[TNGT] Ký sự tai nạn đêm noel 24.12.2011

banphagia

Xe tăng
đêm nolen em chả dám đi ra đường,sợ mấy chú đánh võng láng lác lắm

CuaCang07

Xe tải
Chúc mừng Cụ thoát hạn!

Okane

Xe container
Với 60km/h e thấy tốc độ ấy k gọi là cao, chắc cụ chủ chạy xe luôn đúng tốc độ nên có vẻ hơi sợ.... Mặt khác, khi cụ nhìn thấy xe máy kia cách khoảng 10m, thì chắc chắn với 2 xe chạy ngược chiều (giả sử mỗi xe chạy 60km/h) thì khoảng thời gian kia k thể là 2s được, nó chỉ hơn chớp mắt 1 tí (chính xác là 1/6 giây).

Nếu là e, e sẽ nhẹ lắc tay & trả lái ngay, còn việc đến đâu thì đến.

Tuan nguyen

Xe buýt
Từ đầu cho tới khi cụ chủ thớt chưa đi gặp xxx ngày hôm sau, thì cách xử lý của cụ chủ thớt (đánh lái, chấp nhận lật xe để kẻ gây tai nạn không bị thiệt mạng) là cách xử lý chuẩn.
Nhưng sau khi cụ chủ thớt đi gặp xxx vào ngày hôm sau, thì cá nhân em thấy rằng nếu em gặp tình huống của cụ chủ thớt, em sẽ giữ vững tay lái, đạp phanh (xe em có ABS. Vì:
Nếu gây tai nạn, hiện trường còn rất rõ ràng là em đang đi đúng.
Nếu gây tai nạn, xe của em sẽ không bị lật, sẽ không xuống đầm, mà em đi xe, lúc nào cũng thắt đai an toàn và xe em lại có túi khí, nên em ko sợ bị đầu tụt vào vai như cụ chủ thớt lo lắng.

CuongP

Xe tải
nói chung là chẳng biết làm thế nào, cụ chả tránh đi đâu được

lanhuong1965

Xe điện
...
Tình hình bây giờ thế này các cụ ạ.
Chú teen còn lại sọ não bình thường và chỉ bị đầu gối bị thương về xương khớp.
Bảo hiểm thì ko giúp được cho em trong vụ này ah.
+Ý kiến sơ bộ của công an giống hệt lời bạn em dặn trước rằng hai bên nên tự giải quyết vs nhau ,và các chú ý sẽ bắt lỗi cả hai bên.
+Chú ý bảo là ko có ai làm chứng là xe máy đánh võng,ko kết luận được là có uống rượu khi tham gia giao thông(tại hiện trường e đã yêu cầu kiểm tra nồng độ cồn các thanh niên kia nhưng các chú công an bảo đội ko được hỗ trợ phiên tiện kiểm tra nồng độ cồn.potay),
+ ko có ai làm chứng là phi xe thẳng vào đầu xe em(biết thế em đi thẳng để có tang chứng vật chứng)
+không thấy va quyệt với xe của em (e ko chính xác 100% có va quệt ko nhưng cứ va quệt thì mới có lỗi ạ?)
Em xin cảm ơn các cụ đã chia sẻ và động viên...
Cho dù xxx có giải quyết thiệt thòi nghiêng về phía bạn nhưng trong tích tắc nguy cấp,bản năng nhân hậu trong con người bạn đã quyết định bạn phải làm gì...& bạn đã làm!!!
Tôi có nghe đâu đó có câu nói đại khái cứu 1 mạng người còn hơn xây 7 tòa tháp phù đồ.Hậu vận của bạn sẽ rất tốt nếu cứ sống như đã & đang sống.

Kẻ làm điều ác phúc chẳng còn!Người làm việc thiện họa đã xa!

calibrationwater

Xe điện
Chúc mừng bác ! Xe có bảo hiểm bác không sao và lũ ngựa non kia kg thăng là phúc lắm rồi !

Còn người còn làm ra tiền bác à !

buonduale

Xe tăng
Luật việt nam như cái cối xay xoay kiểu gì cũng xe to đèn xe bé. Các cụ mai bầu em lên làm chủ tịch xxxx ,em sẽ áp dung theo đùng pháp luật .Thằng nào sai thi phải đền thằng đúng bất kể hậu quả ra sao. Ở châu âu thì những thằng chó kia và bọn bảo hiểm phải đền cho cụ cái xe mới

kien_ktnl

Xe buýt
hic, chia buồn với cụ chủ, trong cái rủi có cái may, đời người phải qua nhiều kiếp hạn cụ ạ, cụ đã qua được cái xấu rồi thì tương lai sẽ sáng lạng hơn

oojimioo

Xe tăng
hạn cuối năm, mừng cụ 2 bên ko sao là may rồi

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tình hình bây giờ thế này các cụ ạ.
Chú teen còn lại sọ não bình thường và chỉ bị đầu gối bị thương về xương khớp.
Bảo hiểm thì ko giúp được cho em trong vụ này ah.
+Ý kiến sơ bộ của công an giống hệt lời bạn em dặn trước rằng hai bên nên tự giải quyết vs nhau ,và các chú ý sẽ bắt lỗi cả hai bên.
+Chú ý bảo là ko có ai làm chứng là xe máy đánh võng,ko kết luận được là có uống rượu khi tham gia giao thông(tại hiện trường e đã yêu cầu kiểm tra nồng độ cồn các thanh niên kia nhưng các chú công an bảo đội ko được hỗ trợ phiên tiện kiểm tra nồng độ cồn.potay),
+ ko có ai làm chứng là phi xe thẳng vào đầu xe em(biết thế em đi thẳng để có tang chứng vật chứng)
+không thấy va quyệt với xe của em (e ko chính xác 100% có va quệt ko nhưng cứ va quệt thì mới có lỗi ạ?)
Hicz.

Chẳng may như thế này mới thấy cái X-Driven em mua 3,67 củ nó có giá trị cực cao!
Toàn bộ phía trước đầu xe được quay video kèm theo đầy đủ thông số Ngày, Giờ - Phút - Giây, Tốc độ và Tọa độ xe mình được đồng bộ GPS! Ban đêm vẫn nhìn được rõ ràng cảnh xe máy kẹp 4 lao vào và mình xử lý thế nào như trường hợp của cụ chủ thớt!
Bây giờ như cái X-Driven của em order từ amazon về mất tầm hơn 250$, nhưng em nghĩ nó quá rẻ khi hữu dụng lúc có chuyện xảy ra!

Với em đã vài lần CSGT phải thả em đi sau khi em chỉ cho xem cái Camera này và hứa chiến đấu đến cùng vì công lý với họ! Kể ra là đã thu hồi đủ vốn rồi!

Ngoài ra thì cũng cần có người quen bên xxx để họ làm việc có trách nhiệm hơn! Mất tiền thì cũng xong nhanh nhưng lại không hay tí nào!

Mong cụ chủ sớm giải quyết ổn thỏa sự việc!

Các cụ tham khảo cái Video tình huống từ X-Driven của em nhé:

http://www.youtube.com/watch?v=5umyj1N1dhM&feature=player_embedded

http://www.youtube.com/watch?v=Pp9hhmy8c8U&feature=player_embedded

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

phongvvv

Xe tải
Của đi thay người, thôi bình an thế là tai qua nạn khỏi rồi cụ ạ...Em thì bị một lần đêm giao thừa năm 2009 trên đường Hoàng Hoa Thám, hai ông tướng con đánh võng ngã oạch ngay đầu xe , hú hồn. Nói chung Tết nhất người ra đường bia rượu nhiều nên em hạn chế đi lại và nếu có đi cũng hết sức cẩn thận.

laceti.se

Xe buýt
Quan trọng nhất là không có thương vong về người. Tiền nong thì coi như mất trộm thôi cụ ạ. Xót một tý nhưng sẽ quên ngay thôi.

crod

Xe tăng
Cụ chủ thật nhân hậu, thì sẽ luôn gặp nhiều điều lành. Cái đó là vô giá. Vài chục triệu là cái gì so với mấy mạng người??
Nếu cứ vì đúng luật mà đâm chết người thì ân hận cả đời, dù người ta đi sai chăng nữa.

HaiBanh

Xe tải

ZAD Viet

Xe điện
Chia buồn cùng cụ chủ!
Lúc đấy phản xạ theo bản năng thôi, chứ theo em chả ai chọn được đâu.
Người không sao là may rồi!

Cuối năm rồi! Các cụ cũng nhẹ chân nhé!

Chỉnh sửa cuối:

MsLove

Tháo bánh
Cả hai bên đều gặp may quá. Cái may đó là nhờ một phần vào quyết định của cụ chủ thớt. Dưng cụ đánh lái sang phải mà không trả lái ngay được à?
Còn cái vụ Xdriven em cũng quan tâm nhưng pháp luật và xxx có thừa nhận để mình làm bằng chứng không hả cụ Ngoc Phan XLS?
Vấn đề thừa nhận hay không thì em chửa rõ nhưng em chắc chắn một điều là có nó trong tay, mình sẽ chứng minh được với cơ quan chức năng là mình đi đúng hay sai.

muagat

Xe hơi
Hicz.

Chẳng may như thế này mới thấy cái X-Driven em mua 3,67 củ nó có giá trị cực cao!
Toàn bộ phía trước đầu xe được quay video kèm theo đầy đủ thông số Ngày, Giờ - Phút - Giây, Tốc độ và Tọa độ xe mình được đồng bộ GPS! Ban đêm vẫn nhìn được rõ ràng cảnh xe máy kẹp 4 lao vào và mình xử lý thế nào như trường hợp của cụ chủ thớt!
Bây giờ như cái X-Driven của em order từ amazon về mất tầm hơn 250$, nhưng em nghĩ nó quá rẻ khi hữu dụng lúc có chuyện xảy ra!

Với em đã vài lần CSGT phải thả em đi sau khi em chỉ cho xem cái Camera này và hứa chiến đấu đến cùng vì công lý với họ! Kể ra là đã thu hồi đủ vốn rồi!

Ngoài ra thì cũng cần có người quen bên xxx để họ làm việc có trách nhiệm hơn! Mất tiền thì cũng xong nhanh nhưng lại không hay tí nào!

Mong cụ chủ sớm giải quyết ổn thỏa sự việc!

Các cụ tham khảo cái Video tình huống từ X-Driven của em nhé:

http://www.youtube.com/watch?v=5umyj1N1dhM&feature=player_embedded

http://www.youtube.com/watch?v=Pp9hhmy8c8U&feature=player_embedded
Cụ cho em xin cái đường link trên Amazon với ạ. Cái này tự lắp đặt có được ko cụ? Hay phải mang tới chỗ nào đấy nhờ lắp hộ?