[Funland] Lại kế hoạch comback thủ đô trong 2 năm tới!!!

cocsku

Xe cút kít
Em chưa nghĩ ra cách gì kiếm tiền ở hn dễ cả! Chán thế ko biết

kvboto

Xe container
8 tỏi trong 3.5 năm thôi cụ, số còn lại là nhà đất của mẹ em trong SG. Định giá khoảng 12 tỏi nhưng em trừ hao bớt đi.
Mỗi năm làm để ra 2,5 tỉ mà hỏi như tay thanh niên rỗi việc ở quê muốn ra HN chạy Grab thế cụ ?

ototrieutien

Xe buýt
Có một đội vừa roiif bay ra bay vào khảo sát khu vực LS suốt đấy cụ. Người thì ôm tiền vào SG mua đất, người thì lại ngược ra Bắc, hay thật hay :D . Nhà cháu có bà chị chơi cùng chuyênđất Hoài Đức. Cùng hội chị ấy có một ông thích lướt, cứ mua chưa ấm tay thấy lên là lại bán,xong lại tìm mua... còn bà chị thì ôm. Cuối cùng chị ấy lời to hơn.
ôm từ 2016 mà giữ tới giờ, kém lắm thì gấp đôi, còn đâu 3-5 lần . (Đó là em nói bđs Sg & các tỉnh giáp ranh)
2016 đất đồng Nai mua lập vườn cách cầu Sg 35km , mt hương lộ xã, gần sông,cách kcn của sonadezi 3-4km khi đó chỉ 350tr/1000m2 mà giờ trên 2.2tỷ/1000m2... (e mới tách sổ,cắt 1/2 bán đc 2 tuần:D)

Mr. Toàn

Xe điện
Cháu em cũng dân HN vào nam lập nghiệp,mấy năm trước cũng cầm độ 20 tỷ comeback thủ đô, sau mấy năm ngoài việc đổi được bố vợ thì quay lại SG rồi

muoibaconcho

Xe điện
Cụ ơi, em hỏi nhỏ chút, đứa em gái em sang năm l11, nó muốn theo ngành đồ họa nên hè này bắt đầu đi học. Thì giờ nên mua Lap hay PC để học hả cụ? Để dùng lâu dài đến khi vào đh (định hướng vào mấy trường chuyên ngành đó) thì mua tầm 50tr trở xuống có đủ ko ah?
Vi tính em khá lởm nên chả rành mà mai CN rảnh nên muốn mua cho nó luôn. Tks cụ ah!
Đã gọi là học tức là cái trình còn lởm khởm nên chỉ cần lap là đủ. Đồ họa thì cứ mắc búc bờ dồ mà chén.

babeo

Xe điện
ôm từ 2016 mà giữ tới giờ, kém lắm thì gấp đôi, còn đâu 3-5 lần . (Đó là em nói bđs Sg & các tỉnh giáp ranh)
2016 đất đồng Nai mua lập vườn cách cầu Sg 35km , mt hương lộ xã, gần sông,cách kcn của sonadezi 3-4km khi đó chỉ 350tr/1000m2 mà giờ trên 2.2tỷ/1000m2... (e mới tách sổ,cắt 1/2 bán đc 2 tuần:D)
Chúc mừng cụ! 3000m2 ôm 6,6 tỷ ngon ơ! Nhiều người không tin cứ nghĩ nói phét. Cứ nhảy vào Ck với đất nền thì biết, sự điên rồ của con người nhiều khi ko thấy giới hạn.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nhờ các cụ tư vấn phát.

Thằng bạn em bỏ công chức vào SG làm ăn được 3 năm rồi cưới vợ trong đó. Lúc vào nó cầm 3 tỷ bán chung cư vào đó thuê nhà để ở. Lấy vợ thì được bố mẹ vợ cho căn biệt thự 30 tỷ ở Thảo Điền. Lấy được 2 năm thì ly dị, nhà chia đôi nó được 15 tỷ, cộng thêm mấy tỷ của riêng nó gửi ngân hàng là gần 20 tỷ. Giờ nó hỏi em nên mua nhà khu nào ngoài HN để kinh doanh được tầm 100tr/ tháng trở lên.

Vậy em nhờ các cụ tư vấn làm sao để lấy được vợ SG như nó? Cảm ơn các cụ!

