[Funland] Kinh tế VN qua nhãn quan F0 chứng khoán!

ganghiadan

Xe buýt
múa bên Trăng và trắng bên bán thì có 5/100 bằng mắt. Fo nên không dám qua mắt thợ. Nhưng thực tiễn thị trường cho ta rất nhiều bài học kinh nghiêm. Kiềm chế cảm xúc là điều khó khăn nhất
em ko chơi penny nữa cụ ơi, nên cảm xúc nó cũng ko đi tàu lượn nữa rồi. Giờ chỉ hàng blue hoặc cơ bản mà táng thôi, những hàng đó thì chỉ có trường hợp cực xấu mới múa bên trăng (bầu Kiên, HD819, Covid sau tết 2020) còn bình thường thì khó, ngoại trừ có sự cố gì hoặc tin cực xấu cho riêng doanh nghiệp đó.

Em cũng theo chứng trường dc mấy năm rồi, tốt nghiệp lớp F0 rồi cụ ơi; ít ra cũng ko mơ mộng về thị trường nữa, em quan sát thị trường như nó vốn vậy, không hi vọng cũng chả thất vọng.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
dốt thì im đi; đi gia công mà cứ đòi nhận vơ là của mình;
còn dell biết xnk nó là cái gì mà gân cổ lên cãi, hiểu tạm nhập tái xuất là cái gì chưa, nghĩa là nhập 990 đô linh kiện về ráp lại xuất 1000 đô thì nó ra cái xnk hàng ngày con số to đùng đấy; có 10 đô ở lại VN thôi
Ngẫn nó vừa thôi thánh phím.

Hiện gdp Vn gần 400 tỏi usd mà cứ 7%/ năm thì 10 năm nữa hơn gấp 2 ko lạ. Ko cần biết sản phẩm là j?

Chỉ có mấy thằng tự nhục mới ù xọe hỏi sản phẩm là j? 10 cái ngành xk tỉ usd đấy là sp đấy.

hoviethung

Xe lăn
Em không hiểu ý cụ lắm

Em vừa vào được 3-4 ngày, nó có tăng 50% thì em cũng không chốt mà chỉ mua vào
Em chỉ đi theo nhận định của em về phát triển của 1 công ty (lĩnh vực nào đấy) trong 5-10 năm tới
Nhỡ mà nó phá sản thì không biết đâu mà lần. không có gì là chắc chắn cả, cụ ơi?

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Ah, cụ Mét xi đến từ đất nước Ác hen ti na mới có 9 lần vỡ nợ quốc gia thôi mà :D

Nói về Đại tướng Quyết còi sàn HSX thì chẳng bao giờ hết truyền thuyết cả, mười mấy năm trên sàn cụ ấy từng tạo nhiều cơn sóng thần họ cp FLC, có những trận đánh của cụ ấy đã đi vào lịch sử, đáng đưa vào sách giáo khoa giao dịch CK cho traders vì sự bài bản, công phu của hàng cụ Quyết, có thời điểm giao dịch nhóm cp FLC chiếm đến 30-40% gd của cả TTCK VN 1 phiên, thiếu hàng cụ Quyết thì TTCK VN mất đi vẻ đẹp của nó vì giao dịch cp họ FLC đủ hỉ nộ ái ố cũng như bất ngờ phê pha mà NDT nào cũng từng trải qua nếu đã chơi ck, đá đẩm hay bay lắc, sóng lớn lên xuống dập dờn hơn sóng thần cụ ạ, có lẽ FLC FAROS là sốc nhất, ROS, lịch sử CKVN có lẽ sẽ ko bao giờ có 1 case ROS thứ 2.

Xin ngả nón thán phục cụ Quyết, một thiên tài CK, gần như cụ ấy là 1 genius by nature...1 thiên tài CK bẩm sinh ấy các cụ ạ, đặc biệt là cụ ấy biết biến giấy lên sàn CK đồi thành tiền thật đem đi xd những cánh đồng cát, bãi phi lao Sầm Sơn Qui Nhơn hay ngọn đồi ma Hạ Long thành đất vàng, thành villa hotel golf, thay đổi à làm đẹp cả 1 vùng đất. Đất nước này có thành 1 quốc gia giàu đẹp mạnh hay ko phải trông chờ VN có xuất hiện nhiều cụ giống cụ Q FLC, V VIN, Quang Masan, Long HP etc hay ko.

Anhdex

Xe tăng
múa bên Trăng và trắng bên bán thì có 5/100 bằng mắt. Fo nên không dám qua mắt thợ. Nhưng thực tiễn thị trường cho ta rất nhiều bài học kinh nghiêm. Kiềm chế cảm xúc là điều khó khăn nhất
Hô hào 1500 hay 2000 đâu đâu cũng có mà cụ 🤪 tốt nhất là giai đoạn này nên thu quân nằm im quan sát thôi ạ 😍 mịa lên đỉnh rồi thì hay xụi lơ lắm 🥱

shiluo

Xe container
Nhỡ mà nó phá sản thì không biết đâu mà lần. không có gì là chắc chắn cả, cụ ơi?
Xác suất giữa nó phá sản và nó tăng đột biến thì tương đương nhau cụ ạ
Em có bảo gì chắc chắn đâu, nhưng em chọn mã tương đối bền vững để theo, em cũng không chơi hi vọng ăn bằng lần trong ngắn hạn. Mất hay được em đều chấp nhận được hết

hoviethung

Xe lăn
em ko chơi penny nữa cụ ơi, nên cảm xúc nó cũng ko đi tàu lượn nữa rồi. Giờ chỉ hàng blue hoặc cơ bản mà táng thôi, những hàng đó thì chỉ có trường hợp cực xấu mới múa bên trăng (bầu Kiên, HD819, Covid sau tết 2020) còn bình thường thì khó, ngoại trừ có sự cố gì hoặc tin cực xấu cho riêng doanh nghiệp đó.

Em cũng theo chứng trường dc mấy năm rồi, tốt nghiệp lớp F0 rồi cụ ơi; ít ra cũng ko mơ mộng về thị trường nữa, em quan sát thị trường như nó vốn vậy, không hi vọng cũng chả thất vọng.
Như vậy là cụ kiềm chế cảm xúc khá tốt rồi. Về lịch sử, penny hay không cũng chỉ tạm thời. Chọn CP đem lại lợi nhuận quá khó khăn,

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nói về Đại tướng Quyết còi sàn HSX thì chẳng bao giờ hết truyền thuyết cả, mười mấy năm trên sàn cụ ấy từng tạo nhiều cơn sóng thần họ cp FLC, có những trận đánh của cụ ấy đã đi vào lịch sử, đáng đưa vào sách giáo khoa giao dịch CK cho traders vì sự bài bản, công phu của hàng cụ Quyết, có thời điểm giao dịch nhóm cp FLC chiếm đến 30-40% gd của cả TTCK VN 1 phiên, thiếu hàng cụ Quyết thì TTCK VN mất đi vẻ đẹp của nó vì giao dịch cp họ FLC đủ hỉ nộ ái ố cũng như bất ngờ phê pha mà NDT nào cũng từng trải qua nếu đã chơi ck, đá đẩm hay bay lắc, sóng lớn lên xuống dập dờn hơn sóng thần cụ ạ, có lẽ FLC FAROS là sốc nhất, ROS, lịch sử CKVN có lẽ sẽ ko bao giờ có 1 case ROS thứ 2.

Xin ngả nón thán phục cụ Quyết, một thiên tài CK, gần như cụ ấy là 1 genius by nature...1 thiên tài CK bẩm sinh ấy các cụ ạ, đặc biệt là cụ ấy biết biến giấy lên sàn CK đồi thành tiền thật đem đi xd những cánh đồng cát, bãi phi lao Sầm Sơn Qui Nhơn hay ngọn đồi ma Hạ Long thành đất vàng, thành villa hotel golf, thay đổi à làm đẹp cả 1 vùng đất. Đất nước này có thành 1 quốc gia giàu đẹp mạnh hay ko phải trông chờ VN có xuất hiện nhiều cụ giống cụ Q FLC, V VIN, Quang Masan, Long HP etc hay ko.
Nó là thằng rất giỏi, cơ trí đấy. Tay trắng làm nên ngàn tỉ ko phải dạng vừa. Nhưng cũng láu cá và bât tín... thiếu đạo đức quản trị.

Nó đánh cờ tướng rất giỏi, cc muốn ăn của nó hay cùng nó nên suy tính cho kĩ. E thì chẳng dây :)

hoviethung

Xe lăn
Hô hào 1500 hay 2000 đâu đâu cũng có mà cụ 🤪 tốt nhất là giai đoạn này nên thu quân nằm im quan sát thôi ạ 😍 mịa lên đỉnh rồi thì hay xụi lơ lắm 🥱
Cảnh giác bao giờ cũng không thừa cụ nhỉ. Trưa nay VTV1 có phỏng vấn chuyên gia về CK nói y như chủ thớt. Hi vọng chuyên gia đúng?

hoviethung

Xe lăn
Nó là thằng rất giỏi, cơ trí đấy. Tay trắng làm nên ngàn tỉ ko phải dạng vừa. Nhưng cũng láu cá và bât tín... thiếu đạo đức quản trị.

