Lại không lặng lẽ Pù Luông!

cam3333

Xe tăng
bác cá chọi : sư tử Hà Đông hả bác ? ai chẳng thế... may ra mấy ông ế như zippo thì không mà thôi

@cachoi : chụp ngon nhể, toàn khoảnh khắc hết ý :D, tối có đạn em vote cho nhé. Sorry hôm trước chê D40, hôm nay thì kiểu gì cũng khen rồi :D. Mấy hôm nữa có vụ mẫu mẽo gì đi cho vui nhé.

Phỡn

Xe tăng
Các bác sướng thật nhề.
Nể vãi :s

p/s:em hỏi nhỏ cái,thiệt hại mỗi mạng bao nhiu hả các bác?

Kamala

Xe hơi
Em thấy cảnh rất đẹp và E cũng rất phục các bác lái xe nữa, các bác đi ngon lành cành đào !
Các bác về rùi có thể cho E cung đường đi được k ạ?

Land

Xe tăng

Có mấy bác hỏi sao chỗ này lại kô thấy vết xe Feroza hay nó bay qua bãi lầy?

E thì cứ đinh ninh là người đi sau sẽ nhìn thấy vết lốp của nó , xe nặng tấn rưỡi , đi trên nền đất nhão thì kiểu gì chả đẻ lại vết. Chỗ này là E đã đi bộ vào khắp bãi lầy và xác định chỉ có đường đi bên rìa phải bức ảnh chỗ bác LXC đứng là chuẩn nhất, tại đó lớp bùn mỏng , dưới bùn là lớp cỏ trên nền đất cứng , tuy có sát mép vực nhưng lại chắc chắn. Chỉ phải nhặt cây cối thăm nền một lúc thôi. Hình như mọi người lại đi xuyên vào giữa bãi lầy , chỗ ấy gốc cây lổn nhổn to đùng ngập lút trong bùn , chỉ nghĩ đến việc bới nó lên đã mệt rồi.

Ngồi trong xe nhìn ra thấy bãi xác cây mà dựng tóc luôn

Đây đi men theo mép vực thì không phải bê cây

Chỉnh sửa cuối:

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Có mấy bác hỏi sao chỗ này lại kô thấy vết xe Feroza hay nó bay qua bãi lầy?

E thì cứ đinh ninh là người đi sau sẽ nhìn thấy vết lốp của nó , xe nặng tấn rưỡi , đi trên nền đất nhão thì kiểu gì chả đẻ lại vết. Chỗ này là E đã đi bộ vào khắp bãi lầy và xác định chỉ có đường đi bên rìa phải bác ảnh là chuẩn nhất, tại đó lớp bùn mỏng , dưới bùn là lớp cỏ trên nền đất cứng , tuy có sát mép vực nhưng lại chắc chắn. Chỉ phải nhặt cây cối thăm nền một lúc thôi. Lúc xe đi qua E phải đứng xi nhan nên kô có ảnh.

Hình như mọi người lại đi xuyên vào giữa bãi lầy , chỗ ấy gốc cây lổn nhổn to đùng ngập lút trong bùn , chỉ nghĩ đến việc bới nó lên đã mệt rồi.
Cụ ơi, xe của cụ có 1,5 tấn lại đi đầu tiên nên qua khỏi là phải rồi. Xe Huỳnh đi tiếp theo cũng qua được, đúng vết lốp của cụ để lại, nhưng bắt đầu đến xe của Bear thì đã bị pan, tiếp theo là HILUX của M72, xe cháu nặng đến 3 tấn ko thể qua được dù đã cố hết sức nhưng vẫn như mũi tên cắm phập vào đống đất bất động.....
Cháu suýt nữa thì khóc,:'( :'( may mà nhờ 2 bác Kar, Car và toàn thể ae xúm vào đẩy ko thì chết dở.
Lại một lần nữa xin cảm ơn toàn thể các bác. Mai nhà cháu mời (b) (b) nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Ông này cân điêu thế, xe của cụ ấy chỉ hơn tấn tý thôi chắc chưa đến tấn mốt.

