[Funland] Lại chết cháy ở Hải Phòng & Hà Đông

Minmatday

Xe tải
Chính quyền làm nghiêm ở đây là đảm bảo an ninh trật tự, khu đó ko lắm đạo chích trộm thì dân làm lồng sắt trước mặt tiền để làm gì? Đương nhiên là ko thể kiểm soát đc hết nhưng ít nhất công an phường hay đi tuần tra vào ban đêm thì có lẽ dân kp khổ vì sợ trộm để rồi làm lồng sắt kín bưng như vậy
Có đảm bảo an ninh thật đi chăng nữa thì người tính cẩn thận quá họ cũng vẫn sẽ làm chuồng cọp. Không thể cái gì cũng lôi chính quyền ra đổ lỗi được! Nếu ban hành các tiêu chuẩn quá mức lại bảo giấy phép con rồi hành là chính, rồi can thiệp vào quyền tự do….bla bla. Phải chấp nhận thực tế là cuộc sống không có gì là hoàn mỹ, ở Tây hay ở ta cũng thế thôi! Còn thích chơi trò đổ lỗi thì nên đổ lỗi tiếp là tại sao có đạo chích: do dân túng quá làm liều hay do chính quyền k đủ quan tâm đời sống hay do không làm muốn có ăn? Chính quyền sai tiếp rồi, nhưng chính quyền thì lại do dân bầu ra, vậy đến cuối lại là do chính chúng ta cả :)) Nó như câu chuyện của anh quan hỏi anh dân là quan có sợ ai k đấy :))

Tyrion99

Xe tải
Nhóm bạn cấp 3 em có đứa nay ăn sáng ngay đấy tường thuật lại. Nguyên nhân do cháy xe đạp điện. Lửa trùm tầng 1, mọi người can thiệp trên tum thì đã quá muộn. Tội nghiệp 4 bà cháu.

P/s: xóa ttin khác báo ko lại bị ăn gạch.
Em nhờ các chã đi qua thớt xóa giúp em đoạn tin nhắn mà các cụ khác trích dẫn còm của em, vì thông tin chưa chính thống, khác báo đăng, có thể gây tranh luận trên mức cần thiết, giảm nhẹ đau thương cho gia chủ, em cám ơn.
Nhóm bạn ông chém gió rồi, hiện trường có xe máy với xe đạp chứ làm vì có xe đạp điện

Chỉnh sửa cuối:

Tyrion99

Xe tải
Có đảm bảo an ninh thật đi chăng nữa thì người tính cẩn thận quá họ cũng vẫn sẽ làm chuồng cọp. Không thể cái gì cũng lôi chính quyền ra đổ lỗi được! Nếu ban hành các tiêu chuẩn quá mức lại bảo giấy phép con rồi hành là chính, rồi can thiệp vào quyền tự do….bla bla. Phải chấp nhận thực tế là cuộc sống không có gì là hoàn mỹ, ở Tây hay ở ta cũng thế thôi! Còn thích chơi trò đổ lỗi thì nên đổ lỗi tiếp là tại sao có đạo chích: do dân túng quá làm liều hay do chính quyền k đủ quan tâm đời sống hay do không làm muốn có ăn? Chính quyền sai tiếp rồi, nhưng chính quyền thì lại do dân bầu ra, vậy đến cuối lại là do chính chúng ta cả :)) Nó như câu chuyện của anh quan hỏi anh dân là quan có sợ ai k đấy :))
Ko lấp liếm thế được, dần rồi sẽ xây dựng bộ quy tắc pccc nhà ống thôi, bao nhiêu vụ rồi còn chưa chừa?

Tyrion99

Xe tải
Chắc cụ chưa biết tập thể cũ như nào, chứ thấp tầng và cầu thang chung rất rộng + hành lang giữa hoặc bên ngoài nên thoát hiểm rất nhanh so với chung cư mới. Cái cơi nới hay chuồng cọp nó không liên quan đến thoát hiểm ở tập thể cũ và có làm chuồng cọp như ngày xưa thì để chống trộm phía cơi nới là chính.

Các tập thể như Phương Mai, Kim Liên, Trung Tự khu vực cầu thang và hành lang rất rộng và thoáng.
Rộng thoáng của cụ đây

Dân Tổ

Xe container
Rộng thoáng của cụ đây

Đọc cho kỹ vụ này trước khi quote nhé, và vụ cháy ở B9 ở tình huống nào nữa OK?

skype0211

Xe tăng
Nhóm bạn ông chém gió rồi, hiện trường có xe máy với xe đạp chứ làm vì có xe đạp điện

Thế báo có bảo nguyên nhân cháy là gì ko cụ?
Báo chụp hiện trường là người ta đã xếp xe vào nhà cho sau khi chữa cháy, xe đạp xe máy sạch sẽ ntn cơ ạ, còn cái xe điện cháy trơ khung nó ở trong kìa. Ở ngoài sau khi dọn dẹp xếp xe đạp hồng và xe máy lead của cụ đây.

Nhiều cụ bảo ngõ nhỏ oto vào kiểu gì thì mời tự đi mà xem ạ, em cũng 20 năm ở HĐ nên phố này kô lạ gì ạ, oto thoải mái.

Nhưng thôi, ko bàn cãi về tình tiết nữa vì nhiều sự việc nó cũng chỉ nên đưa thông tin cơ bản như báo đưa thôi, gia đình bị nạn cũng đỡ đau xót và dằn vặt.

Bật mí chút là chủ nhà đang ctac trên bộ c.an ạ.

Chỉnh sửa cuối:

--Lamborghini--

Xe cút kít
Đã vào quán bar karaoke là ng đã ko như bt rồi.
Rồi không gian trật hẹp, ánh sáng kém thì kỹ năng giời cũng vô nghĩa.

springtime

Xe container
Kiểu này mấy bác bar, karaoke lại dài cổ rồi.

QD092000

Xe điện
Như bên Nhật thì những khu vực mà xe cứu hoả ko vào đc là không cấp phép xây mới, xây lại. Chỉ cho tồn tại ở đến nát đến chán thì tự bỏ.
Đó là cách loại bỏ dầ. nhà ống ở HN, SG và các tp lớn. Thêm qui định muốn xây dựng phải có diện tích tối thiểu nữa để thúc đẩy hợp nhất các lô đất.

Khongdanhvong

Xe điện
Đó là cách loại bỏ dầ. nhà ống ở HN, SG và các tp lớn. Thêm qui định muốn xây dựng phải có diện tích tối thiểu nữa để thúc đẩy hợp nhất các lô đất.
Hợp nhất thế nào được cụ, nhà mình 20m,hàng xóm 50m họ cũng chả cắt bớt cho mình, thế thì 20m không bao giờ được ở ạ? Chỉ có quy định lối chữa cháy thôi, lối thoát.

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Lần này ở Tp Hoa Phượng đỏ, đã có 3 người ra đi , kỹ năng thoát hiểm cực kỳ quan trọng trong những trường hợp rủi ro thế này.

"Đến nay đã xác định tại thời điểm xảy ra vụ cháy có 4 người ở trong căn nhà, 1 người được giải cứu, 3 người thiệt mạng, toàn bộ tài sản trong nhà bị cháy. Ngay trong tối ngày 12/5/2023, Quận Ngô Quyền đã tổ chức thăm hỏi gia đình 3 nạn nhân thiệt mạng, hỗ trợ mỗi gia đình 10 triệu đồng; động viên người được giải cứu và hỗ trợ 5 triệu đồng."

Thế mới nói, ngay trên of này còn nhiều người bày khi cháy chạy vào WC trốn mà.

QD092000

Xe điện
Hợp nhất thế nào được cụ, nhà mình 20m,hàng xóm 50m họ cũng chả cắt bớt cho mình, thế thì 20m không bao giờ được ở ạ? Chỉ có quy định lối chữa cháy thôi, lối thoát.
Sẽ có bên mua dần đạt diện tích. Đó quá trinh lâu dài để thay đổi bộ mặt đô thị. Hiện quá trình này ở HN cũng đã nhanh dần do tích lũy trong dân. Thêm luật mà qui định diện tích tối thiểu đc cấp phép xây mới sẽ thúc đẩy nhanh hơn nữa.

Khongdanhvong

Xe điện
Sẽ có bên mua dần đạt diện tích. Đó quá trinh lâu dài để thay đổi bộ mặt đô thị. Hiện quá trình này ở HN cũng đã nhanh dần do tích lũy trong dân. Thêm luật mà qui định diện tích tối thiểu đc cấp phép xây mới sẽ thúc đẩy nhanh hơn nữa.
Nhà đất đã đắt mà thêm quy định đó thì toi cụ ạ. Giờ nhà bé không được ở mà bán thì bị ép giá rẻ luôn. Sao thế được. Em có thấy mấy người mua nhiều thửa hợp nhất với nhau đâu.

NNS

Xe ngựa
RIP các nạn nhân.
ngôi nhà mấy bà cháu làm quả khung inox kinh quá

konachi102

Xe buýt
Sao capc k chuẩn bị máy cắt, cưa nhỉ. Gặp cắt sắt thép cứu ng

Xep

Xe tăng
Chắc là cả trên tầng thượng cũng hàn sắt, chứ đi lên đó sang nhà bên cạnh thì đỡ hơn, hự.

Tuoitan

Xe buýt
Theo e thấy là có thang thoát hiểm để trèo từ trên xuống nhưng cháy to quá nên chắc k thể lên đc tầng thượng, mà có lên đc thì khả năng mấy cái thang này cũng bị nóng, cháy nên k thể xuống đc

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Đúng là nhìn cái khung sắt trước nhà khiếp thật. Còn qui định để đi vào xã hội hiện nay thì cực kỳ khó. Qui định với thằng có tóc thì được, chứ ko qui định được với bầy trọc đầu.
Trong trường hợp cá thể thì có tóc ăn đựoc trọc đầu. Trong trường hợp bầy đàn thì ngược lại ạ. Mà bản chất xã hội ta lại sinh ra từ cái đó đó :D Muỗn tự tay bóp.. bóp.. cũng ko đc ạ. Rồi lại đi lái xe Cứu Thương thôi :D :D

QD092000

Xe điện
E thời trẻ cũng trọ tại 1 căn nhà ống tầm 8 tháng. Nhà diện tích chỉ 18m2, 4 tầng+ tum, mỗi tầng 1 phòng ngủ nhỏ. Tầng 1 có bếp và chỗ để xm. Thường có 5-6 xm để.
E ở tầng 2. Dù tum có cửa sắt có chìa khóa để sang nhà khác được. Cơ mà nguy cơ cháy nó ở t1 và e biết có cháy đêm thì khi biết là mình chết hẳn. Vậy nên chưa đc năm e chuồn vội. Nói thật cc cứ nghĩ đến cháy là đêm mất ngủ.