Nó đánh cờ tướng rất giỏi, cc muốn ăn của nó hay cùng nó nên suy tính cho kĩ. E thì chẳng dây :)
Nhưng cũng nhiều nhà đầu tư thắng vụ này

sontranvu

Xe điện

Cú nói chuyện haivl nhưng àm đúng. Haha.

hoviethung

Xe lăn
Xác suất giữa nó phá sản và nó tăng đột biến thì tương đương nhau cụ ạ
Em có bảo gì chắc chắn đâu, nhưng em chọn mã tương đối bền vững để theo, em cũng không chơi hi vọng ăn bằng lần trong ngắn hạn. Mất hay được em đều chấp nhận được hết
Mã bền vững rủi ro ít và lợi nhuận ít. Mã không bền thì ngược lại. Cơ cấu CP của mình có cả 2 loại. Không biết tương lai thế nào. Nhưng qua gần 3 tháng trải qua nhiều cung bậc rung lắc của thị trường lợi nhuận vẫn tạm hài lòng

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cảnh giác bao giờ cũng không thừa cụ nhỉ. Trưa nay VTV1 có phỏng vấn chuyên gia về CK nói y như chủ thớt. Hi vọng chuyên gia đúng?
E f0 sao lại giống chuyên gia đc?
Cụ cứ quá lời :))

shiluo

Xe container
Mã bền vững rủi ro ít và lợi nhuận ít. Mã không bền thì ngược lại. Cơ cấu CP của mình có cả 2 loại. Không biết tương lai thế nào. Nhưng qua gần 3 tháng trải qua nhiều cung bậc rung lắc của thị trường lợi nhuận vẫn tạm hài lòng
Thì em cũng nhận định như thế mà cụ, hiện tại 2 mã em chọn thì có 1 mã em cảm thấy sẽ bền vững trong thời gian dài (sẽ không có đột biến cả tăng và giảm), 1 mã thì mức độ biến động sẽ cao hơn. Nhưng mục tiêu của em là chơi trong thời gian dài, nó cũng chỉ là 1 trong các kênh đầu tư của em với nhận định là TTCK của Việt Nam sẽ tăng và phần lợi nhuận của em sẽ khá sát với mức độ tăng chung của thị trường (còn nếu giảm thì cũng tương ứng ở chiều ngược lại :D)

ganghiadan

Xe buýt
Như vậy là cụ kiềm chế cảm xúc khá tốt rồi. Về lịch sử, penny hay không cũng chỉ tạm thời. Chọn CP đem lại lợi nhuận quá khó khăn,
vâng em cảm ơn cụ; đúng như cụ nói khi tham gia chứng trường việc khó nhất là kiểm soát cảm xúc. Em ko dính vào hàng lái penny (a Q còi, a Sang...) vì đã nếm mùi đau thương rồi; như vậy em vẫn chưa triệt tiêu được cảm xúc, vẫn còn để sự yêu/ghét 1 cổ phiếu tác động vào quá trình lựa chọn. Nhưng ko sao, ít nhất đến hiện tại em vẫn thấy tạm ổn với những nguyên tắc đầu tư của em.

conco1978

Xe điện
chuản cụ ạ, xong ra FULL MARGIN FLC, HPG, VCS và VIC luôn, vứt luôn pass đỡ toáy ngoáy giao dịch, đóng bảng ko nhìn, cuối năm mở bát TK cụ sẽ X2 X3 ăn chắc, đừng xem bảng GD hàng ngày để tránh bị dao động tâm lý do cá mập tạo sóng ngắn hạn rồi mua mua bán bán giao dịch tốn phí, bán thấp mua cao.
Dính vào FLC thì phải theo dõi liên tục kẻo bán sới như chơi

Anhdex

Xe tăng
Có lẽ là cụ chủ cũng nên 🤣 với em giai đoạn này là em cứ thu quân ngồi quan sát thôi ạ 😅

motthoidongbim

Xe điện
Đọc đoạn sau về Qc em đã mất thời gian vào đọc rồi cmt kiếm km vậy. Chả hiểu tầm chủ dn không vì cơm áo mà vì VN hùng cường ở đâu. Nhưng FLc, TNr,... toàn thấy dân tụ họp ủng hộ bằng cờ vs biểu ngữ.
Sáng ngồi quán bà chj gội đầu, cắt tóc kêu ế ẩm lắm, vừa cho 1nv nghỉ vì ít khách hơn trước nhiều. Trước không cắt thì cũng có người qa gội, masage. Giờ tóc dài cũng kệ.