[Funland] Lại đỗ xe trước cửa, nhưng cái kết ấm lòng phết

hoangduc.sbr

Xe container
Em thì chỉ thấy lão này dại, chắc cũng quen mồm chửi bới mà không làm sao rồi. Gặp bọn đông và hung hãn thì té luôn cho lành, ở đấy mà chửi nhau với chúng nó để được cái gì?
Ko kìm đc thì bật ra thôi cụ, nó có nhiều yếu tố cùng lúc tác động đến. Nên mới có cái gọi là hành động bộc phát. Còm trên này thì ông nào chả tĩnh, ra ngoài đường tự dưng bị 1 thằng nó hất hàm chửi "đmm" thì mới biết.

Matizcoi

Xe cút kít
Ko kìm đc thì bật ra thôi cụ, nó có nhiều yếu tố cùng lúc tác động đến. Nên mới có cái gọi là hành động bộc phát. Còm trên này thì ông nào chả tĩnh, ra ngoài đường tự dưng bị 1 thằng nó hất hàm chửi "đmm" thì mới biết.
Tự nhiên gì, trong clip là đỗ cửa nhà người ta mà, nhà mình thì ko đỗ, kể ra chắc có uẩn khúc chăng :D

hoangduc.sbr

Xe container
Bên trên Cụ chê thái độ đội kia và ủng hộ lái xe chiến còn gì
Ủng hộ chả liên quan j đến khen nhé, cụ đánh tráo vừa vừa thôi. Có những việc ngta biết là sai lầm nhưng nếu làm lại thì họ vẫn làm như vậy vì nó là tâm lý thật của họ. Em đứng ở tâm lý của em nếu rơi vào h/cảnh đó thì em cũng sẽ như vậy bởi vì em nóng tính.
Thế thì liên quan j đến khen, cắt nghĩa hộ em cái!

congthuong

Xe điện
Đội nhà kia nó chửi trc cụ ah, chửi "Đmm tao nhắc nhở thôi!". Nói thật nếu là em đang nc b/thường mà tự dưng bị nó chửi như vậy thì em cũng chiến.
Làm phiền người ta, nói xin lỗi 1 câu tử tế thì chưa chắc đã bị chửi. Đằng này làm như việc đỗ xe là bình thường, đánh xe đi là xong.

Đặt trường hợp lối đi tự dưng có ông chắn cửa, khó chịu lắm... chưa nói là cửa hàng.

Các bác có xe, thì đừng tiếc tiền gửi xe.

thuysinh.tl

Xe container
Cụ ở gần đấy hay sao ạ? Đỗ xe sát cửa thế là không ổn rồi. Đội trong nhà đi ra cũng phải vòng qua đầu xe đấy. Trong cùng một ngõ thì nhìn nhau mà sống chứ. Đỗ kiểu vậy thì người ta không mắng mới lạ. Sai thì chủ động xin lỗi trước. Đằng này đôi co nó mới bị đánh
Thực ra ông đậu xe cũng đâu đến nỗi nào đâu, chuyện chả có j đáng nói vì ông ấy cũng ra và c.bị cho xe đi chỗ # rồi chứ cũng chả bố đời j. Nhưng đội bên kia cậy đông, thấy ngta c.bị cho xe rời đi theo ý mình thì đc đà xẵng giọng. Ít tuổi hơn nhưng lại mở miệng chửi ngta trc là "Đmm tao nhắc nhở thôi!".
Em nói thật nếu là em dù em đỗ sai vậy nhưng tự dưng nó chửi thẳng mặt mình như vậy thì em cũng chửi lại thôi.

