[Funland] Lại 1 thằng đã ngu lại còn tỏ ra nguy hiểm

Trạng thái
Thớt đang đóng

Usher

Xe hơi
Tội thì không nêu lên, hạn về thì không nói! Bảo sao bạn Chung không như thế! Kụ nên nhớ là bạn Chung là công dân đấy nhé, công bộc của dân đuối lý làm càn #:-s
Vụ này các bạn phóng viên muốn tạo sì căng đan nên làm ầm ĩ như vậy để câu bài.
Công dân nếu sống và làm việc theo pháp luật thì không vô cớ phải nên số 7 ngồi đâu cụ, còn em nghĩ xxx không trả lời vì con xác minh coi Chung có phải là phóng viên không. Nghiệp vụ xxx em không rõ nhưng em nghĩ cụ này xỉn vào nên ăn nói không được chính xác mới bị nên số 7 thôi.

Zippo.B07

Xe tải
Nói về nghiệp vụ, sau khi nghiên cứu thớt, em thấy xxx hoàn toàn có quyền tạm giữ anh Chung trong 24 giờ.
Vậy tại sao khi anh Chung hỏi, cán bộ xxx không trả lời được. Có 3 lý do:
1. Không chắc là mình có được tạm giữ hay không
2. Không chắc là có thể xác minh nhân thân trong 24 giờ
3. Làm việc kiểu tao làm thế đấy mày kiện đê :))
Nếu nghiệp vụ ngon thì trả lời luôn là chúng tôi được phép tạm giữ anh trong 24 giờ để xác minh nhân thân.
Cụ xem kỹ lại clip, anh CA trả lời, tôi sẽ trả lời anh sau khi làm việc với anh. Họ đang muốn xác mịnh chính xác vụ việc, nếu là vi phạm hình sự về việc giả danh phóng viên, sử dụng giấy tờ giả thì việc đó lại khác, còn nếu chảng có gì, thì cũng chảng giữ làm gì cả.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Cụ thử bị thằng nào bứt tử như vụ Tiên Lãng xem có sao không kụ nhé :)
Hòa thì hòa chứ sao, chảng sao cả, CA nó làm đúng nhiệm vụ, hết, thằng kia hồ báo thế nào kệ nó, nó không sai thì cũng chảng ai làm gì nó cả. Xem Clip thì chỉ thấy cái thằng này nó bố láo bố toét, không tôn trọng ngừoi khác, thái độ thách thức.
Đoạn này Kụ mô tả như là phóng viên đi theo 141 =))
Xin thưa với kụ, tùy theo từng khu vực, từng tính chất, CA đc quyền giữ cụ từ 12 đến 48 tiếng đồng hồ. Vấn đề cụ có đáng để bị giữ hay khôgn thôi, thằng CHung này lúc bị tóm vì cái tội ko đội mũ bảo hiểm, nhẩy xuống hổ báo, ăn nói lỗ mãng, lại xưng là PV, CA nó mới cho về đồn.

Nine

Xe điện
Cụ xem kỹ lại clip, anh CA trả lời, tôi sẽ trả lời anh sau khi làm việc với anh. Họ đang muốn xác mịnh chính xác vụ việc, nếu là vi phạm hình sự về việc giả danh phóng viên, sử dụng giấy tờ giả thì việc đó lại khác, còn nếu chảng có gì, thì cũng chảng giữ làm gì cả.
Thực ra qua vụ này em rút ra 1 kinh nghiệm là gặp 141 thì tốt nhất không nên hổ báo :)
Còn em nói rồi, ở VN mình người có quyền rất dễ lạm quyền cụ ạ. Đôi khi ngứa mắt thì giữ thôi. Để em kiếm cái đoạn ghi âm cho cụ xem

Đây rồi cụ ạ
[video=youtube;dhwiEghyqMs]http://www.youtube.com/watch?v=dhwiEghyqMs[/video]

Chỉnh sửa cuối:

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Xin thưa với kụ, tùy theo từng khu vực, từng tính chất, CA đc quyền giữ cụ từ 12 đến 48 tiếng đồng hồ. Vấn đề cụ có đáng để bị giữ hay khôgn thôi, thằng CHung này lúc bị tóm vì cái tội ko đội mũ bảo hiểm, nhẩy xuống hổ báo, ăn nói lỗ mãng, lại xưng là PV, CA nó mới cho về đồn.
Thời hạn tạm giữ người không được quá 12 tiếng, trong trường hợp cần thiết cũng không được quá 24 tiếng. Trong mọi trường hợp việc tạm giữ người phải có quyết định của người có thẩm quyền. Nghiêm cấm việc tạm giữ người mà không có quyết định bằng văn bản. Giữ em phải trình cái trên cho em đã :P

Nine

Xe điện
Em chỉ muốn nói là nếu không có phóng viên quay phim thì anh Chung no đòn là cái chắc. Đấy là chuyện ai cũng biết có điều không ai nói ra thôi.
Mà làm thế có đúng luật không nhỉ :)

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Bắt người ta thì phải có hạn, bạn xxx đuối lý không trả lời được cứ vòng vo.
May là có cái camera nên chú xxx đuối lý nhưng không làm được gì. Lúc đấy mà không có camera thì, ôi thôi, Chung ơi, răng đâu rồi, cứ luật rừng mà táng :))
Công dân nếu sống và làm việc theo pháp luật thì không vô cớ phải nên số 7 ngồi đâu cụ, còn em nghĩ xxx không trả lời vì con xác minh coi Chung có phải là phóng viên không. Nghiệp vụ xxx em không rõ nhưng em nghĩ cụ này xỉn vào nên ăn nói không được chính xác mới bị nên số 7 thôi.

baogiomuaduocxe

Xe điện
Bác này là thanh viên OF, nếu vụ ấy trót lọt. AE lại được thấy 1 thớt hoành tráng và 1 clip hay....... Kể về bọn xxx 141 bát láo và chú ấy lập luận ra sao để thoát tội.
lâu lắm mới thấy bác pọt, dạo này bác đi đâu mất hút thế bác?

Zippo.B07

Xe tải
Thời hạn tạm giữ người không được quá 12 tiếng, trong trường hợp cần thiết cũng không được quá 24 tiếng. Trong mọi trường hợp việc tạm giữ người phải có quyết định của người có thẩm quyền. Nghiêm cấm việc tạm giữ người mà không có quyết định bằng văn bản. Giữ em phải trình cái trên cho em đã :P
Cái này thì đúng, phải có văn bản, chính vì thế cho nên anh CA mới nói, tôi không giữ anh. Nhưng cũng chảng cho anh về, thằng kia định đi về, có về được đâu. Vấn đề là muốn xác mịnh xem cái thẻ kia là giả hay thật, lúc đó mới khép tội đc.

Nine

Xe điện
Cái này thì đúng, phải có văn bản, chính vì thế cho nên anh CA mới nói, tôi không giữ anh. Nhưng cũng chảng cho anh về, thằng kia định đi về, có về được đâu. Vấn đề là muốn xác mịnh xem cái thẻ kia là giả hay thật, lúc đó mới khép tội đc.
Hóa ra lại có cái luật không giữ nhưng cũng không cho về ạ. :))
Thực ra cơ bản là em ủng hộ các anh 141. Thế nhưng em nghĩ các anh ý nên đi tập huấn thêm về chuyên môn chứ tập võ nhiều quá nó lười suy nghĩ đi

Chỉnh sửa cuối:

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Thế thì bầy nhầy quá kụ nhể, không bằng chứng, không căn cứ, không quyết định, thế nhưng vẫn... ngồi đấy :))

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Chung qui lại là do ông chủ ăn nói hỗn hào với nô bộc, chứ nô bộc mà ghét lên thì thẻ sinh viên nó cũng giữ lại ''kiểm tra'' xem thật hay đểu :))

Nine

Xe điện
Chung qui lại là do ông chủ ăn nói hỗn hào với nô bộc, chứ nô bộc mà ghét lên thì thẻ sinh viên nó cũng phải ''kiểm tra'' xem thật hay đểu :))
Cụ nói có lý quá. Nhẽ ra sinh ra cái luật để cứ thế mà làm cụ nhể

chungktvn

Xe tải

Usher

Xe hơi
Em vẫn nói là thẻ xịn, nhưng nó là dạng lìu tìu trong nội bộ Vê ô vê cấp, nhưng vẫn dùng từ phóng viên đc . câu thẻ giả là 141 nhét vào các báo chứ kụ Chung chưa ra mặt nói lên em chưa tin, cứ phải nghe cả kụ Chung gấu nói đã !!!
Em chẳng tin kụ Chung dám lên báo nói đâu ah, ngay trên OF nhà mình đã ném đá ầm ầm rồi. Lên báo thanh minh nữa để các bác ấy biến thành người đương thời ah:P

sodiachinh

Xe buýt
Công dân nếu sống và làm việc theo pháp luật thì không vô cớ phải nên số 7 ngồi đâu cụ
Kể cả sống và làm việc theo pháp luật thì vẫn có thể bị mời lên số 7 ngồi cụ à.

Cách đây mấy năm, thằng ku em họ của em, tự nhiên một ngày đẹp trời, nhận được cái giấy triệu tập lên số 7
Lên đến nơi, được mời vào phòng làm việc, được phát cho một cây bút và một tờ giấy, yêu cầu ghi rõ : ngày đó, tháng đó, làm gì ? ở đâu ?
Cái ngày tháng được hỏi, cách ngày được triệu tập ... hơn một tháng trước đó.

Nguyên cả một buổi sáng, mấy anh số 7 chỉ hỏi đi hỏi lại câu đó : ngày đó, tháng đó, làm gì ? ở đâu ?
Còn thằng ku em thì trước sau trả lời đúng một câu : em không nhớ (mà nó bảo đúng là không nhớ thật, ai mà nhớ được một ngày nào đó, cách đây một tháng, mình đã đi đâu, làm gì).
Mấy anh số 7 bảo với nó : cứ ngồi mà nhớ, chưa nhớ ra, chưa viết ra thì chưa được về.

Đến giờ ăn trưa, thấy không có ai ngó ngàng gì cả, thằng ku em mò ra ngoài ăn trưa rồi đi về nhà.
Sau đó, cũng chẳng có ai hỏi han gì đến nó và đến bây giờ nó cũng chẳng hiểu tại sao lại bị mời lên số 7 ~X(.

nGageQD

Xe hơi
Các cụ cứ ngồi đấy mà khen & chê,
phía CA thì giữ thế thủ và câu giờ để xác minh thông tin vì lúc này cả nhân thân và quyết định xử lý tiếp theo đều chưa rõ ràng.
CA nói thẳng ra là tạm giữ thì đã có đủ căn cứ và quyết định đâu, nếu mr C là phóng viên thật thì phức tạp không cần thiết.
Còn nói là không tạm giữ thì mr Chung có quyền ra về luôn rồi.

Túm lại là phải biết mình biết người & biết luật thì may ra còn đường về nhà, hổ báo cáo chồn chẳng giúp được gì.

Mà các quy định của mình còn nhiều vùng mờ quá, chẳng biết đường nào mà lần.

Zippo.B07

Xe tải
Chung qui lại là do ông chủ ăn nói hỗn hào với nô bộc, chứ nô bộc mà ghét lên thì thẻ sinh viên nó cũng giữ lại ''kiểm tra'' xem thật hay đểu :))
Ngày trước em có mấy thằng bạn sinh viên thuê trọ không đăng ký tạm trú, nửa đêm công an hộ khẩu đến kiếm tra không có, nó kéo cả lũ về đồn ngồi đến sáng rồi cho về.

XPQ

Xe cút kít
Thứ nhất,mấy cơ quan thông tấn thường dùng thẻ Phóng viên,Cộng tác viên làm quà tặng cho một số chỗ quan hệ.Thằng này biển 34 thì phần lớn dây mơ rễ má của Đài "Tiếng lói Việt Lam" chả biển 34 là gì???
Thứ hai là xã hội mình,gồm cả anh em chúng mình đa số là mù luật,ngu luật hoặc chẳng coi luật ra cái đ.éo gì!
Thứ ba là con lợn này ngu thật,mà lợn uống rượu thì còn ngu hơn lợn bình thường.

Trạng thái
Thớt đang đóng