[VHGT] Lái mới, bị bắt nạt trên cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ!

LADS

Xe hơi
chắc bác cam đóng bảo hiểm full rồi nên ko sợ :)

sonbatrieu

Xe tăng
AM=GARAGE AUTO SƠN BÀ TRIỆU 315 NGUYỄN KHOÁI. HN
Theo em nếu tay lái cụ còn non thì nên đi làn thấp vừa cho mìnhman toàn và k gây ức chế cho các xe khác. Em nghĩ là cụ k để ý gương nên chắc camry xin vượt khá lâu mà cụ k để ý .

Tuanaltis2009

Xe buýt
Em cũng bức xúc với hành động của thằng đi cam kia. Cụ mà lắp cam hành trình chắc thằng chó kia ko dám làm bậy. Chú nếu có cụ cứ tông thẳng vào nó cho em. Đm nó học cái cách hành xử vô văn hoá quá.
Em đi xe, nếu xe nào muốn vượt, Đủ điều kiện an toàn em mới cho vượt, còn không thì đừng hòng lên. Ko phải vì e ko biết có việc vội mới vượt, nhưng như thế để đảm bảo bảo an toàn cho mình và cho cả những ng khác.
Nhiều ông lái ẩu ra đường chạy như điên, vượt trái- phải đủ cả, và nhiều ông cũng đã lĩnh đủ hậu quả. Và những xế đó nên học lại bài đạo đức ng lái xe mới đc.
Nhiều hôm đi tối cụ mới thấy ức chế, mấy thằng đi xe ngược chiều nó chắc cậy mới thay đèn pha mới nên ko chuyển công tác xa gần. Nhưng em thì vẫn hành xử có văn hoá, đến gần xe ngược chiều e đều chuyển đèn ah.
Chứ nếu ko hành xử đúng mực có khi lại bem nhau.

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Tối hôm qua em từ quê lên HN qua cao tốc Cầu Giẽ - Pháp Vân. Mấy lần thấy dòng xe đi chậm hẳn lại, em tưởng có ùn tắc gì. Đi đến nơi, hóa ra có 2 xe đi với tốc độ 60 ở 2 làn ngang hàng nhau như không muốn cho các xe khác vượt. Đi ngang qua không nhìn thấy người lái xe nhưng thấy 1 xe trắng muốt, một xe đỏ chót.

quancan

Xe tăng
Lời khuyên là cụ điềm đạm và chịu khó quan sát gương nhé lái nhiều rồi sẽ quen .Mới thế mà cụ đã bức xúc ko tốt đâu ,.
Em dự cụ chủ chậm nhường đường nên đối phương mới thế. Nhiều đi đoạn đường trên cao mà em cực ức chế với một số 4B cứ dỉn dỉn 50km/h và không nhường đường bất chấp đèn và còi. Đã thế nhiều khi cứ song song với đám xe tải nên muốn vượt cũng chịu. Chả hiểu các vị đấy có biết luật hay k nữa.

anchibui

Xe điện
Đi đươngf ức chế nhất mấy bác cứ lừ đừ phía trước, đèn mãi ko cho vượt. Phía sau thì ứ 1 đống.
Lái mới, tập trung phía trước, tai lái còn non, nên không chú ý phía sau được nên còn thông cảm.

Ức chế nhất mấy ông buôn điện thoại, hoặc cố tình... nên vượt được chỉ muốn ép *** vào vỉa.

