[Funland] Kính và phụ kiện đàn ông. Không mua bán ở đây - Tập 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

dauroi

Xe tăng
D&G – DG 4192 mẫu kính HOT nhất của hãng năm 2013 với kiểu dáng mắt mèo hiện đại pha trộn cùng với phong cách cổ điển, kính toát lên một vẻ đẹp thực sự quyến rũ và có lẽ FAKE không llàm được bởi sự đặc biệt của chất nhựa cũng như các chi tiết kính.
Sau sự thoái trào của thời trang kính nhiệu hình như các hãng bắt đầu đã thay đổi định hướng kính doanh lấy các chi tiết và các chất liệu đặc biệt khiến cho khoảng cách giữa hàng Fake và xin bắt đầu có ranh giới rõ ràng.
Kính cùng hộp

Gọng phải cùng chữ trên càng.

Gọng trái cùng chưc trên càng. Tòa bộ lòng phía trong kính được phủ nhú trim trong phần nhựa, đây là chi tiết không có ở hàng FAKE

Chữ D&G trên đầu càng kính được làm cực kỳ sắc nét và có ánh gương luôn sáng chói.

Toàn bộ kính gồ 2 lớp nhựa phía ngoài là đồi mồi và trong là nhựa trắng trong có thể nhìn thấy rõ ràng các chi tiết bản lề, càng tai đây cũng là chí tiết mà không có trên FAKE

Chi tiết bản lề kính rất chắc chắn

CHất nhựa bóng loáng và trong suốt

Kính thuộc được lắp mắt có P với phần càng theo kiểu Wayfarer nhưng đẹp và điệu hơn rất nhiều với phần nhựa trắng trong bọc đều ngoài và phía trong là nhựa đồi mồi đây là mẫu cùng công nghệ mới hoàn toàn của D&G vì vậy chưa có hàng FAKE

IEm tiếp tục đưa lên và các cụ chú ý những điểm em chụp chính là những chi tiết để phân biệt giữa Fake và xịn.

longknu

Xe buýt
Em vừa ở nhà cụ Dauroi về nhìn ngoài em D&G – DG 4192 đẹp hơn cụ chụp ảnh nhiều, rất vui được ôn lại kỷ niệm xưa với cụ chủ.

dauroi

Xe tăng
Em vừa ở nhà cụ Dauroi về nhìn ngoài em D&G – DG 4192 đẹp hơn cụ chụp ảnh nhiều, rất vui được ôn lại kỷ niệm xưa với cụ chủ.
Kekeke, em chụp để phân biệt fake và xịn chứ ko chụp lấy đẹp ạ.
Lâu lắm mới gập lại đồng niên nên em cũng rất vui. Tối thứ ba lão lên em nhé

KimCuong

Xe hơi
Vừa qua nhà cụ Dauroi khiêng em 3025 gunmetal, gặp bạn cụ KC ở đó. Tks cụ chủ.
Vâng,em nhờ cu cháu rể đi lấy hộ vì nhà em ở xa,chắc vài hôm nữa mới thấy Hàng.Hix!
Mà sao cụ không sô hàng lên cái nhể?

dauroi

Xe tăng
CÉLINE – CL 41047/F/S thương hiệu hạng sang của Pháp với mẫu kính HOT nhất về kiểu dáng cũng như mẫu mã năm 2013 với số lượng người sở hữu có lẽ cũng cực lớn trên thế giới.
CÉLINE – CL 41047/F/S tạo nên một cơn sốt về mẫu mã và tạo ra một trào lưu ăn theo kiểu dáng từ các hãng khác cũng như hàng FAKE. Đây là mẫu có luonwjg hàng Fake cực nhiều trên thị trường vì vậy khi định mua cần hết sức lưu ý vì số lượng hàng xịn rất ít và giá cũng khác hoàn toàn tuy nhiên chất lượng, kiểu dáng cũng tỷ lệ thuận với giá trị của kính.
Tổng thể kính với kiểu dáng HOT của 2013, CÉLINE – CL 41047/F/S tiên phong trong thiết kế mới hoàn toàn về kiểu dáng và cách thiết kế

Một chi tiết rất đơn giản nhưng lại là đặc điểm trống hàng FAKE là phần chữ trên càng kính thay bằng in đã được làm bằng chữ mạ vàng nổi trên càng kính

Cả hai càng kính đều được thiết kế bản to bằng nhựa siêu cấp luôn sáng bong và trai lỳ cho ta cảm giác như thể phần nhựa được phủ một lớp sừng vậy

Bản lề kính cực kỳ chắc chắn và tinh sảo với góc vuông chính là phần đỡ kính. Cái này ở hàng Fake là bản lề thường và khác hoàn toàn hàng xịn.

Tên hãng được làm bằng kim loại đúc chìm trên đầu càng kính luôn sáng bóng và sắc nét. Chi tiết này ở hàng Fake là chữ in lên hoặc chữ đúc gắn vào càng bằng keo mà không ăn chìm vào càng như hàng xịn. Chí tiết đinh tán và họa tiết tai kính rất sắc sảo ở hàng xịn và tạo nên nét mạnh mẽ, chắc chắn cũng bằng kim loại dạng đồng vàng khoong có chuyện xỉn hoặc hoen ố, nhấp nhô. Tất cả những hiện tượng đó đểu chứng tỏ nó là Fake

Chú ý đây là chi tiết để xác định rõ nét hàng Fake hay xịn, đầu càng phần ốp với tai kính bằng kim loại có đúc chìm tên hiệu, Chi tiết ẩn khuất này chính là đặc điểm chính để xác định hàng Fake hay Xịn

Tổng thể kính

dauroi

Xe tăng
Karen Walker – Harvest 1101408 tiếp tục một mẫu kính cũng là HOT của 2013, đây là mẫu kính có cực kỳ nhiều hàng FAKE trênt hị trường với kiểu dáng na ná giống trên chất liệu rẻ tiền và hàng trợ. Lượng kính Karen Walker trên thị trường rất hiếm vì vậy tỷ lệ xịn / Fake có lẽ chỉ 1/100 mà thôi do đây là thương hiệu không vào Việt Nam và có lẽ nhiều người cũng chẳng biết nó là thương hiệu gì nữa tuy nhiên trên thế giới đây là hãng thời trang và phụ kiện cũng thuộc về hạng sang.
Tổng thể kính được làm kết hợp giữa nhựa siêu cấp cùng với càng kim loại.

Càng phải cùng chữ trên càng

Càng trái cùng chữ trên càng là tên của hiệu kính, ở hàng xịn nó được giập chìm ngay lên càng và ở Fake nó vẫn chỉ là chữ in. Càng xịn của kính phia trong được mạ xi mờ và phía ngoài là mạ vàng sáng bóng. Càng Fake tất cả đều được mạ sáng bóng luôn và không có chi tiết chữ giập chìm

Bản lề kính rất chắc chắn và sắc nét.

Chi tiết mũi tên trên tai kính bằng kim loại mạ vàng luôn sáng bóng và rất sắc nét kkhác trên hàng Fake là bằng nhựa và rất nhanh bị bay mầu

Cầu kính được làm bằng thép đặc biệt hình chữ U và cực kỳ cứng cáp, chắc chắn khác hoàn toàn hàng Fake rất ẽo ẹp và luôn sô lệch mất đi độ đồng tâm, cân đối của kính. Cầu kính được gắn vào kính bằng 4 con ốc và ăn sâu vào trong phần nhựa ccủa kính. Fake chi tiết này là đúc liền luôn chứ không bắt ốc.

Tổng thể kính

Suzz

Xe điện
Bác nhớ kiếm cho e 1 chiếc RB 62 nhóe, cảm ơn bác nhiều...

dauroi

Xe tăng

mig25

Xe tải
He he em vừa qua rước được em 3025 P size 62 của cụ về đây, ra khỏi nhà cụ là em chạy ngay sang thằng ku em để khoe, nó cứ tấm tắc khen mãi vì nó hay buôn kính mà cũng chẳng nhìn thấy bao giờ, cảm ơn cụ nhé! Em cứ tiếc nếu hôm qua mà em không bận thì có phải đã cướp được con Jeep A212 rồi không cụ nhỉ? Đeo thử vào cái em mê luôn rồi đới! Cụ nhớ nhé, nhớ nhé...!!!

jazzzzz

Xe lăn
Vâng,em nhờ cu cháu rể đi lấy hộ vì nhà em ở xa,chắc vài hôm nữa mới thấy Hàng.Hix!
Mà sao cụ không sô hàng lên cái nhể?
Em khoái dàn kính nhà cụ Dauroi nhưng lại khoái con bình bịch của Cháu cụ hơn, độc thiệt.
@tiger-in.. Mai lên đọ.

