[Funland] Lại kế hoạch comback thủ đô trong 2 năm tới!!!

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Cụ yêu Hà Nội quá thôi, nên góc nhìn của cụ hết sức chủ quan.
Như cụ ở trên đã bảo chán thời tiết Hà Nội cả hè lẫn đông, cụ lại bảo ráng chịu thêm 1 tháng. Cho nên đối với cụ thì Hà Nội lúc nào cũng hơn SG, nói thế cho vuông.
Thời tiết trong đấy tốt hơn ngoài Hà Nội này.
nắng nóng nhưng độ ẩm thấp người không nhớp nháp mồ hôi, ngồi quạt cái mát luôn. ngoài này ngồi 1 chỗ thì áo cũng ướt đẫm mồ hôi và càng quạt càng nóng.
4 tháng hè vật vã + thêm 1 tháng nồm mốc người + 3 tháng lạnh sun chim + 2 tháng nửa nóng nửa lạnh mà từ người già, trẻ con đến thanh niên đều lăn ra ốm thì mất mẹ 10 tháng rồi. Còn lại 2 tháng thời tiết ôn hòa dễ thở.

arcobaleno87

Xe tải
Chúc mừng cụ chủ, cụ kiếm đc thế là thành công quá ròi, e ở Sgon hơn 5 năm cũng chưa bằng nửa tổng tài sản của cụ, e thì tự gây dựng và ổn định ở Sgon ròi, chả có bà con họ hàng j trong này nhưng thời tiết, con người, cuộc sống bớt để ý nhau hợp gu e hơn.

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi bác, saigon từ 2017 đc Quốc hội giao cho cơ chế đặc thù để tự thu phí tăng thu nội địa mà không ăn thua, thu nội địa bị Hanoi bắt kịp rồi, saigon giờ đang loay hoay tìm đất để bán tăng thu.
Đợi đuổi dc SG có mút mùa, ngồi mà hóng cụ ạ. So cái Tân Sơn Nhất với Nội Bài, dù Nội Bài hiện đại hơn nhiều vậy mà lưu lượng hàng hóa và người đến chỉ bằng 1 phần nhỏ so với Tân Sơn Nhất

minhvumap

Xe hơi
Chuẩn rồi bác, saigon từ 2017 đc Quốc hội giao cho cơ chế đặc thù để tự thu phí tăng thu nội địa mà không ăn thua, thu nội địa bị Hanoi bắt kịp rồi, saigon giờ đang loay hoay tìm đất để bán tăng thu.
Làm bao nhiêu cống nạp cho ngân sách hết rồi còn gì mà phát triển ?

Sicilia8x

Xe buýt
Nói chuyện đất. Hôm vừa rồi e vào ctac trong bình dương. Ngồi cfe tán phét hỏi giá đất cũng hết hồn. 1lô khoảng 8-90m2 mặt tiền đường khu dân cư mới, dân ở cũng đông đúc rồi khoảng 15tỉ. Dã man thật

QuangSunlight

Xe điện
Em đang mệt đến độ ko còn cả muốn chém nữa.
Em chính thức sợ thời tiết Hn, cả hè cả đông
Em hỏi thật cụ đừng giận nhé .
Có phải nhà cụ cấp 4 mái tôn hay không mà cụ sợ cái nóng , cái rét ở miền Bắc thế ạ ? :)

QuangSunlight

Xe điện
Ôi sao gì cụ cũng biết thế ạ, :D
Hay cụ biết nhà em nhỉ :))
Kính cụ 1 ly ạ,
Em đoán thế thôi vì em cũng từng được thưởng thức cái nóng mùa hè HN trong căn nhà mái ngói rồi ạ . Mặc dù ngày xưa có vườn rộng 360 m2 trồng nhiều cây ăn trái , nhưng không lại với cái nắng chiếu thẳng vào mái nhà .
Từ khi xây 5 tầng thì ở mát hẳn , dù vẫn phải chạy điều hòa khi ngủ . Em thấy cái nắng mùa hè gúp tiêu diệt vi khuẩn , giặt đồ phơi rất nhanh khô , sạch sẽ .

