LA ... NightHawk ... Rebel <-- GIÀ mà GÂN

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tupji

Xe tăng
Theo ngu ý của e thì hền như 2 con bugi của cụ là hàng nhái hay sao ý ạ, hàng hịn chỗ que đánh lửa nó hình chữ U ạ!
Anh ơi theo ngu ý của em thì hàng này nó khía hình chữ V còn hình U là của Denso mà.
@ All: em có mấy tờ lịch euro của VTC. Bác nào thích thì nhích nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

Laputa

Xe đạp
Rebel250!

Chào các bác! Từ lâu em cũng mê một chú Rebel250, dự kiến sau sẽ lái một chú. Mong các bác chỉ bảo thêm cho thằng em, hàng đi được, hợp túi tiền và yên tâm với cớm thì hết tầm bao nhiêu ạ.
Em cảm ơn nhiều.

rgvmen

Xe container
Chào các bác! Từ lâu em cũng mê một chú Rebel250, dự kiến sau sẽ lái một chú. Mong các bác chỉ bảo thêm cho thằng em, hàng đi được, hợp túi tiền và yên tâm với cớm thì hết tầm bao nhiêu ạ.
Em cảm ơn nhiều.
Chào bác, câu hỏi của bác cũng giống độ vài chục bác trên các diễn đàn xe cộ, cứ khi nào mổ lợn thì bác hẵng quyết ạ chứ đẽo cày giữa đường thì mệt lắm ạ :)

Mạn phép cả nhà em chuyển thông tin off hàng tuần sang chiều thứ 7 từ 16h30 đến đúng 18h30 nhé, mỗi cụ không nên uống tối đa 2,5 cốc bia hoặc 1,3 cốc cà phê ạ=))

Trieupham007

Xe đạp
Bu Văn J xịn đấy các cụ ợ :D
Kính thưa các cụ yêu quý La, cùng môi trường online, cùng niêm đam mê vợ già nên đợt rồi với sự ủng hộ của các cụ, em cùng một số cụ lọ mọ và fixed xong cái địa chỉ fb tại facebook.com/la250friends gọi La thêm chỗ dự phòng để cùng vui chơi với vợ già, em xin phép thay mặt các cụ ở Hn Trân trọng kính mơi cụ Trieupham007 và bác sỹ fur1206 tham gia làm admin của FanPage nói trên, cùng với 3 bác hiên tại đang cùng admin cho FanPage với mục tiêu xây dựng ngôi nhà chung của a e yêu quý LA 250 , giúp anh em mọi miền xích lại gần nhau hơn.
Rất mong các cụ nhận lời và giới thiêu thêm hai cụ ở trỏng tham gia cùng admin để FB nhà ta nNga càng xôm tụ :)
Về phần cá nhân em là owner tạo ra FP nói trên xin Hứa với các cụ sẽ hết sức Thuỷ chung, công tâm với gia đinh LA 250, hỗ trợ tôi Đa cho FB của Anh em.
Trân trọng.

Ps: em mời cụ nào đang "học" ở ctnhi Hn cà phê cho mát ạ, hình
Bác Kích làm em bối rối quá ợ, vì thú thật em làm nghề bác sỹ thần kinh "điên nặng" chỉ quen cầm kìm cầm kéo chứ chưa bao giờ lên phê sờ ... búc. Bác Kích giao em làm admin thì không khéo em lại làm hỏng mất thì tội vạ lắm. Em chỉ dám làm thường dân ghé thăm và đôi lúc xin vài chỗ ở nhờ trên ấy thì quý hoá cho em lắm rồi.@};-

Trieupham007

Xe đạp
rgvmen viết

Mạn phép cả nhà em chuyển thông tin off hàng tuần sang chiều thứ 7 từ 16h30 đến đúng 18h30 nhé, mỗi cụ không nên uống tối đa 2,5 cốc bia hoặc 1,3 cốc cà phê ạ

Tụpi viết
thế này thì ở nhà vui hơn

Bác Tụt chắc chưa hiểu ý bác Kích, bác ấy nói Không Nên uống Tối Đa 2.5 cốc có lẽ ý chơi chữ là Phải uống Tối thiểu 2.5 cốc thì phải bác Tụt ạ =))

