[Funland] Kính và phụ kiện đàn ông. Không mua bán ở đây - Tập 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

dauroi

Xe tăng
Đây Ray ban em giữ lại mỗi còn này là giòng 3407 ba cầu mắt váng, tái bản lại nguyên bản theo với giòng kính 3 cầu mắt váng dành cho lính bắn tỉa, lượng lục quân. Sau khi có công nghệ mắt kính P mẫu mắt váng này đã đi vào dĩ vãng.

Cụ cho em hỏi, cái lớp váng dùng có bị mất đi không ợ? Dùng kính mắt váng mình cứ lau chùi bình thường phải không cụ, hay có cách lau khác ah?
Thoải mãi đi cụ nó vẫn bị bay và xướ nhưng rất khó và vẫn đảm bảo theo đúng tiêu chuẩn của RB mà làm sao có chuyện lau phát bay như của Fake được.

khoi_khoa

Xe máy
sáng nay lúc 9h em có ghé qua nhà cụ. nhưng thấy cửa đóng then cài. định bụng vào NN nằm 3 tiếng đợi cụ nhưng lại vướng F1 đi cùng nên đành ngâm ngùi đi về .

Linh_piano

Xe điện
Cái 3407 em phải thay 2 cái chuôi càng kính bằng nhựa đen đấy, mồ hôi ra xanh lè bên trong nom kinh kinh là

dauroi

Xe tăng
Tất cả các thương hiệu từ khủng đến bình dân đều bị làm fake hết và ta có thể vào mạng gõ tìm bất kỳ thương hiệu nào đều có.
Cái mắt hàng mà các trang web đưa lên hoàn toàn là hàng xịn 100% của hãng và nó chỉ khác của hãng ở mức giá mà thôi và tại sao lại vậy? một câu hỏi cần được trả lời.
Tất cả các sản phẩm bị nhái nhiều nhất là hàng phổ thông hoặc nhẵng mặt hàng không có gì gọi là công nghệ đặc biệt như Rayban, miumiu ...... chẳng hạn. Các trang web này thường có suất xứ tại Trung quốc, Thổ nhĩ Kỳ, Ấn độ trong đó hàng siêu Fake đỉnh nhất hiện nay là do Thổ nhĩ kỳ sản xuất với hướng đối tượng pphục vụ là những người vẫn mơ hồ về mơ ước có một sản phẩm hội tụ đủ cả ba yếu tố: NGON, BỔ, RẺ. đây là điều không tưởng bởi
Đã ngon bổ thì không thể rẻ được bởi đã rẻ sao có thể bổ mà vẫn ngon.
Đã ngon rẻ đương nhiên độc hại vì vậy đừng thắc mắc tại sao nhanh chết
CÒn đã Bổ rẻ thì đương nhiên là khó nuốt trôi rồi.
Đơn giản vậy thôi nhưng nó đánh đúng tâm lý của đại đa số người sử dụng.
Tiiếp tục đến cái gọi là Fake với siêu Fake thì việc nhái lại giống cơ bản về hình dáng là có thể nhưng về chất liệu và công nghệ và mã seri là không thể vì vậy trong một só trường hợp cho dù có siêu Fake vẫn bị phát hiện như thường và nó vẫn có một khoảng cách xa so với hàng xịn.
Cách để làm Fake vừa dễ rẻ là thay đổi vật liệu ví dụ thay bằng bọc vàng thì sản phẩm được mạ mầu vàng (nó chỉ có mầu giống vàng chứ không phải à vàng nhé)
Thay bằng da thật thì nó là lớp giả da ..v .... vvv
Các sản phẩm Fake này thường được chào hàng trên mạng bằng các sản phẩm thật 100% qua hình ảnh để đánh lừa người mua đồng thời không ít sản phẩm chỉ có hình ảnh mà không có sản phẩm bởi nó còn phải phụ thuộc vào khả năng tiêu thụ nữa.
Đừng ngạc nhiên khi thấy một sản phẩm tại chính hãng đề 500us nhưng nhan nhản các tang web chỉ có 100us, cũng đừng ngạc nhiên nếu xem nó vẫn chính là cái kính xịn. Nhưng đấy chỉ là xem thôi và nó khác rất nhiều với sản phẩm thật khi mua.
Có hàng rẻ không, khẳng định luôn là có và 100% có xuất sứ là hàng ăn cắp và chú ý một điều với hàng hiệu đã lỗi là hủy không có chuyện thanh lý giá rẻ vì vậy đừng tin khi người bán hàng giải thích giá rẻ do hàng lỗi thanh lý.
Với hàng hiệu thì cách tốt nhất vẫn là mua trực tiếp tại các cửa hàng chính thức và nếu có điều kiện nên mua ở miễn thuế sẽ là nơi ngon bổ rẻ nhất và đừng so sanh nó với giá trên các trang mạng bởi không thể kiểm trứng nổi họ có hàng hay không và hàng đó có đúng như ảnh hay không, Cuối cùng là muốn trả lại là cả một con đường gian nan.
Kính doanh thực trên Ebay và amazon là từng tập đoàn bán lẻ dưới cái tên cá nhân để tự xây dựngt hương hiệu, dĩ nhiên gạn đục khơi trong thì vẫn có người nghiêm túc và thật nhưng có lẽ để tìm một món đồ ngon bổ rẻ là vô cùng khó khăn vất vả mà phần thiệt hại luôn ở phía người chi tiền.

