[VHGT] Lại một câu chuyện liên quan đến cái logo OF

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em đi đường bác nào xin vượt mà bên trái trống, đằng trc vắng là em nhường ngay ko quan tâm tới tốc độ vì nhường là việc làm có VHGT còn bác nào vượt mà vi phạm quá tốc độ thì là việc của bác đó.
Em cũng hay gặp t/h các xe đang nối nhau sát mít mà có bác hâm hâm cứ đòi vượt, mệ, lên đc 1 thân xe thì làm éo gì đâu mà hâm đòi lên bằng đc cơ :(

thiach

Xe tải
chủ thớt ko có thói quen luôn đi vào làn đường bên phải, tốc độ tối đa ko có nghĩa nghênh ngang làn bên trái thoải mái đâu. ko chỉ là vhgt mà còn là luật đấy

Chỉnh sửa cuối:

thaonguyen_car

Xe tăng
Bẩm các cụ/ mợ chiều qua trên đường từ sân bay Nội bài về Hà nội, lúc đó là 17:10 xe am đang bon bon với tốc độ chuẩn 80km/h, qua khu đô thị mới Quang Minh khoảng 1 km, em thấy có tín hiệu xin vượt qua gương ( nháy pha và xi nhan trái), em nhìn đồng hồ và thấy tốc độ vẫn là 80 km/h nên không cho vượt đồng thời bật xi nhan trái nháy khoảng 3-4 cái. Thế là em thấy vèo cái, cụ Honda Civic vượt phải với tốc độ cao và chân ga to, sau khi vượt em cụ ấy cắt đầu đi vào làn xe em làm em giật mình, giây sau em thấy là xe HONDA CIVIC biển 30.. Màu xám, điều đáng nói ở đây là có logo OTO FUN dán ở mít dưới đèn hậu phía trái nhìn từ sau. Cụ ấy lại vượt lại lách như là đang rất vội chuyện gì, em cố gắng bám theo để chụp ảnh hầu các cụ nhưng tốc độ không cho phép. Vậy em kể ra đây không có hình ảnh để cụ nào có xe như trên hoặc cho ai mượn chiều qua chậy vào giờ đấy tại cung đường đó cần lưu ý tốc độ và không lạng lách, chèn vượt mặt các xe khác đang lưu thông cùng chiều.
Lúc đến cầu cạn qua Melinh, em thấy xe dồn nhiều em đã nghĩ đến cụ CIVIC nhưng không phải mà là cụ Venza trăng biến 29A (cũng vựot phải em) bị một em xe màu đỏ mận (em không kịp nhìn xe gì nữa) thúc mít,

Có vẻ chuyện hơi nhạt vì không có ảnh nhưng tình huống có thật chia sẻ cùng diễn đàn.
Em tham gia Diễn đàn cũng được gần 3 năm. Nhưng em chẳng có cái logo nào cả. Ngặt một nỗi em đi đường thì em gặp các Cụ có logo OF đi ẩu thì nhiều lắm. Em cũng mấy lần được hân hạnh xin xe cho các Cụ OF nhà mình với vi phạm. đỗ xe chỗ cấm đỗ, đi xe quá tốc độ, và một số cụ còn chống người thì hành công vụ mà em không giám nhận là người quen nữa ạ

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Chả hiểu gì lại còn mở thớt lăng nhăng phí tài nguyên. VD trên xe CIVIC có 5 thằng xăm trổ nó chả đập cho Cụ 1 trận te tua hết cả logo off ấy chứ. Ghét nhất mấy ông đi kiểu như Cụ, E đi đường 10 phát lên chèn đầu luôn cả 10

thangguxauxi

Xe đạp
Em chạy xe trong Tây Nguyên nhiều thường thấy khi đường nhỏ nhiều bụi mà đi sau xe tải chỉ cần nháy xinhan là hầu hết xe tải đều tạt vào lề đg và dừng hẳn lại cho xe sau vượt qua rồi lại đi tiếp! Đúng là trên núi văn hóa giao thông hơn hẳn miền xuôi! Đã thế họ lại không biết lên đây lập thớt! ;))
Văn hóa giao thông trong đó có phong cách miền Nam cụ ạ, không lộn xộn như ngoài Bắc kỳ này

trinhtrungthanh

Tháo bánh
Em chẳng dám như thế đâu...........................

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
E là e toàn nhường, và cần vượt là e vượt dù vượt phải vì đã quá max speed cho phép thì chắc chắn là có việc chứ chả điên mà mà vi phạm.Còn cụ nào mà tạt đầu là e cho ăn đủ, thế nào em cũng cho ủi taluy hoặc phân cách.

mihkun

Xe tăng
Bẩm các cụ/ mợ chiều qua trên đường từ sân bay Nội bài về Hà nội, lúc đó là 17:10 xe am đang bon bon với tốc độ chuẩn 80km/h, qua khu đô thị mới Quang Minh khoảng 1 km, em thấy có tín hiệu xin vượt qua gương ( nháy pha và xi nhan trái), em nhìn đồng hồ và thấy tốc độ vẫn là 80 km/h nên không cho vượt đồng thời bật xi nhan trái nháy khoảng 3-4 cái. Thế là em thấy vèo cái, cụ Honda Civic vượt phải với tốc độ cao và chân ga to, sau khi vượt em cụ ấy cắt đầu đi vào làn xe em làm em giật mình, giây sau em thấy là xe HONDA CIVIC biển 30.. Màu xám, điều đáng nói ở đây là có logo OTO FUN dán ở mít dưới đèn hậu phía trái nhìn từ sau. Cụ ấy lại vượt lại lách như là đang rất vội chuyện gì, em cố gắng bám theo để chụp ảnh hầu các cụ nhưng tốc độ không cho phép. Vậy em kể ra đây không có hình ảnh để cụ nào có xe như trên hoặc cho ai mượn chiều qua chậy vào giờ đấy tại cung đường đó cần lưu ý tốc độ và không lạng lách, chèn vượt mặt các xe khác đang lưu thông cùng chiều.
Lúc đến cầu cạn qua Melinh, em thấy xe dồn nhiều em đã nghĩ đến cụ CIVIC nhưng không phải mà là cụ Venza trăng biến 29A (cũng vựot phải em) bị một em xe màu đỏ mận (em không kịp nhìn xe gì nữa) thúc mít,

Có vẻ chuyện hơi nhạt vì không có ảnh nhưng tình huống có thật chia sẻ cùng diễn đàn.
Em là em rất ghét những thằng lái xe có tính giống của cụ. Nếu việc nhường đường của cụ là có thể thì cụ cứ né vào cho người ta vượt. Người ta phóng nhanh là có lý do chính đáng hay không chính đáng không cần cụ phải quan tâm. Chẳng lẽ xe nào cũng phải có cái loa để nhơ đi sau thằng khác, khi cần còn alo bảo nó là: tránh ra cho tao đi nhờ vì tao đang chở người đi cấp cứu (chẳng hạn thế) hay sao. Mong cụ rút kinh nghiệm.

Hai Long

Xe tải
Tốc độ cho phép là 80km/h nhưng không đồng nghĩa với việc ai đang đi 80km/h cũng không phải nhường đường khi xe sau có tín hiệu xin vượt. Cụ nên đọc kỹ lại luật GTĐB nhé, điều 14, khoản 3.

Còn đây là điều kiện an toàn: không có chướng ngại vật phía trước, không có xe chạy ngược chiều trong đoạn đường định vượt.

http://giaothongtuoiteen.com/html/quytacgiaothong/hocquytacgiaothong_dieu_14.htm
Vote cho cụ có câu trả lời quá chuẩn

tuanzs

Xe container
Những vụ như thế này thì gặp suốt ngày, bây h đi đường bị tạt đầu nhiều quá đâm không ít bức xúc - 4b còn ít chứ ngày nào chả bị 2b nó tạt cho vài bận :D

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Sao không cho người ta vượt nhỉ. Em cứ thấy đường thoáng là cho vượt tất. Em đi không thích cho ai bám mít xe mình

tuanttcimex

Xe hơi
Một lối suy nghĩ hạn hẹp trong cái cách lái xe hoặc mới lái

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ chủ thớt bị ném đá nh quá, chắc lúc cụ học lái xe thầy nó dậy thế, thầy dậy lái xe của mình toàn dậy cho học trò đi cùn kiểu như cứ đi đi, cần thì xi nhan trái, xe sau tự biết đường mà vượt. Đi kiểu như cụ cao tốc Pháp Vân em gặp nhiều lắm, làn cho đi 100 mà cứ phóng 80 rồi xi nhan trái, những driver đó nếu biết lên OF chắc đã không như thế.

blackpaint

Xe container
Đường nó có 2 làn cho ô tô, mình đều đều tốc độ nên đi làn trong, làn ngoài cho xe vượt. Trong cs không nhất thiết cái gì cũng cứ phải đúng Luật đâu. Ng ta vi phạm Luật thì đã có xxx, khỏi chờ đến lượt mình, với lại chả mất gì, quan sát tí rồi chuyển làn. Tuy nhiên cụ Civic lần sau cứ chuyển làn sang phải mà vượt có phải tốt hơn không.
Đủ đk cho vượt rồi thì bắt buộc phải cho vượt nhưng ----> vượt xong rồi mùi tạt ae chạy trước (kể cả vượt trái hay vượt phải, vượt đúng luật hay sai luật) thì cũng chả ai chấp nhận được.
Chả có luật nào cho phép vượt xong rồi tạt đầu cả
Cụ chủ kể như thế thôi, thực tế chắc gì đã phải tạt đầu, mà ng ta đang đi nhanh hơn nên cảm giác nó thế.

Chỉnh sửa cuối:

MIT-ONE

Xe điện

E có mấy ý kiến không biết có chuẩn không :

- Cụ Không thể căn cứ trên tốc của mình đang chạy để không cho người khác vượt nếu có Đ Kiện nhường đường Cụ phải xem xét có đủ an toàn cho họ vượt không - Còn việc họ sai luật thì e thấy cụ CIVIC có thể chạy lên đến 84,99km/h là không bị biên bản - Còn nếu cụ ấy quá bận thì người ta cũng có thể chấp nhận biên bản để giải quyết công việc

- Đường Thăng long - Nội bài cho phép chạy các làn - Cụ civic có thể vào làn trong rồi trở ra làn ngoài là hoàn toàn được phép

Theo e nếu hay đi đường cụ vẫn nên chú ý nhường đường sẽ đảm bảo an toàn cho chính mình cùng mọi người ...

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTrung

Xe điện
Đủ điều kiện cho vượt rồi mà sao cụ ko cho cụ Civic kia vượt?
Em đi đường mà cứ thấy xe nào xin vượt thì em cho vượt tất.

6diop

Xe buýt
Cụ ơi, lần sau như thế. Cụ nên nhường đường cho người ta cụ ạ. Nhỡ người ta đang có việc gì rất vội thì sao ạ? Em dự như là chở người đau ốm, gia đình đang có việc đột xuất.......
Mất mát gì đâu cụ, ngớt ga, xi nhan và chuyển làn thôi mà cụ

ngocphandang

Xe tăng
Đang chạy 80km/h, cụ nào xin vượt em sẽ đạp ga chạy nhanh hơn chút nữa lên khoảng 100, nếu vẫn xin vượt thì em nhường, he he :D