Lại không lặng lẽ Pù Luông!

Land

Xe tăng
trước bản này là bản Eo kén, chịu khó đi bộ xuống khoảng 500m sẽ thấy những cánh đồng ruộng bậc thang, đẹp lắm.

Vẫn khuyên các bác nên làm 1 chuyến ngủ bản, đi bộ 1 chút vào các bản hơi cách đường 15c 1 tý, ví dụ như eo kén, kho mường.

Nhìn các bác đi, em lại hô quyết tâm tháng 10 trekking phần còn lại của Pu luông.
Những lần trước bác AM đi có phát hiện 1 con thác nước cao tới 100 mét kô?

Nó cách đường ô tô này 1 h trekking, E định vào đó quay Video về hầu các bác thì dòm thấy cơn mưa to quá , sợ trôi xe nên cong đít chạy , thôi để tháng 10 nhể ! (y)

E có đoạn video rất cool về khả năng offRoad của Bắc kinh OF, post vào đâu hở các bác ( 1,5 phút )

Chỉnh sửa cuối:

cachoi

Xe điện
Vừa thoát ra khỏi rừng gặp ngay Tay chơi Phố Huyện :))

Intơlét về bản, tớ Chân đất nhưng aiti nhất Làng
:))

Chỉnh sửa cuối:

Queen_hp

Xe buýt
Chết thật, tiêu chuẩn kén chồng của em phải thêm một mục đó là : biết và khoái offfroad mất thoai, các bác đi vui quá (b)

m72

Xe hơi
trước bản này là bản Eo kén, chịu khó đi bộ xuống khoảng 500m sẽ thấy những cánh đồng ruộng bậc thang, đẹp lắm.

Vẫn khuyên các bác nên làm 1 chuyến ngủ bản, đi bộ 1 chút vào các bản hơi cách đường 15c 1 tý, ví dụ như eo kén, kho mường.

Nhìn các bác đi, em lại hô quyết tâm tháng 10 trekking phần còn lại của Puf luông.
vâng, chính xác chuyến vừa rồi mới chạy vòng quanh phía trên thôi.
Hay kiếm thêm mấy em kào kào, mấy em ATV rồi xe đạp địa hình cho lên thùng pickup, nóc xe BJ, uaz, land rồi Pù Luông tập 3 đi các bác (y) ,

đường xuyên qua các bản nhiều thứ đẹp ( ruộng, suối, gái Thái tắm và trong rừng thì rất nhiều Bướm nhé các bác :D :D :D )

đường quanh co phía dưới cứ lên lại xuống fê lòi các bác à !(y)

thằng bạn em chạy máu quá, gãy tay kôn tụt cả quần:D

đường đi qua các bản hầu hết là đường chim đi xe đạp và chim đi bộ :D

bắt Bướm rừng

HSBC

Xe buýt
Bướm thường đậu chỗ có hoa, thế mà chỗ này có hoa đâu mà sao bướm nó lại đậu nhỉ?.E định cho câu này vào thớt 3 vạn, 9 ngìn nhưng nỏ có hình. Tời ơi, lại có thêm nghề chăn bướm các bác ợ. Bác này chăn giỏi thật í.:)):))

xebo

Xe bò ! ©
Đây là mùa bướm trảy hội nên mới đẹp như thế, chứ đi đúng vào mùa bướm đẻ thì eo ôi... toàn sâu róm thôi, kinh lém.:D

Land

Xe tăng
Beijing OffRoad Puluong

Hay thì vote cho em nhá , mất toi 4h liền đấy .

[MEDIA]http://video.google.com/videoplay?docid=4243248705148631497 [/MEDIA]

offroad

Xe buýt
em xem trên VTV thấy có các phim tài liệu kiểu như "Mê Kông ký sự" khá hấp dẫn và có nhiều người yêu thích. Em có xem thì thấy đại loại cũng như mình đi off-road và ghi lại hình ảnh những nơi mình đã đi qua => nên lần sau các bác nhớ mang máy quay ngon đi làm quả "OF off-road sự ký" mang về edit, lồng tiếng đàng hoàng => bán VCD hoặc bán cho VTV/VTC được đấy...:D :D

Land

Xe tăng
Hổ xuất hiện và ăn thịt tại rừng Pù luông

em xem trên VTV thấy có các phim tài liệu kiểu như "Mê Kông ký sự" khá hấp dẫn và có nhiều người yêu thích. Em có xem thì thấy đại loại cũng như mình đi off-road và ghi lại hình ảnh những nơi mình đã đi qua => nên lần sau các bác nhớ mang máy quay ngon đi làm quả "OF off-road sự ký" mang về edit, lồng tiếng đàng hoàng => bán VCD hoặc bán cho VTV/VTC được đấy...:D :D
Bác OffRoad đã nói vậy thì nhận chân Quay phim và biên soạn luôn thể , E dạo này già rồi , quay chơi mấy cảnh làm vui thôi . Với lại áp lực công việc kinh quá nên kô còn thời gian băm băm nhặt nhặt viêdo nữa . :'(

Một đôi hổ thường xuất hiện tại Khu bảo tồn thiên nhiên Pù Luông (thuộc địa bàn hai huyện Bá Thước và Quan Hóa.

Giám đốc Khu bảo tồn thiên nhiên Pù Luông cho biết đồng bào ở bản Kho Mường, xã Thành Sơn (huyện Bá Thước) đã thấy cặp hổ (một con đực, một con cái) ở nơi đầu nguồn suối Kho Mường. Gần đây nhất, cuối tháng 3/2007, đồng bào phát hiện đôi hổ này đã bỏ lại bộ xương cùng chiếc đầu sau khi tấn công và ăn thịt một con nai bên bờ suối Kho Mường.

http://vietnamnet.vn/xahoi/doisong/2007/04/687854/

Hé hé , ối ông bà toát mồ hôi :P

Chỉnh sửa cuối:

cachoi

Xe điện
Chết thật, tiêu chuẩn kén chồng của em phải thêm một mục đó là : biết và khoái offfroad mất thoai, các bác đi vui quá (b)
Cứ địa hình thì thiếu gì tay off nhao vào (h)

Chỉnh sửa cuối:

hachi

Xe tăng
Bác OffRoad đã nói vậy thì nhận chân Quay phim và biên soạn luôn thể , E dạo này già rồi , quay chơi mấy cảnh làm vui thôi . Với lại áp lực công việc kinh quá nên kô còn thời gian băm băm nhặt nhặt viêdo nữa . :'(

Một đôi hổ thường xuất hiện tại Khu bảo tồn thiên nhiên Pù Luông (thuộc địa bàn hai huyện Bá Thước và Quan Hóa.

Giám đốc Khu bảo tồn thiên nhiên Pù Luông cho biết đồng bào ở bản Kho Mường, xã Thành Sơn (huyện Bá Thước) đã thấy cặp hổ (một con đực, một con cái) ở nơi đầu nguồn suối Kho Mường. Gần đây nhất, cuối tháng 3/2007, đồng bào phát hiện đôi hổ này đã bỏ lại bộ xương cùng chiếc đầu sau khi tấn công và ăn thịt một con nai bên bờ suối Kho Mường.

http://vietnamnet.vn/xahoi/doisong/2007/04/687854/

Hé hé , ối ông bà toát mồ hôi :P
Bác đi 2 người thì mới sợ chứ bọn em đi bốn năm chục người sợ đếch gì. :)

cam3333

Xe tăng
đi đông thì bọn nó bắt mới dễ.. vì sẽ chạy tứ tán lo thoát thân.. mí lại các bác nhà mình chưa có kế hoạch phòng thú dữ mà...