[VHGT] Lái mới, bị bắt nạt trên cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ!

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ mới lái thì cứ làn 80 mà chạy, ko phải ai cũng biết cụ lái mới, đi như cụ sẽ gây ức chế cho người khác vì nếu họ chạy sang làn 80 để vượt sẽ bị xxx bem, mà trên cái đường này rất hay gặp tr hợp cứ rù rù 80 trên làn 100 ko chịu nhường đường
Cụ nói đúng lắm. :)

phamson123

Xe tăng
Em đoán cầm lái con cam đó là 1 mợ rất xinh - thấy cụ có xe mới nên muốn làm quen đấy

phamson123

Xe tăng
Chuẩn cụ - Hôm qua em từ Bắc giang về theo đường AH1 cầu phù đổng --> cầu thanh trì --> pháp vân. Đường cho chạy tối đa 80, các xe về quê lên chuẩn bị đi làm sau tết đông mà vẫn có nhiều thằng xin vượt khi em đang chạy 82/80 rồi. Em là em không cho vượt trái - nếu thích thì sang làn phải mà vượt

e đi 100 km rồi mà cứ đòi vượt . không hiểu thế nào nữa

pnew

Xe điện
Chuẩn cụ - Hôm qua em từ Bắc giang về theo đường AH1 cầu phù đổng --> cầu thanh trì --> pháp vân. Đường cho chạy tối đa 80, các xe về quê lên chuẩn bị đi làm sau tết đông mà vẫn có nhiều thằng xin vượt khi em đang chạy 82/80 rồi. Em là em không cho vượt trái - nếu thích thì sang làn phải mà vượt
Sao cụ không làn bên phải mà đi vừa đúng luật vừa chủ động không phải lo có thẳng nào xin vượt. Cái kiểu đi ôm làn trái một phần cũng do kiểu phân làn theo phương tiện của VN mà ra

xbox142

Xe hơi
Chắc cụ chậm nhường đường nên mới thế thôi.chúc cụ đi lái xe tốt.

TONGIA

Xe lừa
Chào các cụ!
Tình hình là em mới mua xe được 1 tháng, cũng chịu khó tập đi trong phố để chau dồi kỹ năng, kinh nghiệm và dành hơn 3 tháng đánh võng trên OF để học hỏi.
Hôm rồi, em đi trên cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ để về quê, gặp một tình huống vừa tức, vừa sợ. Xe em không có cam hành trình, các cụ chịu khó tưởng tượng vậy.

Mới ra cao tốc, em không dám đi nhanh, chỉ chạy tầm 80-90 trên làn 100 thôi. Khi gặp xe xin vượt thì thực hiện đúng thao tác chuyển làn nhường đường.

Có một thằng Camry nháy đèn xin vượt, em kiểm tra cẩn thận làn bên phải, thấy thật an toàn mới chuyển sang nhường. Không biết có phải thằng đó khó chịu vì em chậm nhường đường hay không mà sau khi vượt lên đầu xe em nó phanh 1 phát làm em giật mình giẫm phanh luôn... đầu xe em sát mít nó. Sau đó nó lại đi bình thường, em vừa ga lên một tí, nó phanh phát nữa làm em lại giật mình giẫm phanh. Hú hồn là chưa đụng!
Sau phát đó, em phải chuyển sang làn phải, chạy chậm lại để... hoàn hồn.

Khó chịu thì hạ kính xuống mà chửi (như bác này: http://www.otofun.net/threads/628353-e-ung-xu-nhu-vay-co-dung-khong-a ), chứ bắt nạt nhau thế này thì thiếu văn hóa và nguy hiểm quá!
Cụ nên chạy dưới 80 ở làn bên kia.

F.Studio by FPT

Xe đạp
Cơ hội để tích lũy thêm kn cụ ợ

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
1 là OF chào nhau, tụi em đi đường toàn chào kiểu đấy mà
2. Cụ mãi ko nhường đường nên nhận hậu quả như vậy. Chạy đường 100 mà cụ cứ chơi 80 rồi chiếm làn ngoài thì ức chế lắm cụ rút kinh nghiệm

Ngo nho

Xe tăng
May mới là sedan, còn bán tải với xe tải...đè thì mới biết bắt nạt là dư lào nhể?

Longnguyen

Xe tải
chào các cụ!
Tình hình là em mới mua xe được 1 tháng, cũng chịu khó tập đi trong phố để chau dồi kỹ năng, kinh nghiệm và dành hơn 3 tháng đánh võng trên of để học hỏi.
Hôm rồi, em đi trên cao tốc pháp vân - cầu giẽ để về quê, gặp một tình huống vừa tức, vừa sợ. Xe em không có cam hành trình, các cụ chịu khó tưởng tượng vậy.