2 năm mần được 18 tỏi trong đất Sài thành thì đáng nể và đáng học hỏi cụ.
Cụ làm ăn món gì mà kiếm tốt quá?
Vào SG chân ướt chân ráo mà cụ ăn gia mỗi năm 2,5 tỷ? Nể cụ đấy.
Cụ làm ở HN bao nhiêu năm có để ra được như vậy ko
Ông kễnh này lên đây chém gió ý mà cụ. Câu chuyện nghe không logic 1 tý nào.
Năm kiếm đc 6t thì em cũng ko ra HN làm gì, cụ nên bỏ 3t mua mảnh đất ở Tây nguyên +xây nhà, còn 15t đầu tư trang trại và thuê ng làm sống hơn vua.
Viết giọng NM nghe mệt nhỉ 😃
Chúc mừng cụ cái đã, cụ giỏi quá! Vào SG mỗi năm có hơn 2 tỏi.
Cụ thấy trong SG không hợp thì ra HN thôi, 18 tỷ là số tiền lớn. Mua nhà CG em nghĩ là được mà.
Em cũng ít kinh nghiệm chém trên mạng, nhưng kinh nghiệm ngoài đời của em thì thế này
- Người nhà, họ hàng, hàng xóm hỏi thăm thì cũng rất ít người nói thật về thu nhập, số tiền mình có.
-Những người mới quen, mới gặp mà bô bô kể tôi thu nhập thế này, thế kia, con tôi làm lương thế nọ thế kia thì đa phần nói khoác.
Có lẽ trên mạng ảo người ta thành thật với nhau hơn, he he

hailuatn

Xe container
Cụ lại cũng muốn tham gia cuộc chơi à :D.
Thật ra nhà cháu chả quảng cáo gì cho Hoà bình, nhưng của đáng tội, xung quanh HN thì chỉ còn mỗi tỉnh này quỹ đất còn nhiều, giá đất rẻ. Chính vì thế vừa rồi các cty Bđs lớn mới nhảy vào kiếm đất xí phần. Nhà cháu nghĩ đơn giản cá mập săn đâu nhò lẻ theo đấy kiếm miếng thôi ;)).
Mợ lên quê em. Đường cao tốc không mất phí, đất em thấy rẻ lắm.

babeo

Xe điện
Mợ lên quê em. Đường cao tốc không mất phí, đất em thấy rẻ lắm.
Cụ ở tỉnh nào thế ạ ? Nhà cháu chỉ đang nói về vùng ven HN ( 50 -> 60km từ Bờ Hồ thôi). Xa quá lại kiểu khác.
Như Hoà bình, thì hiện giờ Kỳ sơn và Lương sơn cũng đc quan tâm nhiều nhất, vì nó giáp HN.
Đường cao tốc ko mất phí thì cháu biết mỗi cái đại lộ Thăng long.

hailuatn

Xe container
Cụ ở tỉnh nào thế ạ ? Nhà cháu chỉ đang nói về vùng ven HN ( 50 -> 60km từ Bờ Hồ thôi). Xa quá lại kiểu khác.
Như Hoà bình, thì hiện giờ Kỳ sơn và Lương sơn cũng đc quan tâm nhiều nhất, vì nó giáp HN.
Đường cao tốc ko mất phí thì cháu biết mỗi cái đại lộ Thăng long.
Thái Nguyên mợ ạ. Em thấy đất quá rẻ.

nguoibatdau

Xe tăng
Em cũng nhờ các cụ tư vấn phát.

Thằng bạn em bỏ công chức vào SG làm ăn được 3 năm rồi cưới vợ trong đó. Lúc vào nó cầm 3 tỷ bán chung cư vào đó thuê nhà để ở. Lấy vợ thì được bố mẹ vợ cho căn biệt thự 30 tỷ ở Thảo Điền. Lấy được 2 năm thì ly dị, nhà chia đôi nó được 15 tỷ, cộng thêm mấy tỷ của riêng nó gửi ngân hàng là gần 20 tỷ. Giờ nó hỏi em nên mua nhà khu nào ngoài HN để kinh doanh được tầm 100tr/ tháng trở lên.

Vậy em nhờ các cụ tư vấn làm sao để lấy được vợ SG như nó? Cảm ơn các cụ!
Có cái mứt bố mẹ vợ ngu thế :)).

kvboto

Xe container
Cụ đọc hết #1 rồi thì thấy em hỏi câu j mà bảo là rỗi hơi?
Ớ, thế cụ với nick hoangduc.sbr là 1 à, cụ lái 2 nicks à.

Em ngưỡng mộ cụ nam tiến và làm để ra được 2,5 tỉ/năm thôi mà, và đang ngợp vì nghĩ:
- Nếu làm thuê thì có nghĩa trung bình phải được cỡ 3 tỷ/năm ~ 250 triệu/tháng
- Nếu Kinh doanh riêng thì có nghĩa 1 năm doanh thu phải được cỡ 3 tỷ / 20% ~ cỡ 15 - 20 tỷ/ năm
- Hoặc cụ có job đầu tư lướt lát ngon,...