Tupji

Xe tăng
rgvmen viết

Mạn phép cả nhà em chuyển thông tin off hàng tuần sang chiều thứ 7 từ 16h30 đến đúng 18h30 nhé, mỗi cụ không nên uống tối đa 2,5 cốc bia hoặc 1,3 cốc cà phê ạ

Tụpi viết
thế này thì ở nhà vui hơn

Bác Tụt chắc chưa hiểu ý bác Kích, bác ấy nói Không Nên uống Tối Đa 2.5 cốc có lẽ ý chơi chữ là Phải uống Tối thiểu 2.5 cốc thì phải bác Tụt ạ =))
- Lần sau Bác không thấy bảy muốn kèm trích dẫn cả 2 còm men thì bác nhấn vào dấu "+ góc phải mỗi dòng xong nhấn trả lời kèm trích dẫn :)
- Em hỉu ý lão Kích, nhưng mà làm theo đường lối của lão ý lần nào về em cũng tê :P

tn_khoa

Xe đạp
Theo ngu ý của e thì hền như 2 con bugi của cụ là hàng nhái hay sao ý ạ, hàng hịn chỗ que đánh lửa nó hình chữ U ạ!
Chỉ có hàng của Denso mới có công nghệ chữ U thôi ạ, cụ check lại coi sao em nhớ mang máng vậy.
Em xin phép BS Hợp chia xẻ lại nguyên bài về bình xăng con LA cho anh em.

"Em có chút kinh nghiệm về bình xăng con xin góp ý với các bác tí. Em xin nói là nên giữ lại tất cả đồ jin theo xe cất, cần thay thế những gì thì ngoài thị trường có tất cả. "

Bình Xăng con LA có 4 mạch xăng mình cần phải chẩn đoán chính xác để thuận tiện trị bệnh.

1. Mạch gia tốc: là mạch phun xăng sống mỗi khi tăng ga. Thường mạch này không ảnh hưởng đến sự hao xăng. Nếu cần thì ta tháo lòxo ngay tại trục bướm ga không cho mạch này hoạt động. Mạch này không có trên bình xăng con LA đời 82.
2. Mạch garanty: là mạch có cục cao su ở đuôi mạch, mở chén xăng ra thấy liền. Nếu hao xăng thì nó chỉ hao lúc ta nổ garanty thôi. Làm tiếng garanty không hay và có mùi xăng sống lúc nổ garanty. Mạch này có 2 chi tiết đều ảnh hưởng đến hao xăng:
• Kiểm tra xem cục cao su có kín không. Nếu không sẽ gây hiện tượng lúc chạy xe ở khoảng 3000v/p xe sẽ bị hụp (nặng nhẹ tuỳ theo hở nhiều hay ít) trường hợp này giống trường hợp không gắn gít lơ 68 ở mạch bù xăng. Để trị nó ta chỉ cần lót thêm một miếng bao nilon trước khi gắn cục cao su vào.
• Ống sáo mạch garanty: sau khi mở cục cao su ra ta dùng vít dẹp mở tiếp ống sáo bằng đồng ở bên trong ra. Mạch này có hiện tượng khi nổ garanty ta sẽ ngửi thấy mùi xăng thoát ra ở ống bô, khi máy nổ garanty ta nhít nhẹ ga sẽ thấy hụp rất nhẹ và liên tục, nó hết khi ga ở vị trí cao hơn. Ống sáo này jin của LA là 35 ta nên cất ống sáo này đi và ta mua gít lơ mạch xăng phụ 35 của xe Space nó giống y hệt của LA, sau đó ta dùng mũi 0.8 khoang tất cả các lỗ gió của ống sáo này lớn thêm. Chú ý khi khoan ta để ống sáo chuối xuống không cho ba dớ rớt vào lỗ mao của ống sáo làm ta khó vệ sinh và tao pan bất thình lình khi ta đang đi xa nhà, khi pan nó sẽ tạo hiện tượng mất garanty rất khó chạy. Sau khi khoan xong ta vệ sinh bằng khí nén rồi gắn vào. Xin giải thích tại sao ta khoan như vậy, lỗ mao của ống sáo dùng để hút xăng và những lỗ ta khoan là lỗ để hút gió. Ta khoan để ống sáo hút gió nhiều hơn. Ở đây em lúc gọi là ống sáo lúc gọi là gít lơ vì người bán không hiểu từ ống sáo.
1. Mạch bù xăng: là mạch có gít lơ 68 ở đuôi mạch. Trong mạch có ống sáo dài khoảng 35mm. Mạch này hoạt động rất phức tạp, nó tham gia cả ở garanty cả ở ga cao. Nhưng nhìn chung nó không trực tiếp tạo ra bệnh hao xăng. Ở mạch này ta chỉ dùng cana đánh bóng và vệ sinh là được. Nhưng chỉ có điều đa số các bình xăng con mở ống sáo này ra không được, không vệ sinh được.
2. Mạch xăng chính: là mạch có kim xăng và pittong xăng (trái ga). Đây mới là thủ phạm chính tạo ra hao xăng. Khi hao xăng bác thấy rõ ràng nếu bác đi đường thành phố thì hay bị hư bugi, nếu chạy nhiều ở đường trường thì bugi tốt nhưng hiện tượng của nó là khi ta đang đi ở 90km/h nếu lên ga nửa thì sẽ thấy xe nặng lên chậm (đây là hiện tượng bị nhe). Nếu bị nặng ta sẽ thấy xe bị hụp rất mạnh (ghì xe lại luôn). Để trị bệnh này bác cứ giữ nguyên các ống sáo, kim xăng và gít lơ jin của bình xăng con xe bác (gít lơ jin là 124). Bác chỉ cần thay lòxo của pittong xăng, lòxo jin của LA nó dài khoảng 120mm, nếu xe bác hao xăng thì lòxo xe bác khoảng 140~160mm (nếu dài hơn nửa thì xe không chạy qua nổi 80km/h.)
Nếu xe bác nào đã bị nhiều thợ sửa rồi thì có thể ống sáo, kim xăng và gít lơ này không còn đúng nữa, bác nên tìm lại đồ jin mà gắng lại và làm theo cách của em, vì nếu ko còn đồ jin nó sẽ chạy không ngon ở tại 1 vị trí ga nào đó (nhất là cây kim xăng đó nha bác)
Em xin chú ý:
Mạch xăng chính hao xăng cũng ảnh hưởng mạch garanty và mạch bù xăng. Nên khi trị bệnh bác nên trị mạch xăng chính trước rồi sau đó mới trị mạch garanty. Khi mạch xăng chính bị hao thì sáng sớm ta phải nổ máy một hồi mới vào số đi được còn cố ép thì nó sẽ hụp máy và hay mất garanty.

