[Funland] Lại 1 thằng đã ngu lại còn tỏ ra nguy hiểm

Trạng thái
Thớt đang đóng

HongHa

Xe điện
Thank cụ.

Em còn nợ anh em số 7 bữa bia chưa trả được đấy!
Gấu bị giật túi xách tận trên Xuân Diệu mà chỉ sau 2 tuần, với manh mối duy nhất là cái số imei con Nokia 6700, anh em đã tóm được thằng ăn cướp và trả lại toàn bộ giấy tờ quan trọng, điện thoại, tiền mặt đầy đủ mà chỉ chịu nhận có túi hoa quả của em thôi.
vụ này bên số 7 nhờ bên nhà mạng tra ra nhanh lắm, căn cứ vào Imei con Nokia của Gấu cụ, nhà mạng sẽ cho biết số sim mà thằng ăn cướp đang dùng, sau đấy điều tra từ các số gọi đi gọi đến cái sim thằng kia đang dùng trên con Nokia kia thì ra ngay thôi, ngoài ra có thể định vị trong bán kính thằng kia trong tầm 100m, xem phim Tây tầu em vẫn thấy vụ rò số này

anchibui

Xe điện
Em thấy cụ mới đăng ký nick không biết có phải âm binh của cụ nào không.
Nhưng em chỉ nhắc cụ là nội quy diễn đàn cấm lăng mạ hay xúc phạm thành viên khác. Vi phạm có thể bị tước bằng.
P/s: em vừa báo cáo mod về bài này của cụ :)
Em thấy bác Ôtô con gà nói chuẩn chứ bác....

AE ở đây rất tôn trọng bác Chung và các offer.
Nhưng sự thật trong Clip là ngu...
Chả lẽ bác ấy ngu AE lại bảo là khôn à?
Hành động của bác Chung là tốt, giỏi, khôn, ngốc, đần hay ngu ... tùy vào cảm nhận của mỗi người.

Và chả lẽ bác ấy là offer, nhưng có những hành động, phát ngôn ngu ngốc... Thì em hay mọi người cứ phải nói là ko ngu à?
Ngu rõ ràng thì bảo C khôn sao được? Bác cứ bắt bọn em phải nói dối là sao???

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

boemcun

Xe tăng
Ơ cháu thấy đang bình cờ líp tự dưng một số cụ lại quay sang chiến nhau là sao :D

kienbeu

Xe điện
Chuyện rất đơn giản sao không nói với nhau đàng hoàng tử tế, cứ cậy này cậy nọ chả giải quyết đc gì nhiều khi lại gây phiền toái cho chính mình~X( bó tay với nhà bác này!

huusang

Xe buýt
xin lỗi cả nhà cho em chửi phát đ m..e cái thằng ngu này, em đảm bảo kiểu gì các anh công ăn cũng tẩn cho một trận.

anchibui

Xe điện
mấy cụ xx số 7 này tẩn hay lắm k để lại dấu vết =)) đúng là nghiệp vụ của các cụ ý giỏi thật
Đọc các comment thì nhiều bác vẫn chưa hiểu về đúng bản chất của số 7 nhà ta.
Đội 141 là đội liên ngành trong đó có số 7.
Trước kia chúng ta chưa quen với việc đội liên ngành này mà chỉ quen tác phong của CSGT. CSGT được huấn luyện để tiếp xúc với dân (người VPLGT), nên họ nhã nhặn hơn.

Bản chất của sự việc là nhiều người rất khó chịu khi tiếp xúc với liên ngành 141. tại sao?
- Vì số 7 việc của là thường xuyên tiếp xúc với tội phạm chuyên nghiệp, hổ báo, gấu mèo, du côn, du đãng... Nên cách làm việc của họ luôn như vậy, tác phong của họ là tác phong ứng xử với đám cô hồn.
Họ suốt ngày tiếp xúc với lưu manh, và ứng phó với đủ trò ma mãnh của bọn này.... Nên bao giờ cũng là trấn áp, lục soát, chửi thề và bạo lực...
- Do vậy khi cùng với CSGT + CSCD+ CSDN... tạo thành 141 thì vẫn quen với "trấn áp tội phạm"... Nên khi người dân lành bị trấn áp lục soát, chửi thề cũng khó chịu thật...
Và cũng nên thông cảm, vì đó là đặc thù nghề nghiệp của số 7. Các bác cứ thử xem, khi bắt vài thèng lưu manh về đội, mấy chú số 7 lại hỏi "Dạ thưa các anh cho biết quý danh, thưa anh, anh phạm tội mấy lần. ...Chị buôn heroin lâu chưa, chị khai ra anh nào đưa hàng cho chị đi??? "
Phải là "Pịt mệ mày... có khai ko?" bộp bộp... "A... thèng chó này gan thật... mày thích còn răng để ăn cơm hay ăn kứt?" hự... "Mày thích câm à?" Bốp...

