[Funland] Lại kế hoạch comback thủ đô trong 2 năm tới!!!

Lambatda

Xe điện
Vụ sốt đất trong Nam cách đây mấy năm như cụ chủ nói là có thật, nhiều bác lên nhanh lắm, vì E cũng trực tiếp tham gia trong đó đợt ấy nên biết ít nhiều ...
Còn cụ chủ được thì mừng cho cụ ấy, sao lắm người ì xèo vậy. Cụ ấy đang hỏi ý kiến, mà kể cả thật hay chém thì cũng có làm hại ai hay động đến nồi cơm nhà ai đâu
Trở lại vấn đề: Nếu cụ chủ muốn come back thì nên có động thái thăm dò. Vì bản thân phương thức và tính chất làm ăn 2 miền về cơ bản là khác nhau.
Ví dụ cụ nên rút 1 phần vốn đầu tư lại vào đất 1 số khu vực tiềm năng ở HN (lĩnh vực này có vẻ hợp với cụ), hoặc đầu tư vào ngành nghề KD nào đó, vốn vừa phải thôi, rồi xem xét cân nhắc tiếp.
Tks cụ, nhiều ông ko may đc như em nên giọng còm vỉa khiếp.
Còn nhà em q.định là cố mua mặt đường rồi cụ ah bởi đây là mục tiêu mà bao năm nhà em hướng tới rồi. Đất Gia Lâm em cũng đang đc giới thiệu 3 mảnh nhưng thấy ko đc ngon lắm.

Còn mấy ông thích đá đểu, cạnh khóe nói thật tôi chả thèm rep nữa đâu. Chấp nhận sự thành công trong ngắn hạn của 1 ai đó với 1 số người hình như cũng ko mấy dễ dàng:))

xedieu

Xe cút kít
Xưa nay em thấy Nam tiến là chính, Bắc tiến cực hiếm. Không nghe lời ông già nên giờ em ân hận đây.

Dan du an

Xe ba gác
Cụ ra mua nhà em đi. Nhà em trung tâm nhưng trong ngõ thôi

Lambatda

Xe điện
Xưa nay em thấy Nam tiến là chính, Bắc tiến cực hiếm. Không nghe lời ông già nên giờ em ân hận đây.
Ngày xưa thì đúng vậy, còn giờ thì ko dễ nữa rồi cụ ah. Giá bđs còn gắt hơn ngoài HN, làm ăn cạnh tranh ganh đua cũng ngày 1 gắt hơn. Là 1 thử thách lớn cho dân vùng # đến muốn kinh doanh.
Cụ cứ đảo vô đây sống thử 1 tháng là lại yên phận trở về với nếp sống HN thôi.
Hồi vô SG em đi với tư thế của 1 thằng lương 3 cọc 3 đồng. Vốn dỹ cũng an phận đời công chức nhưng vô tình nhìn mấy mấy dòng chat mấy đứa bè ĐH nó nói xấu, coi thường sau lưng là "kém tài, bất tài... " này nọ. Nên tự ái và cay mũi mới dám vô SG làm ván mới.

xedieu

Xe cút kít
Ngày xưa thì đúng vậy, còn giờ thì ko dễ nữa rồi cụ ah. Giá bđs còn gắt hơn ngoài HN, làm ăn cạnh tranh ganh đua cũng ngày 1 gắt hơn. Là 1 thử thách lớn cho dân vùng # đến muốn kinh doanh.
Cụ cứ đảo vô đây sống thử 1 tháng là lại yên phận trở về với nếp sống HN thôi.
Hồi vô SG em đi với tư thế của 1 thằng lương 3 cọc 3 đồng. Vốn dỹ cũng an phận đời công chức nhưng vô tình nhìn mấy mấy dòng chat mấy đứa bè ĐH nó nói xấu, coi thường sau lưng là "kém tài, bất tài... " này nọ. Nên tự ái và cay mũi mới dám vô SG làm ván mới.
2000 em ra trường, phụ huynh chuẩn bị sẵn hạ tầng mà nhất quyết không vào vì còn bạn bè đi làm. Sau này vợ con nữa thì càng ngày càng vướng. Nghĩ lại những lời khuyên khi ấy thấy nông cạn và dại dột thật.