Chỉnh sửa cuối:

honda

Xe buýt
Cảm ơn bác Khoa đã đưa thông tin bổ ích cho anh, hồi đầu em đọc không hiểu, bây giờ tháo bình xăng con ra vài lần nên đã có chút kinh nghiệm để ngấm dần.
@ Bác Kích:
- Bác nói rõ một chút, để anh em chuẩn bị. Hôm tối thứ 6, bác Kích bảo "dăm ba vại", anh anh em hì hụi uống mãi mới được 53 vại, mệt chết đi được.
- Tuần tới, em đọc chỗ cụ Kích thấy thông báo là chỉ được 2,5 cốc/lượt, mỗi bữa không hạn chế số lượt =))=))=)). Tính ra còn chết hơn.
Báo cáo các bác em tính phải bán xe thôi, sự tình như thế này, trước kia xe em kêu rất to, đi đường chưa còi bà con đã dạt ra, chiều nay theo hẹn em xuống Tuấn Ba La để căn chỉnh lại cam cò sau khi thay mới 1 tuần, tiện ăn vạ được cái khóa xăng tầu mới. Khi đi về chỉ nghe tiếng bô, tiếng máy nghe yếu quá, mất tiếng rào rào rồi thành ra cứ phải còi.
Cu Tuấn lại mới kiếm được con LA biển 33 xanh, giấy tờ đủ, bác Phương có máu thì xuống xem, giá hơn 20 củ.

honda

Xe buýt
Em vừa qua Bixbog- 77 Khuất duy tiến mua 1 đôi ủng bọc giày đi mưa của Tung của nhãn Dayupai gái 110K, cao đến đầu gối. CỤ nào quan tâm qua mua nhé

