[TNGT] Ký sự tai nạn đêm noel 24.12.2011

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
Dù thiệt thòi nhưng em nghĩ bác đã xử lý đúng. Nếu mình đúng nhưng đi 2, 3 mạng người thì cũng áy náy suốt đời! xin chia sẻ và cũng mừng cho bác, còn người còn của!
Em đồng quan điểm với bác!

totorauxom

Xe điện
khổ thân cụ, tết nhất đến nơi, mua cái xe có chống lật đi cho an toàn ợ

chaybo

Xe điện
Hãi hùng thật. Nghe cụ kể mà em sợ cái gọi là.....DÂN SỐ VÀNG.

tuananhhypo

Xe tải
cuối năm của đi thay người, mừng cụ thoát nạn mong 2 em kia cũng nhanh khỏi. Nhìn vợ cụ bẹp như thế mà cụ không sao may mắn rồi cụ ạ.

Dungha

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ vẫn an toàn. Cụ xử lý vậy là chuẩn rồi. Nguy hiểm quá. Đêm noel em chỉ dám đi chơi cách nhà 3 km và đi xe may thui ạ.
Tháng này cụ cẩn thận nhé vì mùng 1 cụ đã bị thế rồi.
Chúc cụ may mắn cả tháng.

Audioto

Xe tăng
X_X đây là một noel nhớ đời nhất của em,các cụ có kinh nghiệm về tay lái cho em ý kiến xem nếu là các cụ chọn phương án nào ah!
8h25: em đi chơi noel e đi 4b đang lưu thông trên đường với tốc độ khoảng 60km,đường vắng vẻ trời tối như mực,nhưng bù lại đường rộng đủ để 3 oto 4 chỗ tránh nhau,đường mới làm nên rất tốt,hai bên là kênh rộng cũng xâm xấp nước.Lúc đó có chiếc xe máy đi ngược chiều phóng nhanh còn khoảng 10m nữa bất ngờ lấn đường phi thẳng hướng vào đầu xe em,e nhìn loáng thoáng biết là xe kẹp 4 thanh niên choai choai,với tốc độ của em và xe máy cộng lại thì chỉ mất 2s để đâm trực diện với nhau.trong 1s còn lại em đã suy nghĩ
Chúc mừng cụ đã ko sao của đi thay người .Trong trường hợp nay mà gặp em chắc chắn là cả bốn ngồi nóc tủ hết và em lại được lên báo.Vì em chạy xe đầu kéo chắc chắn là ko thể đánh lái sang phải được mà chỉ phanh thôi . Thưa các cụ xe đầu kéo có tải trọng lớn khi đánh lái ở tốc độ cao và phanh gấp thì mooc sẽ theo quán tính rê ngang gây nên vặn đầu xe .Bốn cô cậu kia sẽ bị mooc nghiền nát và em thì bị ket cứng trong ca bin. Tất nhiên em phải chọn em sống trước đã ,nên trong trường hợp này em phải giữ thẳng lái và phanh nhẹ .Tuyệt đối ko được đánh lái hay phanh gấp. Lái xe to hay bị gọi là hung thần cũng ko sai đâu bao giờ chúng em cũng chọn giải pháp an toàn cho mình trước, và luôn tuân thủ luật giao thông.Nói dại có sảy ra tai nạn thì ko phải bóc lịch mà chỉ mất tiền thôi còn các cụ có ném đá em em cũng phải chịu . Có cụ nào hay chạy cung Hà nội Quảng bình đoạn qua Hà tĩnh thì thấy toàn thanh niên choai choai ko mũ kẹp ba đánh võng trước đầu xe .Ai non gan đánh lái ở tốc độ 80km chắc chắn là xuống mương
Cả 2 cụ đều đúng.
Dưng mà nếu cụ chủ thớt đi cùng với nhiều người khác thì nguy hiểm bội phần cho người cùng xe vì có phải ai cũng thắt dây bảo hiểm, ai cũng bình tĩnh và đủ may mắn tránh khỏi thương vong ?