Chỉnh sửa cuối:

dauroi

Xe tăng
Em khoái dàn kính nhà cụ Dauroi nhưng lại khoái con bình bịch của Cháu cụ hơn, độc thiệt.
@tiger-in.. Mai lên đọ.
Em nói thực là cho dù cố theo phòng trào Rayban nhưng cuối cùng vẫn ko tiêu thụ được.
Ngoài cái 3 cầu của rb3407, 3025 , 8029 ra em thấy rất khó chấp nhận các mẫu khác nhátcla những mẫu mới của RB sử dụng mắt poly.
Giờ RB ngoài 2 cái cũ ra em giữ lại mỗi con rb3407 mắt váng vàng còn đâu cho đi tuốt luột luôn ạ

Ps. Cụ nào chưa lấy 3025P gọng vàng mắt xanh rau muống thì lên lấy nốt cho em đi nhé hình như còn 3 hay 4 cấy gì đó em cũng ko nhớ rõ nữa

Chỉnh sửa cuối:

khicon

Xe buýt
Cụ tư vấn giúp em xem có quả gọng CẬN, NỮ nào thời trang chút cho 30+ ko nhóe, kinh phí từ 1-300us. Cụ giúp em luôn xem về thì lắp mắt cận gì, ở đâu? Tks cụ, kekeke
Cụ chỉ giúp nhà cháu với ạ? Cháu chờ mãi...

oleolapt123

Xe buýt
e mới lấy của cụ haidt13 con 3460 mà gọng có chữ LightRay made italia cụ phán hộ e à

dauroi

Xe tăng
RB 3460 thuộc thiết kế mới của rayban với mắt bằng posly cơ cấu lắp mắt bằng ngàm sử dụng ngay cầu kính để cố định mắt.
Loại kính này có độ bền kém do chất lượng kim loại gọng của rb hết sức bình thường và nó thường bị hỏng ở ngay chính phần cầu kính.
Do cầu kính chịu lực thường xuyên nên phần chân ve cũng ko được chuẩn như các kính theo kiểu truyền thống ví dụ 3025 vì vậy rất dễ sô lệch làm cho kính 3406 hay bị mất phom.
Tuy nhiên tất cả những cái đó chưa là gì so với việc mẫu kính dùng mắt posly vì mắt dạng này ko phải thế mạnh của RB từ đây cũng thấy rb 3460 chẳng còn chút gì là ray ban cả, nó như một sự chắp vá vụng về mà thôi.
Thường mọi người hay bị hớp hồn và mê hoặc bới vài cái mắt thay được mà không hiểu rằng chất lượng của mắt đó thế nào. Mắt của giòng 3460 rất dễ vỡ và bị xước và cuối cùng 100 cặp mắt đó ko bằng một cặp mắt thủy tinh của chính hãng Rayban ạ.

ATD1-P7

Xe tải
E đăng ký con A212 chắc cụ về quên của e rồi, nếu còn cụ nt cho e để e qua lấy. Trường hợp không còn cụ để cho e con 3025P cũng được (cụ vào tin nhắn check tin của e đi).

honda acura

Xe điện
RB 3460 thuộc thiết kế mới của rayban với mắt bằng posly cơ cấu lắp mắt bằng ngàm sử dụng ngay cầu kính để cố định mắt.
Loại kính này có độ bền kém do chất lượng kim loại gọng của rb hết sức bình thường và nó thường bị hỏng ở ngay chính phần cầu kính.
Do cầu kính chịu lực thường xuyên nên phần chân ve cũng ko được chuẩn như các kính theo kiểu truyền thống ví dụ 3025 vì vậy rất dễ sô lệch làm cho kính 3406 hay bị mất phom.
Tuy nhiên tất cả những cái đó chưa là gì so với việc mẫu kính dùng mắt posly vì mắt dạng này ko phải thế mạnh của RB từ đây cũng thấy rb 3460 chẳng còn chút gì là ray ban cả, nó như một sự chắp vá vụng về mà thôi.
Thường mọi người hay bị hớp hồn và mê hoặc bới vài cái mắt thay được mà không hiểu rằng chất lượng của mắt đó thế nào. Mắt của giòng 3460 rất dễ vỡ và bị xước và cuối cùng 100 cặp mắt đó ko bằng một cặp mắt thủy tinh của chính hãng Rayban ạ.
Oh yes , tí nữa là em cũng ham hố vì thấy có mấy mắt để thay

Trạng thái
Thớt đang đóng