VeriZon09

Đi bộ
Em cũng bức xúc với hành động của thằng đi cam kia. Cụ mà lắp cam hành trình chắc thằng chó kia ko dám làm bậy. Chú nếu có cụ cứ tông thẳng vào nó cho em. Đm nó học cái cách hành xử vô văn hoá quá.
Em đi xe, nếu xe nào muốn vượt, Đủ điều kiện an toàn em mới cho vượt, còn không thì đừng hòng lên. Ko phải vì e ko biết có việc vội mới vượt, nhưng như thế để đảm bảo bảo an toàn cho mình và cho cả những ng khác.
Nhiều ông lái ẩu ra đường chạy như điên, vượt trái- phải đủ cả, và nhiều ông cũng đã lĩnh đủ hậu quả. Và những xế đó nên học lại bài đạo đức ng lái xe mới đc.
Nhiều hôm đi tối cụ mới thấy ức chế, mấy thằng đi xe ngược chiều nó chắc cậy mới thay đèn pha mới nên ko chuyển công tác xa gần. Nhưng em thì vẫn hành xử có văn hoá, đến gần xe ngược chiều e đều chuyển đèn ah.
Đâm được nó thì còn phải lái dăm chục ngàn km nữa cụ ạ :)). Nó đã cố tình thì có mà đâm vào hai con mắt ;)). Cam hành trình hay cam gì đi nữa nó đã điên máu nó vẫn chơi, mà nó đâu có nhìn kịp cái cam của cụ =)). Như cụ quảng cáo cách đi của cụ như thế này thì em nghĩ cụ còn gặp nhiều thằng Cam hơn cụ chủ nhiều đấy, mình đi chậm hơn, PHẢI nhường đường cho thằng đi nhanh không những là văn hóa mà là đi đúng luật đó cụ ạ. Nó đi quá tốc độ hay thế nào là việc nó phải chịu. Cụ "ĐM" cũng thể hiện văn hóa văn minh của cụ tới đâu rồi :D.

Chỉnh sửa cuối:

Duonglang123

Xe tăng
phai e thi e tong cho phat. ke mia den dau thi den

longchjnsu

Xe buýt
phai e thi e tong cho phat. ke mia den dau thi den
Em đang đợi để up video chiều nay lúc 15:20 chú Camry bị taxi đâm nát mít. Làm ùn ứ đường Pháp Vân chiều Đại Xuyên - HN. Nhiều đồng chí đi rất ẩu trên đường trong nhiều tình huống

Minh_HA

Xe hơi
Đi đường cứ nhường nhịn cho lành. Gặp tình huống như trên kể cũng khó chịu nhưng mình cứ chuyển làn đi chậm lại chút cho xa hẳn ra rồi đi tiếp cho đỡ hỏng mất ngày vui vẻ của mình cụ ạ.

dqd113

Xe hơi
Cụ chủ vẫn bình tĩnh đấy, phải em dẫm hết ga đâm thẳng vào mẹt nó, bảo hiểm chi hết, e lái Công nên thằng nào chơi e, e phang lại luôn...

Website
chocgaybanhxe.vn
Cụ chủ vẫn bình tĩnh đấy, phải em dẫm hết ga đâm thẳng vào mẹt nó, bảo hiểm chi hết, e lái Công nên thằng nào chơi e, e phang lại luôn...
Cụ hay đi tuyến nào để e biết e tránh ạ

Tuan Can

Xe container
Website
chocgaybanhxe.vn
Nó cố tình đi như thế thì còn lâu mới tông dc vào mít nó. Mà tông vào nó thì lại mất tết vừa vi phạm vì ko giữ khoảng cách mà về thiệt hại thì thường thì xe đi sau sẽ bị thiệt hại nặng hơn vì phần đầu xe sửa chữa tốn hơn đuôi xe

pooka

Xe container

Tuan Can

Xe container
Em đang đợi để up video chiều nay lúc 15:20 chú Camry bị taxi đâm nát mít. Làm ùn ứ đường Pháp Vân chiều Đại Xuyên - HN. Nhiều đồng chí đi rất ẩu trên đường trong nhiều tình huống
Ở đâu đấy cụ. Chưa thấy dì :D

anhtho

Xe ngựa
Nó cố tình đi như thế thì còn lâu mới tông dc vào mít nó. Mà tông vào nó thì lại mất tết vừa vi phạm vì ko giữ khoảng cách mà về thiệt hại thì thường thì xe đi sau sẽ bị thiệt hại nặng hơn vì phần đầu xe sửa chữa tốn hơn đuôi xe
Cụ nói đúng, mặc dầu em không ủng hộ cách hành xử của xe Cam, nhưng lái mới như cụ chủ đi được thẳng lái không lệch làn, không lạng xe đã là tốt rồi, còn mong gì dọa lại tay lái già. Tức cũng để đó thôi, và cũng nên nghĩ mình đã làm gì để họ phải tức đến mức vậy.