xuantien_mobis

Xe lăn
Ủng hộ chả liên quan j đến khen nhé, cụ đánh tráo vừa vừa thôi. Có những việc ngta biết là sai lầm nhưng nếu làm lại thì họ vẫn làm như vậy vì nó là tâm lý thật của họ. Em đứng ở tâm lý của em nếu rơi vào h/cảnh đó thì em cũng sẽ như vậy bởi vì em nóng tính.
Thế thì liên quan j đến khen, cắt nghĩa hộ em cái!
Thế ăn đòn nhiều lần thì ko có gì là ngạc nhiên

hoangduc.sbr

Xe container
Tự nhiên gì, trong clip là đỗ cửa nhà người ta mà, nhà mình thì ko đỗ, kể ra chắc có uẩn khúc chăng :D
Thiếu ếu j chuyện ích kỷ ko đỗ nhà mình mà đỗ nhà hàng xóm đâu cụ. Vấn đề là diễn biến sự việc cả 2 bên vẫn đang đối thoại , chả có j đến nỗi nào để phải chửi nhau. Thì tự dưng có đứa nó xẵng giọng chửi "đmm", thì em đánh giá thái độ thằng đó tồi hơn vì nó là thằng thổi bùng sự việc lên.

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ ở gần đấy hay sao ạ? Đỗ xe sát cửa thế là không ổn rồi. Đội trong nhà đi ra cũng phải vòng qua đầu xe đấy. Trong cùng một ngõ thì nhìn nhau mà sống chứ. Đỗ kiểu vậy thì người ta không mắng mới lạ. Sai thì chủ động xin lỗi trước. Đằng này đôi co nó mới bị đánh
Em nói thật cụ nhìn cái diễn biến nếu chỉ là nói chuyện b/thường mà trách "anh đỗ xe chả để ý j, làm nhà tôi ko đi ra đi vào đc". Thì lão đỗ xe ngu kia nó cũng xin lỗi và đánh xe đi thôi, mắc mớ j tự nhiên xẵng giọng đi chửi "đmm tao nhắc nhở thôi" làm j.

ubisapro

Xe trâu
Cũng lạ cụ nhể, nhà mình bên này nhưng ko đậu, lại phi sang chắn cửa hàng xóm đối diện, xong lại mồm cực to nữa, kết cục ăn mấy cú sút và lên gối tê tái :D

Khác gì thằng hàng xóm khu Đào Tấn cũ nhà e. Đợt về chơi, nghe ông chung vách ngày xưa kể thằng con nhà đó đỗ xe chắn nguyên cổng nhà ông ý, sang nhắc thì bảo đỗ tí mà cũng kêu. Trong khi cổng nhà nó thì nó ko đỗ =))

Con của PGS, TS, Bác sỹ đó ợ :))

Matizcoi

Xe cút kít
Thiếu ếu j chuyện ích kỷ ko đỗ nhà mình mà đỗ nhà hàng xóm đâu cụ. Vấn đề là diễn biến sự việc cả 2 bên vẫn đang đối thoại , chả có j đến nỗi nào để phải chửi nhau. Thì tự dưng có đứa nó xẵng giọng chửi "đmm", thì em đánh giá thái độ thằng đó tồi hơn vì nó là thằng thổi bùng sự việc lên.
Nếu ko đỗ xe chắn cửa thì làm gì có bùng với xẵng giọng hở cụ ;))

hoangduc.sbr

Xe container
Nếu ko đỗ xe chắn cửa thì làm gì có bùng với xẵng giọng hở cụ ;))
Hê, nói như cụ giờ cứ thấy ai đỗ xe chắn trc cửa là cũng ra chửi "Đmm" coi như điều hiển nhiên ấy nhỉ.
Là cụ thì cụ có làm như vậy ko, em hỏi thật?

congthuong

Xe điện
Cụ không nghĩ tới việc nó âm ỉ từ những phút trước à. Cụ chưa bao giờ bực sẵn 1 chuyện gì sao ?

Ông lái xe được lợi -> tất nhiên chả thấy bực gì. Người ta bị phiều nhiều phút trước , ông không xin lỗi, nói kiểu như chả vấn đề gì, thì việc bùng lên là điều dễ hiểu thôi.

Em nói thật cụ nhìn cái diễn biến nếu chỉ là nói chuyện b/thường mà trách "anh đỗ xe chả để ý j, làm nhà tôi ko đi ra đi vào đc". Thì lão đỗ xe ngu kia nó cũng xin lỗi và đánh xe đi thôi, mắc mớ j tự nhiên xẵng giọng đi chửi "đmm tao nhắc nhở thôi" làm j.
Nếu cụ là bên bị phiền toái, chịu thiệt vì sự vô văn hóa của người khác, liệu cụ có nói bình tĩnh được không ?