dauroi

Xe tăng
sáng nay lúc 9h em có ghé qua nhà cụ. nhưng thấy cửa đóng then cài. định bụng vào NN nằm 3 tiếng đợi cụ nhưng lại vướng F1 đi cùng nên đành ngâm ngùi đi về .
Lão qua đi em đang ở nhà rồi

Cái 3407 em phải thay 2 cái chuôi càng kính bằng nhựa đen đấy, mồ hôi ra xanh lè bên trong nom kinh kinh là
Kekeke, mua được jeep chửa, iem nói lão éo nghe cứ đòi chen vào cơ. Thay cái chuôi đen là hợp lý nhưng nó lại bị lai và cũng làm xấu đi cái kính. Hay lão để hôm nào em tìm được cái chuôi mầu đá thay cho nó đỡ bị thô.

TRANGDC

Xe tăng
Tất cả các thương hiệu từ khủng đến bình dân đều bị làm fake hết và ta có thể vào mạng gõ tìm bất kỳ thương hiệu nào đều có.
Cái mắt hàng mà các trang web đưa lên hoàn toàn là hàng xịn 100% của hãng và nó chỉ khác của hãng ở mức giá mà thôi và tại sao lại vậy? một câu hỏi cần được trả lời.
Tất cả các sản phẩm bị nhái nhiều nhất là hàng phổ thông hoặc nhẵng mặt hàng không có gì gọi là công nghệ đặc biệt như Rayban, miumiu ...... chẳng hạn. Các trang web này thường có suất xứ tại Trung quốc, Thổ nhĩ Kỳ, Ấn độ trong đó hàng siêu Fake đỉnh nhất hiện nay là do Thổ nhĩ kỳ sản xuất với hướng đối tượng pphục vụ là những người vẫn mơ hồ về mơ ước có một sản phẩm hội tụ đủ cả ba yếu tố: NGON, BỔ, RẺ. đây là điều không tưởng bởi
Đã ngon bổ thì không thể rẻ được bởi đã rẻ sao có thể bổ mà vẫn ngon.
Đã ngon rẻ đương nhiên độc hại vì vậy đừng thắc mắc tại sao nhanh chết
CÒn đã Bổ rẻ thì đương nhiên là khó nuốt trôi rồi.
Đơn giản vậy thôi nhưng nó đánh đúng tâm lý của đại đa số người sử dụng.
Tiiếp tục đến cái gọi là Fake với siêu Fake thì việc nhái lại giống cơ bản về hình dáng là có thể nhưng về chất liệu và công nghệ và mã seri là không thể vì vậy trong một só trường hợp cho dù có siêu Fake vẫn bị phát hiện như thường và nó vẫn có một khoảng cách xa so với hàng xịn.
Cách để làm Fake vừa dễ rẻ là thay đổi vật liệu ví dụ thay bằng bọc vàng thì sản phẩm được mạ mầu vàng (nó chỉ có mầu giống vàng chứ không phải à vàng nhé)
Thay bằng da thật thì nó là lớp giả da ..v .... vvv
Các sản phẩm Fake này thường được chào hàng trên mạng bằng các sản phẩm thật 100% qua hình ảnh để đánh lừa người mua đồng thời không ít sản phẩm chỉ có hình ảnh mà không có sản phẩm bởi nó còn phải phụ thuộc vào khả năng tiêu thụ nữa.
