[Funland] Lại mất đồ hành lí kí gửi tại ga quốc tế Nội Bài

xedep.com

Xe tải
Món đồ qui ra tiền chỉ 2 triệu thôi, nhưng thực sự nó là thứ rất ức các cụ ah.
12/8/24 e có bay chuyến VJ916 Sing-NB Và có mua vài đôi giày tặng họ hàng về nhà thì bay ngay một đôi, e có gọi trực ban an ninh thì bảo hsau lên làm đơn tố cáo. Món đồ ko bn tiền nhưng nếu ko bận e cũng muốn làm cái đơn góp phần vào việc xử lí bọn cắp vặt này.
Văn e hơi lủng củng nhưng muốn viết bài lên đây để các cụ lưu ý hành lí nc ngoài về nên khoá cẩn thận, tránh mất tiền lại còn thêm ức chế vào người.

traimeo

Xe buýt
Em may thế nào chưa bị phốt nào. Căn bản đồ của em cũng bèo.

matizvan2009

Xe ba gác
Em hỏi ngu phát: vali không khóa hay sao mà mất

New car 2023

Xe container
Valy ký gửi, chủ yếu là khóa kéo bác ạ.
Cái đấy mở nhanh.
Bọc wrapped lại thì thoát, vì chính mình cũng cật lực mới mở được.
Nhưng tốn tiền phết, nhất là ở Singapore.

namson229

Xe điện
e thấy có clip chọc bút bi cậy dễ mà...khóa với đội chuyên trộm thì đơn giản; chỉ có hãng bay có quy trình giám sát nhân viên, cam quay các góc; trên người nhân viên cũng phải gắn cam, như police mỹ

phamthoaibk

Xe buýt
Ngày xưa em thấy NB hay có nhân viên check mã hành lý ký gửi trước khi ra cửa chính nhưng lâu rồi em không thấy check nữa, đồ đạc ký gửi cứ thế đi thẳng qua cửa.
Có lần em đứng đợi hành lý ký gửi ở băng chuyền, em hay có thói quen đứng đoạn cuối của băng chuyền cho đỡ đông thì có 1 bà đứng trước e 1 đoạn lấy vali của em trong khi vali của em ko phải là loại phổ thông. Sau đó vợ em chạy đến lấy thì bà ấy cũng chẳng xin lỗi mà dửng dưng như không. Nếu nhầm lẫn thì ko sao chứ nếu cố ý lấy thì chỉ cần xách đi thì ra về được luôn mà ko có người check lại ở cửa an ninh.

Camontinhyeu

Xe điện
Một hãng hàng không lớn, Một sân bay tầm quốc gia mà để vậy thì không biết đào tạo nhân viên kiểu gì

Chuột bạch

Xe container
Món đồ qui ra tiền chỉ 2 triệu thôi, nhưng thực sự nó là thứ rất ức các cụ ah.
12/8/24 e có bay chuyến VJ916 Sing-NB Và có mua vài đôi giày tặng họ hàng về nhà thì bay ngay một đôi, e có gọi trực ban an ninh thì bảo hsau lên làm đơn tố cáo. Món đồ ko bn tiền nhưng nếu ko bận e cũng muốn làm cái đơn góp phần vào việc xử lí bọn cắp vặt này.
Văn e hơi lủng củng nhưng muốn viết bài lên đây để các cụ lưu ý hành lí nc ngoài về nên khoá cẩn thận, tránh mất tiền lại còn thêm ức chế vào người.
Kiểm tra cả 2 đầu thôi, Sing cũng có thể mất

matizvan2009

Xe ba gác
Ký gửi e dùng loại khoá số, k cần dùng thêm khoá mini rời, chưa thấy bị cậy phát nào
Valy ký gửi, chủ yếu là khóa kéo bác ạ.
Cái đấy mở nhanh.
Bọc wrapped lại thì thoát, vì chính mình cũng cật lực mới mở được.
Nhưng tốn tiền phết, nhất là ở Singapore.
Tại thấy gần đây bắt nhiều nên em Chủ quan khoá kéo thôi cụ.
e thấy có clip chọc bút bi cậy dễ mà...khóa với đội chuyên trộm thì đơn giản; chỉ có hãng bay có quy trình giám sát nhân viên, cam quay các góc; trên người nhân viên cũng phải gắn cam, như police mỹ
em có lần bay quốc tế, khóa vali kỹ lắm. Mấy đứa em nó bảo sao anh kỹ thế, em bảo "tao có sợ chúng nó lấy cái gì của tao đâu, tao chỉ sợ chúng nó BỎ CÁI GÌ vào thôi".

New car 2023

Xe container
Ngày xưa em thấy NB hay có nhân viên check mã hành lý ký gửi trước khi ra cửa chính nhưng lâu rồi em không thấy check nữa, đồ đạc ký gửi cứ thế đi thẳng qua cửa.
Có lần em đứng đợi hành lý ký gửi ở băng chuyền, em hay có thói quen đứng đoạn cuối của băng chuyền cho đỡ đông thì có 1 bà đứng trước e 1 đoạn lấy vali của em trong khi vali của em ko phải là loại phổ thông. Sau đó vợ em chạy đến lấy thì bà ấy cũng chẳng xin lỗi mà dửng dưng như không. Nếu nhầm lẫn thì ko sao chứ nếu cố ý lấy thì chỉ cần xách đi thì ra về được luôn mà ko có người check lại ở cửa an ninh.
Chắc mụ ấy là dân tàu khựa bác ạ.

emdeplam

Xe tăng
Bọc nylon xung quanh là an toàn. Hình như 30$
Còn tiếc tiền thì chịu

namson229

Xe điện
em có lần bay quốc tế, khóa vali kỹ lắm. Mấy đứa em nó bảo sao anh kỹ thế, em bảo "tao có sợ chúng nó lấy cái gì của tao đâu, tao chỉ sợ chúng nó BỎ CÁI GÌ vào thôi".
quấn nilon, xong thêm cả băng keo kín, nhiều vòng .... đội nhân viên ăn trộm, nhìn mới nản; mà ko rõ bọn nó có thông đồng từ lúc soi hành lý ko? biết trong có đồ quý?

New car 2023

Xe container
Tôi bay nội địa hôm trước thì bị thế này:
Qua soi an ninh, nó hỏi, bác có cái Đèn pin phải không? Và yêu cầu cho xem. Xem thì chỉ hết 5sec thôi.
Báo hại tôi phải mở cái valy xách tay giữa sân, xi lip xu chiêng bay tung tóe cả.
Mà cái đèn pin nó dài có 1 gang tay chứ mấy.
Dù sao, tôn trọng các bạn an ninh, họ soi kỹ.

Rút kinh nghiệm là, những gì hơi là lạ, thì mình cần đặt chỗ dễ lấy hoặc bỏ luôn vào cái cặp xách tay ấy, mở ra dễ hơn.

Lần trước thì tôi bị cái kẹp chì, bản kẹp nó khá to, đường kính phải 4cm, cũng phải lấy ra ngoài.

matizvan2009

Xe ba gác