[Funland] Ký ức !

Bernardo

Xe đạp
Em thấy nhiều cụ trong này hơi lạm dụng tính lãng mạn của câu chuyện để nhận định cái kết của cụ chủ làm anh em thất vọng, các cụ chắc nghĩ tình yêu của cụ ozzy đẹp như thế thì phải có kết cục đẹp, chẳng hạn sau cả chục năm, hai người nhận ra không thể thiếu nhau nên quay lại với nhau cho dù giờ quỹ đạo của mỗi người đã khác thì vẫn phải bẻ lái mà quay lại. Thực tế cuộc sống không điều gì là không thể, ngay cả khi day dứt, khi đau khổ xót xa và hoài niệm cũng vẫn phải nhìn vào thực tại, không ai có quyền lật tung quá khứ nên chỉ vì những phút xao lòng hay những hoài niệm quá vãng. Cuộc sống lúc nào cũng phải đặt ở thì hiện tại, nên em thích cái kết của cụ chủ, dù nó không có hậu nhưng đó là bản lĩnh của con người. Chúc cụ chủ hạnh phúc với gia đình và cuộc sống hiện tại, dù sao ký ức của cụ cũng là một biến cố lớn trong cuộc đời cụ mà không phải ai cũng dễ dàng lãng quên.

29T_6977

Xe tải
" Ký ức " của cụ chủ hay lắm ạ ! Cảm ơn cụ

Rắn Lớn

Xe điện
Cảm ơn cụ "Người băng". Cụ đã đóng băng 20 năm rồi mới kể lại đoạn đầu. 20 năm nữa cụ lại phá băng đoạn sau tin nhắn, cụ nhá!

Kadino2011

Xe hơi
Cụ ozzy08 điêu quá. Với tính cách của cụ, cụ không chén em Hoa thì em đi đầu xuống đất. Thôi dưng mà lái câu chuyện sang hướng mới như thế cho nó an toàn.

tui102

Xe tăng
Những phút xao lòng
Thuận Hữu

[FONT=Verdana, Arial]Có thể vợ mình xưa cũng có một người yêu
(Người ấy gọi vợ mình là người yêu cũ)
Cũng như mình thôi, mình ngày xưa cũng thế
Yêu một cô, giờ cô ấy đã có chồng

Ơh, bố em hay ngam nga đọc đoạn này cụ ạ,lâu lắm mới nghe lại..

huyndaigirl

Xe đạp
chưa đọc hết nhưng cám ơn anh đã chia sẻ ạ

Entikei

Xe buýt
Phần cuối cùng là phần cụ chủ đầu tư thời gian viết trau truốt nhất, E ngưỡng mộ văn phong cụ!!!
E k0 dám lạm bàn về nội dung và đặc biệt là cái lý do cụ đưa ra (vì đó là chuyện của cụ). Chuyện tình của cụ thật đẹp, thật trong sáng, thật thiêng liêng và nó sẽ mãi là như thế vì cụ và H đã k0 làm nó bị vấy bẩn bởi phàm tục. Vì thế, nó sẽ theo cụ đến hết đời và kết thúc tại Đài hoá thân Hoàn vũ...
E đồng niên với cụ, cũng lớn lên ở một thị xã yên tĩnh (giờ nó là quận to và quê kệch nhất HN), vì vậy đọc chuyện của cụ E như thấy có mình trong đó. Có tí tuổi nên hay nghĩ ngợi cụ nhỉ?
Cảm ơn cụ đã trải lòng với OF!
Cảm ơn cụ vì những cảm xúc cụ mang lại!
Cảm ơn mùa Thu Hà Nội (ít xe cộ và khói bụi chắc sẽ còn đẹp hơn!)

james88

Xe buýt
Phí nhở, chia tay bởi lý do lãng xẹt. Cụ chủ đúng là gà công nghiệp ! :))

Two tin

Xe hơi
Ui thế là kết thúc rồi à? Cảm ơn cụ chủ. Chúc cụ và Gấu luôn luôn hạnh phúc, phải biết trân trọng những gì mình đang có cụ ạ.