Đừng ngạc nhiên khi thấy một sản phẩm tại chính hãng đề 500us nhưng nhan nhản các tang web chỉ có 100us, cũng đừng ngạc nhiên nếu xem nó vẫn chính là cái kính xịn. Nhưng đấy chỉ là xem thôi và nó khác rất nhiều với sản phẩm thật khi mua.
Có hàng rẻ không, khẳng định luôn là có và 100% có xuất sứ là hàng ăn cắp và chú ý một điều với hàng hiệu đã lỗi là hủy không có chuyện thanh lý giá rẻ vì vậy đừng tin khi người bán hàng giải thích giá rẻ do hàng lỗi thanh lý.
Với hàng hiệu thì cách tốt nhất vẫn là mua trực tiếp tại các cửa hàng chính thức và nếu có điều kiện nên mua ở miễn thuế sẽ là nơi ngon bổ rẻ nhất và đừng so sanh nó với giá trên các trang mạng bởi không thể kiểm trứng nổi họ có hàng hay không và hàng đó có đúng như ảnh hay không, Cuối cùng là muốn trả lại là cả một con đường gian nan.
Kính doanh thực trên Ebay và amazon là từng tập đoàn bán lẻ dưới cái tên cá nhân để tự xây dựngt hương hiệu, dĩ nhiên gạn đục khơi trong thì vẫn có người nghiêm túc và thật nhưng có lẽ để tìm một món đồ ngon bổ rẻ là vô cùng khó khăn vất vả mà phần thiệt hại luôn ở phía người chi tiền.
Những kinh nghiệm quý báu, cảm ơn cụ :-bd

dauroi

Xe tăng
Jepp A 235B một trong những mẫu kính đầu tiên của hãng với mắt kiểu gitj lệ, gọng mãi chèo, cán bằng cao su luôn ôm ma sát đảm bảo sự chặt chẽ khi kính được sử dụng.
Mọi người vẫn lầm tưởng Rayban có mắt sử dụng là cực tốt và hình như họ huyễn hoặc tưởng rằng đó là tiêu chuẩn nhưng nhầm, chỉ cần một lần đeo kính Jepp và cảm nhận về chất lượng mắt kính ta sẽ thấy ngay nó hơn hẳn Rayban về chống trói, độ trong suốt, sự trung thực của hình ảnh. Hơn và hơn thế nữa mắt kính Jepp theo đungs truyền thống của kính USA cũng được sản xuất bằng thủy tinh và nó cho phép sử dụng trong mọi điều kiện từ trời nắng, râm, tối đến mưa, tuyết, bão gió, bão cát. Chỉ duy nhất một loại thời tiết không dùng được đó là mưa phùn mà thôi.
Trực diện kính Ngay tư bao kính đã thể hiện rõ chất phượt rồi và nó được là bằng chất liệu bạt quân sự

Càng phải bằng thép không gỉ cùng chữ trên càng. Nước thép của kính luôn bóng loáng và không một chút gợn nào.

Càng trái và chữ trên càng.

Càng mái chèo đúng phong cáchUSA với phân chuôi bằng cao su nhằm tăng độ ma sát và tạo độ êm ái hơn trong sử dụng.

