[Funland] Ko phải doạ. Tao đón con gái tao về luôn.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Con vợ em lúc mới cưới cũng rất ngang ngược. Mấy lần cãi nhau nó đuổi em ra khỏi nhà, em đếch đi. Thế là nó bảo anh không đi thì tôi đi. Nó vào phòng xếp mấy bộ quần áo vào vali. Em biết tỏng nó về ngoại liền phone ngay cho ông nhạc. Chị chàng bắt taxi về nhà nhưng 1 tiếng sau đã thấy lò dò quay lại. Về nhà bố mẹ đẻ ông bà khóa trái cửa, tắt đèn đi ngủ sớm, điện thoại cũng tắt. Thế là phải quay về nhà thôi chứ chả nhẽ ra ngoài thuê khách sạn ngủ :))))))

L.C.D

Xe container
Câu chuyện bác thớt kể, thằng con rể giẻ rách mà động tí gọi điện cho bố mẹ vợ, thì em là mẹ vợ, em đảm bảo nó ăn vài cái dép vào m.õm, hoặc em hướng dẫn con gái em luyện môn thể thao quăng dép trúng m.õm, để em ko phải ra tay. Ahihi...

Tuy vậy, ở góc độ phụ nữ đi nàm zợ (ko) hiềng zâu (ko) đảm, em thấy là: khi bc vào hun nhân, phụ nữ nên xác định trc các nguy cơ có thể xảy đến, nghĩ cách ứng phó trc, để khi vào tình huống thì vẫn bình tĩnh, ko bị động, ko manh động và ko kích động bạn chồng khùng lên. Trên hết phải xác định là xử lý các vấn đề theo cách êm ả để ko bung bét, ko đến tai phụ huynh cả 2 bên. Nếu cảm thấy ko cải tạo đc đối phương thì phải nhanh chóng, quyết đoán tiễn nó sớm, ko để nó nhanh tay hơn giả mình về nhà sản xuất. Luôn tránh đặt mình vào tình huống có thể bị xáp lá cà hoặc nhẹ hơn là bị nghe chửi. Nói chung để làm đc những việc trên, thì chị em phải có cuộc cách mạng với bản thân, giảm bớt sự kiểm soát, sự săm soi, sự nói nhiều, phải bao dung độ lượng và nhẫn nhịn điềm đạm hơn, cần nhiều khéo léo và đôi lúc phải mưu lược. Ý em là, để xây dựng đc 1 cuộc hun nhân êm ả thì cũng mất công mất sức chứ ko tự dưng mà có. Em thuộc tuýp ng độc lập, em ko hình dung mọi việc của cá nhân em lại để bố mẹ hay những người khác có ý kiến vào. Bởi vậy em luôn tìm cách làm cho mọi thứ thật ổn, và mười mấy năm nay em tự thấy mình trưởng thành hơn rất nhiều, cũng nhận đc nhiều thứ tốt đẹp nhờ sự trưởng thành đó.
Em có 2 thằng kon zai, ko có con gái, sau này em sẽ bao bọc con cái em khi chúng cần, nhưng em đã và sẽ hướng dẫn con tìm cách xử lý mọi việc để nó ko trở nên tồi tệ, trầm trọng, để ko phải phiền đến những người xung quanh.

Laixe80

Xe tăng
Nói chung để làm đc những việc trên, thì chị em phải có cuộc cách mạng với bản thân, giảm bớt sự kiểm soát, sự săm soi, sự nói nhiều, phải bao dung độ lượng và nhẫn nhịn điềm đạm hơn, cần nhiều khéo léo và đôi lúc phải mưu lược.
Chuẩn mợ, em ưng nhất câu này. Để em lừa lừa cho vợ nó đọc 1 cách tự nhiên :D

Khoa Béo

Xe buýt
Vợ e nó bắt học thuộc mới cho ra khỏi gầm giường. Dm cay, nhà tao... tao thích nằm đâu tao nằm.

Layloi

Xe tăng
Éo mẹ, nghe các cụ ofer bốc phét lại tưởng đây là cái động chứa toàn mầm mống các ông chồng tốt, toàn các cụ chả dám bật gì, chỉ dám bật khóc. Ấy thế mà, cứ hễ có mợ nào manh nha vào động tìm chồng là y như rằng các cụ lại xúm vào chê nhau bỉ bôi, chả có nhẽ các cụ muốn giữ lại tự dùng với nhau hết. Lạ lạ là....

QMintech

Xe tăng
Chuyện phét ý mà
Em đây hồi con ngan già đẻ xong, gầm sàn chasis xộc xệch hết cả, em lên bảo nhạc phụ đại nhân xem thế nào bảo hảnh cho, của 1 đống tiền mà nhanh xuống cấp quá, ko thì đổi cho cô khác, ổng cười khẩy “hàng mua rồi miễn đổi trả, mài còn non và xanh lắm con ơi, đổi đc thì con mài phải có đến. 4 .... bà ngoại =))
Bố Vk bầu “ tao chỉ còn mỗi cô nữa trong nhà, mày lấy không ? “:)

vitomxau

Xe container

ngoc_phuong

Xe lăn
Đúng hổ phụ sinh hổ tử 🙂

"Cuộc sống hôn nhân chuyện vợ chồng va chạm, xích mích là khó tránh. Có điều vợ chồng sai trái gì cứ chỉ rõ cho nhau sửa là được, đưa phụ huynh vào cuộc là em ghét. Nhưng chồng em thì không thế, mỗi lần vợ chồng to tiếng, anh không hài lòng gì với vợ là kiểu gì cũng gọi nhà ngoại ra chỉ trích bảo bố mẹ em không biết dạy con. Trong khi bản thân anh sống ích kỷ, ham nhậu nhẹt, không hề có chút trách nhiệm với gia đình.
Hôm thứ 7 vừa rồi con sốt cao, như mọi khi con ốm đau ra sao em sẽ tự xử lý.

