[Funland] Lại kế hoạch comback thủ đô trong 2 năm tới!!!

vab

Xe tải
Ừ thì cứ bán đất hay bán công ty trong SG lấy tiền triệu USD như các chú nói đã rồi ra HN sau, chưa hiện thực hóa được lợi nhuận thì cũng chém gió cho vui thôi :)
Ý cụ là đếm cua trong lỗ phỏng ạ? Nhưng có mười mấy tỷ tiền vốn để đầu tư là cũng oách rồi.

Sao Mai

Xe tăng
Nếu như làm về đất cát mà trong 3-4 năm vừa rồi kiếm 10 tỉ thì cũng bình thường, Nha Trang, Đồng Nai, Lâm Đồng...3 năm vừa rồi đất lên gấp 3 lần, cụ nào có vốn 3 năm trước 2-3 tỉ mua đất thì đỉnh sốt 2018 vốn tăng lên 10 tỉ cũng nhiều, em thấy anh em HN và Hải Phòng mấy năm vừa rồi ăn đậm ở Nha Trang, cụ thể em thấy 1 chị ở HP mua căn nhà ở đường Nguyễn Thiện Thuật Nha Trang 100m2 giá 16 tỉ năm 2016, năm 2018 bán 38 tỉ ngon ơ.

• Vodka
Reactions: UFA

xedaprach

Xe điện
Em thấy cụ nói cứ sai sai, 3,5 năm kiếm đc 8 tỏi, cụ nghĩ ra HN hốt được dễ hơn sao?

Lambatda

Xe điện
Các chú viết được cái tiêu đề thớt cho đúng chính tả cả tiếng Anh và Việt rồi ngồi nói chuyện vài chục tỷ chưa muộn , nhé ;)
Cái đấy đi hỏi min mod xem có tự sửa đc tiêu đề thớt khi lỡ gõ nhầm hay ko nhá;)). Tìm cái # để bắt lỗi việc chém gió tiếp đi;))

Freeman Bodhany

Xe tăng
Cụ cứ ở trong đó đi, ra làm j ngoài này nóng bức ồn ào, bụi bặm lắm
Cụ này nói ngược.
Em đã lv ở SG 1 thời gian và ko thích cái thời tiết quanh năm nóng như thiêu đốt, HN chỉ nóng tháng 5,6,7 thôi, tháng 8 bắt đầu dịu, tháng 9,10,11 mùa thu cực đẹp...Nói chung ở đâu có 4 mùa nó vẫn thích hơn, em thấy cái không khí tết HN lành lạnh mới thích.

Lambatda

Xe điện
Nếu như làm về đất cát mà trong 3-4 năm vừa rồi kiếm 10 tỉ thì cũng bình thường, Nha Trang, Đồng Nai, Lâm Đồng...3 năm vừa rồi đất lên gấp 3 lần, cụ nào có vốn 3 năm trước 2-3 tỉ mua đất thì đỉnh sốt 2018 vốn tăng lên 10 tỉ cũng nhiều, em thấy anh em HN và Hải Phòng mấy năm vừa rồi ăn đậm ở Nha Trang, cụ thể em thấy 1 chị ở HP mua căn nhà ở đường Nguyễn Thiện Thuật Nha Trang 100m2 giá 16 tỉ năm 2016, năm 2018 bán 38 tỉ ngon ơ.
Vậy nên em mới nói đất ĐN vào từ ngay đầu 2017 như em mà chỉ kiếm đc 8 tỉ thì mới chỉ tiệm cận mức trung bình thôi. Cơ mà nhiều ông cứ nghĩ đó là impossible rồi => 1 thằng cc quèn mê chạy bộ như em mà chỉ sau hơn 3 năm đã kiếm đc chừng ấy thì ắt là loại chém gió:))

Chỉnh sửa cuối:

Lambatda

Xe điện
Em thấy cụ nói cứ sai sai, 3,5 năm kiếm đc 8 tỏi, cụ nghĩ ra HN hốt được dễ hơn sao?
Nói trắng ra vào SG là để làm ăn nhưng khi cả 2 nơi làm ăn đều ko còn dễ dàng thì cả nhà em mới tính chuyện ra lại HN. Bởi trong thâm tâm khi vô SG sống rồi thì mới thấy sống ở HN vẫn thích hơn.