Mới ra cao tốc, em không dám đi nhanh, chỉ chạy tầm 80-90 trên làn 100 thôi. Khi gặp xe xin vượt thì thực hiện đúng thao tác chuyển làn nhường đường.

Có một thằng camry nháy đèn xin vượt, em kiểm tra cẩn thận làn bên phải, thấy thật an toàn mới chuyển sang nhường. Không biết có phải thằng đó khó chịu vì em chậm nhường đường hay không mà sau khi vượt lên đầu xe em nó phanh 1 phát làm em giật mình giẫm phanh luôn... đầu xe em sát mít nó. Sau đó nó lại đi bình thường, em vừa ga lên một tí, nó phanh phát nữa làm em lại giật mình giẫm phanh. Hú hồn là chưa đụng!
Sau phát đó, em phải chuyển sang làn phải, chạy chậm lại để... Hoàn hồn.

Khó chịu thì hạ kính xuống mà chửi (như bác này: http://www.otofun.net/threads/628353-e-ung-xu-nhu-vay-co-dung-khong-a ), chứ bắt nạt nhau thế này thì thiếu văn hóa và nguy hiểm quá!
-em khuyên thật trình thấp cứ làn hai mà đi giữ khoảng cách với xe trước.

kutkit_78

Xe buýt
Vì Cụ lái mới nên vậy là tình huống để bổ túc tay lái ngoài đường trường thôi mà!

La Giant

Xe đạp
Em cũng ghét những người cứ bám làn ngoài, chạy chậm rồi không chịu nhường đường lắm, cụ chủ nên để ý sau đi chậm vì vào làn trong mà đi

phuongcad

Xe tải
E thì thấy nếu bác chủ đã có ý nhường cho vượt rồi thì ý thức đi đường của các bọn chèn ép nhau thế này là cực kỳ chó má. Ai chẳng non mới chín đc, ko hiểu bọn nó trình đến đâu mà cứ ăn thua nhau tý 1 thế. Hôm trước em cho thằng em mới lấy bằng đi lạng sơn, đã dán biển "lái mới, xin thông cảm", đi đường e đã nhắc nhường khi đủ đk an toàn cho cả 2 xe, thế mà 1 con chó lái gentra biển 34 vượt phải ngay và tạt đầu 1 phát sát sạt. E cay lòi mà éo làm gì đc. "Ý chí vươn lên" của dân ta thế mà mãi đất nc chưa phát triển nhỉ. :))

Chỉnh sửa cuối:

vtuevt

Xe tải
Bá cáo các cụ, có lần nhà cháu chứng kiến tài của 2 xe tải uýnh nhau tơi bời chỉ vì không cho vượt. Sau khoảng 5 - 6km đường (cũng nhỏ - cháu tay non là ứ thèm vượt luôn) 2 bác đã giữ được nhau lại, ôm hôn hỏi thăm nhau trên mặt đường cứ gọi là tím hết cả mẹt. Bà con dọc đường la hét can ngăn mãi không xong. Nhà cháu đi trên đường thấy cụ nào máu vượt mà đường cho phép là cháu kính mời luôn

TONGIA

Xe lừa
Chăc cụ sờ lần trên đường thái quá.:D

vuphuonganh08

Xe tải
Cứ đủ điều kiện an toàn là em cho vượt..

Mavankhang33

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ!
Tình hình là em mới mua xe được 1 tháng, cũng chịu khó tập đi trong phố để chau dồi kỹ năng, kinh nghiệm và dành hơn 3 tháng đánh võng trên OF để học hỏi.
Hôm rồi, em đi trên cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ để về quê, gặp một tình huống vừa tức, vừa sợ. Xe em không có cam hành trình, các cụ chịu khó tưởng tượng vậy.

Có một thằng Camry nháy đèn xin vượt, em kiểm tra cẩn thận làn bên phải, thấy thật an toàn mới chuyển sang nhường. Không biết có phải thằng đó khó chịu vì em chậm nhường đường hay không mà sau khi vượt lên đầu xe em nó phanh 1 phát làm em giật mình giẫm phanh luôn... đầu xe em sát mít nó. Sau đó nó lại đi bình thường, em vừa ga lên một tí, nó phanh phát nữa làm em lại giật mình giẫm phanh. Hú hồn là chưa đụng!
Sau phát đó, em phải chuyển sang làn phải, chạy chậm lại để... hoàn hồn.

Chắc bạn đó não bị vấn đề. nhưng em nghĩ bác đi cũng chưa chuẩn ạ

nguyentiens

Xe buýt
Lái xe là phải biết học chữ nhẫn. Em chạy ql5, nhìn gương chiếu hậu phát hiện mấy anh xe khủng biển 15, các anh ý chưa cần xin em đã tự động bật nhan chuyển làn rùi.