[Funland] Lã Bố có phải đệ nhất chiến tướng Tam quốc?

silver1

Xe điện
Thái Sử Từ đc cả tâm chí dũng tiếc là mất sớm thôi ạ. Mạnh Hoạch thì chỉ là trì chơi của KM.
Thế thì hâm mộ hết :)) mỗi người có cái hay, đôi khi những người ko nổi bật như Thái Sử Từ lại được nhiều người hâm mộ. Hay chủ như Mạnh Hoạch cũng có cái hay của ổng.

silver1

Xe điện
Trong TQ có tam tuyệt (cái này dfc nhiều nhà học giả tàu đồng quan điểm) Quan Vũ tuyệt trung KMinh tuyệt trí Tào Tháo tuyệt gian mà cụ. Cụ đọc kỹ thì gđ Trương Phi là đại phú !
Đơn giản là tiền cụ ạ , Tháo , Thiệu , Tôn Kiên con nhà danh giá lắm tiền nên mới nuôi nổi đám lính đi theo . Bị nghèo nên gần như phải tạo dựng tích lũy dần . Bao đời nay là như vậy có tiền mới làm ông chủ được .
Nhưng Tháo có tính quyết đoán , mạnh mẽ dám mạo hiểm , xét về gian hùng thì Tháo thua xa Bị .

silver1

Xe điện
Cụ có nghĩ bao lớp con cháu ko xây nổi ngôi nhà mà phải nhờ gia tiên đó sao, vậy giữ nhà đẹp khó hơn hay xây nhà khó hơn ạ hehe em fun thôi

Vậy có lẽ cụ là thiểu số rồi :))
Tào Tháo có sẵn cơ sở rồi, còn Lưu Bị long đong lận đận mãi, xuất phát điểm khác nhau, như Lưu Bị được như Tào Tháo ban đầu thì có khi còn khác nữa, Tào Tháo nếu cơ đầu ban đầu như Lưu Bị thì có khi còn chả có nhà Nguỵ. Tào Tháo em cho là người tạo dựng, còn Lưu Bị em cho là người duy trì, duy trì khó hơn tạo dựng, em nghĩ vậy :D

meotamthe

Xe cút kít
=))=))
Hehe em có thằng bạn kiểu này em bỏ hơn 10 năm rồi ko chơi đc, ko chỉ em mà nhiều ae khác cũng bỏ... Nó có kiểu của Bị Minh Tào hợp lại=))=))=))
Biết đâu cụ cũng có kiểu mà nó ghét, giữa cụ và nó biết ai là chuẩn mà nói ai dở ai hay :D

Phục Quy

Xe tăng
Trong TQ có tam tuyệt (cái này dfc nhiều nhà học giả tàu đồng quan điểm) Quan Vũ tuyệt trung KMinh tuyệt trí Tào Tháo tuyệt gian mà cụ. Cụ đọc kỹ thì gđ Trương Phi là đại phú !
Mấy cái đó em thấy sai hoàn toàn .
Quan Vũ trung chả hơn Trương Phi vì đã từng hàng Tào ( đừng nói hàng vì chị dâu , vì thời pk người ta không trọng phụ nữ )
Tuyệt trí em thấy GCL thua TMY 1 bậc , Ý đối nội đối ngoại đều giỏi , riêng kế Giả Chết Bắt Quạ diệt Tào Sảng thuộc dạng kinh điển !
Tuyệt gian phải là Lưu Bị chứ không phải Tào Tháo !

silver1

Xe điện
Nếu Bị gian thế thì có thể do trc đã từng đi theo Tào sau lại tìm cách diệt Tào, nhờ Tôn Ngô rồi lại lấy đất Kinh Châu ko trả phỏng cụ...
Sau lại tìm cách đoạt Tây Xuyên từ ng ae là Lưu Chương phỏng cụ?
Nên cụ coi Bị gian manh hơn Tào cũng có lý.
Đáng ra Tây Xuyên thuộc về Tháo nếu Tháo ko kiêu ngạo sau khi đánh đc Mã Siêu.
Mấy cái đó em thấy sai hoàn toàn .
Quan Vũ trung chả hơn Trương Phi vì đã từng hàng Tào ( đừng nói hàng vì chị dâu , vì thời pk người ta không trọng phụ nữ )
Tuyệt trí em thấy GCL thua TMY 1 bậc , Ý đối nội đối ngoại đều giỏi , riêng kế Giả Chết Bắt Quạ diệt Tào Sảng thuộc dạng kinh điển !
Tuyệt gian phải là Lưu Bị chứ không phải Tào Tháo !

custardapple

Xe buýt
Trong TQ có tam tuyệt (cái này dfc nhiều nhà học giả tàu đồng quan điểm) Quan Vũ tuyệt trung KMinh tuyệt trí Tào Tháo tuyệt gian mà cụ
Hai thằng khổng minh quan vũ thì không biết thế nào chứ thằng tào tháo thì đúng là nó gian nhất khi lùa người ta cụ nhỉ.
Đang yên đang lành thì nó lùa cho ôm đít mà chạy, vào xong được tí nó lại giả vờ không lùa nữa, đến lúc đứng dậy kéo quần, đeo xanh tuya nghiêm chỉnh rồi nó lại xoẹt cho một phát
Tiên sư cái thằng tào tháo!