tuxedo075

Xe tải
Quá hay. Nhờ chuyện của cụ em đã sáng ra nhiều điều. Những gì cụ đã trải qua có lẽ còn hơn em nhiều. Nhiều cụ nói vì không xxx nên ... Em nghĩ ko phải. Đã là duyên phận thì cho dù xxx thì cũng vậy. Quan trọng phải sống với thực tại. Phải là số nguyên tố các cụ nhể.

lozzer

Đi bộ
Người Ấn Độ có một câu rất hay, đại để là "cái gì diễn ra, cho dù thế nào thì cũng hợp lý và đúng thời điểm cả" - mọi chuyện đã qua đều là kỷ niệm, vui hay buồn, tiếc nhớ hay xót xa thì chung quy cũng là kỷ niệm đẹp cả, ta phải trân trọng những gì có hôm vì đó luôn là món quà tốt nhất.

Có thể ước lệ và vội vàng trong cách kết thúc, nhưng đó luôn là một điều day dứt khi chúng ta phải đối mặt, đôi khi tâm hồn trào lộng đến xót xa nhưng mọi điều lại là ngược lại, thôi hay nghĩ về nhau, để sâu trong trái tim để mà biết, mà nhớ một thời ta đã yêu.

tặng chủ thớt và các bác ai có cùng cảnh ngộ một bài hát
http://www.youtube.com/watch?v=Z6iXo4LrqAg - Thu Sầu - Ngọc Lan trình bày...

Mùa thu thưa nắng gió mang niềm nhớ
Trời chiều man mát buồn nát con tim ....

DHT06

Xe tăng
"Hồi ký lần đầu" của cụ chủ hay quá! Đọc xong em cũng thấy có nhiều hình ảnh của cái cuộc sống ngày xưa mà em cũng đã qua! Chỉ tiếc một điều Cọp và Mèo không đến được cái đích cuối cùng, nhưng dù sao nó cũng là một kỷ niệm đẹp, cũng là một kỷ niệm buồn với "cái chết lãng xẹt" trong tình yêu của cụ Cọp!

cuongba

Xe buýt
Cụ Chủ mà dùng nick âm binh để tạo thớt này thì Ký Ức nó sẽ chuẩn hơn :D, Em nghĩ Cụ chủ thớt đã viết ra 1 cái kết như vậy là cũng do thời thế, thế thời. Thời phải Thế.
Mong mọi người thông cảm và không còm men gì để Gấu với Sói của H đọc thấy yên tâm nhé. @};-

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới hay như lời cụ nào nói tình chỉ đẹp khj còn dang dở , đời mất vui khi giữ vẹn câu thề, bét xây lơ đới

ototrieutien

Xe buýt
Ngưỡng mộ cụ chủ, đến thế hệ đầu 8x như e mà vẫn thấy mình thấp thoáng trong ký ức của cụ. Em ứ tin sói nhà cụ là em cđsp. Lúc nàng lấy chồng chắc chắn cụ khóc hết nước mắt.

cuongba

Xe buýt
Ngưỡng mộ cụ chủ, đến thế hệ đầu 8x như e mà vẫn thấy mình thấp thoáng trong ký ức của cụ. Em ứ tin sói nhà cụ là em cđsp. Lúc nàng lấy chồng chắc chắn cụ khóc hết nước mắt.
Cụ Chủ là người dám làm dám chịu. Khả năng gấu là em CDSP :)

Trangbee

Xe hơi
hết rồi ạ? một cái kết "cả nhà cùng vui" :bz kỷ niệm mãi chỉ là kỷ niệm, cất kỷ niệm vào hộp, khóa lại rồi ném chìa khóa đi cụ chủ nhé %%-

khoai_ngua

Xe buýt
e xin phép kụ ozzy cho e copy toàn bộ ký ức về e in ra cho gấu nhà e đọc ạ...
chúc gđ kụ Hạnh Phúc..tks.