LA ... NightHawk ... Rebel <-- GIÀ mà GÂN

Trạng thái
Thớt đang đóng

rgvmen

Xe container
Hôm trước có 1 bác bán xe LA 250 thấy bác ấy nói đẹp thứ 3 Hà Nội mà đã 90 củ nên bác GT xem tiêu chí của bác có phù hợp không ạ, nếu được dòng trên thì mất dòng dưới hoặc ngược lại, mà gặp được con đẹp thứ 4 cũng đã khó chứ chưa nói đến đẹp thứ 3 =))

honda

Xe buýt
Cụ GT đã trải qua nhiều đời xe rùi, cụ cũng nhiều kinh nghiệm
Anh em LA chọn dòng này vì đi khỏe hơn CM, chứ không đi nhanh, phù hợp với tuổi. LA tầm 60 củ là ngon rùi (đối với em), còn đẹp thì vô cùng lắm, trong Sài Gòn nghe nói có cả LA giá 200 củ (em vô tình nghe mấy bác buôn xe nói chuyện khi gặp bên CAM).

fur1206

Xe máy
LA già nhà cháo máy phải dạo nì ăn dầu ra khói kinh quá ... chắc phải làm lại hơi hoặc chí ít cũng thay xéc măng dầu cái .. hết khoảng bi nhiu các cụ nhể ..
Chào Bác: nếu pittong xe của bác đã là cốt tứ rồi mà còn ra khói nữa. Thì em khuyên bác là nên lên luôn 2 quả pittong của VMEP BONUS ấy. Pittong Bonus gắn vào thì mình móc 2 bán nguyệt trên đỉnh pittong thêm tí để sú báp không đụng đầu pittong là được. Pittong của LA cốt tứ có đường kính là 54mm, Pittong cos 1 Bonus có đường kính khoảng 55mm, nên khi doa xilanh lớn ra cần làm chậm cho xi lanh mòn từ từ và phải giải nhiệt nước thật tốt, tranh làm biến dạng xilanh ở nhiệt độ cao. Mình đã từng sài 2 trái của Bonus, không ảnh hưởng gì lớn cả, Bạc secmăng mỏng không gây nóng máy.
Bác chú ý 1 điều là khi máy xe bác đã ra khói thì cái bô đó đã bị nhớt và mụi than bám trong đó gây nghẹt bô rồi. Nếu bác có thay pittong xong mà chưa thông bô thì chạy cũng ko ngon lành tí nào, vì máy nóng do bô gây ra, một thời gian ngắn sau lại ra khói tiếp, rồi lên cos tiếp. Bác phải thông mụi than của bô tại tiệm làm bô thì mới bảo đảm máy bền được.

Còn về đóng lòng thì em xin bác không nên: Vì chất lượng sắt này là đúc ly tâm thủ công, kim loại không ổn định, bữa lào hứng chí kéo lên trên 80km/h thôi thì lượm ơi ai mà biết được.

Chỉnh sửa cuối:

luyenaminh

Xe hơi
@luyenaminh: anh vô tội nhé, chú mà làm anh của anh đau khổ là tội của chú đấy =))
Em nghe bác Hùng nói Xuân Hưởng Mô-tơ vẫn trả LA già biển HP đấy giá 35 chai cơ mà, thế chắc là tại anh em mình đánh giá ko đúng giá trị của LA già rùi!

rgvmen

Xe container
Em nghe bác Hùng nói Xuân Hưởng Mô-tơ vẫn trả LA già biển HP đấy giá 35 chai cơ mà, thế chắc là tại anh em mình đánh giá ko đúng giá trị của LA già rùi!
Xe cộ thì mua bán cũng tùy hứng thôi, dư giả thì chơi mà, ở chỗ anh mọi người hỏi sao ít đi thế, vì không có tiền đổ xăng mà thôi :(

Bác Hùng có nick là hungtyson nhé, mới reg hộ bác ấy hôm qua nhưng không biết đã active chưa =))

Hôm nay đi Thanh Hóa
Ăn nem chua nhiều quá
Phải chui vào chỗ đóa
Xong rồi thì xí xóa