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Em có phần đồng tình và cả không đồng tình với cụ.
Tào chẳng che dấu đóng giả Bụt. Thẳng thắn phụ người chẳng phụ ta. Tử tế thì Tháo đáp lễ, gian manh thì Tháo chơi lại.
Còn Bị dẫu sao cũng cố khoác lên mình mệnh chân tử. Tuy nhiên ông ta cũng là người, là đế vương lại càng dễ chiều theo bản năng khi hết cơ hàn. Điều đó cực khó tránh.
Hơi phản chiếu lịch sử 1 chút, công bằng mà nói, cụ Hồ nhà ta mới là chân tử. Cụ chẳng có gì cho cá nhân và gia đình ngay cả khi trên đỉnh quyền lực.
Thái tổ bản triều còn là đại ca của Tào và Bị

Laixe80

Xe tăng
Em thấy Tháo còn là tuyệt bệnh nữa cụ ợ, toàn thích ăn đồ thừa của thằng khác.

silver1

Xe điện
Ý cụ là Đài Đồng Tước á heheheehe. Tại lỗi nhị Kiều Đông Ngô đó chứ bộ. Mà kể Tháo ham quá nên Điên Vi mới mất chứ ko thế cục sẽ ít nhiều bị ảnh hưởng

Laixe80

Xe tăng
Ý cụ là Đài Đồng Tước á heheheehe. Tại lỗi nhị Kiều Đông Ngô đó chứ bộ. Mà kể Tháo ham quá nên Điên Vi mới mất chứ ko thế cục sẽ ít nhiều bị ảnh hưởng
Chuẩn cụ, lại còn ham ăn vợ Trương Tế đến nỗi mất Điển Vi và Tào Ngang. Nếu không mất Ngang thì sau này đã không phải hao tâm tổn trí chọn người thừa kế giữa Phi, Thực, Chương. Rồi vụ tranh con dâu Viên Thiệu với con trai nữa chứ, nhưng tuổi già sức yếu nên không nhanh bằng thằng con Tào Phi, rồi Đỗ thị vợ bé Lã Bố nữa,.. hức...danh sách dài quá nhớ không hết nữa, quả thực quá bệnh cụ nhể.

silver1

Xe điện
Còn anh Lưu khi đc tiến cử em gái Tôn Quyền giả chối khéo, sau ở lại cả năm trời ăn chơi phè phỡn, ko có cao mưu của Minh thì tam cục Thục Ngô Ngụy e chỉ còn lại mỗi anh Tào thừa cơ lên ngôi thôi vì Tôn ko so đc với Tào.
Chuẩn cụ, lại còn ham ăn vợ Trương Tế đến nỗi mất Điển Vi và Tào Ngang. Nếu không mất Ngang thì sau này đã không phải hao tâm tổn trí chọn người thừa kế giữa Phi, Thực, Chương. Rồi vụ tranh con dâu Viên Thiệu với con trai nữa chứ, nhưng tuổi già sức yếu nên không nhanh bằng thằng con Tào Phi, rồi Đỗ thị vợ bé Lã Bố nữa,.. hức...danh sách dài quá nhớ không hết nữa, quả thực quá bệnh cụ nhể.

Phục Quy

Xe tăng
Đồ thừa của thằng khác nhưng đối với mình nó là cao lương mỹ vị cụ ơi . Từ thời cổ đại đến giờ cái gì không hề thay đổi cụ nhỉ ?

Laixe80

Xe tăng
Đồ thừa của thằng khác nhưng đối với mình nó là cao lương mỹ vị cụ ơi . Từ thời cổ đại đến giờ cái gì không hề thay đổi cụ nhỉ ?
Đành rằng là cũ người mới ta, nhưng đấy là chén xã giao thì dễ hiểu, đây anh Tháo anh ấy lấy về làm vợ...haizz

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
Đành rằng là cũ người mới ta, nhưng đấy là chén xã giao thì dễ hiểu, đây anh Tháo anh ấy lấy về làm vợ...haizz
E biết có 1 số người. Lắm tiền đàng hoàng nhé, rất n xèng mà chỉ thích gái đã lấy chồng và đẻ rồi. Hỏi thì bảo như vậy mới cảm hứng. Kể cả người nhão nhão ra cũng ok :))
Tào tháo có thể là ngươid như vầy