[Funland] Lại mất đồ hành lí kí gửi tại ga quốc tế Nội Bài

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cụ thuộc loại ếch ngồi đáy giếng, hoặc có dây dưa với đội này nên nói vậy. Nhà tôi hàng gửi từ châu âu về bóc ra mất một nửa không biết đơn vị nào lấy và tiến hành khiếu kiện cả hai đầu. Phía đầu kia bên CÂ họ chứng minh bằng hình ảnh camera từ khi nhận hành lý đến khi hàng lên chuyến bay. Trong khi VN phản ánh éo thấy hồi âm. Nên dân bức xúc chửi là bình thường . Lãnh đạo chỉ đạo quyết liệt tìm ra thằng ăn cắp và đuổi việc thì bố thằng nào dám ăn cắp, camera rẻ bèo chịu khó trang bị hết các vị trí xếp hàng, bốc hàng để giám sát nhân viên phòng ngừa thì lấy đâu ra bọn ăn cắp.
Vấn đề là thằng (con) ăn cắp kia là ai bác ạ, nhiều khi biết mà xếp .ếch dám làm gì nó để "giữ quan hệ"! :P :P

QUANG1970

Xì hơi lốp
Con ông cháu cha đã chẳng phải đi làm bốc vác.

Vâng tôi biết, và chỉ chờ ai nói câu này để trả lời:

FYI, nó không là con ông cháu cha nhưng nó là "trò vui" hay "của quý" của một lãnh đạo hay một CCCC nào đó.

Bác nhớ em Quỳnh Anh chứ?

stone_lamp

Xe điện
Valy ký gửi, chủ yếu là khóa kéo bác ạ.
Cái đấy mở nhanh.
Bọc wrapped lại thì thoát, vì chính mình cũng cật lực mới mở được.
Nhưng tốn tiền phết, nhất là ở Singapore.
Em thì ko bao h mua vali hành lý gửi mà khóa kéo, em mua là gờ sập nên ko thể nào mở lục được

QUANG1970

Xì hơi lốp
Vâng tôi biết, và chỉ chờ ai nói câu này để trả lời:

FYI, nó không là con ông cháu cha nhưng nó là "trò vui" hay "của quý" của một lãnh đạo hay một CCCC nào đó.

Bác nhớ em Quỳnh Anh chứ?
Em Quỳnh Anh là "trò vui" của ngài bí thở Lam Kinh đấy!

Mồm ngang nửa tấc, .... tràn đất
Mép dọc dăm phân, khí bốc giời!

Chỉnh sửa cuối:

New car 2023

Xe container
Em thì ko bao h mua vali hành lý gửi mà khóa kéo, em mua là gờ sập nên ko thể nào mở lục được
Đồ ấy lại đắt, bác ạ.
Và dễ vỡ, do thường là nó bằng nhựa, dù là nhựa cứng.

Còn cái loại Gờ sập + quăng quật không sợ vỡ, thì hơi khoai rồi bác.
Tôi thì xài American Tourister hay Samsonite thôi, đi cuốc tế thì hay bọc nó lại.
Không phải vì mình dấu kem đánh răng trong đó, mà đơn giản, như bác gì trên kia quan ngại: Để nó đừng bỏ gì vô trỏng!!! :D :D

Dù sao thì đội xếp dỡ tụi nó quăng quật cũng khiếp lắm.

cn39c2001

Xe tăng
Vào bệnh viện nếu bị tiêm phải thuốc dỏm chết thì kiện bệnh viện hay kiện bên bán thuốc?
Nói gì thì cũng phải suy nghĩ kỹ chứ.
Tôi mua dịch vụ của anh thì anh phải chịu trách nhiệm, sao lại bảo do đơn vị cung cấp được?
Tôi có thuê cái thằng mặt đất ấy vận chuyển hành lý đâu?
Thế nếu ăn cơm trên máy bay mà ngộ độc thực phẩm thì đi tìm thằng bán cơm mà chửi à???
Thực sự là ông có hiểu tôi nói cái gì không vậy mà vào tranh luận?

xedep.com

Xe tải
Bọc nylon xung quanh là an toàn. Hình như 30$
Còn tiếc tiền thì chịu
Giầy dép e thấy các cụ đừng để theo cặp. Khó mất hơn. Cũng chả đáng bn tiền và chả mong lấy lại đồ, e chỉ đăng bào cho các cụ cẩn thận hơn. Còn tiếc tiền hay ko có tiền là việc của e, cụ ko cần phải cái giọng đó nhé.

Trailer

Xe buýt
Em từ lâu đã dùng vỏ bọc cho tất cả các vali ký gửi (mua shopee đâu loanh quanh 100k/cái), vừa tránh xước vali, vừa đỡ bị lục đồ dù gì nhìn có vỏ bọc bọn bốc xếp nó cũng ngại hơn.

• Vodka
Reactions: QAZ

Demchinhhang.net

Xe container
Món đồ qui ra tiền chỉ 2 triệu thôi, nhưng thực sự nó là thứ rất ức các cụ ah.
12/8/24 e có bay chuyến VJ916 Sing-NB Và có mua vài đôi giày tặng họ hàng về nhà thì bay ngay một đôi, e có gọi trực ban an ninh thì bảo hsau lên làm đơn tố cáo. Món đồ ko bn tiền nhưng nếu ko bận e cũng muốn làm cái đơn góp phần vào việc xử lí bọn cắp vặt này.
Văn e hơi lủng củng nhưng muốn viết bài lên đây để các cụ lưu ý hành lí nc ngoài về nên khoá cẩn thận, tránh mất tiền lại còn thêm ức chế vào người.
Sau cụ đi đâu, hàng kỷ niêm hay đồ mới mua cho xách tay, quần áo cũ của mình gửi hành lý hết. Mất được mua đồ mới:D. Em chuyên làm thế, hôm nọ mua đôi giầy mới từ bển về đi vào chân luôn, đôi đu từ nhà gửi hành lý, lúc đi chơi phang đôi nát nhất:))

• Vodka
Reactions: QAZ

New car 2023

Xe container
Em từ lâu đã dùng vỏ bọc cho tất cả các vali ký gửi (mua shopee đâu loanh quanh 100k/cái), vừa tránh xước vali, vừa đỡ bị lục đồ dù gì nhìn có vỏ bọc bọn bốc xếp nó cũng ngại hơn.
Cái vỏ vải của tôi không ăn thua, nó chống xước thôi.
Cứ wrapping nó lại mới yên được,

Món đồ qui ra tiền chỉ 2 triệu thôi, nhưng thực sự nó là thứ rất ức các cụ ah.
12/8/24 e có bay chuyến VJ916 Sing-NB Và có mua vài đôi giày tặng họ hàng về nhà thì bay ngay một đôi, e có gọi trực ban an ninh thì bảo hsau lên làm đơn tố cáo. Món đồ ko bn tiền nhưng nếu ko bận e cũng muốn làm cái đơn góp phần vào việc xử lí bọn cắp vặt này.
Văn e hơi lủng củng nhưng muốn viết bài lên đây để các cụ lưu ý hành lí nc ngoài về nên khoá cẩn thận, tránh mất tiền lại còn thêm ức chế vào người.
Sao biết mất ở NB ?

Lần sau mua 1 cuộn nilong bọc thực phẩm mang theo mà quấn valy, nêu mua đồ

huylinht

Xe buýt
Thì khâu vận chuyển hàng lý mặt đất của VJ không được camera giám sát 100% còn của VA thì được giám sát 100%.

