[Funland] Kinh tế VN qua nhãn quan F0 chứng khoán!

Huthasa

Xe container
Thập kỉ huy hoàng của kinh tế VN đã cận kề và bắt đầu đc vài tháng.

Ttckvn hôm nay chín thức 1 level mới bất chấp tây bán ròng cả năm 2020 và q1 2021.

E tin kinh tế VN sẽ bứt tốc,nhảy vọt.

Đến 2030 tổng gdp VN vừa tăng trưởng vừa đánh giá lại đã ở ngưỡng ngàn tỉ usd và chỉ sau Indo. Về gdp per capita chỉ sau Sing.

Nhìn 2k tỉ đc đại gia bung mua 100tr stb hôm kia mới thấy tầm nhìn bigboy VN quá ok.

Tây sẽ sớm đổ tiền khủng vào VN thôi.

Thập kỉ này huy hoàng lắm cc nhé :)
Em cũng dạng F0. Theo cụ là giờ em mở TK là chuẩn ợ???

IP man

Xe lăn
Cụ nhầm rồi.

Bây h Vn mới bùng nổ. Chỉ có nhanh hơn, mạnh hơn thôi.

Quí 1 thép HP lãi cực khủng cỡ 6500 tỉ cc nhé. Thép hrc bán cực lãi.

6500 tỉ là mức lãi vượt xa vốn đl rất nhiều dn đấy.

Vinfast mà ipo thành công bên Mỹ cc sẽ thấy tiền ngập VN.

Tiếp nối có thể là Viettel. Nhà nc nên sớm tách mảng QP của Vtel ra riêng và cph phần còn lại, ipo trên tt quốc tế để tránh là 1 Huawei thứ 2.
Chỉ mong các anh lãi khủng đừng anh nào học theo Đức lâm tặc, rình 1 ngày đẹp zời rồi tung cục lỗ hồi tố vào mặt cổ đông. Xong bảo kỹ thuật củ cải gì, buồn cười deck chịu được :D

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ mong các anh lãi khủng đừng anh nào học theo Đức lâm tặc, rình 1 ngày đẹp zời rồi tung cục lỗ hồi tố vào mặt cổ đông. Xong bảo kỹ thuật củ cải gì, buồn cười deck chịu được :D
Những thằng như vậy sẽ lom dom thôi cụ ợ.

Làm ăn mà bất tín, lèo lá thì ko toi cũng ngắc ngoải.
Điển hình cho bọn này là Đ nổ, Q còi và nhìu ông chủ khác.

Còn các ông chủ chữ tín cao như Vova, chủ Hòa Phát, Trương đại gia fpt.... sẽ ngày 1 lớn mạnh.

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng dạng F0. Theo cụ là giờ em mở TK là chuẩn ợ???
chuản cụ ạ, xong ra FULL MARGIN FLC, HPG, VCS và VIC luôn, vứt luôn pass đỡ toáy ngoáy giao dịch, đóng bảng ko nhìn, cuối năm mở bát TK cụ sẽ X2 X3 ăn chắc, đừng xem bảng GD hàng ngày để tránh bị dao động tâm lý do cá mập tạo sóng ngắn hạn rồi mua mua bán bán giao dịch tốn phí, bán thấp mua cao.

Huthasa

Xe container
chuản cụ ạ, xong ra FULL MARGIN FLC, HPG, VCS và VIC luôn, vứt luôn pass đỡ toáy ngoáy giao dịch, đóng bảng ko nhìn, cuối năm mở bát TK cụ sẽ X2 X3 ăn chắc, đừng xem bảng GD hàng ngày để tránh bị dao động tâm lý do cá mập tạo sóng ngắn hạn rồi mua mua bán bán giao dịch tốn phí, bán thấp mua cao.
Thấy cụ gom cả FLC vào em thấy hoảng, nhất là cụ khuyên bó chiểu để đấy.

Rong Ruổi

Xe container
Vâng. Quyết còi thì nó lừa cả tây lẫn ta mà. Có cái lừa tây 1 thì lừa ta 10.
Thằng Bamboo củ lềnh vừa delay chuyến bay củ em có nhõn 24 tiếng chứ mấy ;)) -> Định giá 60 nghìn tỷ thì mời các cụ xơi hết.
Đậu mà thằng Quyết lừa mà ông gì ở trên tâng như cụ tổ nhà ông ý thế
Máy bay thì đi thuê, phi công thì đi thuê, tiếp viên thì cũng đi thuê nốt. Còn phí dịch vụ sân bay hơn 240 tỷ thu hộ thì đòi mãi éo trả. Vậy mà đòi tính giá trị 60 ngàn tỷ. Đội buôn vịt trời mà sống lại phải gọi A Quýt bằng bố :D

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Cụ nhầm rồi.

Bây h Vn mới bùng nổ. Chỉ có nhanh hơn, mạnh hơn thôi.

Quí 1 thép HP lãi cực khủng cỡ 6500 tỉ cc nhé. Thép hrc bán cực lãi.

6500 tỉ là mức lãi vượt xa vốn đl rất nhiều dn đấy.

Vinfast mà ipo thành công bên Mỹ cc sẽ thấy tiền ngập VN.

Tiếp nối có thể là Viettel. Nhà nc nên sớm tách mảng QP của Vtel ra riêng và cph phần còn lại, ipo trên tt quốc tế để tránh là 1 Huawei thứ 2.
Vịt teo đang nhe răng kìa cụ,các dự án nước ngoài tèo hết rồi hy vọng nó ko như anh dầu khí năm nào

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Máy bay thì đi thuê, phi công thì đi thuê, tiếp viên thì cũng đi thuê nốt. Còn phí dịch vụ sân bay hơn 240 tỷ thu hộ thì đòi mãi éo trả. Vậy mà đòi tính giá trị 60 ngàn tỷ. Đội buôn vịt trời mà sống lại phải gọi A Quýt bằng bố :D
Thằng Q nó xem dịch vụ, sản phẩm của nó giống nhãn hàng đa cấp thôi. Có tốt mấy cũng ko phải để kd có lãi. Nó nhòm vào ví các nđt thôi. Vậy nên cc cảnh giác, ăn đc là chuồn.

ganghiadan

Xe buýt
full mấy con kia thì được chứ riêng FLC thì em can; bao nhiêu oan hồn chứng sĩ trên sòng Hosino vẫn chửi rủa anh ấy hàng ngày (trong đó có em). Các DN kia làm thật ăn thật còn riêng FLC của Quyết đại hiệp thì...

fundraiser

Xe container
Chơi chứng 13 năm rồi có được vào room này ko các cụ?

ganghiadan

Xe buýt
Thập kỉ huy hoàng của kinh tế VN đã cận kề và bắt đầu đc vài tháng.

Ttckvn hôm nay chín thức 1 level mới bất chấp tây bán ròng cả năm 2020 và q1 2021.

E tin kinh tế VN sẽ bứt tốc,nhảy vọt.

Đến 2030 tổng gdp VN vừa tăng trưởng vừa đánh giá lại đã ở ngưỡng ngàn tỉ usd và chỉ sau Indo. Về gdp per capita chỉ sau Sing.

Nhìn 2k tỉ đc đại gia bung mua 100tr stb hôm kia mới thấy tầm nhìn bigboy VN quá ok.

Tây sẽ sớm đổ tiền khủng vào VN thôi.

Thập kỉ này huy hoàng lắm cc nhé :)
kể cả tầm nhìn & kỳ vòng cho nền kinh tế VN thập kỷ tới là rất sáng thì thị trường CK chưa bao giờ đi theo đường thẳng tuyến tính nhé cụ. Lúc cụ hưng phấn nhất cũng là lúc dễ hứng phân nhất. Cụ nên quản lý vốn hợp lý, có phương pháp, nguyên tắc đầu tư rõ ràng; chạm target là bán, đụng dừng lỗ là cắt; lạnh lùng như 1 cái máy; chúc cụ mua may bán đắt.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
kể cả tầm nhìn & kỳ vòng cho nền kinh tế VN thập kỷ tới là rất sáng thì thị trường CK chưa bao giờ đi theo đường thẳng tuyến tính nhé cụ. Lúc cụ hưng phấn nhất cũng là lúc dễ hứng phân nhất. Cụ nên quản lý vốn hợp lý, có phương pháp, nguyên tắc đầu tư rõ ràng; chạm target là bán, đụng dừng lỗ là cắt; lạnh lùng như 1 cái máy; chúc cụ mua may bán đắt.
Vâng cụ.
Giá ck phản ánh kì vọng tương lai. Vì thế cụ nào tầm này bi quan thì đc cái móng tay, còn khi tin sẽ mất cả nhà cửa :)).

Tin e đi, e f0 gà son :))

Ô tô điên

Xe tăng
usd chợ đen hôm nay giảm kha khá, mỹ lại chuẩn bị in thêm tiền.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm broker à? Cụ cho e theo với.
E là graber thất nghiệp nên cày ck qua ngày đây :((

ganghiadan

Xe buýt
như cụ là thuộc hàng hiếm rồi, khéo phải đưa vào sách đỏ :)) , như em mới vào dc 5 năm mà cũng chán ngấy rồi; giờ tăng ko thấy vui, giảm cũng ko buồn

mà cụ thâm niên như vậy khéo 2020 lại ko ăn đẫm như F0 cụ nhỉ

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Quĩ của cụ thế nào rồi?

Tin vào thập kỉ tăng trưởng này của Vn, e vừa lâp 1 quĩ 100tr thi đua cùng cụ đây.
Là 10 năm tới, mỗi năm sẽ x2 tk để 2030 có 100 tỏi đấy :))...

Cụ đua cùng e nhé. Mỗi 31/12 ta cùng tổng kết :))

fundraiser

Xe container
như cụ là thuộc hàng hiếm rồi, khéo phải đưa vào sách đỏ :)) , như em mới vào dc 5 năm mà cũng chán ngấy rồi; giờ tăng ko thấy vui, giảm cũng ko buồn

mà cụ thâm niên như vậy khéo 2020 lại ko ăn đẫm như F0 cụ nhỉ
Em làm nghề này mà. Vào ngành chứng khoán hồi 2008 (dĩ nhiên trước đó đã làm ở ngành ngân hàng rồi) và truj lại tới bây giờ. ĐỒng trang lứa hồi đó nhiều người bỏ nghề rồi =))

fundraiser

Xe container
Quĩ của cụ thế nào rồi?

Tin vào thập kỉ tăng trưởng này của Vn, e vừa lâp 1 quĩ 100tr thi đua cùng cụ đây.
Là 10 năm tới, mỗi năm sẽ x2 tk để 2030 có 100 tỏi đấy :))...

Cụ đua cùng e nhé. Mỗi 31/12 ta cùng tổng kết :))
Em không dám đua. Xác định nghề cả đời và là công cụ kiếm tiền thì đua làm gì. Bọn em là quỹ ngoại, đại khái trong mắt nđt được gọi là Tây Lông

ganghiadan

Xe buýt
Cụ làm broker à? Cụ cho e theo với.
E là graber thất nghiệp nên cày ck qua ngày đây :((
em cũng là nhà đầu toi thôi cụ ơi, 5 năm rồi và vẫn chưa về bờ :((

cũng tại cái thuở ban đầu hừng hực khí thế, cứ nghĩ rằng chỉ với dăm ba cái chiêu mèo cào về TA (nến Nhật, RSI, trendline, mô hình...) cộng với ngâm cứu FA kỹ lưỡng một tay sẽ xây dựng giang sơn, x5-x10 tài khoản, trở thành đội lái này, tay to nọ... đến khi quý ngài Market vả cho sấp mặt, lúc ngẫm ra thì đã muộn, mới thấy rằng cuộc chơi không dành cho số đông, ko có cảm xúc hay hi vọng gì ở cái thị trường tàn nhẫn này cả.

Kiếm tiền, đặc biệt là trên thị trường tài chính, chưa bao giờ là một điều dễ dàng.