Đó mới là số 7... Công việc của họ ko phải tiếp xúc với dân lành.... Nhiệm vụ của họ 99% là tieeps xúc với tội phạm.
Em ủng hộ 141...

hieutha

Xe tải
Nhìn cái cụ thợ điện vov này thì đúng là...haiz... Hết nói nổi, ^#(^

laicanthan

Xe container
Hay đọc comment của cụ Nonick thấy cụ nói hay,votka cụ 1 ly nhá

thuyuae

Xe buýt
Phải trấn áp như nước ngoài cãi lại táng luôn thì nó mới sợ, ủng hộ 141, ủng hộ thằng bạn
Em không đồng ý với kụ, nhỡ bắt nhầm người ngay mà đánh họ thế, họ đau quá phải nhận, thế là thành tội phạm !!!
Có phải oan cho dân đen ko ? Tòa đã kết tội họ đâu ? ho cũng ko có luật sư ?
Nếu người nhà kụ bị đấm phải nhận bừa thì kụ nghĩ sao ?

juneboy

Xe buýt
Em thấy bác Ôtô con gà nói chuẩn chứ bác....

AE ở đây rất tôn trọng bác Chung và các offer.
Nhưng sự thật trong Clip là ngu...
Chả lẽ bác ấy ngu AE lại bảo là khôn à?
Hành động của bác Chung là tốt, giỏi, khôn, ngốc, đần hay ngu ... tùy vào cảm nhận của mỗi người.

Và chả lẽ bác ấy là offer, nhưng có những hành động, phát ngôn ngu ngốc... Thì em hay mọi người cứ phải nói là ko ngu à?
Ngu rõ ràng thì bảo C khôn sao được? Bác cứ bắt bọn em phải nói dối là sao???
Cụ Chung vi phạm luật giao thông là điều rõ ràng, ko phải bàn cãi, em chả bênh cụ này. Nhưng việc nào ra việc đấy, ko thể vì cụ C vi phạm luật giao thông rồi xxx làm trái luật, cụ ý bắt bẻ lại thì chúng ta có thể nói cụ ý ngu được, như thế là chúng ta ngầm thừa nhận xxx bảo chúng ta sai thì là chúng ta sai, còn xxx nói đúng thì là đúng, phải ko ạ ? Vậy thì bấy lâu nay các cụ cứ phê phán xxx, rồi đòi hỏi cái quyền công dân làm gì khi chúng ta đâu có cần đến nó !

Em chỉ cần hỏi một câu, theo cụ những lý lẽ cụ C đưa ra chất vấn xxx đúng hay là sai ?! Việc bắt một ng vi phạm về luật giao thông để hỏi cung như kiểu hình sự thì là đúng hay là sai ?! Người ngồi sau có hay ko có quyền được uống rượu ?! Một vụ việc mang tính dân sự, đáng ra chỉ được phép xử lý ở mức phạt hành chính thì lại tạm giữ ng ta, như thế có coi là lạm quyền quá ko ?!

Em ko phản đối 141, thậm chí em ủng hộ là khác vì 141 ra đời có nhiều điểm tích cực hơn là tiêu cực. Nhưng theo em trước khi phán xét một con người thì chúng ta nên công bằng, đồng ý là mỗi ng đều có quyền tự do ngôn luận nhưng bên cạnh đó chúng ta cũng nên có trách nhiệm vs cái quyền đó một tí. Thượng đế bố trí cái mồm vs cái tai nằm trên cái đầu cũng là vì thế. Nghiên cứu kĩ video thì ng bình thường cũng có thể thấy rõ clip đã bị cắt xén, nhào nặn, giữ lại những chi tiết có lợi cho xxx. Tuy nhiên qua cái thông tin ít ỏi đó vẫn cho thấy cụ C là ng ăn nói gẫy gọn, ngôn từ sắc bén ( mặc dù uống rượu ) nên em nghĩ chắc cụ ý cũng là ng có tí học hành. Theo em trong trường hợp này nên dùng từ "dại" thì chuẩn và đỡ mang tính miệt thị hơn.

Kính cụ.

Cò.

[Tịch thu bằng lái]
nhìn cái mặt thằng này khắm vãi,cái loại này ngáo với mấy chú trẻ châu,thì có mà vỡ alo

phongduy

Xe hơi
eo hiểu sao lắm loại người, thía mà vẫn có cơ quan nhận vào làm việc, đầu óc này leo cột điện làm sao?

Chỉnh sửa cuối:

tehuyen1996

Xe tăng

kienrieng

Xe hơi
Cụ Chung nay chỉ sai khai là nhà báo thôi, còn lại lí luận của cụ y chuẩn. Chẳng thấy ngu ở chỗ nào như các cụ phán.

ilu251

Xe tải
Website
www.leduyhoang.com
Cụ Chung vi phạm luật giao thông là điều rõ ràng, ko phải bàn cãi, em chả bênh cụ này. Nhưng việc nào ra việc đấy, ko thể vì cụ C vi phạm luật giao thông rồi xxx làm trái luật, cụ ý bắt bẻ lại thì chúng ta có thể nói cụ ý ngu được, như thế là chúng ta ngầm thừa nhận xxx bảo chúng ta sai thì là chúng ta sai, còn xxx nói đúng thì là đúng, phải ko ạ ? Vậy thì bấy lâu nay các cụ cứ phê phán xxx, rồi đòi hỏi cái quyền công dân làm gì khi chúng ta đâu có cần đến nó !

Em chỉ cần hỏi một câu, theo cụ những lý lẽ cụ C đưa ra chất vấn xxx đúng hay là sai ?! Việc bắt một ng vi phạm về luật giao thông để hỏi cung như kiểu hình sự thì là đúng hay là sai ?! Người ngồi sau có hay ko có quyền được uống rượu ?! Một vụ việc mang tính dân sự, đáng ra chỉ được phép xử lý ở mức phạt hành chính thì lại tạm giữ ng ta, như thế có coi là lạm quyền quá ko ?!

Em ko phản đối 141, thậm chí em ủng hộ là khác vì 141 ra đời có nhiều điểm tích cực hơn là tiêu cực. Nhưng theo em trước khi phán xét một con người thì chúng ta nên công bằng, đồng ý là mỗi ng đều có quyền tự do ngôn luận nhưng bên cạnh đó chúng ta cũng nên có trách nhiệm vs cái quyền đó một tí. Thượng đế bố trí cái mồm vs cái tai nằm trên cái đầu cũng là vì thế. Nghiên cứu kĩ video thì ng bình thường cũng có thể thấy rõ clip đã bị cắt xén, nhào nặn, giữ lại những chi tiết có lợi cho xxx. Tuy nhiên qua cái thông tin ít ỏi đó vẫn cho thấy cụ C là ng ăn nói gẫy gọn, ngôn từ sắc bén ( mặc dù uống rượu ) nên em nghĩ chắc cụ ý cũng là ng có tí học hành. Theo em trong trường hợp này nên dùng từ "dại" thì chuẩn và đỡ mang tính miệt thị hơn.

Kính cụ.
Em thấy cái phần bôi đỏ đỏ đấy không chuẩn cụ ạ. Em cảm nhận thấy cụ C trong clip giống "đọc thuộc lòng" hơn, chỉ biết lặp đi lặp lại vài câu và 1,2 ý, thậm chí câu lọ đá câu kia.

Gãy gọn và sắc bén nó phải như vậy cụ ạ.

[video=youtube;nFJZE95j4DI]http://www.youtube.com/watch?v=nFJZE95j4DI[/video]
Này thì chống đối. Clip dạng này trên youtube nhiều lắm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

7usd

Xe điện
Em thấy cái phần bôi đỏ đỏ đấy không chuẩn cụ ạ. Em cảm nhận thấy cụ C trong clip giống "đọc thuộc lòng" hơn, chỉ biết lặp đi lặp lại vài câu và 1,2 ý, thậm chí câu lọ đá câu kia.

nghe thấy nói la PV thì bố XXX đã vãi cả ra quần rồi nói năng lắp ba lắp bắp . Mà *** hiểu chú PV kia lắp camera giám sát ở đâu mà quay được đèn xanh đèn đỏ nhỉ.

giacmoxe4

Xe điện
Dù sao cái anh Chung này cũng bản lĩnh hơn ối người,cứ gặp xxx là sun cả lại rồi lại dấm dúi đưa tiền hối lộ.Cái clip kia khi đưa lên đã bị cắt xén rồi,không thể tin được.

Kientrucsu

Xe tải

Nine viết

Hay quá
Cơ mà e không làm đc như Cụ này!
E cứ nhìn thấy bọn nó Chào e là e lại Run bắn lên rùi - cứ như là sợ lây Cúm H5N1 ấy!

Trạng thái
Thớt đang đóng