[Funland] Kính và phụ kiện đàn ông. Không mua bán ở đây - Tập 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

dauroi

Xe tăng
Nomad 2168N - Registered Design tiếp tục một gọng kính cận có thể nói cực đẹp trong tầm tiền dưới 200us cho một thương hiệu lớn cùng với mẫu mã chất lượng tuyệt vời.
Kính được thuộc dòng mắt cheo cắt cước với phần khung bằng kim loại mạ đen và càng bằng nhựa đặc biệt, với giá thành 150us cùng với các chi tiết tinh tế cuẩ kính có lẽ chẳng có Fake nào làm nổi được. Đây có lẽ là lựa chọn hợp lý nhật cho những người phải dung kính thuốc.
Tổng thể kính cùng hộp, nhìn rất bình thường nhưng lại vô cùng chắc chắn và rất nhẹ

Càng kính bên phải cùng cờ Cuba được làm chìm trong càng kính

Càng trái cùng với trợ lực 3 chân kép và rất ngắn chỉ có trên các kính của pháp mà thôi đây cũng là chi tiết để xác định các kính xịn vì Fake không làm được trợ lực ngắn với 3 chân.

Nẹp kim loại với tên hiệu chạy dọc theo càng kính luôn sáng bóng

Tai kính cùng phần đầu càng kính

Cầu cũng chân ve kính

Chi tiết bản lề ngắn chân kép, chỉ có trên kính xịn mà thôi

Tổng thể kính

honda acura

Xe điện
Con của cụ đây à

Xuân Trường

Xe buýt
cụ dauroi giải thích em hiểu made in italy và made in japan đi cụ :D

4X4=16

Xe điện
Cái này xịn lão ơi. Nhưng đây là dạng mắt treo gia nhiệt, cái này mà mắt xước hoặc vỡ là toi đấy
Thôi thì cụ giải ngố nốt cho cháu cái bôi đậm với. Theo em hiểu là mắt này mà vỡ thì không thay được ạ ?

Phong Vân

Xe buýt
Thằng Jeep này dùng không thể chê được bất cứ một cái gì nhưng rất khó chịu vvề cái cách nó bán hàng.
Ai bẩu lão thía, có cái em vẫn chê đó là cái giá b-)

dauroi

Xe tăng
Jeep – C229 tiếp tục một thay đổi mới của Jeep với hướng đối tượng sang thể thao và chụp ảnh. Với độc quyền về công nghệ mắt của Jeep, các kkính jeep vẫn sử dụng công nghệ P nhưng khác hoàn toàn P trên các kính khác mắt kính P của Jeep không hề gây mỏi mắt, luôn trong và cực sáng và điều đặc biệt nó không làm biến đổi mầu sắc so với tự nhiên. Các cảm nhận trên mắt kính của Jeep là tức thì và cho cảm thụ rõ ràng về chất lượng cùng các tiện ích nó mang lại.
Mẫu C229 với hướng đối tượng là Thể thao và chụp ảnh nó được làm phần khung hoàn toàn bằng titan siêu nhẹ với các góc là vuông thẳng tạo nên sự cứng cáp và mạnh mẽ. Ở C229 kính không còn nét phượt nữa nhưng vẫn đầy tính phủi và ngầu đứng như thiết kế của các xe jeep vậy. Đây à kính có lẽ cũng không có nhái bởi các đặc tiính luôn cực kỳ đặc biệt từ gọng đến mắt, kính cho độ nhẹ đếnbất ngở không tưởng
Tổng thể kính với phần khung bằng titan siêu nhẹ cùng mắt kính cong 6 thật ngầu và đặc biệt

Càng phải cùng chữ trên càng

Càng trái cùng chữ trên càng

Đệm cao su chân càng hằng hoa văn được bố trí trên xe jeep tăng ma sát trong quá trình sử dụng

Tem Jeep bằng kim loại giập chìm ngay đầu càng kính

Tổng thể càng kính jeep

Phần cầu được nối liền trên dưới bằng miếng cao su thực chất có tác dụng chặn tia sang chiếu ngang qua sống mũi tạo nên hiệu ứng tia sáng ngược khiến cho ngưới đeo bị hạn chế tầm nhìn

Ve và chân ve

Lớp váng trên mắt kính jeep và chỉ có ở kính jeep mà thôi. Đây chính là bí quyết tạo nên sự đặc biệt có một không hai của Jeep