Thế mới biết ko có xe nào tối ưu cho mọi loại đường, Chính vì vậy nên phải tùy loại đường mà chọn cách chạy cho hợp lý.

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
xe của cụ đấy chỉ tầm 7-8 trăm cân thôi, xe ếch kếp của me mới có tấn sáu, land cruise cũng chỉ có 2,3 tấn, hihi

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
xe của cụ đấy chỉ tầm 7-8 trăm cân thôi, xe ếch kếp của me mới có tấn sáu, land cruise cũng chỉ có 2,3 tấn, hihi
Cả đồ đạc và 4 người ngồi trên xe lúc ấy thì nó còn quá 3 tấn ấy chứ, riêng ông HuyenMobile đã nặng đến gần 100 cân rồi.:P :P :P :P

Land

Xe tăng
Cụ ơi, xe của cụ có 1,5 tấn lại đi đầu tiên nên qua khỏi là phải rồi. Xe Huỳnh đi tiếp theo cũng qua được, đúng vết lốp của cụ để lại, nhưng bắt đầu đến xe của Bear thì đã bị pan, tiếp theo là HILUX của M72, xe cháu nặng đến 3 tấn ko thể qua được dù đã cố hết sức nhưng vẫn như mũi tên cắm phập vào đống đất bất động.....
Cháu suýt nữa thì khóc,:'( :'( may mà nhờ 2 bác Kar, Car và toàn thể ae xúm vào đẩy ko thì chết dở.
Lại một lần nữa xin cảm ơn toàn thể các bác. Mai nhà cháu mời (b) (b) nhé.
Thế á , Landcruser 4500 mà OfffRoad ra nông nỗi như thế á :)) Thương thay toyota chế tạo ra cái xe yếu thế.

Theo nhà E thì xe càng nặng sẽ bám đường càng tốt , do vậy Landcrui sẽ ngon hơn Fer là cái chắc. Trong thực tế ảnh các bác chụp thấy nhiều lúc người phải trèo bám thêm vào thành xe cho nặng thêm để bám đường hơn đúng kô bác nghiabui. Bác muốn xe ấy Offfroad ngon hơn thì phải thay giầy đi ( Mấu chốt đấy) Cầu thủ đá bóng thì đi giày đinh, trượt tuyết thì dùng ván, lội bùn thì chỉ có lốp gai chân chó hay vệt ngang như máy cày thôi. Do vậy mà biểu tượng của dân OfffRoad hay dùng là vệt lốp gai , hay chiếc lốp gai

[/IMG]

Xe e bẩn nhất đoàn , máy còi 1.6 , 2 cầu lúc còn lúc mất , nặng có 1,5 tấn , đời thì ơ kìa. Chỉ có cái giầy là thửa khác thôi, thế nên nhà Blacklác mới đi thay lốp đấy. Chắc lần sau hy vọng Lancuiser kô thua Fer nữa.

E góp ý có thể 2 bác thấy kô vui nhưng đừng lấy làm tự ái mà thả rận ra nhé.

Chỉnh sửa cuối:

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Thế á , Landcruser 4500 mà OfffRoad ra nông nỗi như thế á :)) Thương thay toyota chế tạo ra cái xe yếu thế.

Theo nhà E thì xe càng nặng sẽ bám đường càng tốt , do vậy Landcrui sẽ ngon hơn Fer là cái chắc. Trong thực tế ảnh các bác chụp thấy nhiều lúc người phải trèo bám thêm vào thành xe cho nặng thêm để bám đường hơn đúng kô bác nghiabui. Bác muốn xe ấy Offfroad ngon hơn thì phải thay giầy đi ( Mấu chốt đấy) Cầu thủ đá bóng thì đi giày đinh, trượt tuyết thì dùng ván, lội bùn thì chỉ có lốp gai chân chó hay vệt ngang như máy cày thôi.