Getzcoi.

Xe tăng
Em đoán thế thôi vì em cũng từng được thưởng thức cái nóng mùa hè HN trong căn nhà mái ngói rồi ạ . Mặc dù ngày xưa có vườn rộng 360 m2 trồng nhiều cây ăn trái , nhưng không lại với cái nắng chiếu thẳng vào mái nhà .
Từ khi xây 5 tầng thì ở mát hẳn , dù vẫn phải chạy điều hòa khi ngủ . Em thấy cái nắng mùa hè gúp tiêu diệt vi khuẩn , giặt đồ phơi rất nhanh khô , sạch sẽ .
Công nhận cụ nói gì cũng chuẩn :))

atukiva

Xe tăng
Cụ chủ chắc nằm trong đỉnh 5% của kim tự tháp rồi.

Nên có bị chút ganh tị là bình thường à. 😁
Thú thật em cũng ganh tị vl ạ.

Aloso195

Xe hơi
Em dân hn cũng bon chen nhiều nhưng nhiều khi đi sg em thấy trong đấy nó ko hạp với em , mặc dù SG là trung tâm kinh tế , buôn bán gì cũng tốt nhưng suy cho cùng là ko hạp :))

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Phần nhỏ là bao nhiêu bạn có thể cho mình cái số liệu đc khg 😌
Em làm bốc xếp ở đấy nên biết. Còn thống kê thì xin lỗi, cụ làm cái công văn xin số liệu thì em cho chứ type 3 cái dòng mà có dc số liệu thì xin lỗi

sonvg

Xe điện
Bất động sản thì gặp thời là ngon rồi, trong Nam làm ăn khác hẳn ngoài bắc, rõ ràng ngay từ đầu. Cụ nào giờ mạnh vốn muốn đầu tư BDS giờ xem thằng Nhật Nam, em thấy đang ngon, đất trong Phú Quốc có mấy khu đắc địa, 150%/ năm, rút gốc bất kỳ, có sổ đỏ luôn. Các cụ cần thông tin chi tiết ới e.

xelulu

Xe buýt
Ông chủ xúc xích có 200 tỷ còn đi đẽo cày ở cocobay mà cụ . :)
Nhà đất của em giờ bán nhanh cũng được 40 tỏi , bán thong thả thì phải 50 - 60 tỏi . Lúc nào cũng đau đáu tìm cơ hội x2 x3 , nên thường hóng đẽo cày giữa đường đây ạ .
anh xúc xích a ý gấp 5 lần cái 200 tỏi cụ ợ. Nhưng phát này đau phết anh "anh thành mí anh hiển các anh ý hợp lực thì anh xúc xích đứt thôi.

Vụ cò cò bay này vất phết. tôm tép chết như ngả dạ.

cháu đương để ko 2.000 tỷ trong bank đợi quay về hà nội tiêu dần. chứ 18 tỷ đã là gì

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vài cụ còm nghe cay cú phết nhỉ, nghĩ cũng tội ;;)

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn nhiều khi nghĩ dến cái đám loser thất bại tha phương cầu thực cay cú với cha ông chúng nó thấy cũng tội 😌
Mới đọc bài này hay quá, kính tặng cụ

3 dấu hiệu của người đàn ông kém cỏi

Thích thể hiện

Khi người đàn ông cảm thấy mình thấp kém ở một khía cạnh nào đó, họ thường sẽ có xu hướng sử dụng những lợi thế khác để thu hút sự chú ý của những người xung quanh, nhằm che giấu để người khác bỏ qua điểm yếu của mình.