Chi tiết tai và ốc luôn luôn là chau chuốt thể hiện đúng đẳng cấp của một thương hiệu kính vua trong giòng phủi

Chân, ve kính cũng chữ Jepp in trên ve

Chữ trên mắt kính ở giòng Jepp chữ được in ở mặt trong của kính

Tổng thể kính

đây em gửi lại cái A235 cho cụ đang muốn xem để thấy được sự khác biệt hoàn toàn so với Rayban

Linh_piano

Xe điện
Kekeke, mua được jeep chửa, iem nói lão éo nghe cứ đòi chen vào cơ. Thay cái chuôi đen là hợp lý nhưng nó lại bị lai và cũng làm xấu đi cái kính. Hay lão để hôm nào em tìm được cái chuôi mầu đá thay cho nó đỡ bị thô.
Em cũng chỉ xài nó để chạy 2B cho bỗ bã nên không cầu kỳ làm gì.
Lão mà kiếm giúp cái chuôi màu đá hay màu sữa cho nó tone sur tone thì hay quá :))

boyhanoi724

Xe buýt
Ko cân đâu lão ơi. Nếu lấy được thì em alo cho lão nhé. Lão pm cho em số đt là được rồi ạ
Em cũng pm cho cụ rồi đấy. Cụ lấy cho em chiếc C229. Số của em 0913.344.445.

TRANGDC

Xe tăng
Jepp A 235B một trong những mẫu kính đầu tiên của hãng với mắt kiểu gitj lệ, gọng mãi chèo, cán bằng cao su luôn ôm ma sát đảm bảo sự chặt chẽ khi kính được sử dụng.
Mọi người vẫn lầm tưởng Rayban có mắt sử dụng là cực tốt và hình như họ huyễn hoặc tưởng rằng đó là tiêu chuẩn nhưng nhầm, chỉ cần một lần đeo kính Jepp và cảm nhận về chất lượng mắt kính ta sẽ thấy ngay nó hơn hẳn Rayban về chống trói, độ trong suốt, sự trung thực của hình ảnh. Hơn và hơn thế nữa mắt kính Jepp theo đungs truyền thống của kính USA cũng được sản xuất bằng thủy tinh và nó cho phép sử dụng trong mọi điều kiện từ trời nắng, râm, tối đến mưa, tuyết, bão gió, bão cát. Chỉ duy nhất một loại thời tiết không dùng được đó là mưa phùn mà thôi.

đây em gửi lại cái A235 cho cụ đang muốn xem để thấy được sự khác biệt hoàn toàn so với Rayban
Cụ lại làm em thích con này roài, bắt đền cụ đới :((

minhmo

Xe cút kít
cái này có và hơi bị sẵn luôn nhưng em không mua cho cụ đâu vì chắc chắn cụ sẽ ân hận vì chọn nó, nhìn thực tế ngoài xấu thảm hại luôn. Em thật đấy cụ chọn loại khác đi.
Cảm ơn cụ, em có hỏi cụ 2 cái cơ mà.
Cả cái Ray Ban RB3386 Polarized 004/82 cụ bỏ sót không nghía hộ em.
Cái mẹt của em đeo hai kiểu ấy em thấy thích. Cụ có thể giúp em được không?

dauroi

Xe tăng
Những kinh nghiệm quý báu, cảm ơn cụ :-bd
Quya báu giề lão, tự em đống học phí rrồi nên mới khôn ra thôi, cũng như lão cũng đóng học phí roài sẽ thấy là em nói chuẩn ạ. kekeke

dauroi

Xe tăng
Cảm ơn cụ, em có hỏi cụ 2 cái cơ mà.
Cả cái Ray Ban RB3386 Polarized 004/82 cụ bỏ sót không nghía hộ em.
Cái mẹt của em đeo hai kiểu ấy em thấy thích. Cụ có thể giúp em được không?
Ờ cái này được đấy nhìn đẹp phết nhưng để em xem có không đã nhé và nó sử dụng mắt gì, nếu mắt posly thì cũng thôi lão nhé.

dauroi

Xe tăng
Nomad 2188N - Registered Design một thiết kế tiếp theo của hãng kính hiệu pháp với kiểu kính line cho phép lắp cả mắt trắng lẫn mầu. Mẫu kính được thiết kế theo phông cách cổ điển với mắt kính vừa phải phủ hợp với phần lớn các khuôn mặt với phần khung bằng thép mầu hun cùng với càng bằng nhựa xước cao cấp khiên cho cảm thụ như bằng vật liệu gỗ mun đen vậy. Kinh cho vẻ đẹp hài hòa, rất phong cách và sang trọng.
Đây cũng là kính không có Fake nên cứ thoải mái mua mà không phải lo gì hết đơn giản là Fake không làm được
Tổng thể kính

Càng phải cũng chữ trên càng

Càng trái cũng trữ trên càng, chí tiết bản lề và trợ lực ngắn kép chính là phần Fake không làm được

Tai kính cùng ánh kim loại hun cực đẹp và sang trọng theo đúng phong cách Pháp

Chân ve và khung mắt

Chất liệu càng cùng tem kính

Tổng thể kính

gatocdai

Xe tải
Cái nó chụp lên đấy là xịn đấy không phải fake đâu ạ. em đang viết một bài về Fake và xin để các cụ hiểu tại sao giá trị hàng qua thương mại điện tự luôn rẻ hơn thực
À thế là nó lừa tềnh người mua. Chụp ảnh sản phẩm thật dưng giao hàng thì sản phẩm đểu. :D

minhmo

Xe cút kít
Ờ cái này được đấy nhìn đẹp phết nhưng để em xem có không đã nhé và nó sử dụng mắt gì, nếu mắt posly thì cũng thôi lão nhé.
Ối giời, được lời như cởi tấm lòng. Em biết gì về kính đâu, cúng có lúc có đến năm bảy cái của anh em bạn bè ...đi ngoài mang về tặng, nhưng lại vác đi tặng hết rồi. Lúc cần thì chẳng còn cái nào.
Cụ cứ ngó hộ em, cụ thấy chuẩn là em thấy chuẩn luôn. Em cũng thống nhất mắt posly thì không dùng ợ. Em dùng mắt kính Polarized cụ nhé.
Chờ tin từ cụ.

Chỉnh sửa cuối:

dauroi

Xe tăng
Ối giời, được lời như cởi tấm lòng. Em biết gì về kính đâu, cúng có lúc có đến năm bảy cái của anh em bạn bè ...đi ngoài mang về tặng, nhưng lại vác đi tặng hết rồi. Lúc cần thì chẳng còn cái nào.
Cụ cứ ngó hộ em, cụ thấy chuẩn là em thấy chuẩn luôn. Em cũng thống nhất mắt posly thì không dùng ợ. Em dùng mắt kính Polarized cụ nhé.
Chờ tin từ cụ.
Ok lão, cứ ngon là lấy và quan trọng nó phải ko bị gỉ nhứ 3025 mới được. Kekeke

dauroi

Xe tăng
À thế là nó lừa tềnh người mua. Chụp ảnh sản phẩm thật dưng giao hàng thì sản phẩm đểu. :D
Nhìn thế thôi lão ơi chứ đa số khi đặt hàng sẽ báo ngay ko có hay hết hàng ý mà. Iem dính roài nên lạ quái gì nữa.
Toàn một nhóm người lập đến hàng vài trăm nick ảo rồi fm mua bán như thật để lấy điểm như kiểu ở of lấy km ý mà, sau đấy lừa một mớ là nó sẽ ao ra và lại một thằng khác đứng lên cứ vậy thôi mà cái tâm lý NGON BỔ RẺ khiến bao người chết trong đó có iem. Kekeke

hungbv

Xe buýt
Chiều về em sẽ làm một bài về xịn và fake. Đẹp và đẳng cấp, tính chuyền thống và phủi để từ đó mọi người phần nào hiểu về nguồn gốc xuất sứ và cách mà các hàng hóa trên thuong mại mạng tại sao có giá khác biệt và rẻ vậy.
Cụ cho em hỏi, dòng Chrome Hearts có nhiều hàng fake không ah. Em thấy loại đó đẹp quá định mua một cái để đeo,nhưng giá nó cũng ngất ngưởng lắm nên dính phải hàng fake lại "vuông mồm" em luôn. Cám ơn cụ nhiều

buti

Xe hơi
E lấy được A27 rồi cụ dauroi lại cho xem con C229 này :( lại tiếc đây

Trạng thái
Thớt đang đóng