[Funland] Lại kế hoạch comback thủ đô trong 2 năm tới!!!

babeo

Xe điện
Nếu cụ đã đọc mấy còm hồi đó của em chắc cũng hiểu đất cát trong này chững lại 1 năm nay rồi. Em cảm thấy ko nên trụ thêm nữa tính đường làm ăn ổn định, lãi ít nhưng lâu dài thôi.
Nhà cháu thấy nhiều vị trong SG lại quay ra đánh đất ngoài này rồi, vì mấy năm vừa qua miền nam sốt đất chứ ngoài Bắc quanh HN có sốt đâu. Hay cụ lại ôm tiền ra thổi giá đất vùng ven HN kiếm mớ nữa :D

babeo

Xe điện
Em có cái trang trại 3.000 mét ở gần hồ đại lại cụ mua e để lại cho người thật việc thật, cụ ôm vài năm nữa mà bán thế nào cũng được x đôi, giá nó cũng hạt dẻ bằng 10% tiền dự định mua đất cụ .
Cụ vẫn chưa bán à ? Hồi 2015 nhà cháu đã thấy cụ rao bán r cơ mà.

lanhpham

Xe điện
Cụ kiếm giỏi quá,e đây cũng nam tiến,mở cửa hàng trong đó mà ko ăn thua,đang tính rút lui về

Chu An

Xe điện
Em đang tính, có khi em vào thật chứ chẳng đùa,
20 năm trước em ko bước sang ngang sớm thì giờ này em đang vắt vẻo ở đâu trong đó rồi cũng nên,
Cấm dòm quá khứ nhá! Con cái nhớn rồi thì đi thôi, biết đâu lại gặp nhau trong đấy nhỉ? Hehe!

Chu An

Xe điện
Ở HN em mặc sooc, áo thun cộc tay lượn 2b ầm ầm, có hôm ngoài đường hơn 50 độ mà da chỉ đen sì thôi. Trong khi 2 hôm lượn như vậy trong SG (tháng 3 dương) mà về bị bỏng rát, da phồng rộp hơn 1 tuần sau mới bong. Gấu nhà em bám theo chồng nhưng bịt kín như ninza, tưởng an toàn thế mà về nhà diện váy bỗng thấy một vết thâm đen bằng đồng xu ngay đùi trái. Hỏi có va vào đâu không thì trả lời là không. Mãi sau mới vỡ lẽ là y thị diện cái quần jean mài 1 vết ngay đùi, nắng Saigon nó khoan luôn vào đấy.

bạch trà

Xe tải
Ở HN em mặc sooc, áo thun cộc tay lượn 2b ầm ầm, có hôm ngoài đường hơn 50 độ mà da chỉ đen sì thôi. Trong khi 2 hôm lượn như vậy trong SG (tháng 3 dương) mà về bị bỏng rát, da phồng rộp hơn 1 tuần sau mới bong. Gấu nhà em bám theo chồng nhưng bịt kín như ninza, tưởng an toàn thế mà về nhà diện váy bỗng thấy một vết thâm đen bằng đồng xu ngay đùi trái. Hỏi có va vào đâu không thì trả lời là không. Mãi sau mới vỡ lẽ là y thị diện cái quần jean mài 1 vết ngay đùi, nắng Saigon nó khoan luôn vào đấy.
Hình như có 1 lỗ thủng ozone ngay trên sg. Năm nay chỉ số tia UV sg liên tục ở mức cao nhất. Có thể gây tổn hại da sau 10 ph để trần. Cụ bị là đúng.

UFA

Xe điện
Cụ chủ thớt đầu tư đất 3,5 năm kiém 8 tỏi thì cũng ok mà nhiều cụ có vẻ ko tin nhỉ, ở ĐN đợt 2015 thôi ai mua nhà đất vùng ven thì giờ cũng gấp 5, 6 lần luôn rồi, đám làm bds e biết thì chúng nó mỗi đứa kiếm ko dưới 50 tỏi, còn a em bạn bè e chơi cùng có 2 đồng chí đông tiền thì mỗi đc cũng kiếm khoảng 30 tỏi, toàn dân bắc nhé các cụ, vào đây sống lâu rồi

winnghiepdu

Xe điện

limoux

Xe buýt
Tôi mới vào SG hồi đầu năm ngoái. Giờ để ra được 150 tỏi và 10 triệu. Lại comeback HN. :))