Em làm thơ lậu vì thèm ăn thịt chóa =))

xeboGT

Xe hơi
Cám ơn các cụ vẫn mong các cụ chỉ giáo thêm để có nhiều kinh nghiệm

rgvmen

Xe container
Hôm nay em vừa thẩm tra 1 chiếc LA định thêm thông tin về cho anh em nhưng giấy lởm nên thôi, kiếm chiếc khác vậy bác xeboGT ạ :)
Em tí nhầm lịch tưởng ngày mai ọp ẹp, may mà có người nhắc =))

honda

Xe buýt
@ Bác Jí, em vừa hỏi giá một số phụ tùng LA chỗ OS, giá kinh hoàng luôn (gần 9 củ cho bộ bình xăng+ cốp). Dạo này LA có vẻ có giá nhể. Cuối tuần em đến bác Hưởng chỉnh lại chế xem đi có ổn không. Hiện tại thay chế mới, đi không bốc. Em định thay quả trục cam, cò của NighHawk, còn ngon, mà giá thấy chát quá nên thôi.

rgvmen

Xe container
Bác honda chơi nhẹ Tay thôi bác, bệnh Tim mạch phải khỏi đã,bác bán chế đang đi rồi đổi sang chế CM , em thấy cũng ok bác ạ :)

Tupji

Xe tăng
@ Bác Jí, em vừa hỏi giá một số phụ tùng LA chỗ OS, giá kinh hoàng luôn (gần 9 củ cho bộ bình xăng+ cốp). Dạo này LA có vẻ có giá nhể. Cuối tuần em đến bác Hưởng chỉnh lại chế xem đi có ổn không. Hiện tại thay chế mới, đi không bốc. Em định thay quả trục cam, cò của NighHawk, còn ngon, mà giá thấy chát quá nên thôi.
Kinh hoàng :-o , bằng con mười chờ cờ lắp X_X
thế mà em đang định alo hoi bộ xi nhan, kiểu này thôi không như là mơ nữa

xeboGT

Xe hơi
Hôm nay em vừa thẩm tra 1 chiếc LA định thêm thông tin về cho anh em nhưng giấy lởm nên thôi, kiếm chiếc khác vậy bác xeboGT ạ :)
Em tí nhầm lịch tưởng ngày mai ọp ẹp, may mà có người nhắc =))
Cám ơn bác

rgvmen

Xe container
Chúc các bác ngày mới vui vẻ :)
@xeboGT: không có chi đâu bác, chcú bác sớm tìm được đồ chơi ưng ý :)
@honda & Tupji: em đã khuyến cáo ở trên rồi mà :D

rgvmen

Xe container
Sáng nay dậy sớm, em vác bugi ra cạo lông rồi lại cắm vào, em nó lại nổ êm hơn mọi ngày một chút, các bác nhớ thỉnh thoảng làm như vậy nhé, he he :D

Tupji

Xe tăng
Chào cả nhà một ngày cuối tuần làm việc vui vẻ.
@ Kích: còn 1 tuần nữa là đến ngày tưới bia rồi đấy. Lão hô hào anh em đê :))

honda

Xe buýt
Hai hôm nay em lại lôi xe xe chạy, trời mát thế này chạy LA "sướng nhẩy". Bugi em cũng mới lau, nhưng chưa tìm được dụng cụ chuyên dụng, bác nào có mối, mua hộ anh em luôn với. Bác Jí có mối "ruột", mua hộ em đôi "bugi xịn" để em dự phòng cái nhể.
Hôm nọ em phải mua tạm đôi denso U16 (giá 25K/chiếc).
Xe em dạo này máy có êm hơn, tay phanh thì tự nó được, mặc dù chưa ngon lành 100%, nhưng không bị tình trạng không nhả hết nữa.
Bao giờ cho đến tuần sau, tuần sau em đăng ký uống "rượu nhé. Từ ngày bị Gút trở lại, em chả dám ăn uống nhiều, giảm được 2Kg. Dạo này toàn phải từ chối ăn uống thôi, U40 là bắt đầu khổ rồi

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng