[TNGT] Ký sự tai nạn đêm noel 24.12.2011

fuxe

Xe container
Mừng cụ chủ có hành động kịp thời và tai qua nạn khỏi !
Em thấy cái này nó cứ sao ý nhể, nghiệp vụ hiện trường nó phải ra vấn đề chứ :-?, chả lẽ cứ thế này thì cụ sẽ gánh vạ sao :((
anyee1 viết
Tình hình bây giờ thế này các cụ ạ.
Chú teen còn lại sọ não bình thường và chỉ bị đầu gối bị thương về xương khớp.
Bảo hiểm thì ko giúp được cho em trong vụ này ah.
+Ý kiến sơ bộ của công an giống hệt lời bạn em dặn trước rằng hai bên nên tự giải quyết vs nhau ,và các chú ý sẽ bắt lỗi cả hai bên.
+Chú ý bảo là ko có ai làm chứng là xe máy đánh võng,ko kết luận được là có uống rượu khi tham gia giao thông(tại hiện trường e đã yêu cầu kiểm tra nồng độ cồn các thanh niên kia nhưng các chú công an bảo đội ko được hỗ trợ phiên tiện kiểm tra nồng độ cồn.potay),
+ ko có ai làm chứng là phi xe thẳng vào đầu xe em(biết thế em đi thẳng để có tang chứng vật chứng)
+không thấy va quyệt với xe của em (e ko chính xác 100% có va quệt ko nhưng cứ va quệt thì mới có lỗi ạ?)

shuttle bus

Xe tăng
Thứ nhất mừng cụ chủ không vấn đề gì, thứ hai xin chia buồn với cụ vì gặp cảnh tai bay vạ gió này.
Em cũng đã từng bị va quệt giống hệt vụ của cụ nhưng khác một chút là xe máy chở 2 người và nó đi ngược chiều đâm thẳng vào đằng trước bên phụ xe em---> chú cầm lái không sao, chú ngồi sau bị gãy xương đùi. Em giúp chú ấy sơ cứu tạm thời rồi gọi cấp cứu, 113, Gt...sau đó ở lại để làm BB hiện trường, rồi vào viện hỏi thăm cho chú ấy 1tr. Em đi đúng đường, tốc độ 30km/h, xe máy đi 50km/h đi ngược chiều. Nhưng khi kết luận tại đội(em có quen đội phó) thì các anh xxx nói nên hòa giải vì 2b thứ nhất không có khả năng đền(xe em sửa mất 25tr), thứ hai bị nạn là người thứ 3 trên nguyên tắc thì chú cầm lái 2b là người phải đền, em cùng xxx giải quyết vụ TN gặp chú cầm lái tại đội thì chú ấy và gđ nói không có Điều Kiện để đền :'((Em cùng xxx đã về tận nhà chú ấy để xác minh thì đúng là thế)---> Nếu em làm đúng luật thì xe của em bị giam đến khi nào ra tòa xử chú cầm lái 2b kia :((tối đa 3 tháng). Xe mình bị vỡ kính trước để ngoài bãi 1 tháng thì thành cục sắt mất rồi nói gì đến....(Lúc đó em vừa mới đổi V2 xong).
Nên em quyết định xuống viện lần nữa cùng chú cầm lái 2b+xxx để làm BB hòa giải và cho chú ấy thêm 2tr nữa---> Tổng kết xe em nằm kho mất 15 hôm mất (900k), cho xxx 2tr bồi dưỡng, sửa xe mất 25tr(sửa xe mất 2 tuần). Mặc dù xe em có BH thân vỏ đoàng hoàng(Vì em đúng nên BH chỉ hỗ trợ đi giúp em :-@).
Em kể hơi dài dòng mong các cụ thông cảm nhưng ý em muốn nói là dù mình có đúng đi chăng nữa nhưng khi xảy ra TN thì người thiệt hại vẫn là 4b. Nên em khuyên cụ chủ nếu hòa giải được thì nên hòa giải thôi, chứ làm căng thì còn lâu lắm mới mang xe ra được.

Chỉnh sửa cuối:

MerSLK200

Xe tải
Website
galuoc.vn
Vâng ở VN thì xe to luôn luôn sai các cụ ạ. Đúng là cái hạn đến thì ko biết đường nào mà tránh. Cụ chủ xử lý như thế là đúng rồi, dù sao thì của đi thay người vẫn hơn

DesertRunner

Xe đạp
Tai nạn như zầy mà chủ thớt còn đủ tỉnh tường thuật lại thì vô cùng chúc mừng cụ!

Alps_vn

Xe buýt
Đánh dấu cái X-Driven đã, em cũng phải nghiên cứu mua thôi.

all4country

Xe tải
Đánh dấu cái X-Driven đã, em cũng phải nghiên cứu mua thôi.
Các Cụ có khi xem tổng hợp nhu cầu rồi đặt cả lô có khi rẻ hơn ạ! Em cũng có nhu cầu mua 1 chiếc ạ!

Ngựa hoang 789

Xe đạp
Chúc cụ mau bình phục cả xe và người, cụ xử lí tình huống rất chuẩn, mời cụ (b)

trungnc

Xe điện
Chẳng biết nói gì,chúc cụ chủ thớt tai qua nạn khỏi.

lvtuan

Xe tải
Chúc cụ mau qua được kiếp nạn.

TungNguyenMD

Xe container
Nếu là e, e sẽ nhẹ lắc tay & trả lái ngay, còn việc đến đâu thì đến.
Cụ này nói chuẩn, em cũng đã gặp TH gần giống cụ chủ. Nhưng em lắc nhẹ tay lái và trả lái ngay, ko vấn đề gì xảy ra trừ đũng quần mình hơi ướt.
Chia buồn cùng cụ chủ

namhp

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ không sao. Phải em lúc đó thì... chắc phó mặc cho lúc đó thôi, chứ bây giờ ngồi thì nghĩ được nhièu chứ lúc đó chỉ theo phản xạ tự nhiên thoai.

lutuananh

Xe hơi
Quá may nhỉ, lộn thế mà ngừoi ko sao. Phải mình thì mình cũng đánh lái tránh chứ chẳng kịp suy nghĩ.

whitecolar

Xe hơi
Sợ quá cụ ah,nhìn con vợ bác mà mừng cho bác.ơn giời

zeromanvp

Xe tăng
Từ đầu cho tới khi cụ chủ thớt chưa đi gặp xxx ngày hôm sau, thì cách xử lý của cụ chủ thớt (đánh lái, chấp nhận lật xe để kẻ gây tai nạn không bị thiệt mạng) là cách xử lý chuẩn.
Nhưng sau khi cụ chủ thớt đi gặp xxx vào ngày hôm sau, thì cá nhân em thấy rằng nếu em gặp tình huống của cụ chủ thớt, em sẽ giữ vững tay lái, đạp phanh (xe em có ABS. Vì:
Nếu gây tai nạn, hiện trường còn rất rõ ràng là em đang đi đúng.
Nếu gây tai nạn, xe của em sẽ không bị lật, sẽ không xuống đầm, mà em đi xe, lúc nào cũng thắt đai an toàn và xe em lại có túi khí, nên em ko sợ bị đầu tụt vào vai như cụ chủ thớt lo lắng.
Nói thì dễ lắm cụ ạ nhưng mà xử lý lúc đó chỉ theo bản năng (hoặc phản xạ nếu được rèn luyện)

trungnn

Xe tăng
Em cũng bị như cụ chủ thớt và em xử lý bằng cách lắc nhẹ tay lái và trả lái nên thoát ah.

anyee1

Xe hơi
Cụ này nói chuẩn, em cũng đã gặp TH gần giống cụ chủ. Nhưng em lắc nhẹ tay lái và trả lái ngay, ko vấn đề gì xảy ra trừ đũng quần mình hơi ướt.
Chia buồn cùng cụ chủ
Cảm ơn cụ đã chia sẻ.bị bất ngờ và tốc độ 60km/h nữa nếu lắc nhẹ tay lái rồi trả lái em dự là xe máy kia vẫn ăn 1/3 đầu xe của em ah!lúc đó cũng khó lường lắm ah!