Trong thực tế cuộc sống, ta có thể bắt gặp những người như thế: những người thích khoe khoang mình kiếm nhiều tiền, có nhiều mối quan hệ, địa vị cao... Mong muốn được quan tâm, chú ý là một đặc điểm tự nhiên của con người, nhưng khi nó trở thành sự "nổ", thích thể hiện, thì đó thực chất là cách che giấu thua kém, mặc cảm không bằng người khác.

Ở họ là tâm lý sợ bị chê, sợ bị coi thường. Đặc điểm của người đàn ông thích thể hiện còn là thích nói về mình. Người này còn thích đưa ra những phát ngôn gây sốc, để gây chú ý.

Thích hơn thua

Đàn ông tự ti luôn sợ người khác coi thường mình, vì vậy họ luôn chú ý đến hình ảnh của bản thân trước mặt người khác, thậm chí "đàn áp" người khác bằng sức mạnh của mình.

Kiểu người này khi thảo luận sẽ luôn muốn người khác đồng tình với điều anh ta nói. Nếu không được công nhận, anh ta sẽ dùng những lời gay gắt, căng thẳng, nhằm chứng minh mình đúng, bởi điều đó sẽ khiến anh ta không mất mặt.

Đàn ông tự ti như vậy không bao giờ chấp nhận thực tế là lỗi ở họ, mà thường đi đổ lỗi cho người khác. Người tự tin, mạnh mẽ sẽ nhìn bản thân mình đầu tiên, trong khi kẻ tự ti lại luôn đi nhìn vào người khác trước tiên.

Thích kiểm soát người khác

Ghen tuông, thích kiểm soát là một dấu hiệu dễ thấy của người đàn ông tự ti. Kiểu người này luôn muốn người khác tuân thủ mình. Họ thường nóng giận bộc phát, thậm chí có xu hướng đe dọa người khác nếu họ làm trái ý mình.

Sự tự ti khiến họ luôn ám ảnh với suy nghĩ rằng đối phương đang thách thức năng lực của họ, thôi thúc họ dùng quyền lực của mình gây sức ép ngược lại. Họ có thể ra lệnh, yêu cầu, thậm chí là cấm đoán, để thỏa mãn cảm xúc của bản thân và che giấu sự tự ti của chính họ. Trong trường hợp khi không thống trị được đối phương, người đàn ông này sẽ buồn bã, mất bình tĩnh.

Theo các nhà tâm lý học, mỗi người trong chúng ta đều có thể có tâm lý tự ti về một khía cạnh nào đó trong cuộc sống. Tuy nhiên, nên nhìn nhận sự tự ti của bản thân một cách khách quan hơn và nỗ lực để vượt qua những cảm xúc đó và cải thiện bản thân.

Che đậy và phủ nhận sự tự ti của bản thân hoàn toàn không phải là giải pháp tích cực, thậm chí hoàn toàn không có lợi trong các tương tác xã hội. Nó thậm chí khiến bạn trở nên tiêu cực về tâm lý, cho dù là trong giao tiếp giữa các cá nhân hay trong mọi mối quan hệ.

https://vnexpress.net/3-dau-hieu-cua-nguoi-dan-ong-kem-coi-4119921.html

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Đọc đến còm này của cụ thì em cũng đi ra. Nể quá, trình độ mình chưa đạt tới nên không biết nói sao.
Quanh ta đầy siu nhơn, ở vp em có cụ lẳng lặng bán lúa gom tiền mua chứng đợt sập do covid, sau 2 tháng bán ra lời nhẹ nhàng hơn 800 củ rồi quy ẩn (tay này bảo chơi cho vui chứ đếch biết gì về chứng), hàng ngày vẫn dịu dàng ăn trưa bánh mì chả 25k + cốc nước vối đá

Nghe chuyện thiên hạ kiếm $ để lấy cảm hứng chứ ko mua lấy bực tức, ghen tị vào người, em đoán vậy ;;)

chuadutienmuaxe

Xe tăng