[Funland] Lại kế hoạch comback thủ đô trong 2 năm tới!!!

Honghen2008

Xe container
Viết giọng NM nghe mệt nhỉ 😃

cobangchuacotien

Xe tăng
Chúc mừng cụ cái đã, cụ giỏi quá! Vào SG mỗi năm có hơn 2 tỏi.
Cụ thấy trong SG không hợp thì ra HN thôi, 18 tỷ là số tiền lớn. Mua nhà CG em nghĩ là được mà.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ít kinh nghiệm chém trên mạng, nhưng kinh nghiệm ngoài đời của em thì thế này
- Người nhà, họ hàng, hàng xóm hỏi thăm thì cũng rất ít người nói thật về thu nhập, số tiền mình có.
-Những người mới quen, mới gặp mà bô bô kể tôi thu nhập thế này, thế kia, con tôi làm lương thế nọ thế kia thì đa phần nói khoác.
Có lẽ trên mạng ảo người ta thành thật với nhau hơn, he he

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Như nhiều cụ chắc cũng biết, em vô SG từ đầu 2017, tính đến giờ cũng gần tròn 3.5 năm làm kẻ sống ở 2 đầu đất nc bởi em đi đi về về nhiều (từ sau đợt Covid thì ít rồi).
Lúc ra đi em chỉ là 1 thằng công chức quèn, bị vài đứa bạn ĐH cũ đá đểu sau lưng. Nên vô SG với tâm trạng cay cú lẫn tự nhục. Giờ sau chừng ấy t/gian nhờ vô m.Nam và may mắn nên em cũng tranh thủ kiếm chác, tích lũy đc 1 số vốn. Đánh đổi là mất cái ghế công chức và mất luôn cái không khí HN, ít tụ tập bạn bè và ít các mqh hơn:(
Mà đứa em gái út và đứa cháu em thì lại ko thích SG, từ ngày vào đến giờ vẫn ko thể hợp đc với trong Nam. Lúc nào cũng than thở nhớ HN rồi thì HN p/triển này nọ. Riết đâm làm cả nhà em cũng băn khoăn:-B
Như em vẫn còm trên này chắc chục năm nữa lại ra lại HN nhưng mấy hn suy nghĩ. Tính toán lại có lẽ 2 năm tới em về lại HN luôn. Bán hết nhà đất với hùn vốn trong Nam đi cố kiếm 1 căn mặt đường ngoài HN để kinh doanh. Nhà cửa ngoài HN thú thực lâu em cũng chả để ý. Mục tiêu cố kiếm nhà ở CG mà thấy cái quận ấy giờ p/triển ghê quá. Ko biết cầm 18t trong tay liệu có mua nổi căn nào ở CG hoặc gần cận CG ko nữa:-B
Trong OF có cụ nào giống em, vô SG kỳ đc xong 1 t/gian lại muốn comeback HN ko?:-B:-B
Em có cái nhà như cụ mong muốn, hay e với cụ ta đổi cơ hội. Kiếm 3 tỷ năm e nghe cũng ham :)

hoangduc.sbr

Xe container
Chúc mừng cụ cái đã, cụ giỏi quá! Vào SG mỗi năm có hơn 2 tỏi.
Cụ thấy trong SG không hợp thì ra HN thôi, 18 tỷ là số tiền lớn. Mua nhà CG em nghĩ là được mà.
Em vừa gọi điện cho anh bạn môi giới ngày trc bán nhà ngoài HN cho nhà em. Thấy tầm tiền có vẻ hơi căng, mặt tiền mà toàn dạng phân lô chỉ hợp thuê văn phòng. Có lẽ phải mua sang các quận lân cận # may ra tìm đc đúng ý.

hoangduc.sbr

Xe container
Em có cái nhà như cụ mong muốn, hay e với cụ ta đổi cơ hội. Kiếm 3 tỷ năm e nghe cũng ham :)
Cụ có nhà bán thật thì ib em, chứ cơ hội của em nó là dạng chộp giật. Làm đất vào đợt đầu sóng (đương nhiên muốn vào sóng đầu thì phải liều) thì kiếm đc thôi.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ kiếm siêu cao thủ nhỉ em buôn vàng cũng ko bằng cụ. :((

cobangchuacotien

Xe tăng
Em vừa gọi điện cho anh bạn môi giới ngày trc bán nhà ngoài HN cho nhà em. Thấy tầm tiền có vẻ hơi căng, mặt tiền mà toàn dạng phân lô chỉ hợp thuê văn phòng. Có lẽ phải mua sang các quận lân cận # may ra tìm đc đúng ý.
Đúng ý cụ thì vô cùng lắm. Tiêu chí về nhà nên hợp với thực tế, cụ sẽ thấy nhẹ nhàng hơn. Nếu em là cụ, em làm căn chung cư tầm 5 tỷ. Còn 13 tỷ làm việc khác, kế cả cụ chưa có kế hoạch gì số tiền đó thì mỗi năm cũng có thêm 1 tỷ rồi.

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ kiếm siêu cao thủ nhỉ em buôn vàng cũng ko bằng cụ. :((
Buôn vàng ăn sao bằng buôn đất về tính nhất thời hả mợ, cò vạc ở Đ.Nai những năm 2017, 2018 nhiều thất nghiệp ko nghề ngỗng, vừa đi nghĩa vụ về, chả bằng cấp j. Mà cũng có đứa kiếm đc tiền tỉ đấy. Nó mà có tiền đầu tư ngay từ ban đầu như em thì chắc chắn còn kiếm nhiều hơn em.

• Vodka
Reactions: UFA

greenbk

Xe buýt
Như nhiều cụ chắc cũng biết, em vô SG từ đầu 2017, tính đến giờ cũng gần tròn 3.5 năm làm kẻ sống ở 2 đầu đất nc bởi em đi đi về về nhiều (từ sau đợt Covid thì ít rồi).
Lúc ra đi em chỉ là 1 thằng công chức quèn, bị vài đứa bạn ĐH cũ đá đểu sau lưng. Nên vô SG với tâm trạng cay cú lẫn tự nhục. Giờ sau chừng ấy t/gian nhờ vô m.Nam và may mắn nên em cũng tranh thủ kiếm chác, tích lũy đc 1 số vốn. Đánh đổi là mất cái ghế công chức và mất luôn cái không khí HN, ít tụ tập bạn bè và ít các mqh hơn:(
Mà đứa em gái út và đứa cháu em thì lại ko thích SG, từ ngày vào đến giờ vẫn ko thể hợp đc với trong Nam. Lúc nào cũng than thở nhớ HN rồi thì HN p/triển này nọ. Riết đâm làm cả nhà em cũng băn khoăn:-B
Như em vẫn còm trên này chắc chục năm nữa lại ra lại HN nhưng mấy hn suy nghĩ. Tính toán lại có lẽ 2 năm tới em về lại HN luôn. Bán hết nhà đất với hùn vốn trong Nam đi cố kiếm 1 căn mặt đường ngoài HN để kinh doanh. Nhà cửa ngoài HN thú thực lâu em cũng chả để ý. Mục tiêu cố kiếm nhà ở CG mà thấy cái quận ấy giờ p/triển ghê quá. Ko biết cầm 18t trong tay liệu có mua nổi căn nào ở CG hoặc gần cận CG ko nữa:-B
Trong OF có cụ nào giống em, vô SG kỳ đc xong 1 t/gian lại muốn comeback HN ko?:-B:-B
Mua được đấy cụ, nhưng không được mặt tiền rộng đâu. Cụ có thể chọn nhà có mặt ngõ 2 ô tô tránh, mặt tiền rộng, khu đông dân cư.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Buôn vàng ăn sao bằng buôn đất về tính nhất thời hả mợ, cò vạc ở Đ.Nai những năm 2017, 2018 nhiều thất nghiệp ko nghề ngỗng, vừa đi nghĩa vụ về, chả bằng cấp j. Mà cũng có đứa kiếm đc tiền tỉ đấy. Nó mà có tiền đầu tư ngay từ ban đầu như em thì chắc chắn còn kiếm nhiều hơn em.
Cụ về lại HN buôn đất là ổn đấy nhiều quận sắp hình thành, thị trường đất râm ran lắm. Như trên Hàng Bạc em, sau nghỉ covid mấy nhà mặt phố được khớp lệnh làm anh chị em bạn chợ e sốt sình sịch, hix

