[Funland] Ký ức & hối hận.

NH Huơng Sen

Xe hơi
Vào những năm 80 của thập kỷ trước.
Em được phân công Nam tiến để tăng cường cán bộ.
Một chàng trai HN trẻ tuổi-bẽn lẽn-ít nói-da trắng hồng-không rượu chè-đàn khá được-biết hát-đá bóng có thể đi kiếm tiền được-không đẹp trai nhưng nhìn biết ngay là loại đàn ông không thích đực.
Nói thật với các cụ mợ, khi đi đến đâu cũng để lại sau lưng khá nhiều ánh mắt mong thầm nhớ trộm của chị em!
Và cũng thú thật “gây án” cũng khá nhiều – Theo cảm nhận chắc chắn ít nhất có 2 trường hợp để lại hậu quả.
Đến giờ phút này – khi đã ở đỉnh dốc phía bên kia – Nghĩ lại là cả một sự ân hận, hối hận
Nếu các con hiện hữu trên cõi đời này – Bố cầu xin - Xin hãy tha thứ cho bố!
Em viết ra đây không phải để đánh bóng hay khoe khoang-mà chỉ là một sự ân hận-hối hận thực sự!
Không phải em vô tâm-sống không tình cảm, mà khi đó tuổi trẻ bồng bột-ăn chưa no nghĩ chưa tới.
Vài dòng tâm sự-mong các cụ mợ đừng ném đá em.
Khi nói ra được cảm thấy lòng thanh thản đi một chút.
Cảm ơn cụ mợ bớt chút thời gian chia sẻ cùng em!
giờ nói được ra cho nhẹ lòng chứ thật sự hối hận cũng đâu có được gì nữa. cụ vẫn phải sống cuộc sống của mình, sống vì tương lai chứ không phải vì quá khứ cụ nhé :)

kta

Xe hơi
Website
giaxeotohonda.net
Nhìn thấy tương lai trào nước mắt, nhìn về quá khứ vã mồ hôi, thôi em chẳng nghĩ nhiều nữa đâu!

Gau Beo

Xe tải
E chỉ thắc mắc, sao không nói với người nhà. Có thể lúc ấy cụ sẽ tìm được sự thanh thản thực sự.

Thanh Lam

Xe buýt
Chua sẻ những lăn tăn về ký ức của cụ chủ. Nếu có điều kiện cụ nên thu xếp 1 chuyến đi thăm lại các "chiến trường xưa" để xem có hậu quả thì giải quyết ko là dằn vặt, day dứt lương tâm đến cuối đời đấy. Đôi điều chia sẻ cùng cụ mong cụ sớm thanh thản.
cụ cứ xui dại, nhỡ về chuẩn bị thêm 3 cái nhà HN nữa thì chết cụ chủ.

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ làm chuyến phượt tìm lại những gì mờ cụ cho là chẳng may rơi....