Tupji

Xe tăng
Em vừa qua Bixbog- 77 Khuất duy tiến mua 1 đôi ủng bọc giày đi mưa của Tung của nhãn Dayupai gái 110K, cao đến đầu gối. CỤ nào quan tâm qua mua nhé
giống hệt 77 KDT em mua 8 xịch :D sướng thế:P
Lão Mèo hứa mua dùm xóm nhà mình còi Boss xịn, rỏ hợp ní nhưng em đang đợi rổ và pic ;) có lão nào chung vốn với em không?( kiếm tí pia thôi)

Chỉnh sửa cuối:

Tupji

Xe tăng
@ Bác Kích:
- Bác nói rõ một chút, để anh em chuẩn bị. Hôm tối thứ 6, bác Kích bảo "dăm ba vại", anh anh em hì hụi uống mãi mới được 53 vại, mệt chết đi được.
- Tuần tới, em đọc chỗ cụ Kích thấy thông báo là chỉ được 2,5 cốc/lượt, mỗi bữa không hạn chế số lượt =))=))=)). Tính ra còn chết hơn.
hơn chục lão mà thế à? tính ra có hơn 3 phẩy ba/ đầu người :P
Chẹp.........thế nếu có em thì béo mỗi em thôi :))

rgvmen

Xe container
Em mới đi 1 vòng Bờ Hồ về mà các cụ đã làm mấy vòng OF, kinh khủng thật =))
@ bác 007: admin FB thì nó không giống admin diễn đàn đâu ạ, chủ yếu là mình đưa bài bằng nick chính được và xóa được bài ạ, nhưng có lẽ bác nói chuẩn, cần có bác nào online thường xuyên và rành FB thì thao tác thuận tiện hơn, vậy em cứ nhờ bác với các bác trong OS có mem tham gia cùng để bổ sung nội dung cho vui ạ.
Bác honda y rằng tưng tửng nhé, đang đi mà cứ ngỡ đang bay ý =))
Về vụ offline em ủng hộ các cụ tẹt ga vì nhà mình vui là chính, nhưng nguyên tắc là gặp mặt chứ không nặng nhậu nhẹt nên em cứ xin có cái barem về thời giadấđể các cụ nhắc nhau còn căn ke, mình đi chơi nhưng không để ảnh hưởng và gây hiểu nhầm cho gia đình các mem, nhỡ có bà cả nào lại tưởng hội nhà mình toàn là nhậu nhẹt tì hot chết =)) còn cụ nào không uống được thì em xin nhận uống hộ hết, 2,5 cốc hay 5,2 cốc em xin chịu trận hết =))
Mở ngoặc nhà mình dạo này chơi chữ kinh người, nhất là cụ không không hẩy toàn khóa đuôi em, nhờ có cụ mà anh em được xả cản đấy =))

rgvmen

Xe container
Hôm trước 53 vại, 11 người nhưng bình quân khoảng chia 8 đầu chính, mỗi người khoảng 6,6 cốc tức là cụ nào ngồi đến cuối hứng tương đương 1,1 ca bia đấy ạ =)) Hôm trước hết 1,275 tr, mỗi cụ 128k đã thanh khoản xong, em xin thông báo như vậy để các cụ nắm chủ trương thác loạn nhưng không để anh em loạn thị vì nộp tiền của hội nhà =))

Chỉnh sửa cuối:

trau keo

Xe tăng
Hôm trước 53 vại, 11 người nhưng bình quân khoảng chia 8 đầu chính, mỗi người khoảng 6,6 cốc tức là cụ nào ngồi đến cuối hứng tương đương 1,1 ca bia đấy ạ =)) Hôm trước hết 1,275 tr, mỗi cụ 128k đã thanh khoản xong, em xin thông báo như vậy để các cụ nắm chủ trương thác loạn nhưng không để anh em loạn thị vì nộp tiền của hội nhà =))
ý em là thích cái kiểu nhậu trong sáng thế này ấy, chém gió là chính uống chủ yếu, chứ như hôm trước đi vơi mấy thằng cấp 3, ai lại uốn bia mà toàn gọi" ịt ", ăn uống thì dở mồm mà đứng dậy thanh toán thì mất ví :((

trau keo

Xe tăng
các cụ nhà mình dạo này thích âm binh quá, 3 lái chính, mà nhõn em lộ mặt :D

Trạng thái
Thớt đang đóng