Lambatda

Xe điện
Chúc mừng cụ! 3000m2 ôm 6,6 tỷ ngon ơ! Nhiều người không tin cứ nghĩ nói phét. Cứ nhảy vào Ck với đất nền thì biết, sự điên rồ của con người nhiều khi ko thấy giới hạn.
Hồi em làm từ 2017 thì chỉ dám mon men lướt ở khu D2D và N2 thôi do ít thông tin và gần như mù tịt về địa chính Đ.Nai cũng như SG. Đấy là có anh bạn tốt dẫn dắt mà còn như vậy. Nhưng khu N2 em q.định ôm đến tận sau này mới bán thì lại sáng suốt vì nó ra lãi hơn gấp 3.
Cuối 2017 em vay chị gái thêm 2 tỷ nữa theo dự án Hóa An cùng thằng em cũng hời đc kha khá. Sang 2018 muốn mua thêm căn mt nữa ở N2 mà lúc này giá đã tăng khá cao rồi chỉ sau có 1 năm nên tạch. Đành mon men sang đất ở Cù Lao Phố mà lúc này đất ở Đ.Nai mấy chỗ tiềm năng đều bắt đầu đua nhau đội giá. Mua đi bán lại 3 mảnh ở đây từ th7 2018 đến cuối th5 2019 thì em thoát hết đất ở Đ.Nai.
Trả hết tiền vay mượn ban đầu của mẹ (1t2) và sau này của chị (2t) (ko mất lãi:D). Em dư ra đc 8t2 và gửi hết vào SCB từ đó đến giờ với kỳ hạn 6 tháng.
Nên nếu tính chính xác nhất thì 1 thằng khởi đầu là cc quèn, ít thông tin, bị gọi là bất tài như em. Chỉ mất 2 năm 2 tháng là đã kiếm đc 8t nhờ cơn sốt đất 1 thời ở Đ.Nai (cho những ai chua mồm chua luôn 1 thể;))).

Lambatda

Xe điện
Ớ, thế cụ với nick hoangduc.sbr là 1 à, cụ lái 2 nicks à.

Em ngưỡng mộ cụ nam tiến và làm để ra được 2,5 tỉ/năm thôi mà, và đang ngợp vì nghĩ:
- Nếu làm thuê thì có nghĩa trung bình phải được cỡ 3 tỷ/năm ~ 250 triệu/tháng
- Nếu Kinh doanh riêng thì có nghĩa 1 năm doanh thu phải được cỡ 3 tỷ / 20% ~ cỡ 15 - 20 tỷ/ năm
- Hoặc cụ có job đầu tư lướt lát ngon,...
Em xài công khai 3 nick trên này cơ và 1 số cụ cũng biết:D
Nếu tính chuẩn xác thì em kiếm 8t trong có hơn 2 năm thôi ah. Và em cũng tự nhận em chả có tài cán j đặc biệt. Tất cả đều nhờ vào may mắn, có quý nhân và máu liều.
Chính vì ít tài cán nên khi cơn sốt đất qua đi, em chả biết làm j. Cùng với tâm lý cả nhà bắt đầu muốn chuyển về HN nên cả nhà em mới q.định come back HN trong 2 năm tới. Cố kiếm cái nhà mặt tiền cũng là để em kinh doanh nhỏ lẻ ổn định rồi lấy vk cho mẹ em nhờ thôi. Vì em ít tài mà;))
Đó em bộc bạch rõ ràng lòng mề hết cả ra cho các cụ rồi đó:))

babeo

Xe điện
Hồi em làm từ 2017 thì chỉ dám mon men lướt ở khu D2D và N2 thôi do ít thông tin và gần như mù tịt về địa chính Đ.Nai cũng như SG. Đấy là có anh bạn tốt dẫn dắt mà còn như vậy. Nhưng khu N2 em q.định ôm đến tận sau này mới bán thì lại sáng suốt vì nó ra lãi hơn gấp 3.
Cuối 2017 em vay chị gái thêm 2 tỷ nữa theo dự án Hóa An cùng thằng em cũng hời đc kha khá. Sang 2018 muốn mua thêm căn mt nữa ở N2 mà lúc này giá đã tăng khá cao rồi chỉ sau có 1 năm nên tạch. Đành mon men sang đất ở Cù Lao Phố mà lúc này đất ở Đ.Nai mấy chỗ tiềm năng đều bắt đầu đua nhau đội giá. Mua đi bán lại 3 mảnh ở đây từ th7 2018 đến cuối th5 2019 thì em thoát hết đất ở Đ.Nai.
Trả hết tiền vay mượn ban đầu của mẹ (1t2) và sau này của chị (2t) (ko mất lãi:D). Em dư ra đc 8t2 và gửi hết vào SCB từ đó đến giờ với kỳ hạn 6 tháng.
Nên nếu tính chính xác nhất thì 1 thằng khởi đầu là cc quèn, ít thông tin, bị gọi là bất tài như em. Chỉ mất 2 năm 2 tháng là đã kiếm đc 8t nhờ cơn sốt đất 1 thời ở Đ.Nai (cho những ai chua mồm chua luôn 1 thể;))).
Từ 2018 đến khoảng tháng 4/2020 đất Bảo lộc và nhiều huyện khác ở Lâm đồng cũng tăng điên loạn. Ai ko bám sát thị trường thì ko biết cứ nghĩ nói phét, nên kệ họ đi cụ.

Vô-va

Xe tải
Bác giỏi và có chút may mắn, chúc mừng bác. Tuy nhiên tôi nghĩ ko nên mua nhà mặt phố, ko kinh doanh được đâu bác. Doanh thu chảy hết sang thương mại điện tử và trung tâm thương mại rồi