Đây không phải là vấn đề va chạm, hay hai bên đều có lỗi từ đầu.

Hê, nói như cụ giờ cứ thấy ai đỗ xe chắn trc cửa là cũng ra chửi "Đmm" coi như điều hiển nhiên ấy nhỉ.
Là cụ thì cụ có làm như vậy ko, em hỏi thật?
Nếu nhà em đông người, tất nhiên là em sẽ như nhà kia. Không thì chửi thầm thôi .... :))

Chỉnh sửa cuối:

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ không nghĩ tới việc nó âm ỉ từ những phút trước à. Cụ chưa bao giờ bực sẵn 1 chuyện gì sao ?

Ông lái xe được lợi -> tất nhiên chả thấy bực gì. Người ta bị phiều nhiều phút trước , ông không xin lỗi, nói kiểu như chả vấn đề gì, thì việc bùng lên là điều dễ hiểu thôi.

Nếu cụ là bên bị phiền toái, chịu thiệt vì sự vô văn hóa của người khác, liệu cụ có nói bình tĩnh được không ?
Thì em nói bên trên đó, nó chưa chửi em thì em cũng chỉ căng giọng mà ông - tôi với nó thôi. Còn thòng câu Đmm thì nó thuộc về chửi nhau và tuyên chiến cmnr.

tomtomchát

Xe container
Chắc hôm sau có ver2 báo thù tụi tài chính cột điện:))

congthuong

Xe điện
Thì em nói bên trên đó, nó chưa chửi em thì em cũng chỉ căng giọng mà ông - tôi với nó thôi. Còn thòng câu Đmm thì nó thuộc về chửi nhau và tuyên chiến cmnr.
Cụ bị thiệt mà cụ lại đợi nó chửi trước thì cụ hiền quá. Cụ mà đi xe gặp thằng nào đi ẩu...chắc cụ chả bao giờ văng... Em phục cụ.

hoangduc.sbr

Xe container
Nếu nhà em đông người, tất nhiên là em sẽ như nhà kia. Không thì chửi thầm thôi .... :))
Chả biết đc mặt người đâu cụ, trong vụ viễ này thằng lái xe bị tẩn thì các cụ chửi nó là ngu.
Nhưng cũng 1 sự việc tương tự, thằng lái xe nó chạy vào xe ruat con phớ ra xiên chết ít nhất 1in3 thằng nhà kia. Thì em cam đoan lúc ấy Ofer lại quay mũi dùi chửi 3 thằng kia là ngu, cậy đông, chưa biết đối phương thế nào mà tự dưng lại đi chửi Đmm ngay.

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ bị thiệt mà cụ lại đợi nó chửi trước thì cụ hiền quá. Cụ mà đi xe gặp thằng nào đi ẩu...chắc cụ chả bao giờ văng... Em phục cụ.
Hoho, cụ nói ai hiền chứ nói em hiền thì lag cmnr;))
Em từng phải lập 1 thớt trên này vì cảm thấy bất lực với t/trạng ko kiềm chế nổi tính nóng của mình rồi đấy cụ.

congthuong

Xe điện
Chả biết đc mặt người đâu cụ, trong vụ viễ này thằng lái xe bị tẩn thì các cụ chửi nó là ngu.
Nhưng cũng 1 sự việc tương tự, thằng lái xe nó chạy vào xe ruat con phớ ra xiên chết ít nhất 1in3 thằng nhà kia. Thì em cam đoan lúc ấy Ofer lại quay mũi dùi chửi 3 thằng kia là ngu, cậy đông, chưa biết đối phương thế nào mà tự dưng lại đi chửi Đmm ngay.
Kẻ chiến thắng luôn đúng mà cụ. Nhất là kẻ đó lại không sai từ đâu. :))

Nên học kẻ thắng, không nên bắt chước kẻ bị ăn đòn. Em mà sai là cúi đầu xin lỗi ngay.

Nếu có nhỡ bị chửi cũng được... còn hơn bị đòn.