái nhất chơi XU VÊ . Hôm nào chơi đông đông lúc cứu được đồng đội sướng thật , đỉnh điểm là đồng đội bị "nhốt" vào gốc cây cầm tay nhau dài ra nửa sân trường :D , cứu được phát đấy sướng phải biết :D .
Nhất là lúc túm bắt "tù binh gái" nhớ! :))
yEm là yEm ứ cho chạy, ôm chặt thôi rồi! :-|
Có lần có bạn bị yEm ôm, kêu la ầm ĩ... =))

Nhớ "ngày xưa" nhể!

Rolland