Nắng nhạt

Xe điện
Cụ về lại HN buôn đất là ổn đấy nhiều quận sắp hình thành, thị trường đất râm ran lắm. Như trên Hàng Bạc em, sau nghỉ covid mấy nhà mặt phố được khớp lệnh làm anh chị em bạn chợ e sốt sình sịch, hix
Mợ có thể cho em biết giá khớp lệnh bao nhiêu 1 m phố cổ không ạ. Phố nào thế mợ?

chim to

Xe tăng
Vãi. Có số lẻ như cụ em đã nghỉ hưu rồi.

banmotnucuoi

Xe lăn
Như nhiều cụ chắc cũng biết, em vô SG từ đầu 2017, tính đến giờ cũng gần tròn 3.5 năm làm kẻ sống ở 2 đầu đất nc bởi em đi đi về về nhiều (từ sau đợt Covid thì ít rồi).
Lúc ra đi em chỉ là 1 thằng công chức quèn, bị vài đứa bạn ĐH cũ đá đểu sau lưng. Nên vô SG với tâm trạng cay cú lẫn tự nhục. Giờ sau chừng ấy t/gian nhờ vô m.Nam và may mắn nên em cũng tranh thủ kiếm chác, tích lũy đc 1 số vốn. Đánh đổi là mất cái ghế công chức và mất luôn cái không khí HN, ít tụ tập bạn bè và ít các mqh hơn:(
Mà đứa em gái út và đứa cháu em thì lại ko thích SG, từ ngày vào đến giờ vẫn ko thể hợp đc với trong Nam. Lúc nào cũng than thở nhớ HN rồi thì HN p/triển này nọ. Riết đâm làm cả nhà em cũng băn khoăn:-B
Như em vẫn còm trên này chắc chục năm nữa lại ra lại HN nhưng mấy hn suy nghĩ. Tính toán lại có lẽ 2 năm tới em về lại HN luôn. Bán hết nhà đất với hùn vốn trong Nam đi cố kiếm 1 căn mặt đường ngoài HN để kinh doanh. Nhà cửa ngoài HN thú thực lâu em cũng chả để ý. Mục tiêu cố kiếm nhà ở CG mà thấy cái quận ấy giờ p/triển ghê quá. Ko biết cầm 18t trong tay liệu có mua nổi căn nào ở CG hoặc gần cận CG ko nữa:-B
Trong OF có cụ nào giống em, vô SG kỳ đc xong 1 t/gian lại muốn comeback HN ko?:-B:-B
18 t thì cố cũng đc cái chân Vụ phó đấy, ngon hơn nhà mặt đường nhiều

Lambatda

Xe điện
18 t thì cố cũng đc cái chân Vụ phó đấy, ngon hơn nhà mặt đường nhiều
Em tự bỏ cc với 8 năm phấn đấu ngay sau khi vô SG 2 tháng rồi cụ. Giờ xin vào thì lại thì lại phải phấn đấu lại từ đầu rồi muốn chạy j thì mới chạy đc cụ nhé:))

Nắng nhạt

Xe điện
Vãi. Có số lẻ như cụ em đã nghỉ hưu rồi.
Khi chưa có mọi người thường hay nghĩ như cụ. Nhưng càng có tham vọng càng nhớn, nhu cầu càng cao khó có thể dừng được. 18 củ là niềm mơ ước của bao người nhưng nhìn thấy cái thằng có 50, 100 củ cứ nhơn nhơn trước mặt mà tức. Nó có hơn gì mình đâu mà mình thua nó. Nghĩ vậy lại phải kiếm tiếp :)

minhna

Xe tải
Chú em này vốn là người thích chạy bộ mà, giờ sinh ra lắm tỷ quá :). Giờ chú cố gắng bán hết được đất SG với giá mình mong muốn đã, rồi quay ra HN sau, chứ sau COVID và 5 năm thổi giá đất SG không dễ quy ra thóc thật đâu , bà con SG giờ tiền cũng hẻo lắm, lấy đâu ra nhiều tiền mặt :)

Lambatda

Xe điện
Chú em này vốn là người thích chạy bộ mà, giờ sinh ra lắm tỷ quá :). Giờ chú cố gắng bán hết được đất SG với giá mình mong muốn đã, rồi quay ra HN sau, chứ sau COVID và 5 năm thổi giá đất SG không dễ quy ra thóc thật đâu , bà con SG giờ tiền cũng hẻo lắm, lấy đâu ra nhiều tiền mặt :)
Cụ nói bà con SG giờ tiền hẻo vậy nhưng nhiều cụ lại cứ nói em chém gió phi logic khi muốn bỏ SG về lại HN đới:))