Liên quan đến hãng bay là vì thế.
Biết thì nói cụ ơi. Vận chuyển hành lý của tất cả các hãng đều qua băng chuyền, sorter của sân bay, đều được theo dõi bằng camera của sân bay chứ k phải hãng nào tự theo dõi hãng đấy đâu.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi ngu phát: vali không khóa hay sao mà mất
Cụ hỏi đúng ko đc khôn lắm :)). Vui tí cụ đừng giận.
Dây kéo vali cần mỗi cái đầu bút bi là xong cụ ạ, mở mượt hơn cả khóa gốc.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Tôi bay nội địa hôm trước thì bị thế này:
Qua soi an ninh, nó hỏi, bác có cái Đèn pin phải không? Và yêu cầu cho xem. Xem thì chỉ hết 5sec thôi.
Báo hại tôi phải mở cái valy xách tay giữa sân, xi lip xu chiêng bay tung tóe cả.
Mà cái đèn pin nó dài có 1 gang tay chứ mấy.
Dù sao, tôn trọng các bạn an ninh, họ soi kỹ.

Rút kinh nghiệm là, những gì hơi là lạ, thì mình cần đặt chỗ dễ lấy hoặc bỏ luôn vào cái cặp xách tay ấy, mở ra dễ hơn.

Lần trước thì tôi bị cái kẹp chì, bản kẹp nó khá to, đường kính phải 4cm, cũng phải lấy ra ngoài.
Tốt nhất hành lý không nên để lẫn quần áo vàvcacs vật dụng khác. Nên tuân thủ nội quy. Nhiều người vô ý hay cố tình vi phạm cũng là tự mình gây ra phiền phức. Còn biện pháp để đảm bảo an toàn,an ninh cho hành lý vật dụng cũng nên tự tìm hiểu mà đề phòng.

matizvan2009

Xe ba gác
Cụ hỏi đúng ko đc khôn lắm :)). Vui tí cụ đừng giận.
Dây kéo vali cần mỗi cái đầu bút bi là xong cụ ạ, mở mượt hơn cả khóa gốc.
và như thế cái vali kia nó bung không trả lại nguyên trạng phải không ah. Thế dân đền hãng/sb thoải mái phải không ah

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
và như thế cái vali kia nó bung không trả lại nguyên trạng phải không ah. Thế dân đền hãng/sb thoải mái phải không ah
Chuyện này do chuyên chở va đập cũng có thể bung mà cụ. Ko có hãng vali nào cam đoan là vali ko bể, bung khi vận chuyển cả.

Biết thì nói cụ ơi. Vận chuyển hành lý của tất cả các hãng đều qua băng chuyền, sorter của sân bay, đều được theo dõi bằng camera của sân bay chứ k phải hãng nào tự theo dõi hãng đấy đâu.
Trưosc có thớt mất đồ đã có cụ trong ngành chia sẻ đó cụ. Là khâu vận chuyển hành lý mặt đất của VJ không được như của VA và có một khúc nào đó là không được Camera giám sát.

Chứ cụ biết thừa là nếu có camerra giám sát 100% thì không đứa nào dám móc đồ hết. Vì có camera thì tìm ra phút mốt.

Thôi ai không tin thông tin em lượm được thì tùy. Còn em thì tin nên không định bay VJ nhất là quốc tế

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Thứ nhất, vận chuyển hành lý lên/xuống máy bay do công ty dịch vụ sân bay thực hiện,việc mất mát, thất lạc hành lý thường nằn ở khâu này, không phụ thuộc vào quy trình giám sát hay gắn cam trên người nhân viên của hãng bay!

Thứ hai, mất hành lý có thể xảy ra tại sân bay đi, hoặc tại sân bay đến. Sân bay nào cũng có rủi ro bị trộm cắp, không chỉ riêng Nội Bài.

Chịu khó tìm hiểu, nâng tầm hiểu biết để đỡ thành auto chửi!
Bác nên tìm hiểu kỹ về trách nhiệm của các hãng bay. Đừng mang cái tư duy....lỗi thằng đánh máy. Nghe nó buồn cười lắm.