legendcomeback

Xe tải
Ngày xưa thì đúng vậy, còn giờ thì ko dễ nữa rồi cụ ah. Giá bđs còn gắt hơn ngoài HN, làm ăn cạnh tranh ganh đua cũng ngày 1 gắt hơn. Là 1 thử thách lớn cho dân vùng # đến muốn kinh doanh.
Cụ cứ đảo vô đây sống thử 1 tháng là lại yên phận trở về với nếp sống HN thôi.
Hồi vô SG em đi với tư thế của 1 thằng lương 3 cọc 3 đồng. Vốn dỹ cũng an phận đời công chức nhưng vô tình nhìn mấy mấy dòng chat mấy đứa bè ĐH nó nói xấu, coi thường sau lưng là "kém tài, bất tài... " này nọ. Nên tự ái và cay mũi mới dám vô SG làm ván mới.
Vậy thì đó là bạn chứ không phải bè đâu cụ. Chả phải vì lời nói của họ mà cụ đã có động lực để thành công hay sao.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Như nhiều cụ chắc cũng biết, em vô SG từ đầu 2017, tính đến giờ cũng gần tròn 3.5 năm làm kẻ sống ở 2 đầu đất nc bởi em đi đi về về nhiều (từ sau đợt Covid thì ít rồi).
Lúc ra đi em chỉ là 1 thằng công chức quèn, bị vài đứa bạn ĐH cũ đá đểu sau lưng. Nên vô SG với tâm trạng cay cú lẫn tự nhục. Giờ sau chừng ấy t/gian nhờ vô m.Nam và may mắn nên em cũng tranh thủ kiếm chác, tích lũy đc 1 số vốn. Đánh đổi là mất cái ghế công chức và mất luôn cái không khí HN, ít tụ tập bạn bè và ít các mqh hơn:(
Mà đứa em gái út và đứa cháu em thì lại ko thích SG, từ ngày vào đến giờ vẫn ko thể hợp đc với trong Nam. Lúc nào cũng than thở nhớ HN rồi thì HN p/triển này nọ. Riết đâm làm cả nhà em cũng băn khoăn:-B
Như em vẫn còm trên này chắc chục năm nữa lại ra lại HN nhưng mấy hn suy nghĩ. Tính toán lại có lẽ 2 năm tới em về lại HN luôn. Bán hết nhà đất với hùn vốn trong Nam đi cố kiếm 1 căn mặt đường ngoài HN để kinh doanh. Nhà cửa ngoài HN thú thực lâu em cũng chả để ý. Mục tiêu cố kiếm nhà ở CG mà thấy cái quận ấy giờ p/triển ghê quá. Ko biết cầm 18t trong tay liệu có mua nổi căn nào ở CG hoặc gần cận CG ko nữa:-B
Trong OF có cụ nào giống em, vô SG kỳ đc xong 1 t/gian lại muốn comeback HN ko?:-B:-B
Gấu em cũng kinh doanh món này nên em biết. Để thuyết phục hơn, cụ nên nói cụ thể, để kiếm được 8ty thì số vốn cụ bỏ ra ban đầu là bao nhiêu, Em đoán nhé, số vốn ban đầu của cụ khoảng 10 tỷ (dựa trên cơ sở cụ nói, mẹ cụ có căn nhà ở SG giờ chắc được khoảng 12 tỷ). Thực ra làm ngành này, trong mấy năm vừa qua, lãi suất trung bình tầm 25% 1 năm (năm nào em cũng phải làm sổ sách cho gấu nên em rất rõ).Vậy vốn ban đầu cụ bỏ ra 10ty và thu lãi được 8ty trong vòng 3,5 năm là cũng hợp lý thôi. Còn nếu cụ bỏ ra 20ty thì bình thường vì nó cũng ngang ngang với lãi suất NH (trên cơ sở gửi 1 tháng rồi lại gửi tiếp kèm theo lãi đã được nhận). Còn nếu cụ bỏ ra 30ty mà chỉ thu lãi được 8ty trong 3.5 năm thì lại kém vì rõ ràng thấp hơn lãi suất ngân hàng. Tất nhiên nếu cụ nói, vốn ban đầu của cụ là không có đồng nào hoặc 1-2 tỷ thì em nói thật cụ chém gió hơi quá đà.