P/S : tôi vừa trúng Vietlot 150 tỏi. =))

dennoithat

[Tịch thu bằng lái]
Em đang mệt đến độ ko còn cả muốn chém nữa.
Em chính thức sợ thời tiết Hn, cả hè cả đông
Em giống cụ ở chỗ chán thời tiết hè Hà Nội. Nóng hầm hập, rất ngột ngạt, bí bách. Chứ mùa đông Hà Nội em vẫn ok được, kể cả cái rét trộn thêm mưa phùn :D

bubu08

Xe tăng
Đúng như cụ nào nói ở trên: ai thích hoặc chấp nhận được cuộc sống đơn giản, thoải mái thì sống ở Saigon OK. Ở Saigon cái gì cũng thua HN ở độ phức tạp, tinh tế, màu mè, từ thời tiết, khung cảnh, làm ăn, quan hệ xh...v..v. Hanoi hiên đang hơn hẳn Saigon về cơ sở hạ tầng, đường xá đi lại, nên làm ăn ở HN chính ra thuận lợi hơn Saigon nếu so sánh cụ thể. Tuy nhiên ở thủ đô người khôn người giỏi nhiều quá nên cũng không phải là dễ ăn đối với người không quá khôn và giỏi, cái này thì ở Saigon thì chắc tốt hơn.
Thời tiết thì 4 mùa nghe rất hay, nhưng mùa hè HN thì nó nóng khác hẳn ở Saigon: bức bí và nóng từ sáng đến tối, nóng từ trong nhà ra ngoài nhà, nóng từ cái giường cái ghế, còn SG thì ra ngoài đường mới nóng và cũng chỉ từ 10h đến 5h chiều, nhiệt độ cũng k quá cao, kịch kim là 37 độ. Nhưng e thực ra lại ghét nhất là sáng mùa đông, ảm đạm, lạnh lẽo ở HN, dậy đi làm thấy mệt mỏi. Cái này thì trong Saigon khác hẳn, buổi sang mát mẻ, tập thể dục tắm rửa, lên xe ra ngoài ăn tô phở + ly cafe, lên vp tràn đầy năng lượng. Sáng và chiều mùa đông HN dễ làm người ta mất tâm lý, và giả sư gặp thật bại trong côn việc, trong cuộc sống hay thất tình thì khó đứng dậy hơn trong nam. Chưa kể quan hệ xh (quan tâm quá mức) ở HN cũng làm người ta mệt mỏi hơn cuộc sống trong Saigon.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Đúng như cụ nào nói ở trên: ai thích hoặc chấp nhận được cuộc sống đơn giản, thoải mái thì sống ở Saigon OK. Ở Saigon cái gì cũng thua HN ở độ phức tạp, tinh tế, màu mè, từ thời tiết, khung cảnh, làm ăn, quan hệ xh...v..v. Hanoi hiên đang hơn hẳn Saigon về cơ sở hạ tầng, đường xá đi lại, nên làm ăn ở HN chính ra thuận lợi hơn Saigon nếu so sánh cụ thể. Tuy nhiên ở thủ đô người khôn người giỏi nhiều quá nên cũng không phải là dễ ăn đối với người không quá khôn và giỏi, cái này thì ở Saigon thì chắc tốt hơn.
Thời tiết thì 4 mùa nghe rất hay, nhưng mùa hè HN thì nó nóng khác hẳn ở Saigon: bức bí và nóng từ sáng đến tối, nóng từ trong nhà ra ngoài nhà, nóng từ cái giường cái ghế, còn SG thì ra ngoài đường mới nóng và cũng chỉ từ 10h đến 5h chiều, nhiệt độ cũng k quá cao, kịch kim là 37 độ. Nhưng e thực ra lại ghét nhất là sáng mùa đông, ảm đạm, lạnh lẽo ở HN, dậy đi làm thấy mệt mỏi. Cái này thì trong Saigon khác hẳn, buổi sang mát mẻ, tập thể dục tắm rửa, lên xe ra ngoài ăn tô phở + ly cafe, lên vp tràn đầy năng lượng. Sáng và chiều mùa đông HN dễ làm người ta mất tâm lý, và giả sư gặp thật bại trong côn việc, trong cuộc sống hay thất tình thì khó đứng dậy hơn trong nam. Chưa kể quan hệ xh (quan tâm quá mức) ở HN cũng làm người ta mệt mỏi hơn cuộc sống trong Saigon.
Theo em không phải là quan tâm quá mức mà nên nói thẳng là để ý, soi mói, đánh giá theo hướng dìm hàng quá mức. Đây là thói quen, tính xấu của người Bắc

neverfg

Xe điện
Khi nào SG ngập hẳn thì ra HN

ototrieutien

Xe buýt
Chủ thớt nếu mua đất sg& vùng ven từ 2016-2017 thì kiếm chục tỷ không khó, nên các cụ không phải mỉa mai làm gì, có trải qua tg đó mới thấy nhiều nơi Sg & các tỉnh lân cận nó lên khủng ntn..
Có nơi Mua 2016, 300ngan/m2 Mặt đường nhựa giờ 2-3tr/m2 là bt, và bán cũng không khó nhé
Em sống 30 năm chẵn mn rồi, giờ về chơi đc chứ sống xin kiếu mặc dù e có nhà ở ngoại thành Hn

ototrieutien

Xe buýt
Nhà cháu thấy nhiều vị trong SG lại quay ra đánh đất ngoài này rồi, vì mấy năm vừa qua miền nam sốt đất chứ ngoài Bắc quanh HN có sốt đâu. Hay cụ lại ôm tiền ra thổi giá đất vùng ven HN kiếm mớ nữa :D
Theo mợ giờ HN mua được ở đâu :D?em 5 lần bẩy lượt lượn Hn vì mđ này mà ko thành đấy