Lambatda

Xe điện
SG vẫn là đất làm ăn.
Giờ lũ lượt trả mặt bằng khiếp lắm cụ, đi mấy chợ Phạm Văn Hai, Bến Thành các kiot đóng cửa nhìn hoang tàn kinh. Em đi khảo sát quận 10, 11, 5 từ tháng 5 đến giờ để tìm nhà mặt đường mà giá cao ngất. Trong khi các shop, cửa hàng nghỉ hàng loạt. Gàn như chỉ còn hàng ăn uống là cơ hồ còn trụ lại đc 1 số.

minhna

Xe tải
Cụ nói bà con SG giờ tiền hẻo vậy nhưng nhiều cụ lại cứ nói em chém gió phi logic khi muốn bỏ SG về lại HN đới:))
Ừ thì cứ bán đất hay bán công ty trong SG lấy tiền triệu USD như các chú nói đã rồi ra HN sau, chưa hiện thực hóa được lợi nhuận thì cũng chém gió cho vui thôi :)

TsarPutin

Xe tăng
em ở trong Nam lâu e nhớ thu đông HN hay miền bắc da diết, nhớ như bị nghiện lên cơn ấy;
ở trong nam thì chỉ có mưa và mưa to, nắng và nắng to, k quen thấy người cứ oải, đồ ăn lại k hợp nữa;

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Giờ lũ lượt trả mặt bằng khiếp lắm cụ, đi mấy chợ Phạm Văn Hai, Bến Thành các kiot đóng cửa nhìn hoang tàn kinh. Em đi khảo sát quận 10, 11, 5 từ tháng 5 đến giờ để tìm nhà mặt đường mà giá cao ngất. Trong khi các shop, cửa hàng nghỉ hàng loạt. Gàn như chỉ còn hàng ăn uống là cơ hồ còn trụ lại đc 1 số.
Dạ cụ. Covid-19 thì rất nhiều người bị ảnh hưởng, chả cứ SG.

Lambatda

Xe điện
Ừ thì cứ bán đất hay bán công ty trong SG lấy tiền triệu USD như các chú nói đã rồi ra HN sau, chưa hiện thực hóa được lợi nhuận thì cũng chém gió cho vui thôi :)
Bởi thế nên tiêu đề thớt mới là "mục tiêu 2 năm", chắc cụ quen chém gió mỗi khi đặt 1 mục tiêu nào đó rồi nên nhìn ai cũng thấy như vậy;))

minhna

Xe tải
Bởi thế nên tiêu đề thớt mới là "mục tiêu 2 năm", chắc cụ quen chém gió mỗi khi đặt 1 mục tiêu nào đó rồi nên nhìn ai cũng thấy như vậy;))
Các chú viết được cái tiêu đề thớt cho đúng chính tả cả tiếng Anh và Việt rồi ngồi nói chuyện vài chục tỷ chưa muộn , nhé ;)

Xanh Chín

Xe hơi
Tks cụ, nhiều ông ko may đc như em nên giọng còm vỉa khiếp.
Còn nhà em q.định là cố mua mặt đường rồi cụ ah bởi đây là mục tiêu mà bao năm nhà em hướng tới rồi. Đất Gia Lâm em cũng đang đc giới thiệu 3 mảnh nhưng thấy ko đc ngon lắm.

Còn mấy ông thích đá đểu, cạnh khóe nói thật tôi chả thèm rep nữa đâu. Chấp nhận sự thành công trong ngắn hạn của 1 ai đó với 1 số người hình như cũng ko mấy dễ dàng:))
Thực ra E rất khoái những thớt chủ đề thế này, nó cho mình nhiều ý kiến đa chiều, hơi có chút hơi hướng khởi nghiệp, qua đó cũng học hỏi or suy ngẫm đc nhiều điều, còn em chả quan tâm lộc lá của ai đó vì ở đời chả ai cho ko ai cái gì cả. Em thì thường tàu ngầm nhưng thấy thớt hợp ý thì còm thôi!
Trở lại câu chuyện của cụ, cụ bảo 2 năm nữa mới định quay ra hẳn HN, sao ko rút vốn dần đầu tư về HN đi, vừa thăm dò vừa gây dựng lại, khi nào ra hẳn thì quy về 1 mối, lúc đấy đâu có muộn nhỉ? Long Biên và sắp tới là Gia Lâm lên quận cũng là 1 hướng tốt đấy (theo ý kiến chủ quan của em)!