Sao Mai

Xe tăng
Vậy nên em mới nói đất ĐN vào từ ngay đầu 2017 như em mà chỉ kiếm đc 8 tỉ thì mới chỉ tiệm cận mức trung bình thôi mà. Cơ mà nhiều ông cứ nghĩ đó là impossible rồi => 1 thằng cc quèn mê chạy bộ như em mà chỉ sau hơn 3 năm đã kiếm đc chừng ấy thì ắt là loại chém gió:))
Nói chung 1 khi cô đã thương thì làm người thường cũng kg đc, 3-4 năm trước em cũng làm tí đất đai nhưng cô chưa thương, thoát sớm quá, cụ cứ nghĩ em mua 1 mảnh 100m2 giá 1,4 tỉ, 4 tháng sau em bán 1,6 tỉ cho 1 đồng chí ngoài Lạng Sơn vào mua ( em ở Nha Trang) vậy mà có 2 tháng sau nữa đồng chí ấy bán 4,8 tỉ, mà lúc đấy bán kg cần rao, chỉ cần gật đầu đồng ý là 10p sau nhận cọc ngay, cái thời điểm mà giá đất sáng với chiều đã cách nhau vài giá. Giờ thì ngậm tăm rồi

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

gthmobileyb

Xe buýt
Đợi đường sắt trên cao nó chạy được hãy ra cụ ạ, không thì chật chội lắm.

Puppet

Xe buýt
Cụ này nói ngược.
Em đã lv ở SG 1 thời gian và ko thích cái thời tiết quanh năm nóng như thiêu đốt, HN chỉ nóng tháng 5,6,7 thôi, tháng 8 bắt đầu dịu, tháng 9,10,11 mùa thu cực đẹp...Nói chung ở đâu có 4 mùa nó vẫn thích hơn, em thấy cái không khí tết HN lành lạnh mới thích.
Chắc cụ ấy chưa ra Hà Nội bao giờ :)

Puppet

Xe buýt
E

e vào sài gòn rồi,vào mùa nóng thì cũng nóng vãi nhái,đã thế kéo dài 6 tháng ko có hạt mưa nào,ngoài bắc nóng thật nhưng sau vài ngày lại có mưa nên đỡ hơn
Hà Nội có 2 tháng là nóng nhất nhưng cũng chỉ nóng bằng SG mùa mưa thôi. Khoảng 10 ngày vào mùa nóng mà HN ko mưa đã khó chịu tưởng sắp chết rồi. Thế mà người SG chịu được mấy tháng ko mưa. Còn việc ăn uống nữa. Ở SG ăn đơn giản, ko ngon. Ai dễ tính, dễ ăn mới sống được ở trỏng. Đúng là kiếm tiền ở SG dễ thật. Ở HN mà nấu ăn như vậy có mà ế dài :)

winnghiepdu

Xe điện
Cụ này nói ngược.
Em thấy Sài Gòn nó nóng nhưng vào bóng râm là mát à cũng dễ chịu đấy chứ, cái nóng của Hà Nội hầm hập mới đáng sợ.

Getzcoi.

Xe tăng
Em đang chán thời tiết Hn đến tận cổ rồi đây. Nóng cứ hầm hập như ngồi ở cửa lỏ, ko một tý gió. Đi làm về người như quả chanh vắt nước. Sập cmn nguồn.

winnghiepdu

Xe điện
Em có cái trang trại 3.000 mét ở gần hồ đại lại cụ mua e để lại cho người thật việc thật, cụ ôm vài năm nữa mà bán thế nào cũng được x đôi, giá nó cũng hạt dẻ bằng 10% tiền dự định mua đất cụ .

lanhpham

Xe điện
Dễ
Hà Nội có 2 tháng là nóng nhất nhưng cũng chỉ nóng bằng SG mùa mưa thôi. Khoảng 10 ngày vào mùa nóng mà HN ko mưa đã khó chịu tưởng sắp chết rồi. Thế mà người SG chịu được mấy tháng ko mưa. Còn việc ăn uống nữa. Ở SG ăn đơn giản, ko ngon. Ai dễ tính, dễ ăn mới sống được ở trỏng. Đúng là kiếm tiền ở SG dễ thật. Ở HN mà nấu ăn như vậy có mà ế dài :)
dễ kiếm là ngày xưa thôi cụ,h đất cát trong đó cao hơn ngoài hà nội,h cũng kém đi nhiều rồi,e vẫn khoái thời tiết miền bắc có 4 mùa,nên dễ để cho những ai đi xa nhớ nhung hơn