Xe e bẩn nhất đoàn , máy còi 1.6 , 2 cầu lúc còn lúc mất , nặng có 1,5 tấn , đời thì ơ kìa. Chỉ có cái giầy là thửa khác thôi, thế nên nhà Blacklác mới đi thay lốp đấy. Chắc lần sau hy vọng Lancuiser kô thua Fer nữa.

E góp ý có thể 2 bác thấy kô vui nhưng đừng lấy làm tự ái mà thả rận ra nhé.
Nhà cháu đang nhờ bác Kar tìm hộ 2 đôi giầy ngon lành đấy. Hay là tiện thể bác có thì kiếm luôn hộ cháu 2 đôi giống như của xe UAZ or hơn thì càng tốt.
Bộ cản trước, sau có gắn tời. Để hôm sau cứ đi offroad là cháu lại thay giầy cho e nó vây.
Ai mà giám rận CU.:)) :)) :))

Land

Xe tăng
Nhà cháu đang nhờ bác Kar tìm hộ 2 đôi giầy ngon lành đấy. Hay là tiện thể bác có thì kiếm luôn hộ cháu 2 đôi giống như của xe UAZ or hơn thì càng tốt.
Bộ cản trước, sau có gắn tời. Để hôm sau cứ đi offroad là cháu lại thay giầy cho e nó vây.
Ai mà giám rận CU.:)) :)) :))
Lốp chân chó Michiline bán đầy chợ :)) Hôm E hỏi cho Fer R15 là 1.8 chai , của bác chắc hơn chút. À quên , mua loại lốp bản càng rộng càng hay nhá , bản hẹp như land cộc nhà Beeer thì tèo là đúng rồi.

Cản thì kô cần , tháo béng ra cho nhẹ hơn để đỡ bị lún bùn. Tời thì kiếm cái tipho hay tời tay , nặng 10kg nhưng kéo được 5 tấn. Cái đó xách đi xách lại , kể cả treo lên cành cây tiện dụng hơn nhiều cái tời lắp đầu xe chỉ làm dáng thôi.

Đội mình nên làm mấy bộ xích quấn lốp , hôm rùi mà có cũng đỡ vất

Cám ơn đã kô thẻ rận nhé.
:))

Chỉnh sửa cuối:

chauchau

Xe điện
chà, đọc bài của bác Land hay quá.

Kể ra hôm đấy 2 bác Land+LXC xuyên rừng một mình cũng kinh đấy nhỉ, nhưng đúng là 2 bác kinh nghiệm nhất.

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Cả đoàn may mắn còn một nửa sợi cáp cuối cùng chưa đứt, bó thừng ngon thì Cụ mang đi trước mất rồi. Sáng mai mà Cụ không mời cafe là nhà cháu giận để Cụ chơi một mình. Thật đấy!

Land

Xe tăng
Hí hí , chưa ngủ à? Chưa trả tiền bản quyền đắp lốp Offfroad đấy.

kar

Xe điện
Xe nhẹ là 1 phần thôi các cụ giàu tưởng bở ạ. Vấn đề cụ Land vượt qua tất cả về Hn cà fe ròi cả nhà vẫn ở trong rừng là vì chênh lệch 3 tiếng đồng hồ cộng 1 cơn mưa đấy ạ. Cả đoàn phè phỡn lên đường thì trời mưa cụ nó rồi thì làm thao mà đi dc. Nhìn ảnh cụ Land đi qua đống bùn kia thì biết kìa, đất khô chứ có lùng bùng như lúc tối đâu cơ chứ

Vợ Bộ đội

Xe tải
E post thử mấy cái ảnh xem sao nào.
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

hahung1983

Xe máy
bác ơi cho em hỏi 1 câu nhé
tầm nhiu tiền thi mua đươc con toyota hilux trắng biển 14LD_0049 kia đấy?
nhà cháu thích dòng xe kiểu đấy lắm. Nó tương tự như FORD rangger đúng ko ah?