[Funland] Ko phải doạ. Tao đón con gái tao về luôn.

newoner

Xe buýt
Cháu ghét nhất cái kiểu lôi phụ huynh vào, dấu chả xong lại để các cụ thêm âu lo.

vitomxau

Xe container
Em được đào tạo huấn luyện hổ nên trước khi cưới tự tin lắm, ai dè vợ em lại là sư tử :(( Hơn 3 chục năm nay công tắc đèn là cái duy nhất em được bật !

Chỉnh sửa cuối:

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Ông bố vợ đã đi sai 1 nước cờ là can thiệp vào cuộc sống của con, bênh con thái quá, bịt đường quay lại, chuẩn ra nên gọi 2 vợ chồng ra rồi nhẹ nhàng hỏi: 2 đứa có chuyện gì?

Cô vợ đã phạm 1 sai lầm, việc gia đình mình ko tự xử lý được để bố mẹ phải xử lý

Có ra toà thì người đứng trước toà chỉ nên là 2 vợ chồng, những người còn lại ko liên quan

Tất nhiên ông chồng cư xử cũng ngu, nhưng nhà vợ mới là người bịt mất con đường quay lại, giờ có quay về thì cũng đã sứt mẻ, không bao giờ còn được như xưa nữa
Mợ sai rồi.
Không phải bị 1 lần ông bố vợ mới làm thế.
Bị vài lần rồi thì làm luôn chứ để làm gì.

cuonglhvt

Xe tăng
Em được đào tạo huấn luyện hổ nên trước khi cưới nên tự tin lắm, ai dè vợ em lại là sư tử :(( Hơn 3 chục năm nay công tắc đèn là cái duy nhất em được bật !
Cố gắng lên các anh! Ngày xưa ông Ngô Quyền có "ông ngoại" là Dương Đình Nghệ, ông Đinh Bộ Lĩnh và ông Lê Hoàn cũng có chung "ông ngoại" họ Dương, ông Lý Công Uẩn cũng có "ông ngoại" họ Dương. Vậy mới thấy ngày xưa thế lực của ông ngoại thật kinh hồn. Nhưng ngày nay đọc lịch sử có ai còn biết đến các "ông ngoại" đó nữa đâu. Cố gắng thì lịch sử sẽ ghi tên các anh như các ông họ Ngô, họ Đinh họ Lê, họ Lý kia :) :) :)

butchikim

Xe ba gác
Lúc cưới bao người đưa rước, lúc về đơn giản thế thôi à :-??

moly

Xe điện
Mợ sai rồi.
Không phải bị 1 lần ông bố vợ mới làm thế.
Bị vài lần rồi thì làm luôn chứ để làm gì.
em mà lần đầu tiên nghe nói thế
gọi thẳng 2 vợ chồng đến nói luôn: khi cưới tôi có ép cưới không, anh đến nhà tôi nói thế nào. nếu không ở được với nhau thì về, còn vợ chồng sống với nhau phải tử tế có tình có nghĩa. Cả 2 về nghĩ đi.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
em mà lần đầu tiên nghe nói thế
gọi thẳng 2 vợ chồng đến nói luôn: khi cưới tôi có ép cưới không, anh đến nhà tôi nói thế nào. nếu không ở được với nhau thì về, còn vợ chồng sống với nhau phải tử tế có tình có nghĩa. Cả 2 về nghĩ đi.
Em thì sẽ nói thẳng ngay lúc xin cưới.
Lớn rồi, tự quyết định được. Cảm thấy ở được với nhau thì ở, không ở được thì mỗi đứa 1 nơi.
Con cái không nuôi được thì chuyển về đây tao nuôi.

DaDieuchienxu

Xe container
Các ọp phân cứ văn vẻ, nào là nhà sx, nào là người sử dụng rồi ví von ẩn dụ hầm bà giằng
Cứ như em đây này
Nói cmn cho nhanh và vuông là sợ vợ thì đã làm sao ...ờ.. làm sao
Sợ đé... o gì mà ko sợ
Thế cho nó vuông... Nhỉ =))
Cụ còn non & xanh lắm, chưa đạt đến cảnh giới cao nhất.
Ngoài ngan già ở nhà, nhà cháu còn sợ thêm 3 cô vợ ở 3 nhà gần bên nữa cơ. >:)

Smile1102

Xe container
Quan điểm của em, con cái có chuyện buồn mà tâm sự và chia sẻ với bố mẹ là niềm hạnh phúc của bố mẹ. Quan trọng là cách xử lý của bố mẹ như nào cho đúng thôi.
Con nhà em phải đứa lớp 1 đã ko nghe ko biết ko thấy rồi nên em rất vật vã trong chuyện làm sao nó cởi mở hơn với bố mẹ đây.

onghabeo

Xe tăng
E với bố vợ hợp tác đuổi vợ e đi chỗ khác không được đây này

shiluo

Xe container
Ông bố vợ đã đi sai 1 nước cờ là can thiệp vào cuộc sống của con, bênh con thái quá, bịt đường quay lại, chuẩn ra nên gọi 2 vợ chồng ra rồi nhẹ nhàng hỏi: 2 đứa có chuyện gì?

Cô vợ đã phạm 1 sai lầm, việc gia đình mình ko tự xử lý được để bố mẹ phải xử lý

Có ra toà thì người đứng trước toà chỉ nên là 2 vợ chồng, những người còn lại ko liên quan

Tất nhiên ông chồng cư xử cũng ngu, nhưng nhà vợ mới là người bịt mất con đường quay lại, giờ có quay về thì cũng đã sứt mẻ, không bao giờ còn được như xưa nữa
Là em thì em cũng đón về, quý báu gì thằng con rể gọi bố vợ đòi trả hàng, nó không tôn trọng con mình, không tôn trọng mình thì giải tán
Con gái em với nó có thể không phải là nữ hoàng, nhưng với em thì con mãi là công chúa chứ không phải món hàng hạ giá, cái gì cũng có giới hạn

MAYBACH18

Xe hơi
Chuyện phét ý mà
Em đây hồi con ngan già đẻ xong, gầm sàn chasis xộc xệch hết cả, em lên bảo nhạc phụ đại nhân xem thế nào bảo hảnh cho, của 1 đống tiền mà nhanh xuống cấp quá, ko thì đổi cho cô khác, ổng cười khẩy “hàng mua rồi miễn đổi trả, mài còn non và xanh lắm con ơi, đổi đc thì con mài phải có đến. 4 .... bà ngoại =))
Chứng tỏ ổng cũng éo khác mình.🤣

Đào Tử Thi

Xe container
Em được đào tạo huấn luyện hổ nên trước khi cưới nên tự tin lắm, ai dè vợ em lại là sư tử :(( Hơn 3 chục năm nay công tắc đèn là cái duy nhất em được bật !
Cụ phụ trách công tắc đèn à? Ở nhà em được quản lý mỗi cái vòi nước của em.

traurung2017

Xe hơi
Có lần cãi nhau, tay chồng em hùng hổ bảo cô đi đâu thì đi, cô để con tôi lại, cô đưa tôi đi cùng 😀

Hư Không

Xe tăng
dm, con mình có sai đi nữa, nhưng gọi mình mà dọa trả thì nó cũng ko tôn trọng *** gì mình. Trong khi câu chuyện thì thằng kia tởm vãi. Con em còn bé nhưng sau này mà gặp thằng rể ntn thì em cũng đón về ngay