Hn07

Xe tăng
Cụ vào Nam 3,5 năm rồi mà vẫn còn tư duy thích mua nhà rồi mới tính ở thì cũng nên ra bắc thật . Nói chung đã ko thích , đã ko thấy phù hợp thì nên đi về bắc sống cho sướng . Bởi vì ngay từ đầu cụ đã xác định vào đây chỉ vì vài đứa bạn nói đểu sau lưng , hay nói trắng ra là vì tiền chứ đâu phải vì lý do khác .

6997

Xe container

Cụ quất đc 7-8 t trong 2-3 năm ở SG mà cứ hỏi đùa bọn em.

Em để đây và ko nói gì ạ

hoangduc.sbr

Xe container

Cụ quất đc 7-8 t trong 2-3 năm ở SG mà cứ hỏi đùa bọn em.

Em để đây và ko nói gì ạ
Hì hì, còn phải tìm hiểu dài và mất công chọn lọc để đi xem tận nơi cụ ah. Mấy cái tin rao kia đi xem rồi lại mất công thôi, hồi 2015 em tìm nhà mặt đường HN cũng y sì vậy:))

6997

Xe container
Hì hì, còn phải tìm hiểu dài và mất công chọn lọc để đi xem tận nơi cụ ah. Mấy cái tin rao kia đi xem rồi lại mất công thôi, hồi 2015 em tìm nhà mặt đường HN cũng y sì vậy:))
Mua nhà thì cứ phải tận tay tận mắt, mất thêm ít tiền ktra quy hoạch nữa cụ nhỉ.

Em chỉ VD chơi thế thôi. Chứ cụ nào cần mua nhà cỡ 60m2 mặt đường giá 18t thì báo em, em kiếm ly vodka :)

Xanh Chín

Xe hơi
Vụ sốt đất trong Nam cách đây mấy năm như cụ chủ nói là có thật, nhiều bác lên nhanh lắm, vì E cũng trực tiếp tham gia trong đó đợt ấy nên biết ít nhiều ...
Còn cụ chủ được thì mừng cho cụ ấy, sao lắm người ì xèo vậy. Cụ ấy đang hỏi ý kiến, mà kể cả thật hay chém thì cũng có làm hại ai hay động đến nồi cơm nhà ai đâu
Trở lại vấn đề: Nếu cụ chủ muốn come back thì nên có động thái thăm dò. Vì bản thân phương thức và tính chất làm ăn 2 miền về cơ bản là khác nhau.
Ví dụ cụ nên rút 1 phần vốn đầu tư lại vào đất 1 số khu vực tiềm năng ở HN (lĩnh vực này có vẻ hợp với cụ), hoặc đầu tư vào ngành nghề KD nào đó, vốn vừa phải thôi, rồi xem xét cân nhắc tiếp.

Thằng hề 06

Xe tăng
Em cũng ít kinh nghiệm chém trên mạng, nhưng kinh nghiệm ngoài đời của em thì thế này
- Người nhà, họ hàng, hàng xóm hỏi thăm thì cũng rất ít người nói thật về thu nhập, số tiền mình có.
-Những người mới quen, mới gặp mà bô bô kể tôi thu nhập thế này, thế kia, con tôi làm lương thế nọ thế kia thì đa phần nói khoác.
Có lẽ trên mạng ảo người ta thành thật với nhau hơn, he he
Cụ lên gối căng quá