Tai và đầu càng kính

Kính cong của kính là 6

Tổng thể kính jeep C229

hungbv

Xe buýt
Thread này rất hữu ích. Oánh dấu đọc dần. Cảm ơn cụ dauroi rất nhiều. Hy vọng sẽ có dịp ngắm bộ sưu tập của cụ

dauroi

Xe tăng
Ai bẩu lão thía, có cái em vẫn chê đó là cái giá b-)
Nếu lão so tỷ lệ giữa chật lượng, giá tiền cùng thương hiệu em e rằng nó là quá rẻ kể cả ko sale ạ.
Trong khi một sản phẩm 210us đã có sale nếu đi mưa vẫn bị gỉ, mắt thì ở tầm bình thườngddaays ới là đắt ạ

dauroi

Xe tăng
Chiều về em sẽ làm một bài về xịn và fake. Đẹp và đẳng cấp, tính chuyền thống và phủi để từ đó mọi người phần nào hiểu về nguồn gốc xuất sứ và cách mà các hàng hóa trên thuong mại mạng tại sao có giá khác biệt và rẻ vậy.

boyhanoi724

Xe buýt
Cụ ơi mặt em thế này đeo chiếc c229 có được ko cụ.
A212 thì hết sale rồi cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

dauroi

Xe tăng
Vâng A 212 hết rồi lão ơi. Ko phải hết sale mà nó ko bán nữa ạ. Kekeke
Còn C229 nó cũng chỉ bán 1 người 1 cây thôi nên cũng khoai lang lém. Mẹt cụ đeo c229 là hợp đấy.

boyhanoi724

Xe buýt
Thế cụ lấy em 1 chiếc c229 nhé. Em gửi tiền cụ trước bằng cách nào ạ.
Em vẫn thích chiếc A212 hơn mà hết bán thì chán quá.

Chỉnh sửa cuối:

muadem

Xe cút kít
Đây Ray ban em giữ lại mỗi còn này là giòng 3407 ba cầu mắt váng, tái bản lại nguyên bản theo với giòng kính 3 cầu mắt váng dành cho lính bắn tỉa, lượng lục quân. Sau khi có công nghệ mắt kính P mẫu mắt váng này đã đi vào dĩ vãng.
Em hỏi khí không phải chứ cụ ít đeo hay không đeo hay mồ hôi cụ tốt nên nó không bị loang ở trong phần nhựa càng kính nhể, tự vì em gặp cái nào gọng vào càng trong đều bị ố hết ?!

Thôi thì cụ giải ngố nốt cho cháu cái bôi đậm với. Theo em hiểu là mắt này mà vỡ thì không thay được ạ ?
Theo em hiểu nôm na là mắt kính được cố định vào gọng bằng cách hàn: treo = gắn 1 phía trên, gia nhiệt = hàn. Không biết có đúng không :-??

Chỉnh sửa cuối:

dauroi

Xe tăng
Đã là rayban thì chẳng có cái nào không bị như cụ nói cả, càng xanh lét cùng với bạc phếch theo thời gian là bình thường ạ bởi nó là hàng bình dân phô thông nên đương nhiên phải vậy ạ.
Còn cái của em là do nó tái bản đúng nguyên mẫu và cũng tương đối hiếm do mầu mắt mới ra vì vậy em ể bầy ngắm thôi chứ có dùng Rayban bao giờ đâu ạ, em không khoái Rayban cho dù có đến loại nào cũng vẫn chỉ là phổ thông và bình dân mà thôi.

longknu

Xe buýt
Em hôm qua mang kính về cho gấu đeo rất là hạp nhưng em bắt đền cụ đấy! Gấu nó bảo kính mới thì váy áo phải mới chứ thế có chết em không ke kee...
F1 thì đang đi tập QS trên Mai Lĩnh cuối tuần mới về không biết có đòi quần áo mới nữa không...

gatocdai

Xe tải
Jeep C229 có fake rồi cụ Dauroi ạ. Em vừa tìm được link trong mạng Taobao của khựa. :D

TRANGDC

Xe tăng
Đây Ray ban em giữ lại mỗi còn này là giòng 3407 ba cầu mắt váng, tái bản lại nguyên bản theo với giòng kính 3 cầu mắt váng dành cho lính bắn tỉa, lượng lục quân. Sau khi có công nghệ mắt kính P mẫu mắt váng này đã đi vào dĩ vãng.

Cụ cho em hỏi, cái lớp váng dùng có bị mất đi không ợ? Dùng kính mắt váng mình cứ lau chùi bình thường phải không cụ, hay có cách lau khác ah?

dauroi

Xe tăng
Jeep C229 có fake rồi cụ Dauroi ạ. Em vừa tìm được link trong mạng Taobao của khựa. :D
Cái nó chụp lên đấy là xịn đấy không phải fake đâu ạ. em đang viết một bài về Fake và xin để các cụ hiểu tại sao giá trị hàng qua thương mại điện tự luôn rẻ hơn thực

Trạng thái
Thớt đang đóng