Nhưng hôm ấy chồng được nghỉ, em giục anh đưa con đi khám thì anh lại dửng dưng bảo: 'Anh có hẹn, em tự cho con đi viện là được rồi'.
Nói xong anh ấy lên xe đi luôn, 7h tối mới về. Đến nhà không hỏi han xem tình hình của con ra sao mà thấy vợ chưa nấu cơm liền quát tháo bảo em vô tích sự, ở nhà có mấy việc cỏn con không làm xong. Em bực quá cũng to tiếng nói lại bảo bản thân có chồng như không, không nhờ vả được gì.

Thế là anh ấy nổi khùng quay ra đá thúng đụng nia nói em hỗn láo. Cũng như mọi khi, mắng vợ chán xong anh gọi điện cho bố mẹ vợ nói em không biết đường ăn ở. Nếu cứ thế anh sẽ giao trả em cho ông bà dạy lại.
Dọa bố mẹ vợ xong, anh tiếp tục đay nghiến vợ. Bất ngờ chưa đầy 30 phút sau có chiếc taxi đậu ngay trước cổng nhà, định đi ra xem ai thì bố đẻ em mở cửa xe quát lớn: "Con H đâu, về"

Chồng em vội chạy lại xe thì cũng là lúc bố mẹ em bước xuống. Mặt bố em lạnh tanh: 'Tôi gả con tôi cho anh là mong nó có một mái ấm yên ổn chứ không phải để nay anh dọa đuổi, mai anh dọa tống con tôi ra đường. Hôm nay, không cần anh phải dọa giao trả, tự tôi tới đón con cháu tôi về. Thằng bé mới hơn 1 tuổi, luật quy định sẽ do mẹ chăm sóc nên tôi đón luôn'.

Chồng em nghệt mặt biết bố vợ không đùa nên cứ đứng như trời trồng. Em về phòng thu dọn đồ bế con ra xe theo bố. Chồng em lúc ấy mới cuống quýt giữ tay vợ lại bảo vợ chồng có gì từ gì nói chuyện, tự hai đứa giải quyết với nhau nhưng em gạt tay đáp: 'Câu này tôi nói với anh rất nhiều lần nhưng chính anh muốn thế này mà'.

Hôm ấy em về ngoại ôm con ngủ ngon lành, sáng ra đã thấy chồng ngồi phòng khách nói chuyện xin lỗi bố mẹ em. Tuy nhiên bố em nói giờ là tùy em quyết định, ông không can thiệp nữa. Em ra tuyên bố, tạm thời ở ngoại 1 thời gian để đôi bên suy nghĩ lại có nên tiếp tục hay không. Lần này em phải cho anh ấy hiểu thế nào là khi vợ đã chán thì đừng mong giữ".

Đọc giải trí phát! Ly kỳ hơn cả truyện kiếm hiệp nhé các Cụ. Nóc nhà mãi mãi là nóc nhà!

Nguồn: Beatvn
Nhạc phụ phi quả rondo tới đón thì đủ chổ rồi.
Kkkk

Viola2009

Xe buýt
Mới đọc đến đoạn vc va chạm là gọi ông bà ngoại chì chiết rồi bảo ko biết dạy con gái thì mình có kinh nghiệm đây.
Đá thẳng mồm thằng cháu rể khi đêm hôm nó xuống nhà a chị mình ăn vạ(đập cửa ầm ầm)lúc vc nó cãi nhau.
A chị mình thì hiền lại cứ ngọt nhạt nên nó làm quá.
Đêm đó đúng lúc mình đi cv về nó đứng cổng nó hét.....bà mẹ mày tao thay a chị tao luôn.
Mày muốn gì gọi bố mẹ mày đến gặp bố mẹ vk giải quyết.
Bụp bụp.....từ đó giờ hết dám

Nightmar

Xe hơi
Nghe mấy thím nói em hết muốn lấy vợ luôn

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em được đào tạo huấn luyện hổ nên trước khi cưới tự tin lắm, ai dè vợ em lại là sư tử :(( Hơn 3 chục năm nay công tắc đèn là cái duy nhất em được bật !
Em hơn cụ ở chỗ: bật công tắc điện nhà cửa thì không cần xin phép.
Cơ mà bật công tắc máy bay thì phải xin phép.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Các ọp phân cứ văn vẻ, nào là nhà sx, nào là người sử dụng rồi ví von ẩn dụ hầm bà giằng
Cứ như em đây này
Nói cmn cho nhanh và vuông là sợ vợ thì đã làm sao ...ờ.. làm sao
Sợ đé... o gì mà ko sợ
Thế cho nó vuông... Nhỉ =))
Cụ dạy con nghiêm thế mà sợ vợ á.thật là mất hình tượng quá đi

mabu44

Xe điện
Em vào còm trộm ông xã hóng tư tưởng lượt về:D

NgocDmax

Xe tăng
Hay cụ nào (nhất là mấy min mod chã) lập thớt so tài giành ngôi vương sợ vợ đê, ae ở dưới hàng ngày dâng rượu thăm hỏi vui lắm á.

Nghe bẩu từ hôm cụ "sợ nhất" khuất núi với lý do sợ quá chết đột tử đến nay chưa ai thay....