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Chúc mừng cụ đã ko sao của đi thay người .Trong trường hợp nay mà gặp em chắc chắn là cả bốn ngồi nóc tủ hết và em lại được lên báo.Vì em chạy xe đầu kéo chắc chắn là ko thể đánh lái sang phải được mà chỉ phanh thôi . Thưa các cụ xe đầu kéo có tải trọng lớn khi đánh lái ở tốc độ cao và phanh gấp thì mooc sẽ theo quán tính rê ngang gây nên vặn đầu xe .Bốn cô cậu kia sẽ bị mooc nghiền nát và em thì bị ket cứng trong ca bin. Tất nhiên em phải chọn em sống trước đã ,nên trong trường hợp này em phải giữ thẳng lái và phanh nhẹ .Tuyệt đối ko được đánh lái hay phanh gấp. Lái xe to hay bị gọi là hung thần cũng ko sai đâu bao giờ chúng em cũng chọn giải pháp an toàn cho mình trước, và luôn tuân thủ luật giao thông.Nói dại có sảy ra tai nạn thì ko phải bóc lịch mà chỉ mất tiền thôi còn các cụ có ném đá em em cũng phải chịu . Có cụ nào hay chạy cung Hà nội Quảng bình đoạn qua Hà tĩnh thì thấy toàn thanh niên choai choai ko mũ kẹp ba đánh võng trước đầu xe .Ai non gan đánh lái ở tốc độ 80km chắc chắn là xuống mương
Ngồi quán ăn của mấy bác lái xe đường dai e thấy ai cũng chọn giải pháp là phanh nhẹ + giữ tay lái, kệ ai kia trên đường. Hàng hóa chở trên xe toàn là hàng có giá trị lớn nên phải bảo vệ. Nhưng e thấy thế là hơi ác....

hnvn1234

Xe điện
Thật là đên Noel hãi hùng, chia bùn với cụ
Nhưng không có thiệt hại về người là tốt rồi.

bachantt

Xe đạp
Chúc các Kụ otofun thượng lộ bình an.

N_V_L

Xe điện
trong cái rủi có cái may, chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi.

nothinghd

Xe điện
ui ghê thật :( mừng cụ vẫn còn lên OF pót bài chia sẻ được. Hy vọng mấy cháu tin kia ko sao.

Chúc cụ sớm xử lý gọn gàng vụ này...

doanhlilama691

Xe điện
xe bị thế mà cụ chỉ bị nhẹ và lại còn tỉnh táo tàu nữa chứ, chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi.

mr.khoai

Xe buýt
Hạn cuối năm cụ ạ:) mong cụ sớm bình phục, giải quyết êm đẹp mọi chuyện còn ăn tết :)

laceti.se

Xe buýt
Em khâm phục nhất là những cụ đã xử lý chuẩn lại còn nghĩ đến anh em mà mang kinh nghiệm lên đây chia sẻ. Vote cụ!

w 650

Xe buýt
Vạn sự tùy duyên. Có duyên lắm mới gặp nhau đấy cụ ạ. Cụ chắc cũng tu nhân tích đức lắm thì mới cứu được các cháu kia.

anyee1

Xe hơi
Sáng nay em quay lại đồn công an,khu vực tạm giữ xe tai nạn,e dẫn theo thợ gara sửa chữa để xem sơ bộ thiệt hại thế nào.Đến nơi thì thấy cảnh tượng hãi hùng và đau tim quá#:-sanh đội trưởng hôm qua làm vụ của em đang viết cái gì đó vào sổ trên nóc cápo xe em,xung quanh mọi người đang ngó xe em và đeo khăn tang trắng....!em sốc quá ko giám lại gần,tạt vào quán nước ngồi.e nghĩ đến thanh niên còn lại trong số 4 thanh niên kia mà đang theo dõi ở viện hôm qua.X_X
em gặng hỏi bà chủ quán nước thì ôi may quá[-O< đó là vụ tại nạn cùng ngày với em,xe tải đâm vào 2 mẹ con đi xe máy bị ngã xấu số ko qua khỏi.họ đang lấy lại lời khai và chụp ảnh xe tải bên cạnh!
Tình hình bây giờ thế này các cụ ạ.
Chú teen còn lại sọ não bình thường và chỉ bị đầu gối bị thương về xương khớp.
Bảo hiểm thì ko giúp được cho em trong vụ này ah.
+Ý kiến sơ bộ của công an giống hệt lời bạn em dặn trước rằng hai bên nên tự giải quyết vs nhau ,và các chú ý sẽ bắt lỗi cả hai bên.
+Chú ý bảo là ko có ai làm chứng là xe máy đánh võng,ko kết luận được là có uống rượu khi tham gia giao thông(tại hiện trường e đã yêu cầu kiểm tra nồng độ cồn các thanh niên kia nhưng các chú công an bảo đội ko được hỗ trợ phiên tiện kiểm tra nồng độ cồn.potay),
+ ko có ai làm chứng là phi xe thẳng vào đầu xe em(biết thế em đi thẳng để có tang chứng vật chứng)
+không thấy va quyệt với xe của em (e ko chính xác 100% có va quệt ko nhưng cứ va quệt thì mới có lỗi ạ?)
Em xin cảm ơn các cụ đã chia sẻ và động viên.
e trả lời một số ý kiến của các cụ như sau:
Một tai nạn theo em nghĩ là rất may mắn cho cả 2 bên. Chúc các em tuổi teen mau lành ra khỏi viện. xe cụ chủ đưa vào gara em dự cũng chỉ mất khoảng 2 tuần là xong thôi. may quá xe cụ có bảo hiểm. Chúc mừng cụ chủ thoát nạn trở về bình an. chúc cả nhà mùa noel vui vẻ và ấm áp.
cảm ơn cụ nhưng xe em xe cũ nên bảo hiểm họ không bán bảo hiểm thân vỏ ah,chỉ có bảo hiểm bắt buộc thôi ạ!thợ của gara cũng ước chừng tổng thiệt hại khoảng 35 củ cụ ah #:-s
Mừng cho cụ không việc gì. Em nghĩ cách xử lý như cụ là tốt nhất rồi. Mong cho các em teen mau bình phục. Mà cụ cũng chất nhỉ, thế mà vẫn chụp được ảnh.
e thề với cụ trước khi nghĩ tới cháy xe e định quay clip ạ;))
Nói dại nếu cháu ở t/hợp của kụ củ thì chả còn đầu óc nào mà gõ bài.....:((
Rót kụ.
Nói thật với cụ em vẫn giấu gia đình và mọi người để tự giải quyết nên mới viết lên đây mong được các cụ chia sẻ đấy ạ.
Hình như cụ chủ sử dụng hình copy đâu đó minh họa cho tác phẩm của mình hay sao ý chứ! Tuy nhiên cụ sáng tác ra được nhiều tình huống rất hay, tích lũy thêm kinh nghiệm cho mọi người khi lái xe đấy! Voted cụ.
em ước được như cụ nói:(
chúc mừng cụ chủ thớt tai qua nạn khỏi, nghe kể đến đoạn nằm lộn phộc trong xe mà khiếp nhỉ
em thấy may là hôm đó em ko cài dây an toàn và xe ko có túi khí.nếu ko em dự là đầu em bị tụt trong cổ.

NS690

Xe tải
Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi.

eparch

Xe buýt
Xe lăn lông lốc thế mà kụ ko bị sao thì là may mắn quá. Thôi để xxx xem xét vụ việc thế nào.
Èo, vừa đọc tiếp đoạn cuối. Thế này kụ phải yêu cầu dựng lại hiện trường ngay đi. Đưa thông tin nơi bị tai nạn lên bài đầu để mọi người góp ý cho cụ thể. Có vẻ như kụ tử tế quá nên ko khéo vừa ko được đền bù lại phải đi đền và chăm sóc 4 tin tin đấy (4 rạch zời rơi xuống thì có) và cũng nên thông báo cho gia đình... để biết ;))

Chỉnh sửa cuối: